[Thảo luận] Các cụ xem sử dụng lực lượng thế này có đáng không !

Lebinno

Xe hơi

Dưa Găng

Xe đạp
nhìn cái thằng tt này chỉ muốn cho cái dép vào mẹt>:P

cwise

Xe container
Không đội mũ bh là vi phạm nhưng Xã hội đúng là thối tha, hàng chục thằng dực rựa lao vào bắt phụ nữ người già , trẻ em không đội mũ bảo hiểm trong khi mấy thằng tóc xanh, đỏ, ăn chơi hút hít thì chả dám động, đường thì tắc không làm gì.

pupil

Xe điện
Không đội mũ bh là vi phạm nhưng Xã hội đúng là thối tha, hàng chục thằng dực rựa lao vào bắt phụ nữ người già , trẻ em không đội mũ bảo hiểm trong khi mấy thằng tóc xanh, đỏ, ăn chơi hút hít thì chả dám động, đường thì tắc không làm gì.
Giờ bọn nó toàn thế cụ ạ, hung hăng manh động lắm - em chả hiểu "đồng chí" ký văn bản cho chúng nó "trấn áp ... tội phạm" kiểu này ăn lương từ đâu, phục vụ ai và trình độ đến đâu nữa ! 7h sáng hôm trước tại ngã 3 GP - Nguyễn Hữu Thọ (Linh Đàm) ông ngồi sau 2B không đội MBH chờ đèn đỏ ngay trước xe em thế là 1 lũ 3 đứa "dân phòng" xồ ra túm tay lái luôn, rõ ràng 2 ông kia vi phạm nhưng chả ảnh hưởng đến bố con thằng nào, cũng chả làm tắc đường vì họ dừng rất nghiêm chỉnh, nhưng lúc bị trấn áp thì lập tức ùn 1 đống: nào thì các xe chuyển làn để tránh, nào thì người dừng lại xem ... bát nháo hết cả. Vậy ai gây cản trở GT đây!
Các cụ OF nói lưu manh nửa mùa đi làm dân phòng cấm có sai.
Giả sử bọn cháu nhà em có bị buộc phải tham gia dân phòng, ra đường chỉ rình bắt MBH mà không chịu làm công tác trật tự an ninh về em tát cho lệch mặt !

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
Dân phòng có được chặn xe và lấy chìa khóa của xe máy không các cụ? kể cả có xxx ở đó

black_cat

Xe hơi
Chia buồn cùng bác dân. Ngày càng nhiều những dấu hiệu cho thấy xã hội ta đang sắp tiến tới một sự thay đổi lớn lao. Giống như các bác ngày trước có đọc truyện Tàu ấy "Năm Thiệu Hưng thứ mười hai, cửa thành Bắc bỗng nhiên xuất hiện con gà trống tám chân, mào trắng, đứng trên cổng thành gáy to ba tiếng rồi biến mất. Cũng năm đó, một nhà tại ngoại thành phía Nam nấu cơm, đến khi ăn mở vung nồi ra thấy có một đứa bé bị luộc chín nằm trong đó.. Năm đó là năm ấu chúa bị phế. Vua mới lên đổi niên hiệu thành Sơ Bình nguyên niên.." Đại loại thế.
xxx có nghĩa vụ bảo vệ người dân, nay lại uýnh dân thế này, không biết có phải là điềm gì không ạ. Nửa lo, nửa mừng các bác ạ.

Vinhhht12

Xe buýt
Đối với dân phải "kính trọng, lễ phép" như thế này rồi, các cụ thích gì nào? Nào???
Loại này chỉ ăn bám xã hội, vơ vét của dân chứ cái gì mà phục vụ nhân dân, kính trọng lễ phép với dân ... tào lao quá

pupil

Xe điện
MBH hiệu quả thật, nhỡ có đâm vào dùi cui của CA với DP thì không vỡ đầu ! :-B

chevroletcruz

Xe điện
Dẹp tệ nạn thì chẳng được gì co khi ăn đòn no. Bắt chẹt dân lành dễ hơn bởi người lương thiện vốn hiền lành nói gì chả nghe, đe gì chả chả sợ.Tóm váy lại dễ kiếm hơn thì nó tích cực,còn đâu người dân tự lo hết nó chẳng can thiệp.
dạ đúng như cụ nói ạ. chán cái bọn cầm quyền

sonnq74

Xe tăng
Các Cụ ơi, tình trạng này nó phản ánh đúng thực trạng của xã hội này. Nhiệm vụ chính thì chẳng thằng nào làm, còn cái gì mà ra túi xèng đút túi thì tranh nhau. Trộm cáp, cướp giật, ma túy đầy rẫy nhưng chẳng thấy công an đâu nhưng cứ hễ ra xèng ngay xem. Nhìn cái cảnh chiều đến lại 1 lũ côgn an phương và mấy thằng dân phòng rình rập mà nhức cả mắt. Quan chức của mình nó ngồi hết mẹ trên mây hay sao các cụ nhỉ, e chán lắm rồi

cwise

Xe container
Giờ bọn nó toàn thế cụ ạ, hung hăng manh động lắm - em chả hiểu "đồng chí" ký văn bản cho chúng nó "trấn áp ... tội phạm" kiểu này ăn lương từ đâu, phục vụ ai và trình độ đến đâu nữa ! 7h sáng hôm trước tại ngã 3 GP - Nguyễn Hữu Thọ (Linh Đàm) ông ngồi sau 2B không đội MBH chờ đèn đỏ ngay trước xe em thế là 1 lũ 3 đứa "dân phòng" xồ ra túm tay lái luôn, rõ ràng 2 ông kia vi phạm nhưng chả ảnh hưởng đến bố con thằng nào, cũng chả làm tắc đường vì họ dừng rất nghiêm chỉnh, nhưng lúc bị trấn áp thì lập tức ùn 1 đống: nào thì các xe chuyển làn để tránh, nào thì người dừng lại xem ... bát nháo hết cả. Vậy ai gây cản trở GT đây!
Các cụ OF nói lưu manh nửa mùa đi làm dân phòng cấm có sai.
Giả sử bọn cháu nhà em có bị buộc phải tham gia dân phòng, ra đường chỉ rình bắt MBH mà không chịu làm công tác trật tự an ninh về em tát cho lệch mặt !
Lưu manh nửa mùa hay quá. Áp dụng quá chính xác. Bản thân em chứng kiến nhiều vụ: ví dụ cách đây gần hai năm trên đường Nguyễn Chí Thanh đối diện trường luật, mấy bác áo vàng nhăm nhăm bắt mũ xe máy k mũ BH, xe máy chạy thì lao theo vung dùi cui quật, nhưng rõ ràng ngay sau đó là đầu trọc đi SH (rõ là XH đen luôn) không mũ bh ngông nghêng thì lại làm ngơ. Chỉ biết thở dài thôi.

Doang

Xe tải
Đm nó, lần trước có thằng chóa đánh chết ông ko đội mbh ở gần bến xe giáp bát đã bị xử. Tưởng hết rồi hóa ra vẫn còn 1 con chóa hành động mất dậy như thế nữa, nhìn cái mặt nó mà ghét. Nó mặc quân phục vào rồi tưởng đánh ai cũng được à, thử cởi quân phục ra sô lô xem có dám không? Người ta vi phạm thì cũng dừng xe xử lý hành chính chứ sao lại có quyền dùng cạp nong vụt người ta như thế

Why_Me

Xe buýt
Em thì có ý kiến thế này, do hay xem phim Mỹ và thấy trên toàn bộ xe của Police ở LAP, NYPD...đều có "Serve and Protection". Dạ, có nghĩa là "Phục vụ và Bảo vệ" chứ mấy thắng xxx này thì chỉ có " Waylaid and Kill - Rình rập và tiêu diệt" thôi. Chán với cái society này quá rồi.

dr.julio

Xe đạp
cái này cũng chưa biết ai đúng ai sai..mình cũng ghét mấy ông 2b dám không đội mũ thì dám chấp nhận..bỏ chạy tự đâm vào đâu thì cũng thiệt thân mà đâm vào người khac khổ người khác..co lân nhìn thấy mấy thằng 2b bỏ chạy lách giữa làn ô tô làm xước một vệt dài ở xe bac camry :))

Mr.Alo

Xe lăn
cuối cùng là dân sợ chạy đam vào cột chứ ko phải xxx đánh nha các cụ , trước giò xxx có bao giờ đánh dân đâu ... ( theo thông tin của các báo lá cái ..) :))

QUYNHCHI

Xe buýt
cái này cũng chưa biết ai đúng ai sai..mình cũng ghét mấy ông 2b dám không đội mũ thì dám chấp nhận..bỏ chạy tự đâm vào đâu thì cũng thiệt thân mà đâm vào người khac khổ người khác..co lân nhìn thấy mấy thằng 2b bỏ chạy lách giữa làn ô tô làm xước một vệt dài ở xe bac camry :))
Em tường thuật lại vụ việc nhé.
Ông 2B không đội mũ bảo hiểm và bị thằng Lâm lùn (trung tá) chỉ gậy bắt, cùng với hành động của thằng Lâm lùn là 5 -6 thằng không còn khả năng trộm cắp (em xin lỗi phải dùng từ này vì mấy thằng dân phòng của phường này bản chất là vậy, cụ nào ở phường này vào xác nhận lực lượng này đi) nhảy ra vây bắt. Thằng Lâm lùn cầm dùi cui vụt thẳng vào đầu ông 2B và đuổi theo vụt tiếp rồi đẩy ông 2B làm ông 2B phi vào biển gây thương tích như bài báo. Người dân bức xúc gọi nhà báo đến, có hơn 10 thằng phóng tinh viên đến cũng quay phim, chụp ảnh, phỏng vấn ... nhưng thông tin chúng nó đưa lên là thông tin từ phía đồng bọn của thằng Lâm còn thông tin từ người dân thì chúng nó ỉm đi. Thằng tác giả bài viết này em không biết nó là thằng nào trong đám phóng tinh viên đó. Hôm đó em chứng kiến từ đầu đến cuối vì lúc đó em đang ngồi chém gió ngay quán bia mà nạn nhân mượn bàn và ghế ngồi chờ phóng viên đến.
Mấy thằng dân phòng phường này đã bị em đánh 1 lần rồi vì tội gõ rạn đèn hậu con GL của Gấu nhà em, thằng Lâm lùn thì em chửi vào tận mặt vì tội định cò quay, bắt nạt Gấu nhà em lỗi đỗ xe trong khu giãn dân.
Em cũng đã lập 2 topic về vụ này, có cả ảnh nhưng không hiểu sao Mod xóa

pupil

Xe điện
Em tường thuật lại vụ việc nhé.
Ông 2B không đội mũ bảo hiểm và bị thằng Lâm lùn (trung tá) chỉ gậy bắt, cùng với hành động của thằng Lâm lùn là 5 -6 thằng không còn khả năng trộm cắp (em xin lỗi phải dùng từ này vì mấy thằng dân phòng của phường này bản chất là vậy, cụ nào ở phường này vào xác nhận lực lượng này đi) nhảy ra vây bắt. Thằng Lâm lùn cầm dùi cui vụt thẳng vào đầu ông 2B và đuổi theo vụt tiếp rồi đẩy ông 2B làm ông 2B phi vào biển gây thương tích như bài báo. Người dân bức xúc gọi nhà báo đến, có hơn 10 thằng phóng tinh viên đến cũng quay phim, chụp ảnh, phỏng vấn ... nhưng thông tin chúng nó đưa lên là thông tin từ phía đồng bọn của thằng Lâm còn thông tin từ người dân thì chúng nó ỉm đi. Thằng tác giả bài viết này em không biết nó là thằng nào trong đám phóng tinh viên đó. Hôm đó em chứng kiến từ đầu đến cuối vì lúc đó em đang ngồi chém gió ngay quán bia mà nạn nhân mượn bàn và ghế ngồi chờ phóng viên đến.
Mấy thằng dân phòng phường này đã bị em đánh 1 lần rồi vì tội gõ rạn đèn hậu con GL của Gấu nhà em, thằng Lâm lùn thì em chửi vào tận mặt vì tội định cò quay, bắt nạt Gấu nhà em lỗi đỗ xe trong khu giãn dân.
Em cũng đã lập 2 topic về vụ này, có cả ảnh nhưng không hiểu sao Mod xóa
Cụ dùng từ quá hay, tức là hồi còn đi trộm cắp thì bị dân đuổi đánh, giờ ngu ngơ được đứng đấy thì nó phải tìm cách phang lại dân cho bõ tức thôi ! Lúc nào có riệu em lại rót mời cụ !

kia7238

Xe tăng
Dân tố công an phường vụt dùi cui vào người vi phạm:
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/572093/Dan-to-cong-an-phuong-vut-dui-cui-vao-nguoi-vi-pham-tpov.html

Không đội MBH là vi phạm luật mười mươi rồi vì ... luật nó thế, nhưng có cần thiết phải dồn bao nhiêu lực lượng vào để trấn áp người không đội MBH không, trong khi rải lực lượng này vào các việc như hướng dẫn GT, cắm tại các bến xe để lập trật tự, bắt các xe phạm luật gây ảnh hưởng tự tiếp đến an toàn của cộng đồng (vượt đèn đỏ, đánh võng lạng lách, cướp giật ...) nói chung còn rất nhiều việc quan trọng hơn cần phải làm.
Dạo này qua các ngã Tam ngã Tứ em hay thấy 1 chú xxx cùng mấy chú dân phòng le ve rình "trấn áp" người không MBH trong đó có cả mấy bà mấy cô đáng tuổi bà tuổi mẹ chúng nó ... thật phản cảm hết sức. Đội MBH hay không chỉ ảnh hưởng đến chính bản thân người tham gia GT thôi, trong hoàn cảnh dừng xe không ảnh hưởng đến người xung quanh và an toàn của chủ xe thì hãy bắt để họ nhớ mà chấp hành.
Chính quyền cần phải biết việc gì là chủ yếu, việc gì là thứ yếu để không khơi thêm mâu thuẫn đang ngày càng lớn giữa nhân dân và lực lượng an ninh !
Quả thực hôm nọ em nhìn thấy 4 chú cả dân phòng cả xxx xúm vào bẻ tay lái của 1 chị đèo 1 cháu nhỏ ở đường Giải Phóng ngay ngã Tứ Kim Liên - Đại Cồ Việt (chắc vội vừa nấu cơm vừa đi đón con nên không đội MBH) em vừa buồn cười vừa căm giận vô cùng !
Đúng là hài hước, không đội MBH có khi không chết nhưng lại vỡ mặt hoặc hy sinh vì mấy chú dân phòng và Công an nhân dân !
Đang đi vào thực hiện nghị quyết TW đảng ah, trong đấy diễn biến hòa bình trong giai đoạn này đang rất phức tạp nên phải tăng cường lực lượng mà cụ

canbo

Xe tăng
141 mới dám chặn tóc xanh tóc đỏ hoặc ko có tóc, chứ cap thì chỉ dám chọn mấy bác bt thôi