Các hoạt động khác box EGG (2)

NHUOCTHUY

Xe buýt
ơ, làm đê, tao đang đổi đây. Không biết dịch vụ, sức khỏe mua, đơn xin Namdaihiep lấy xác nhận cơ quan hoặc Phường, qua CBQ uống cafe chờ đến lượt. Làm cùng luôn đê.
em ngại quá, léo biết hồ sơ gồm những gì.
anh kê ra em xem với???

bes

Xe lăn
em ngại quá, léo biết hồ sơ gồm những gì.
anh kê ra em xem với???
- Hồ sơ gốc
- photo Bằng, CMT
- Đơn xin đổi bằng (down trên mạng, lấy xác nhận)
- Giấy chứng nhận sức khỏe = 160K
- 5 ảnh 3*4
- Cash_please :21::21::21:

NHUOCTHUY

Xe buýt
đợi em làm xong rồi đi đcx k???

tại thấy có thằng bảo 500k, trọn gói - em thấy cũng hay

bes

Xe lăn

Mày giàu nên hoang thế, hay để anh làm trọn gói cho mày 450K nhé, lấy tiền đi Thanh Nai :P:P:P

sunnyhanoi

Xe điện
Tình hình chi phí đi Thung Nai khoảng nhiêu hả anh bes ơi???

Chứng thì tèo thế này nên anh em ta ăn uống tích kiệm thôi nhỉ??? :21::21::21:

NHUOCTHUY

Xe buýt
Mày giàu nên hoang thế, hay để anh làm trọn gói cho mày 450K nhé, lấy tiền đi Thanh Nai :P:P:P
em ứ giàu, nhưng ngại đi lại, anh nhận 450k - ok,
- em sẽ gửi ảnh ( 5 cái), hồ sơ gốc, photo cmnd, bằng lái - và 900k nhé ( 2 bằng)

fotocopy

Xe tăng

Vừa rồi em đổi chỉ hết 300k thì phải. Chụp mấy cải ảnh + hồ sơ gốc vào cái hàng photocopy ở CBQ cạnh ngay cổng đưa cho 1 em chân dài xinh đẹp, em tự khám sức khỏe cho các cụ ko cần đến bác sĩ cho mệt :)), sau 1 đến 2 tuần lấy bằng (l)(lưu ý thằng cu to cao đen hôi đứng cạnh là chồng em :)) )

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
em ứ giàu, nhưng ngại đi lại, anh nhận 450k - ok,
- em sẽ gửi ảnh ( 5 cái), hồ sơ gốc, photo cmnd, bằng lái - và 900k nhé ( 2 bằng)
Vừa rồi em đổi chỉ hết 300k thì phải. Chụp mấy cải ảnh + hồ sơ gốc vào cái hàng photocopy ở CBQ cạnh ngay cổng đưa cho 1 em chân dài xinh đẹp, em tự khám sức khỏe cho các cụ ko cần đến bác sĩ cho mệt :)) (lưu ý thằng cu to cao đen hôi đứng cạnh là chồng em :)) )
ăn ra 3 lít đi Thung Nai rồi, các cụ bảo cấm có sai, Hà Nội thật dễ kiếm tiền :21::21::21:

fotocopy

Xe tăng
em thầu vụ này nhá :69:

M&M

Xe điện
ăn ra 3 lít đi Thung Nai rồi, các cụ bảo cấm có sai, Hà Nội thật dễ kiếm tiền :21::21::21:
Vụ này là nhờ có em hôm qua mô kích đấy nhá.
Của em 100k nhá mốc :))

tranhainam

Xe điện
Em đi làm hết 238 k tất cả + khoảng 45' cho việc chờ đợi nộp và lấy bằng (200k sức khỏe + 30k lệ phí + 8k gửi xe, tem phường). Mình nghèo nên tiết kiệm, kekêke

bes

Xe lăn
Em đi làm hết 238 k tất cả + khoảng 45' cho việc chờ đợi nộp và lấy bằng (200k sức khỏe + 30k lệ phí + 8k gửi xe, tem phường). Mình nghèo nên tiết kiệm, kekêke
Hay rồi, em hết 160K sức khỏe, 30 lệ phí, xe đi nhờ Nam Đại Hiệp, bảo osin chuẩn bị cho 1 bình nước chè, ngồi đợi nhòe nhoẹt luôn.
Hết có 190K, thịt được nhà NHUOC 450K cũng ấm đấy nhỉ.

PS: mày có chắc vụ xác nhận cơ quan không, anh thấy trong đơn làm gì có phần cơ quan xác nhận - chỉ có địa phương nơi đăng ký hộ khẩu thôi.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

http://www.hanoimoi.com.vn/vn/71/227690/

Đến 6h sáng nay, lực lượng chức năng mới tách được đầu kéo xe BKS 30L - 7126 đã bị cháy thành tro, biến dạng ra khỏi Container BKS 29R - 1123 chở đầy xe máy đằng sau. Còn chiếc Camry hạng sang BKS 30P - 7069 nằm cách xe Container khoảng 20m cũng bị thiêu rụi hoàn toàn rất khó phân biệt màu sơn xe.

Longvh

Xe điện
Hay rồi, em hết 160K sức khỏe, 30 lệ phí, xe đi nhờ Nam Đại Hiệp, bảo osin chuẩn bị cho 1 bình nước chè, ngồi đợi nhòe nhoẹt luôn.
Hết có 190K, thịt được nhà NHUOC 450K cũng ấm đấy nhỉ.

PS: mày có chắc vụ xác nhận cơ quan không, anh thấy trong đơn làm gì có phần cơ quan xác nhận - chỉ có địa phương nơi đăng ký hộ khẩu thôi.
Đổi trước hạn có được không nhỉ? Của em đến tháng 3 năm sau hết hạn nếu được thì em làm 1 thể luôn.

Lấy của em ít thôi nhé, ai lại chặt chém tiền đổi bằng lái xe của người đi bộ bao giờ :21:

bes

Xe lăn
Đổi trước hạn có được không nhỉ? Của em đến tháng 3 năm sau hết hạn nếu được thì em làm 1 thể luôn.

Lấy của em ít thôi nhé, ai lại chặt chém tiền đổi bằng lái xe của người đi bộ bao giờ :21:
Chờ đi mà lấy thẻ nhựạ cứng giống ATM nhét ví cho dễ chịu. Bọn anh đến hạn rồi nên phải đổi thôi.

tranhainam

Xe điện
PS: mày có chắc vụ xác nhận cơ quan không, anh thấy trong đơn làm gì có phần cơ quan xác nhận - chỉ có địa phương nơi đăng ký hộ khẩu thôi.[/I]
cái 40k vênh nó bảo em là cơ quan nhà nước hoặc cq địa phương

QUY ĐỊNH VỀ HỒ SƠ HÀNH CHÍNH
------

- Người có GPLX do ngành GTVT cấp đến hạn cần đổi GPLX để tiếp tục lái xe tham gia giao thông: trong vòng 60 ngày trước khi hết hạn và không quá 01 tháng kể từ ngày hết hạn.
- Hồ sơ gồm:
+ Đơn đề nghị đổi GPLX (Theo mẫu) có dán ảnh và có xác nhận của cơ quan chủ quản hoặc chính quyền địa phương.
+ Giấy chứng nhận sức khoẻ (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: tại Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các Bệnh viên Đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, bệnh viện Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, tư nhân Tràng An, tư nhân Thăng Long, BV Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm.
+ Hồ sơ lái xe gốc phù hợp với GPLX (gồm biên bản chấm thi và chứng chỉ tốt nghiệp khoá đào tạo lái xe).
+ GPLX , CMND ( bản photo). Xuất trình bản chính để đối chiếu
+ 04 ảnh màu cỡ 3 x4 cm kiểu CMND.
* Không nhận hồ sơ đổi nếu GPLX có biểu hiện tẩy xoá, rách nát không còn đủ yếu tố cần thiết để đổi lấy GPLX, hồ sơ lái xe không có trong sổ quản lý lái xe.

bes

Xe lăn
Cụ Fatboy, Z4, LongVH .....cho em hỏi cái :

Em đang dùng cái Canon S5IS chụp ảnh vẫn thấy tốt, tự nhiên hôm nay thấy Canon nó giới thiệu cái dòng máy Pro mới, tiền thì không nhiều, cũng có vẻ hợp với cái loại gà mờ như em, quan trọng nhất thỉnh thoảng tháo ống kính ra lau cho giống chuyên nghiệp...:P:P:P
Liệu có ổn không ạ ? Đừng tư vấn cho em mấy cái quả D90 hay gì gì đó cả nghìn bạc nhé, em tiếc tiền lắm.

Nó đây, Canon Kiss F(18-55IS)

Canon EOS 1000D/ Kiss F – Bí mật đã được hé mở

XHTTOnline: Canon vừa cho ra mắt một phiên bản mới của dòng máy chụp ảnh kĩ thuật số ống kính rời (dSLR). Với tên gọi khá dài, EOS 1000D (tại Mỹ được mang tên Rebel XS, tại Nhật là Kiss F). Với tên gọi dài nhất nhưng trọng lượng lại nhẹ nhất trong các dòng dSLR của Canon và mức giá dự kiến sẽ “mềm” hơn 450D, có lẽ lần này Canon đã nhắm đến đối tượng là các chị em đam mê môn “nghệ thuật thứ 8”.

Vào trung tuần tháng 6, Canon đã có thông báo chính thức việc ra mắt chiếc dSLR mang tên 1000D, chấm dứt những lời đồn đại về một model tiếp theo của dòng EOS sẽ cùng với 450D thay thế cho hai người tiền nhiệm là 350D và 400D.

Thoạt nhìn bề ngoài cũng như lướt qua bảng thông số kỹ thuật của EOS 1000D, nhiều người sẽ lầm tưởng đây là một bản sao của EOS 450D, với thân hình nhỏ gọn, bộ xử lý ảnh Digic III và tính năng Live View. Tuy nhiên, khi tìm hiểu kỹ thì sẽ thấy đây là một dòng máy khác và chắc Canon cũng dự định nhắm đến đối tượng sử dụng khác với dòng máy xxxD đã từng gây nhiều tiếng vang cho Canon trong 5 năm vừa qua.

Thừa hưởng công nghệ xử lý hình ảnh DIGIC III, Canon EOS 1000D sử dụng cảm biến CMOS 10.1 megapixel (so với 12.2 mpx của 450D) tích hợp hệ thống tự làm sạch bụi cảm biến khiến người sử dụng nghiệp dư thoát khỏi sự lo lắng sau mỗi chuyến dã ngoại. Tốc độ chụp của máy được giữ ở mức 3 ảnh/ giây ngang với tốc độ chụp của 400D và hơi chậm hơn 450D (3,5 ảnh/ giây), màn hình LCD chỉ 2.5 inch (tương tự như 400D).

Việc Canon trang bị cho EOS 1000D tính năng ngắm ảnh trực tiếp qua màn hình (Live View) sẽ giúp chiếc DSLR này dễ tiếp cận hơn với các tay máy nghiệp dư, hoặc giúp người sử dụng chụp được ảnh tại những góc “hiểm” khi không thể ghé mắt vào ống ngắm trên máy.

Trái ngược với tính năng Live View, hệ thống lấy nét của 1000D lại là một sự “cải lùi”, máy chỉ được trang bị hệ thống lấy nét 7 điểm trong khi hai người tiền nhiệm (400D & 450D) đã có 9 điểm lấy nét. Máy cũng thiếu chế độ đo sáng điểm (Spot-Metering) so với máy 450D.

Phần tay cầm (grip) được tráng cao su của Canon EOS 1000D mang lại cảm giác thoải mái cho người dùng, với độ sâu vừa đủ. Tuy nhiên, những người có bàn tay lớn sẽ lúng túng với vị trí đặt ngón út của mình. Cũng giống như dòng xxxD, các phím điều khiển có kích cỡ lớn và dễ bấm, cạnh mỗi phím đều có chú giải rõ ràng bằng ký hiệu hoặc chữ viết giúp người sử dụng dễ dàng làm quen và thuận tiện khi thao tác với máy.

Cũng giống như 450D, EOS 1000D sử dụng thẻ nhớ SD/SDHC để lưu trữ hình ảnh. Kèm theo hộp máy là phần mềm Digital Photo Professional cho phép người sử dụng quản lý, chỉnh sửa ảnh chụp cũng như xử lý ảnh thô (RAW) rất dễ dàng. Một “điểm cộng” nữa ở 1000D là máy được bán kèm với ống kính EF-S 18-55mm f/3.5-5.6 IS được tích hợp công nghệ chống rung, có chất lượng rất khá cho dân nghiệp dư mới bắt đầu.

Máy có trọng lượng nhẹ nhất trong dòng máy EOS dSLR của Canon từ trước đến nay (chỉ nặng 502g, kể cả pin) khiến người sử dụng và nhất là các chị em đỡ vất vả trong quá trình mang vác, tuy nhiên so với một số hãng khác như Olympus thì trọng lượng này vẫn cần phải cải tiến nhiều.

Theo kế hoạch, Canon sẽ tung EOS 1000D ra thị trường châu á - Thái Bình Dương trong tháng 8. Giá bán chính thức vẫn chưa được tiết lộ vào thời điểm này, tuy nhiên chắc chắn sẽ thấp hơn 960USD (giá bán hiện tại của 450D) là sự khẳng định từ Canon.

tranhainam

Xe điện
nói chung là giá rất cao, nếu 0 chuyên nghiệp, thôi cứ bằng lòng với con đang dùng đi anh, mua cái apple kia ngon hơn

sunnyhanoi

Xe điện
nói chung là giá rất cao, nếu 0 chuyên nghiệp, thôi cứ bằng lòng với con đang dùng đi anh, mua cái apple kia ngon hơn
Nam thiếu hiệp nhận xét chuẩn đấy mốc ah :21::21::21:

Đừng phí tiền vào mấy thứ bán chuyên nghiệp này, muốn chụp ảnh thì dùng điện thoại chụp cũng OK rồi :))

tranhainam

Xe điện
http://otofun.net/showthread.php?t=116653&page=70

thấy hội tennis OF gọi hội chứng kìa, nếu cá nhân bác nào muốn tham gia mà 0 có tiền đóng, anh em hội chứng góp lại cho đi vậy :)):)):)) (lúc đó em sẽ là 1 trong 2 suất thi đấu)