[Funland] Các điểm Hiến máu vắng quá, đủ sức khoẻ các cụ đi thôi ạ!

Quân Đuôi

Xe điện

Quân Đuôi

Xe điện
Năm nào em cũng đi khám sức khoẻ định kỳ. Mà đến bây giờ không biết nhóm máu mình là gì. Vậy khi khai có phải khai nhóm máu không ạ, hay được test trước khi lấy máu ạ.
Cụ sẽ được báo nhóm gì khi test trước khi hiến ạ! :)

BacQuePhuong

Xe tải
em còn 2 tháng nữa sẽ đủ điều khiện hiến lần tiếp theo, lần trước nta còn bảo em chưa nên hiến vì họ đang cần nhóm O còn nhóm của em (AB) đang đủ trong ngân hàng máu

hoangduc.sbr

Xe container
Cái thẻ hiến máu giờ em chả nhớ để đâu nữa, tờ giấy bằng bìa đỏ mỏng vậy để lâu chắc cũng rách rồi.

ar3a

Xe điện
Thế để em sắp xếp đi. Tết ăn nhiều bánh chưng quá
Cụ đi đi. Trước khi nghỉ tết vài ngày em có đi hiến vì nghe tv nói thiếu máu quá. Năm Canh Tý vừa rồi em hiến 04 lần mà sức khỏe vẫn ổn.

HN có những chỗ nào nhỉ. Em bị gút có cho đc ko
Gút thì em không rõ nhưng mỡ máu vẫn hiến được, vì họ sẽ xử lý lọc máu trước khi sử dụng

Năm nào em cũng đi khám sức khoẻ định kỳ. Mà đến bây giờ không biết nhóm máu mình là gì. Vậy khi khai có phải khai nhóm máu không ạ, hay được test trước khi lấy máu ạ.
Vậy thì cụ càng nên đi hiến máu. Có gói xét nghiệm máu khá chi tiết sẽ giúp cụ không những biết rõ nhóm máu, chất lượng máu của mình mà còn nhiều chỉ số sức khỏe khác (mỡ máu, men gan, đường máu, v.v.) Cụ nên trao đổi với cán bộ đăng ký để chọn gói xét nghiệm phù hợp với lứa tuổi và tình trạng sức khỏe của mình.

Em thuộc nhóm máu phổ biến nhất Việt Nam thì có nên đi không các cụ? Hình như lúc nào đọc em cũng thấy nhóm ấy dư thừa ạ.
Giữa đợt dịch em cũng đến Lương Ngọc Quyến hiến máo nhưng ko đc nhận vì nhóm máu của em đang dư thừa.
Em đi mấy lần mà toàn bị bảo đang thừa, ko muốn lấy. Đen.
Em thấy thiếu cả huyết tương nên các cụ có thể đăng ký hiến huyết tương. Tuy nhiên, hiến huyết tương cần máy để tách nên LNQ không làm được. Các cụ, mợ nên đến viện hoặc vào bệnh viện hiến mới làm được việc này.

Teen

Xe điện
Vâng em thấy mấy bạn bảo O- hiếm ạ! Em O gấu em O- rủ em đi hôm qua mờ CN em bảo chắc nghỉ nay hỏi các bạn bảo do thiếu nên CN vẫn làm việc bt. Con Gấu vừa gọi về chởi kêu đi ko gọi :((
Em cũng O đây, O là chuyên cho cụ ah, như kave thôi :)). Em thấy trong app hiến máu có mục lập nhóm, hay cụ mở nhóm chung hiến máu cái nhở :)

Teen

Xe điện
Cái thẻ hiến máu giờ em chả nhớ để đâu nữa, tờ giấy bằng bìa đỏ mỏng vậy để lâu chắc cũng rách rồi.
Cụ cài app Hiến máu nhé, sẽ lưu toàn bộ thông tin về những lần cụ đã hiến máu, nhóm máu, test các chỉ số miễn phí :)

Noibai

Xe buýt
Nhóm máu B là phổ biến phải không các cụ, em nhóm máu B;

Quân Đuôi

Xe điện
Em cũng O đây, O là chuyên cho cụ ah, như kave thôi :)). Em thấy trong app hiến máu có mục lập nhóm, hay cụ mở nhóm chung hiến máu cái nhở :)
Vâng lần đâu em đi cách đây gần 20 năm khi còn là SV cũng có người nói y như cụ. Nay cái app phần mềm lỗi nên hệ thống nó in đúng lần đầu của em vẫn mác SV và nhớ lại câu đó cũng thấy vui vui :)

Phang

Xe máy
Em AB, nhóm hiếm nhất đây. Ra Lương Ng Quyến hiến máu, họ hỏi bệnh lý. Em khai men gan cao. Họ bảo đi về.
Em hiện mỡ máu và men gan. Không bia rượu, không bệnh tật, nghiện thuốc lá. Vậy em cần thay đổi chế độ sống thế nào để có thể hiến máu được? Cụ nào biết chỉ giúp em

202

Xe container
Em đây O, Covid năm ngoái T2 cũng đi hiến, em mới đặt lịch online

ar3a

Xe điện
Em AB, nhóm hiếm nhất đây. Ra Lương Ng Quyến hiến máu, họ hỏi bệnh lý. Em khai men gan cao. Họ bảo đi về.
Em hiện mỡ máu và men gan. Không bia rượu, không bệnh tật, nghiện thuốc lá. Vậy em cần thay đổi chế độ sống thế nào để có thể hiến máu được? Cụ nào biết chỉ giúp em
Em cũng men gan cao đây. Cả 4 lần hiến máu trong năm Canh Tý thì chỉ số GGT của em đều ở mức cao. Em đang điều chỉnh (giảm rượu), mà vẫn chưa được triệt để nên vẫn cao. Nhưng em vẫn hiến đều và không bị từ chối. Em nhóm máu O.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiến đki xét nghiệm sẽ trả kết quả về qua tin nhắn hoặc email

kdchuyennghiep

Xe tăng
Nhà cháu ở Hà đông, mà muốn hiến vào t7 or chủ nhật thì hiến ở đâu hở các cụ!?

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
EM cũng AB. Nhưng AB k phải hiếm nhất đâu nhỉ. Thuộc nhóm tỉ lệ người có ít thôi mà

Phang

Xe máy
Em cũng men gan cao đây. Cả 4 lần hiến máu trong năm Canh Tý thì chỉ số GGT của em đều ở mức cao. Em đang điều chỉnh (giảm rượu), mà vẫn chưa được triệt để nên vẫn cao. Nhưng em vẫn hiến đều và không bị từ chối. Em nhóm máu O.
Thực ra em đi hiến 2 lần đều bị đuổi về. Lần 1 trước đây hơn chục năm. Tại điểm máu di động chỗ gò Đống đa, do các bạn trẻ sinh viên tình nguyện hay gì gì đó làm. Lần 2 là năm ngoái ở LNQ.
Em chịu ơn 1 người hiến máu. Em trả ơn nhưng người ấy không nhận. Suy rộng ra, em chịu ơn chung xã hội. Nên em rata muốn hiến máu. Nhưng không biết làm cách nào

DieMannschaft

Xe buýt
Em hiến tháng 2 năm ngoái, em nhóm B nên chắc vẫn đủ không bị thiếu nên năm nay chưa đi tiếp.

Phang

Xe máy
EM cũng AB. Nhưng AB k phải hiếm nhất đâu nhỉ. Thuộc nhóm tỉ lệ người có ít thôi mà
Trước đây nghe báo chí thì em vẫn nghĩ nhóm O hiếm nhất. Nhưng bác sĩ nói O là phổ thông. Bác sĩ nói AB hiếm nhất. Em tin bác sĩ hơn báo chí