Các đại ca chỉ em cách lên dốc vào gara nhà mình

Em mới lái mong được chỉ giáo.gara để xe nhà em hơi dốc.xe em số tay,mọi người chỉ em cách đánh xe vào gara sử dụng côn,phanh ga hợp lý với.em cảm ơn

hd7610

Xe máy
Cụ thi đề pa ntn thì mới làm như vậy, quen chân thì thôi!

vuanhanghi

Xe điện
Bán xe mua xe AT là xong, đi cho nó sướng, giờ xăng rẻ rồi

Fan gentra

Xe điện
Cụ chắc bằng tại chứ ợ ????

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Cụ áp dụng đúng bài côn ra ga vào thôi: đi số 1, nhả côn từ từ cho xe di chuyển lên dốc, khi nào thấy xe ì lại thì ga lên 1 chút đồng thời ra côn một chút (một chút là bao nhiêu thì cũng khó nói, theo cảm giác của cụ là chính). Khi thân xe qua hết dốc khoảng 3/4 thì bỏ chân ga, rà sang phanh.. Nói thế chứ cụ phải tập chân côn thật ngon thì mới lên được để quan trọng nhất là khi lên hết dốc thì không dứt điểm vào đồ đạc trong nhà :). Nó tương tự bài đề-pa khi thi nhưng khác cái là trong bài thi, khi lên hết dốc thì cụ còn cả quãng đường phía trước để phi nếu lỡ chân chứ đánh xe vào nhà thì chỉ có tường làm phanh :))

anhtho

Xe ngựa
Cụ áp dụng đúng bài côn ra ga vào thôi: đi số 1, nhả côn từ từ cho xe di chuyển lên dốc, khi nào thấy xe ì lại thì ga lên 1 chút đồng thời ra côn một chút (một chút là bao nhiêu thì cũng khó nói, theo cảm giác của cụ là chính). Khi thân xe qua hết dốc khoảng 3/4 thì bỏ chân ga, rà sang phanh.. Nói thế chứ cụ phải tập chân côn thật ngon thì mới lên được để quan trọng nhất là khi lên hết dốc thì không dứt điểm vào đồ đạc trong nhà :). Nó tương tự bài đề-pa khi thi nhưng khác cái là trong bài thi, khi lên hết dốc thì cụ còn cả quãng đường phía trước để phi nếu lỡ chân chứ đánh xe vào nhà thì chỉ có tường làm phanh :))
Đang leo dốc chậm mà cụ bỏ chân ga là nó tụt đấy ạ, trừ phi xe chấm to thì ko nói .
Cứ làm như cụ 7610 ở trên tư véo: học kỹ bài depa là ổn. Hay cụ chủ chưa có bằng hoặc chỉ mới có bằng AT ?

Chỉnh sửa cuối: