Thảo luận Các đại cao thủ vào giúp em một số thắc mắc về Everest titanium 2.2 2016......

AlexTung

Xe tải
Cụ lắp trầm phải tháo ra mới lắp đc . Cụ nên cân nhắc xem có nên lắp hay ko . Đây là vị trí sub trầm của FE mà e cop lại cho cụ xem . Nếu ko thay cụ vào sync setting chỉnh lại cho nó hợp lý cái tai hơn .

VUDINHKY

Xe tải
Em đã vào syn setting rồi nhưng không ổn lắm cụ ạ. Hay tại tai em ... Em đang ngâm cứu hôm trước ông em bảo nế thay loa trầm thì anh phải thay hoặc thêm cả amly nữa em đang cân nhắc quá...

AlexTung

Xe tải
Em đã vào syn setting rồi nhưng không ổn lắm cụ ạ. Hay tại tai em ... Em đang ngâm cứu hôm trước ông em bảo nế thay loa trầm thì anh phải thay hoặc thêm cả amly nữa em đang cân nhắc quá...
Loa theo xe của FE nghe rất nặng trầm nên khi đánh nhạc cảm giác lùng bùng trong tai nên chỉnh tăng treb , mid giảm bass xuống , sau đó điều chỉnh trung tâm nhạc lùi về phía sau . Cụ cần lấy nhạc chuẩn để test mới ra đc sài nhạc nén mp3 khó nói lắm . Nếu đổi loa khác như infinity , Alpine.. thêm amply + ( sub ngoài hoặc sub trong ) nghe thế nào cũng fai lắp lên mới đánh giá đc . Xe cụ mới động đến hệ thống điện hãng ko bảo hành nên cụ fai cân nhắc kỹ .

taochengnan

Xe tải
Loa theo xe của FE nghe rất nặng trầm nên khi đánh nhạc cảm giác lùng bùng trong tai nên chỉnh tăng treb , mid giảm bass xuống , sau đó điều chỉnh trung tâm nhạc lùi về phía sau . Cụ cần lấy nhạc chuẩn để test mới ra đc sài nhạc nén mp3 khó nói lắm . Nếu đổi loa khác như infinity , Alpine.. thêm amply + ( sub ngoài hoặc sub trong ) nghe thế nào cũng fai lắp lên mới đánh giá đc . Xe cụ mới động đến hệ thống điện hãng ko bảo hành nên cụ fai cân nhắc kỹ .
may quá em tai trâu ko thấy lùng bùng...tạm thời thấy ok vì ít nghe nhạc mạnh :))

VUDINHKY

Xe tải
Vâng thôi cụ ạ, đang in đang lành mang ra họ cắt nát dây điện em cũng hốt lắm. Có lẽ phương án tốt nhất là em điều chỉnh lại tai của mình...kakaka cụ nhỉ.

VUDINHKY

Xe tải
về trường hợp 1 cái này e nghe cụ tả khó hiểu, tổt nhất cụ có time mang đến dịch vụ cho kiểm tra hoặc mang qua e chạy thử xem,
còn vấn dề thứ 2 cụ xem lại có phải cụ đang để chế độ đèn tự động k
Ý thưa 2 thì có thể em chọn chế độ chưa chuẩn. Nhưng đèn hộp số thì lúc sáng lúc mờ đi cụ ạ, nhưng không nhiều và lâu mới bị.
Còn ý thưa nhất thì em đã bị hai lần rồi mà khi náo ép ga lâu ở tốc độ từ 30-5,60 mới bị, em đã bị hai lần trong ba thàng nay. Chắc do lúc đè ga nó bị cộng hưởng vào đâu nên mới bị dung và kêu chân ga. Em đang theo dõi tiếp nhưng tháng nay lại ko bị.
Thanks cụ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Kính lái dán Llumar, Nóc Vkool 2 lớp. Hông và sau 3M hoặc để trống :))) cứ thế mà làm a ạ

VUDINHKY

Xe tải
Em tưởng phải ưu tiên kính lái dán Vkool chử bác. Vì Vkool cách nhiệt tốt hơn Lumar .

tuanexplorer

Xe máy
Tức là em muốn kiểm tra áp suất lốp và khi bấm khóa thì nó gập với mở gương tự động ý
Ap suất lốp thì khi nào nó bị ăn đinh hoặc xuống hơi vì 1 lý do nào đó sẽ tự động báo, gập gương lúc bấm khóa thì cụ ra salon nội thất nó háck của cụ 500k là ngon (made in VN) nhé cụ

VUDINHKY

Xe tải
Thỉnh các cụ.
Anh em mình cứ anh hùng bàn phím mãi. Theo em sáng thứ 7 tuần này ta off ẹp cái nhỉ, cafe hội đàm fof phạch tí . Thành phần gồm bác nào có xe thì mang ra trình diện, bác nào đã đặt và chuẩn bị đặt cũng ra hội kiến. Địa chỉ thì ra lê văn lương gì đấy hoặc cụ nào có địa điểm khác thì giớ thiệu. Phỏng các cụ.

hungleviet79

Đi bộ
Hiện nay em đang đi chiếc xe ford everest 2016 máy dầu Titanium2.2 mới mua, qua quá trình sử dụng 2 tháng thì em có một số thắc mắc sau: nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em.
1. Về chân ga khi em đạp mít đều lên tốc độ 40-65 thì bị dung nhanh và kêu kiểu như bị cộng hưởng chân ga khoảng 1-2 giây gì ấy, nếu đạp tiếp vào thì hết hoặc nhả ra cũng hết, tình trạn này của em thi thoảng.
2. Về đèn trong ca bin, ở vị trí cần số và bộ điều khiển âm thanh hay chập trờn bị mất các nút sáng đỏ trên các số N,R,D...nếu bình thường đi ban ngày vào chỗ sáng thì đang chạy ở số nào thì số đó sẽ nổi sáng đèn mầu đỏ, nhưng của em lúc sáng lúc mờ đi các cụ ạ...
Mong các bác có kinh nghiệm giúp em xem tình hình em nó thế nào, em cảm ơn và volka các cụ...
-----------------------
Xe mình bản Trend, mua đi từ giữa tháng 5, cũng có hiện tượng như vậy. Về hiện tượng chân ga mình đã báo đại lý, hãng nhưng do không xuất hiện thường xuyên nên cứ phải theo dõi. Về đèn số thì mình nghĩ cũng là quy luật thôi, đi ban ngày (không bật đèn thì đèn sang số bình thường, khi bật đèn thì nó tối đi một tý, chứ không phải không sáng nhé (đèn có sáng, nhưng tối hơn khi không bật đèn) giống đèn tạp lo thôi (khi bật đèn, nghĩa là trời tối, thì đè taplo sẽ tự động sáng theo để người lái dễ nhìn hơn..)
* Còn xe mình đang có hiện tượng thi thoảng để xe ngoài đường, không ai động vào (theo mấy người bảo vê bảo) còi báo động rú, nháy đèn bốn xung quanh, cũng đã báo đại lý, đang để theo dõi)

VUDINHKY

Xe tải
Ok Bác. Em nghĩ đây là lỗi nhẹ, anh em mình theo dõi nếu có gì cùng a lô vào đại lý tinh chỉnh lại. Như vậy là chân ga đã có bốn bác bị. Nhưng tần suất thưa, mặt khác em nghĩ đây chỉ là cộng hưởng thôi chứ nế có hiện tượng khác thì yêu cầu đại lý kiểm tra ngay.

AlexTung

Xe tải
Bệnh chân ga hình như xe nào cũng bị thì phải xe e cũng bị khi ở dải tốc độ khoảng 50 thỉnh thoảng bị kêu rè rè nhả ra hoặc đạp tiếp hành trình thì hết. Về đèn số e thấy bình thường .Khi bật đèn pha lên thì đèn hs sáng lên và sync 3 đổi sang tông màu đen . Đó là thiết kế của hãng thôi

hungleviet79

Đi bộ
Không biết các cụ nhà mình có ai lắp gì thêm cho Ev2016? Cho lên để anh E cùng giao lưu trao đổi nhỉ?

VUDINHKY

Xe tải
Em cũng lượn lờ nhiều rồi nhưng không lắp được gì bác ạ. Mấy lần định lắp quả Sup nhưng liên quan nhiều thứ đành thôi, nhìn chung option đủ cả tạm ok và hưởng thụ...

VUDINHKY

Xe tải
Kính các cụ.
Các cụ chạy nhiều xe đặc biệt là máy dầu xác nhận giúp em xem có đúng không nhé...
- Cậu bạn em đang chay con ford EV 3.2 titanium nó bảo khoảng một tháng nó lại vác xe lên đường Lê Đức Thọ về số 2 (Sports) phóng 80/km/h với quãng đường 2-3km để đốt hết dầu thừa trong buồng đốt, làm cho xe sau đấy chạy bốc hơn, êm hơn, hồi nó chạy Ranger nó cũng vậy. Em nghe có vẻ bùi tai định làm như vậy nhưng chưa giám. Kính nhờ các cụ thẩm máy em cái....

AlexTung

Xe tải
Không biết các cụ nhà mình có ai lắp gì thêm cho Ev2016? Cho lên để anh E cùng giao lưu trao đổi nhỉ?
Trên cơ bản là xe FE đã đầy đủ opt ko fai lắp gì . Cụ thích thì độ âm thanh cho e nó , lắp ăng ten vây cá , trải sàn da nếu cần , nẹp cửa chống xước cánh như này