[VHGT] Các cụ xử lý sao khi xe sau cứ rọi pha thẳng vào mông và nháy đèn liên tục ạ

K197hvan

Xe tải
Có nhiều cụ nháy pha những xe trước cả xe mình cơ vì họ khá cẩn thận nên em kệ. Trước em cũng có ý định lắp đèn flash ở mít để chơi lại nhưng sau nghĩ nhỡ họ bị tai nạn thì ân hận nên em không lắp nữa.
Họ không vượt mà vẫn pha lên thì cụ lùi lại phía sau dương pha lên cho họ biết là bị pha khó chịu thế nào
tôi thường xuyên bị như thế, nhiều lúc bị nháy pha ở trường hợp phía trước có xe, bên cạnh có xe mà nó cứ nháy liên hồi, ko biết tôi nhường kiểu gì. (đg cao tốc PV - CG).

xe_muon

Xe hơi
Chiều hôm thứ 4 em bám đuôi các xe trước đi chỗ hầm Kim liên mà đằng sau có cái xe Suzuki màu đỏ đun 30A cứ nháy đèn còi loạn xạ lên, trong hầm mà nó đòi vượt thì không hiểu đầu nó thế nào, ức chế mà ko làm gì được.
Không cho nó vượt là chốc nó lên tạt đầu rồi ba thằng vác cờ lê lên hỏi thăm cụ đấy!

TritonAT4x2

Xe hơi
Tình hình e đoán chắc nhiều cụ mợ trên đây cũng bị cận thị như em, đi xe bị đèn pha chói vào đôi khi thấy choáng( loại bi xenon thì khổ nữa). Ấy vậy và có những bác tài đi sau cứ đèn pha rọi vào mít, em chói lắm nhường cho vượt mà ko vượt. Có cách vào báo cho ngta e đau mắt lắm rồi đừng rọi nữa ko cccm nhỉ :)
Còn nữa nhiều trg hợp e chả biết do trêu hay sao mà đi sau nháy đèn liên tục nhưng k có tín hiệu xin vượt. Khó tả lắm cccm ạ
Xe sau nháy đèn là xin vượt hoặc nói với cụ rằng đi nhanh lên (trong trường hợp đường hẹp ko vượt được). Đôi khi đi đường xóc, xe trước tưởng xe sau nháy đèn do đầu xe lên xuống do xóc - Cụ nên để ý phân biệt

ngungo thien ly

Xe container
riêng về tham gia giao thông ở đất nước mình thì muôn vàn kiểu đi. ko có lửa sẽ không có khói, nó phải có lý do các bác ạ!!!
Cả đoàn người ta đang đi theo hàng, ông ở sau nhoi lên nháy xin vượt, bên cạnh thì cả đoàn xe tải, cụ cho nhà em hỏi khói ở đâu thế ạ

becareful

Xe tải
Em đang chuẩn bị đặt làm cái bảng LED đằng đuôi, khi cần nhấn nút có các chế độ : Thank You hoặc Fu k U (đủ 3 thứ tiếng cho hiểu triệt để). Nhiều lúc ức chế lòi mắt, không hiền nổi, lẩm bẩm 1 mình mãi khéo bị thần kinh.

becareful

Xe tải
Em đang chuẩn bị đặt làm cái bảng LED đằng đuôi, khi cần nhấn nút có các chế độ : Thank You hoặc Fu*k ur Mother (đủ 3 thứ tiếng cho hiểu triệt để). Nhiều lúc ức chế lòi mắt, không hiền nổi, lẩm bẩm 1 mình mãi khéo bị thần kinh.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Không phải tự nhiên lại cố tình dọi pha vào xe đi trước.
Cúng có trường hợp quên pha trong phố, nhưng xe đi ngược nháy vài phát là họ biết và hạ cos thôi.
Đi sau cố tình dọi xe đi trước thường là do bị trèn ép lúc trước nên trả thù :)

buongco

Xe buýt
Cái nếp nhà nó thế. Mình rút kinh nghiệm dạy con mình không chiếu đèn như vậy

orion101

Xe tải
Em có lần đi đường vành đai 3, đường thì đông mà gặp cụ bán tải đi sau chơi trọn bộ các loại từ đèn pha, dàn đèn nóc làm em tí mù, lại còn còi các kiểu. Em sợ quá nên đường đông thì đồng cũng phải cố tránh cho cụ ấy vượt lên. Vượt được em cụ ấy lại dí tiếp xe trên em. Em éo hiểu dạng gì lái xe luôn.

SPL

Xe container
Em đi toàn để cos chả mấy khi lên pha trừ phi đường vắng không đèn tối om, có xe ngược chiều là em tự xuống cos, xe nào để pha em đá mấy phát mà không xuống là em lên pha, của đáng tội là em đi Ỉn, trên giá nóc lắp con led bar 180W-16200Lm nên ông nào thích là em cho ăn đủ luôn. Còn ông nào đi sau mà chơi pha là em cho lên trước rồi chơi lại, chạy rẽ đất ra với em ngay. Không lên là em cho cái đèn pin siêu sáng để chế độ nháy dí ngược ra sau xem loại bất lịch sự đó nghĩ sao. Hôm trước giờ tan tầm đi Phạm Hùng có thằng dở đi Ỉn đằng sau cứ nhá pha liên tục, mặc dù đường thì đông, bực quá em phanh mịe xe lại, hạ kính thò đầu ra sau bảo mày bị thần kinh à, đường thế này mày nháy cái éo gì, nó nháy tiếp phát nứa, em bực mình phanh mịe lại éo thèm đi nữa, cho nó đứng 1 lúc với em rồi em mới đi, sau thấy đi không nháy nhót gì nữa, bực vãi.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Theo đuổi hình bắt chữ đi cụ chủ:
Pa. A: phanh gấp
Pa. B: đèn đỏ, cài số lùi, lùi phát sao cho đít cụ cách đầu nó 20, rú ga (cho quả trung tiện vào đầu)
Pa. C: cho nó lên soi lại
Pa. D: không chấp với lợn lái xe, không để nó có cơ hội làm mình thấy phiền.

duongtm

Xe tăng
Tình hình e đoán chắc nhiều cụ mợ trên đây cũng bị cận thị như em, đi xe bị đèn pha chói vào đôi khi thấy choáng( loại bi xenon thì khổ nữa). Ấy vậy và có những bác tài đi sau cứ đèn pha rọi vào mít, em chói lắm nhường cho vượt mà ko vượt. Có cách vào báo cho ngta e đau mắt lắm rồi đừng rọi nữa ko cccm nhỉ :)
Còn nữa nhiều trg hợp e chả biết do trêu hay sao mà đi sau nháy đèn liên tục nhưng k có tín hiệu xin vượt. Khó tả lắm cccm ạ
Dừng hẳn lại cho nó lên

gocart

Xe cút kít
Cả đoàn người ta đang đi theo hàng, ông ở sau nhoi lên nháy xin vượt, bên cạnh thì cả đoàn xe tải, cụ cho nhà em hỏi khói ở đâu thế ạ
Xe sau không nhìn thấy đoàn xe trước cụ đâu.
Khi ko thể cho vượt em nháy đèn khẩn cấp 2 lần là họ ko xin vượt nữa.

AlexHEO

Xe tăng
cụ ơi đường đông mà mưa phùn trơn như này thì nên chậm tý ạ, với cả e gặp trường hợp ấy cả lúc đi ở đường dẫn lên cầu Bãi Cháy - Hạ Long thì cụ bảo đi nhanh làm sao :(
Chân cầu có biển báo hết khu đông dân cư mà lắm cụ cứ bò ra đường đi khó chịu vãi cụ ạ :((

quawaco182

Xe tải
Chân cầu có biển báo hết khu đông dân cư mà lắm cụ cứ bò ra đường đi khó chịu vãi cụ ạ :((
em đi đường dẫn lên cầu từ Bãi Cháy sang HG thì đi nhanh sao được cụ. Ấy thế mà toàn bị các cụ bám mít rọi mông thôi :(

mr.voquangminh

Xe buýt
Ô nó gạ Đua đấy cụ, lút ván ngay và luôn :))

ali_33

Xe hơi
Thực ra dương pha lên thì tầm quan sát rộng và xa hơn, cái này gọi là sướng mình khổ người nên do ý thức thôi biết dùng pha cos lúc nào là phù hợp