[Funland] Các game kinh điển trên PC thời 9x -2k

ZARG

Xe container

firstXpan

Xe buýt
Sau bao nhiêu phôi pha và bầm dập của cuộc đời thì trong tất cả các game trong này, đến giờ AOE mũ xanh vẫn sống, và ngày ngày vẫn đang kèo trên kèo dưới. Thời sinh viên mê aoe, chơi aoe đến giờ thì xem chim sẻ đánh aoe.

Linh Danh Thue

Xe tải
Sau bao nhiêu phôi pha và bầm dập của cuộc đời thì trong tất cả các game trong này, đến giờ AOE mũ xanh vẫn sống, và ngày ngày vẫn đang kèo trên kèo dưới. Thời sinh viên mê aoe, chơi aoe đến giờ thì xem chim sẻ đánh aoe.
bởi vì đam mê cụ à =)) quân bài nó vô vàn nên chả trận nào giống trận nào nên nó vẫn cứ hấp dẫn.

dzoro

Xe điện
Em ngồi máy tính cả ngày nên chán chơi game trên máy tính rồi. Giờ em chơi PS5 thôi. Chơi Commandos trên PS5 hơi khó hơn trên máy tính do không dùng nhanh được các phím tắt trên bàn phím, tuy nhiên, cũng vui phết và đỡ hại mắt hơn vì nối ra màn hình TV to.

susu

Xe điện
Cụ ơi game này chơi nền tảng nào đấy?

Em nhìn cũng ham mà ko rõ có chạy được trên PC đời mới không?

Giờ già hoài cổ chỉ thích mấy trò kiểu Worms hay Commandos :))
Em vẫn chạy trên máy ảo Winxp chơi ầm ầm

Rookies

Xe tăng
Có màn chỉ báo động là game over luôn 🤪🤣
CM bản II có phần ám sát tướng! Báo động là thằng tướng đang đi dạo nó lên xe té - gameover!
Cả lớp ĐH năm 2000 có thằng bạn dị nhân chơi chả giống ai. Ae thì rình núp tỉa từng thằng để tiếp cận diệt êm!
Bố này thì phục ở lối xe chạy out game. Vào bắn cho báo động; tướng địch phi xe ra bị bắn nổ chết queo!
Đảm bảo trong này chưa cụ nào làm thế!

Shogun Total War cũng năm ấy; anh em nâng niu từng nước đi! Mình nó vào game tăng max thuế mọi tỉnh, dân nổi loạn khắp nơi. Nó tự đánh tỷ mỉ dẹp loạn từng trận. Qua mấy lượt nổi loạn bị đàn áp là dân ngoan như cún. Thế là cứ max thuế từ đầu game - phần sau easy pass!
Ae đánh kiểu khoan thư sức dân thì thống nhất Nhật mất 70~100 năm. Nó rút còn 1 nửa :))
Cụ nào chơi chiến thuật turn-base chắc chắn phải biết series game total war!

Chỉnh sửa cuối:

t_t_7love

Xe tải
Ngõ cột cờ và ngõ tự do là quen thuộc từ 8h tối thứ 6 đến 5h chiều ngày thứ 7 hôm sau. Quá dã man cho thời trai trẻ. Bọn xấu zai cứ toàn dành cuối tuần đi tán gái còn bọn em đẹp zai thì tuyền tạm trú quán game.
Đợt 2k8 e trọ ngõ cột cờ thì chỉ nhiều quán PES thôi chứ ít hoặc e nhớ là k có quán game PC luôn. Mấy đợt đi đá pes thâu đêm, ngón cái nó sưng nhức cả tay mà vẫn ham. Nhanh thật nháy mắt đã 15 năm.

A pied

Xe hơi
Em bổ sung: Dòng FPS có Wolfenstein 3D, game FPS đầu tiên, sau có Return to Castle Wolfenstein, Doom I, Doom II rồi Medal Of Hornor Allied Assault, MOH Pacific rồi serie Call of Duty ...

victory911

Xe tải
Cụ có thể tải ôn lại kỉ niệm. Game này lâu lâu lại new game 1 lần không bao giờ chán
Mình ớn rồi cụ ạ. Phiên bản CM03, CM04 mình chọn MU, thích mua cầu thủ nào là làm HLV đội đó rồi ép bán lại cho MU :D.

butchikim

Xe ba gác
CM bản II có phần ám sát tướng! Báo động là thằng tướng đang đi dạo nó lên xe té - gameover!
Cả lớp ĐH năm 2000 có thằng bạn dị nhân chơi chả giống ai. Ae thì rình núp tỉa từng thằng để tiếp cận diệt êm!
Bố này thì phục ở lối xe chạy out game. Vào bắn cho báo động; tướng địch phi xe ra bị bắn nổ chết queo!

Shogun Total War cũng năm ấy; anh em nâng niu từng nước đi! Mình nó vào game tăng max thuế mọi tỉnh, dân nổi loạn khắp nơi. Nó tự đánh tỷ mỉ dẹp loạn từng trận. Qua mấy lượt nổi loạn bị đàn áp là dân ngoan như cún. Thế là cứ max thuế từ đầu game - phần sau easy pass!
Ae đánh kiểu khoan thư sức dân thì thống nhất Nhật mất 70~100 năm. Nó rút còn 1 nửa :))
Bạn cụ chơi dị thế 😅🤪

PlaStork

Xe buýt

Bạn cụ bây giờ làm gì rồi?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn

Taihoatu

Xe lăn
Em thích mỗi đánh F22,
Cất cánh, tiêu diệt mục tiêu, quay về lấy vũ khí rồi đi tiếp. Màn hình đồ họa như ngồi trong buồng lái MB, cất cánh thì dễ rồi, nhưng hạ cánh mãi mới đáp được, còn không toàn bị nổ MB

Duc_Quang

Xe buýt
Mortal Kombat, em chơi hỏng cả phím máy nhà bạn, thời đó phải nhịn ăn để mua bàn phím mới mang đến đưa cho bạn, và chơi tiếp!

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Đợt 2k8 e trọ ngõ cột cờ thì chỉ nhiều quán PES thôi chứ ít hoặc e nhớ là k có quán game PC luôn. Mấy đợt đi đá pes thâu đêm, ngón cái nó sưng nhức cả tay mà vẫn ham. Nhanh thật nháy mắt đã 15 năm.
2008 là bọn mình ra trường rồi =))

Ngõ đó đầy quán mà. AOE thời đó mà ngõ cột cờ ko kinh doanh thì có mà lạc hậu