Các đầu mục chi tiết trong việc hoàn thiện nhà ( A --> Z )

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Em xin phép lót đôi dép để phòng trường hợp cụ nào hú em làm tủ bếp ợ :D

romantjc

Xe hơi
Dạ bẩm các cụ các mợ. Chả là em vô tình lướt qua đây thấy các cụ các mợ nói có nhu cầu hoàn thiện tổ chim nhà các cụ. Em cũng mạo phép đặt gạch ngồi hóng:x. Nói chả phải khoe khoang gì đâu nhưng bên em chuyên thiết kế thi công nội thất từ bình dân đến xa xỉ nhưng chủ yếu là mấy cụ xa xỉ ạ. Giá rổ thì em cũng báo luôn thế này tiền thiết kế thì từ 120k - 200k/ 1m tùy mức độ phức tạp của tổ chim nhà các cụ. Nhưng các cụ được miễn khoản này nếu các cụ nhờ bên em thi công luôn.:)):)) . Nói về thi công thì bên em vỗ ngực tuyên bố thì các cụ cứ yên tâm đê. Các cụ cứ thuê chuyên gia về nếu bên em có làm láo 1 chút thôi bọn em không lấy các cụ một đồng. Tất cả có trong hợp đồng rồi ạ. Đấy thì mong các cụ bớt chút thời gian call cho em cái hotline bên dưới. Dù ngày đêm em cũng tiếp các cụ nhiệt tình >:D<>:D<. Được nói chuyện với các cụ là vui rồi chưa biết các cụ có làm hay không :x còn cái baner dưới là em cũng mạo phép đăng cho các cụ xem và tham khảo ạ^:)^^:)^

Nhà cụ kinh doanh lâu chưa mà nick mới toanh thế này? Em chẳng tin vào quảng cáo đâu nhưng nếu nhà cụ tự tin thì email cho em (thangqm@gmail.com) hồ sơ năng lực của bên cụ và một vài hợp đồng + ảnh công trình đã thi công cho em ngâm cứu cái nhé.

Đặng Tình

Xe đạp
Tôi ở Vinhomes Riverside thuê toàn đơn vị khủng thiết kế hoàn thiện
Em vẫn quan niệm ngôi nhà thì đẹp ngoài đẹp cho người ta, đẹp trong là đẹp cho mình. Cứ mạnh dạn đầu tư nội thất ở cho thích bác nhỉ. Mà bác đã vào ở bên Riverside chưa bác?

Đặng Tình

Xe đạp

Maybach Tàu

Xe container
Về cơ bản thường thì

Đây quả là vấn đề nan giải, việc lắp đặt TB tính tiền điện hầu như chỉ phục vụ cho các cao ốc cho thuê. Đối với hệ VRV thì cần đầu tư thêm 1 bộ điều khiển trung tâm, 1 bộ đồng hồ tính tiền điện, 1 phần mềm viết riêng để tính tiền điện là bạn có thể tính tiền điện nhưng chi phí tương đối cao. Cụ thể ở đây trường hợp nhà cụ 8 căn, mỗi căn tầm 40m2 trừ diện tích phụ còn lại khoảng 34m2 sử dụng điều hòa. Cho hợp lý với mục đích sử dụng của nhà cụ:
+Trường hợp dùng hệ multi thì nên dùng dàn lạnh 18000btu cho mỗi phòng kết nối 4 dàn nóng 34500btu đối với hãng daikin(đây là căn hộ cho thuê nên không thể tận dụng hệ số không đồng thời vì tận dụng thì csl sẽ không đảm bảo). ( Với hệ multi cụ dùng tổng 4 dàn nóng)
+Trường hợp dùng hệ trung tâm VRV thì nên dùng hệ VRV4S(ví dụ là hãng daikin sử dụng điện 1 pha với model có csl 4,5,6hp) còn hệ VRVthường thì dùng điện 3 pha. Dùng dàn lạnh 19100Btu kết hợp 2 tổ dàn nóng 6hp và 1 tổ 4hp. (Với hệ vrv4s của daikin cụ dùng tổng 3 dàn nóng)
Em nghĩ đến VRV hay Multiple để muốn giảm số giàn nóng trên cả nhà mà cụ ơi. Thế là tổng vẫn 4 giàn nóng trên 1 tầng hay cả nhà vậy cụ?
Nếu bây giờ em dùng Multiple mỗi căn hộ (tạm gọi thế) một dàn nóng, xả ra hai dàn lạnh cho diện tích 40m2 ổn không cụ? (Có 1 phòng ngủ riêng và phần còn lại) như thế cần dùng dàn lạnh bao nhiêu BTU cụ ơi?

Nhì.TreeAir

Xe hơi
Website
khongkhisach.vn
Em nghĩ đến VRV hay Multiple để muốn giảm số giàn nóng trên cả nhà mà cụ ơi. Thế là tổng vẫn 4 giàn nóng trên 1 tầng hay cả nhà vậy cụ?
Nếu bây giờ em dùng Multiple mỗi căn hộ (tạm gọi thế) một dàn nóng, xả ra hai dàn lạnh cho diện tích 40m2 ổn không cụ? (Có 1 phòng ngủ riêng và phần còn lại) như thế cần dùng dàn lạnh bao nhiêu BTU cụ ơi?
E đang tính 4 dàn nóng cho cả 8 căn nhà cụ ý. còn như cụ nói căn 40m2 gồm 1 phòng ngủ và phần còn lại thì cụ chia thế này cho hợp lý:
+Phòng ngủ dùng dàn lạnh 9000 btu ==> 8 dàn lạnh 9000btu
+Phần còn lại dùng dàn lạnh 12000btu==> 8 dàn lạnh 12000btu
Như thế thì cứ 1 dàn nóng 34500btu cụ kết nối 4 dàn lạnh 9000btu ==> 2 dàn nóng 34500 cụ kết nối được với 8 dàn lạnh 9000btu
1 dàn nóng 34500btu cụ kết nối với 3 dàn lạnh 12000btu==> 2 dàn nóng 34500btu cụ kết nối được với 6 dàn lạnh 12000btu
còn lại 2 dàn lạnh 12000btu cụ kết nối với 1 dàn nóng 23500btu
Như vậy tổng nhà cụ dùng 5 dàn nóng Multi kết nối 16 dàn lạnh.
e đang chia cho hợp lý nhất với mục đích cho thuê của nhà cụ

Maybach Tàu

Xe container
E đang tính 4 dàn nóng cho cả 8 căn nhà cụ ý. còn như cụ nói căn 40m2 gồm 1 phòng ngủ và phần còn lại thì cụ chia thế này cho hợp lý:
+Phòng ngủ dùng dàn lạnh 9000 btu ==> 8 dàn lạnh 9000btu
+Phần còn lại dùng dàn lạnh 12000btu==> 8 dàn lạnh 12000btu
Như thế thì cứ 1 dàn nóng 34500btu cụ kết nối 4 dàn lạnh 9000btu ==> 2 dàn nóng 34500 cụ kết nối được với 8 dàn lạnh 9000btu
1 dàn nóng 34500btu cụ kết nối với 3 dàn lạnh 12000btu==> 2 dàn nóng 34500btu cụ kết nối được với 6 dàn lạnh 12000btu
còn lại 2 dàn lạnh 12000btu cụ kết nối với 1 dàn nóng 23500btu
Như vậy tổng nhà cụ dùng 5 dàn nóng Multi kết nối 16 dàn lạnh.
e đang chia cho hợp lý nhất với mục đích cho thuê của nhà cụ
Cảm ơn cụ, em nhìn thấy hướng đi ngon lành rồi. Bây giờ sang món RÁ và làm sao để tính tiền điện máy lạnh từng nhà nhỉ? Như cụ nói viết phần mềm riêng nhue các KS hay Condotel thì hổ báo quá nhỉ.

Nhì.TreeAir

Xe hơi
Website
khongkhisach.vn
Cảm ơn cụ, em nhìn thấy hướng đi ngon lành rồi. Bây giờ sang món RÁ và làm sao để tính tiền điện máy lạnh từng nhà nhỉ? Như cụ nói viết phần mềm riêng nhue các KS hay Condotel thì hổ báo quá nhỉ.
Phần tính giá điện, cụ chơi kiểu bốc thuốc đi, hehe... còn về "RÁ" theo cách gọi của cụ( phần thiết bị thì không vấn đề vì cụ có thể tham khảo rất nhiều nơi để ra quyết định khách quan nhất, còn về phần xây lắp thì cụ đưa mặt bằng đây e bóc cho.

Maybach Tàu

Xe container
Phần tính giá điện, cụ chơi kiểu bốc thuốc đi, hehe... còn về "RÁ" theo cách gọi của cụ( phần thiết bị thì không vấn đề vì cụ có thể tham khảo rất nhiều nơi để ra quyết định khách quan nhất, còn về phần xây lắp thì cụ đưa mặt bằng đây e bóc cho.
Cảm ơn cụ vất vả đêm hôm. MB của em đây ạ, cơ bản diện tích nó bé nên em cần phải xoay để sạch không gian, khách thuê không đụng chạm đến hạ tầng của mình. Chỉ việc trả tiền là xong:))

Nhì.TreeAir

Xe hơi
Website
khongkhisach.vn
Cảm ơn cụ vất vả đêm hôm. MB của em đây ạ, cơ bản diện tích nó bé nên em cần phải xoay để sạch không gian, khách thuê không đụng chạm đến hạ tầng của mình. Chỉ việc trả tiền là xong:))

Phần thiết bị nhà cụ khoảng 280tr, phần xây lắp tầm 60tr( đường ống nhà cụ hơi dài) Tổng nhà cụ tầm 340tr.

Maybach Tàu

Xe container
Phần thiết bị nhà cụ khoảng 280tr, phần xây lắp tầm 60tr( đường ống nhà cụ hơi dài) Tổng nhà cụ tầm 340tr.
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Em bây h mới đang xuẩn bị tính toán cho việc xây dựng. Chắc cũng phải mất gần năm mới xong, lúc đó mà em đi hướng này sẽ nhòe cụ tư vấn thêm nhé.

Nhì.TreeAir

Xe hơi
Website
khongkhisach.vn
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Em bây h mới đang xuẩn bị tính toán cho việc xây dựng. Chắc cũng phải mất gần năm mới xong, lúc đó mà em đi hướng này sẽ nhòe cụ tư vấn thêm nhé.
ok cụ, cần tư vấn thì cứ ới e.

Chu Kien Phong

Xe đạp
May quá đúng mục em đang cần tìm. Vài tháng nữa em cũng nhận căn hộ chung cư xây thô nên cũng nhiều đầu việc phải hoàn thiện. Em đang định làm thế này các cụ tư vấn giúp em xem có ổn không ạ.

1. Phần nề và điện nước: Em định thuê 1 nhà thầu làm phần này, em khoán luôn gạch, xi, cát chỉ đưa ra yêu cầu gạch đặc, xi măng PC40, xây và trát đều dùng mác 75. Chống thấm WC cả sàn và 4 mặt tường bằng vật liệu CT-11A. Gạch ốp lát chắc em phải tự mua mới chủ động được màu mè chất liệu. Điện nước em cũng khoán luôn vật tư, yêu cầu đi dây Trần Phú kích thước theo bản vẽ, ống nước phụ kiện nước Vesbo chỉ cần đúng hàng chính hãng. Đường bảo ôn điều hoà yêu cầu phi bao nhiêu độ dày lớp bảo ôn thế nào còn tuỳ họ chọn vật tư.

Vì em thấy mình tự mua vật tư chỉ sợ tính không chuẩn, mua thừa vừa mất công mất tiền vận chuyển xuống hoặc không trả lại được thì phí. Và nhà thầu thường họ mua được chiết khấu cao hơn em ra đại lý mua lẻ, cho họ kiếm thêm ít % họ cũng vui hơn (Có điều em cũng lo họ sẽ bớt xét phụ liệu, phụ kiện hoặc trà trộn hàng giả vào thì nguy).

2. Phần hoàn thiện: Em cũng thuê 1 nhà thầu làm nhưng vật tư em tự mua toàn bộ (sơn, thiết bị wc, đèn led, công tắc ổ cắm, đồ gỗ nội thất, sàn gỗ) chỉ thuê công làm. Tủ bếp và phụ kiện thuê luôn 1 bên chuyên làm tủ bếp, mình đưa yêu cầu về phụ kiện cho từng trường hợp cụ thể rồi để họ mua họ làm chứ mình tự mua phụ kiện cho họ lắp thì yên tâm nhưng cũng thấy phức tạp nhỡ lắp ko vừa thì lại phí cái phụ kiện.

Em cũng chưa tìm được nhà thầu ưng ý cho cả 2 hạng mục, mong các cụ giới thiệu giúp.
Em nhận thiết kế và thi công hoàn thiện.Cụ thiện chí thì mail cho em nhé age.lethanhhai@gmail.com

Chu Kien Phong

Xe đạp
Vấn đề thiết bị vệ sinh phụ kiện phòng tắm bình nóng lạnh có gì cần bổ sung thì cụ cứ alo e 0917205176.
Em bên thiết kế và thi công hoàn thiện.Cụ cần cứ mail cho em nhé.age.lethanhhai@gmail.com:Em cũng đang làm một căn chung cư cho một cụ bên group của mình.Hihi

nhadepxl

Xe máy
khu B phát tín - văn quán - hà đông - hà nội
May quá đúng mục em đang cần tìm. Vài tháng nữa em cũng nhận căn hộ chung cư xây thô nên cũng nhiều đầu việc phải hoàn thiện. Em đang định làm thế này các cụ tư vấn giúp em xem có ổn không ạ.

1. Phần nề và điện nước: Em định thuê 1 nhà thầu làm phần này, em khoán luôn gạch, xi, cát chỉ đưa ra yêu cầu gạch đặc, xi măng PC40, xây và trát đều dùng mác 75. Chống thấm WC cả sàn và 4 mặt tường bằng vật liệu CT-11A. Gạch ốp lát chắc em phải tự mua mới chủ động được màu mè chất liệu. Điện nước em cũng khoán luôn vật tư, yêu cầu đi dây Trần Phú kích thước theo bản vẽ, ống nước phụ kiện nước Vesbo chỉ cần đúng hàng chính hãng. Đường bảo ôn điều hoà yêu cầu phi bao nhiêu độ dày lớp bảo ôn thế nào còn tuỳ họ chọn vật tư.

Vì em thấy mình tự mua vật tư chỉ sợ tính không chuẩn, mua thừa vừa mất công mất tiền vận chuyển xuống hoặc không trả lại được thì phí. Và nhà thầu thường họ mua được chiết khấu cao hơn em ra đại lý mua lẻ, cho họ kiếm thêm ít % họ cũng vui hơn (Có điều em cũng lo họ sẽ bớt xét phụ liệu, phụ kiện hoặc trà trộn hàng giả vào thì nguy).

2. Phần hoàn thiện: Em cũng thuê 1 nhà thầu làm nhưng vật tư em tự mua toàn bộ (sơn, thiết bị wc, đèn led, công tắc ổ cắm, đồ gỗ nội thất, sàn gỗ) chỉ thuê công làm. Tủ bếp và phụ kiện thuê luôn 1 bên chuyên làm tủ bếp, mình đưa yêu cầu về phụ kiện cho từng trường hợp cụ thể rồi để họ mua họ làm chứ mình tự mua phụ kiện cho họ lắp thì yên tâm nhưng cũng thấy phức tạp nhỡ lắp ko vừa thì lại phí cái phụ kiện.

Em cũng chưa tìm được nhà thầu ưng ý cho cả 2 hạng mục, mong các cụ giới thiệu giúp.
có nhiều cách để tổ chức thi công, nếu quỹ thời gian rộng rãi bác có thể làm vậy.
bác sẽ cần nhiều thời gian trông trực tại trận để kiểm soát từng thứ.
các hạng mục bác mua vật liệu về, bác kiếm thợ trực tiếp, chứ các đơn vị nội thất thường là ko làm nguyên nhân công đâu ạ :)

theo e bác nên kiếm một đơn vị tin cậy, giao phó nhiệm vụ. bác nghiệm thu chủng loại vật liệu, kĩ thuật lắp đặt.
rá rổ theo thị trường thôi, như vậy đơn vị nội thất cho bác dễ triển khai, đỡ chồng chéo

romantjc

Xe hơi
Em đang định làm cửa thép vân gỗ cho cửa chính ra vào căn hộ kèm cả khóa vân tay & khóa số. Bác nào biết loại nào chuẩn hợp lý & có đầu mối vụ này cho em xin thông tin nhé.
Cụ thử đến tận nơi mục sở thị cửa này xem có ưng mắt không, em được nhân viên tư vấn khoảng hơn 5tr/bộ cửa tiêu chuẩn:
https://www.facebook.com/guangyidoor/?fref=ts

có nhiều cách để tổ chức thi công, nếu quỹ thời gian rộng rãi bác có thể làm vậy.
bác sẽ cần nhiều thời gian trông trực tại trận để kiểm soát từng thứ.
các hạng mục bác mua vật liệu về, bác kiếm thợ trực tiếp, chứ các đơn vị nội thất thường là ko làm nguyên nhân công đâu ạ :)

theo e bác nên kiếm một đơn vị tin cậy, giao phó nhiệm vụ. bác nghiệm thu chủng loại vật liệu, kĩ thuật lắp đặt.
rá rổ theo thị trường thôi, như vậy đơn vị nội thất cho bác dễ triển khai, đỡ chồng chéo
Cảm ơn cụ, em vẫn đang trong quá trình nghiên cứu và đang quyết định lại là mình sẽ mua 100% vật tư rồi cụ ạ.

nhadepxl

Xe máy
khu B phát tín - văn quán - hà đông - hà nội
Nếu bác làm sau em thì chờ em làm trước xong sẽ cung cấp thông tin & đánh giá thợ cho bác nhé.

Cảm ơn thông tin của bác khá bổ ích cho em. Em sẽ cập nhật 1 số nội dung theo những thứ bác định làm.

Em định cũng sẽ giao nhà thầu tự mua 1 số hạng mục vật tư thiết bị trên đảm bảo đúng hàng chuẩn quy cách như trường hợp mình mua & trong khung giá mình được các đối tác cung cấp chào.
Như vậy sẽ thuận tiện về mặt quản lý và có lợi cho cả 2 bên.

Sẽ tập trung vào Hợp đồng thi công chặt chẽ, nêu càng chi tiết càng tốt.
e thấy bác nói hợp lý
bác cho bên hoàn thiện mua vật liệu, bác chỉ cần nghiệm thu đúng loại vật tư, và bác chấp nhận được về giá.
tập trung vào các quy tắc hợp đồng ràng buộc

thế thì bên hoàn thiện tổ chức quân nó dễ, ko chồng chéo. và làm thế nó trôi chảy bác ạ