Các đầu mục chi tiết trong việc hoàn thiện nhà ( A --> Z )

Thanh Đức Light

Xe đạp
Vào hóng các cụ xem có bán được ít đèn đóm vs công tắc ổ cắm nào không?

viet_ngan

Xe máy
Số thợ điện trước em làm đây cụ ơi: 0915.078.990 - anh Chiến. Làm cẩn thận giá tốt.
Tiện thể cụ làm rèm, sàn gỗ thì ới em nhé.

Anh riodedan

Xe đạp
Chào các cụ, hẳn là trong box mình có rất nhiều cụ đã đang và sẽ có ý định hoàn thiện nhà cửa như là chung cư, liền kề hay biệt thự. Em mạo muội lập topic này để chia sẻ các đầu mục công việc trong vấn đề hoàn thiện nhà như : nề, sơn xi, trần, đồ gỗ, vệ sinh, điện
nước, nội thất... Và nhờ các cụ chia sẻ các địa chỉ mua sắm đồ xây dựng uy tín, đang có chương trình sale %% cho anh em. Em còn nhớ năm 2014 em hoàn thiện nhà lúc mua gạch lát nhắm được 1 lô mấy trăm m2 của bọn Gạch Milano ở Hoàng Quốc Việt dùng bền kinh khủng. Mà xin, giấy dán tường mua Sale của Japan ngay đầu Cát Linh..
Phụ kiện Hafele cũng mua được sale.
Riêng phần nề thô, điện nước em chuẩn bị hoàn thiện nhà nhờ các cụ chia sẻ đội thợ giá tốt và có uy tín . Bản thân em không thích thuê trọn gói chìa khoá trao tay mà muốn tự mình thuê các đội tách nhau làm cho chi tiết mà lại tiết kiệm ạ.
Theo em thì cụ cứ chọn một đơn vị thì công thôi, còn vật liệu hoàn thiện cụ đích thân đi mua. Chứ cụ mà gọi từng đơn vị nhỏ lẻ vào chưa chắc đã rẻ hơn đâu ạ. Bác mà cần thi công hay thiết kế thì cứ alô cho em nhé, bên em sẽ qua khảo sát và tư vấn a. ĐT của em: 097.624.68.86 ạ

xfactorhnvn

Xe tải
Chào các cụ, hẳn là trong box mình có rất nhiều cụ đã đang và sẽ có ý định hoàn thiện nhà cửa như là chung cư, liền kề hay biệt thự. Em mạo muội lập topic này để chia sẻ các đầu mục công việc trong vấn đề hoàn thiện nhà như : nề, sơn xi, trần, đồ gỗ, vệ sinh, điện nước, nội thất... Và nhờ các cụ chia sẻ các địa chỉ mua sắm đồ xây dựng uy tín, đang có chương trình sale %% cho anh em. Em còn nhớ năm 2014 em hoàn thiện nhà lúc mua gạch lát nhắm được 1 lô mấy trăm m2 của bọn Gạch Milano ở Hoàng Quốc Việt dùng bền kinh khủng. Mà xin, giấy dán tường mua Sale của Japan ngay đầu Cát Linh..
Riêng phần nề thô, điện nước em chuẩn bị hoàn thiện nhà nhờ các cụ chia sẻ đội thợ giá tốt và có uy tín . Bản thân em không thích thuê trọn gói chìa khoá trao tay mà muốn tự mình thuê các đội tách nhau làm cho chi tiết mà lại tiết kiệm ạ.
E cũng đang nghiên cứu như cụ chủ. Các cụ có biết đội thi công điện nước nào làm uy tín, chất lượng không giới thiệu giúp với? Tks các cụ.

Mường Lò

Xe buýt
Theo em thì cụ cứ chọn một đơn vị thì công thôi, còn vật liệu hoàn thiện cụ đích thân đi mua. Chứ cụ mà gọi từng đơn vị nhỏ lẻ vào chưa chắc đã rẻ hơn đâu ạ. Bác mà cần thi công hay thiết kế thì cứ alô cho em nhé, bên em sẽ qua khảo sát và tư vấn a. ĐT của em: 097.624.68.86 ạ
thui em không thuê trọn gói đâu

anhbo

Xe máy
Chào các cụ, hẳn là trong box mình có rất nhiều cụ đã đang và sẽ có ý định hoàn thiện nhà cửa như là chung cư, liền kề hay biệt thự. Em mạo muội lập topic này để chia sẻ các đầu mục công việc trong vấn đề hoàn thiện nhà như : nề, sơn xi, trần, đồ gỗ, vệ sinh, điện nước, nội thất... Và nhờ các cụ chia sẻ các địa chỉ mua sắm đồ xây dựng uy tín, đang có chương trình sale %% cho anh em. Em còn nhớ năm 2014 em hoàn thiện nhà lúc mua gạch lát nhắm được 1 lô mấy trăm m2 của bọn Gạch Milano ở Hoàng Quốc Việt dùng bền kinh khủng. Mà xin, giấy dán tường mua Sale của Japan ngay đầu Cát Linh..
Em đang có kế hoạch tháng 5 này xây nhà, định nhờ ông anh quên biết để thầu nhưng mà vẫn muốn tự mình mua săm. Các bác có thông tin về các chỗ bán hàng sale tốt đưa lên chia sẻ cùng anh em.

Mường Lò

Xe buýt
Em đang có kế hoạch tháng 5 này xây nhà, định nhờ ông anh quên biết để thầu nhưng mà vẫn muốn tự mình mua săm. Các bác có thông tin về các chỗ bán hàng sale tốt đưa lên chia sẻ cùng anh em.
Hafele đợt này giảm ko cụ

29A-637-86

Xe tải
Cụ nào muốn xây mới hoặc sửa nhà mà chất lượng bền đẹp đẳng cấp nhưng giá ko rẻ thì gọi em ạ.

cadan

Xe container
Một trong những dịp rất tốt mua đồ hoàn thiện nhà chính là Hội chợ Việt Biu. Mấy lần e làm đều tình cờ đúng dịp "lạc trôi" vào các gian hàng trong này.

Giá thường rẻ hơn bình thường, ví dụ có lần em mua được ít đồ gỗ /đá mỹ nghệ Pakistan tinh xảo bóp chết đồ VN. Hôm gần cuối, mấy tay "Tây" Trung Đông ấy bẩu, tao bán 30% cho mày để đỡ phải khuân về nước, nặng như cùm.

Cũng ko hẳn chỉ là giá. Vào đó, các cụ có nguyên 1 cái nhìn tổng thể về đồ đắp vào nhà, từ phần thô (gạch đá, xi cát, keo...) tới cửa kiếc, bếp núc, đồ điện, tbi vệ sinh, sàn gỗ sàn nhựa, tủ giường, phụ kiện inox, nhôm, đồng .v.v.

Cái đó giảm bớt chi phí đi lại từ phố này sang phố khác, được tư vấn niềm nở vui vẻ (vì nghĩa vụ của đội bán hàng ở hội chợ sẽ khác đội bán hàng daily ở shop); và quan trọng hơn là khó khi nào trong vài tiếng tới 1 ngày (tùy các cụ đi nhanh hay chóng quanh đám mê cung vật liệu XD kia), ta hình dung gần đến thế cái tác phẩm vốn phức tạp nhất của đời ta: cái nhà...

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1101

Xe tăng
thui em không thuê trọn gói đâu
ko thuê trọn thì cụ phải có thời gian để quản lý,và phải có những đội thợ chuyên nghiệp và phải có giá hợp lý vì khi nhận khối lượng ít giá hay cao hơn so với trọn gói

daiduongcts

Xe đạp
Cụ tiết kiệm đc tý tiền công nhưng ngược lại cụ phải quản lý từ a-z tất cả các đầu thợ. Chưa kể cụ mà ko có chuyên môn về xây dựng nữa thì cái này chồng chéo cái khác, cụ chỉ thêm tốn thôi. Cụ nghĩ đơn giản quá cụ à. Sửa nhỏ nhỏ lặt vặt thì làm theo cách cụ đc. Chứ hoàn thiện nội thất 1 căn hộ thì tối thiểu cụ túm lấy 1 ông cai, cụ mua vật liệu trang thiết bị về cấp cho ngta làm, ngta bố trí thợ làm, tự control các đầu việc và khớp nối lại vs nhau cho ok. Thế cũng đã là mệt rồi đấy cụ à.

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Cháu giúp cụ món trần thạch cao và gói đá ốp có gì ới cháu vào chỗ kín nhé
:D:D

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Cụ nào có nhu cầu cung cấp và lắp đặt camera giám sát thì ới em nhé

xfactorhnvn

Xe tải
Cụ nào giới thiệu giúp đội thi công điện nước chất lượng tốt, uy tín đi ạ.

xuan

Xe tải
Em đánh dấu, cũng sắp cần