[Thảo luận] Các cụ xem sử dụng lực lượng thế này có đáng không !

thule6

Xe điện
Em đọc báo giùm các cụ ạ !!! ức quá !!!

Dân tố công an phường vụt dùi cui vào người vi phạm
Theo tường trình của anh Dương Văn Bắc (phường Lĩnh Nam, quận Hoàng Mai, Hà Nội), anh không đội mũ bảo hiểm, đi đến khu vực đầu ngõ 527 đường Lĩnh Nam thì bị trung tá công an phường Trần Phú đánh.

Anh Dương Văn Bắc. Ảnh: Tuấn Nguyễn .
Vụ việc xảy ra vào khoảng 9h sáng nay (4-4) tại khu vực đầu ngõ 527 đường Lĩnh Nam (quận Hoàng Mai, Hà Nội).

Theo tường trình của anh Dương Văn Bắc (sinh ngày 28-4-1965, trú tại số nhà 20, tổ 20, phường Lĩnh Nam, quận Hoàng Mai, Hà Nội): Đang đi từ đường Lĩnh Nam đến đoạn giao với ngõ 527, do không đội mũ bảo hiểm, nên bị Trung tá Trần Bảo Lâm – Công an phường Trần Phú (quận Hoàng Mai) vụt dùi cui ngang mắt làm anh Bắc bị choáng váng, đâm vào cạnh dưới bên phải một biển hiệu, bị rách da, chảy máu và ngã xuống đường.

Vị trí va đập vào tấm biển hiệu và hiện trạng chiếc xe của anh Bắc.
Tại hiện trường, xe máy mang BKS 29N9 - 3920 do anh Bắc điều khiển, dựng bên bờ tường. Nhiều máu chảy ra từ trán nạn nhân. Do choáng váng, anh Bắc đã thúc vào cánh cửa sổ nhà bên ngõ, khiến cửa bị rơi xuống đất.

Chứng kiến sự việc trên, nhiều người dân bức xúc cho rằng: “Anh Bắc sai vì điều khiển xe máy không đội mũ bảo hiểm, nhưng công an chỉ có quyền bắt người vi phạm chứ không được đánh người ta như thế!”.

Công an khu vực lấy lời khai của anh Bắc.
Sau khi sự việc xảy ra, công an khu vực và công an phường Trần Phú đã lấy lời khai của anh Dương Văn Bắc, còn Trung tá Lâm về trụ sở công an phường. Đến hơn 12h trưa, một chiếc ô tô được đưa đến để đưa anh Bắc đi sơ cứu tại bệnh viện.

Ơ sao cổ áo trắng của thèng này lại có vết máu các cụ nhẩy

Trung tá Trần Bảo Lâm cho rằng không vụt trúng mặt mà do anh Bắc bỏ chạy đâm vào tường và tấm biển hiệu nên mới bị thương. Ảnh: Tuấn Nguyễn.
Trao đổi với phóng viên Tiền Phong, Trung tá Nguyễn Công Thơm (Trưởng công an phường Trần Phú) cho biết: “Vụ việc xảy ra tại địa bàn phường Lĩnh Nam, do vậy, công an phường Lĩnh Nam đã triệu tập Trung tá Trần Bảo Lâm tới để làm việc". Còn sự việc xảy ra như thế nào, ai sai, ai đúng, Trung tá Thơm vẫn chưa rõ.

Vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ, xử lý theo đúng pháp luật.

Trung tá Trần Bảo Lâm cho hay: “Thấy công an, anh ta chạy nhanh, rẽ vào ngõ nên húc vào tường, va trán vào tấm biển hiệu”.

Khi chúng tôi thắc mắc, một số người dân chứng kiến anh cầm dùi cui đánh vào đầu anh Bắc, có đúng không?, Trung tá Lâm nói không đúng.

“Nếu em muốn thực nghiệm, chạy xe máy đi ngược chiều rồi anh vụt vào đầu em xem có bị được như thế không?” – vị Trung tá này lí giải.

Từ 9h sáng đến 12h trưa mới đưa người bị nạn đi "Sơ cứu..." !!! đây lý giải thế nào ạ ???

Chỉnh sửa cuối:

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
nếu trung tá muốn cứ đi xe máy em vụt thử xem có được như thế k? hình ảnh chụp trung tá nhìn kiêu hãnh quá, mà lại chìm thôi, vào trại tam giam một ngày thì thành tự tử còn được huống gì gậy vụt thành tự nhiên đâm vào cột, ở Mỹ các xx đều có camera hành trình bắt buộc, bao giờ mình mới có nhỉ,

Theanh_72

Xe buýt

Nhìn mẹt thằng này em chỉ muốn vã cho nó phát.

Chỉnh sửa cuối:

taxi group

Xe hơi
Bức xúc, bọn này cho xe tải ủn hết chúng nó đi cho dân đỡ bức xúc một chút.

duong2.0

Xe hơi
Bọn này ah như em là bác Bắc kiện được nhưng mà rồi cũng giống như cụ Đông thôi.
Chia buồn cùng cụ Bắc

airport

Xe tải
Sao thấy cổ áo của tay tt này như có vết máu dính lại ấy các cụ nhỉ!

xe_kutkit

Xe hơi
Sao thấy cổ áo của tay tt này như có vết máu dính lại ấy các cụ nhỉ!
Chắc lúc giằng co với nạn nhân thì áo nó có máu đấy cụ ợ.
* Các cụ mà thích úp sọt anh xxx này thì mời e đi nhậu nhé. Em hay gặp "anh ý" ngồi ở quán bia em hay uống.
Cái mẹt lên hình đẹp giai trắng trẻo - cười tươi hơn lúc ngồi nhậu.

dungts

Xe máy
Thì sáng nay vừa có 1 cụ bị CA phường phang một phát dùi cui vào mặt còn gì. Lại còn mấy thằng trật tự nữa nghi nga nghi ngoe, em nhìn chỉ muốn đập cho nó một phát móc lốp.

gestapo04

Xe hơi
Ô chú trung tá này lại bẩu với phóng tinh viên: "Nếu em muốn thực nghiệm, chạy xe máy đi ngược chiều rồi anh vụt vào đầu em xem có bị được như thế không?". Sao nó lại ngu thế nhể các cụ nhể - ai cho nó cái quyền vụt vào đầu người ta kể cả trong trường hợp không đội MBH em nghĩ những cái loại chân tay to óc bằng quả nho này mà làm đến trung tá CA thì xã hội nguy hiểm quá rồi ạ. Em phản đối việc ngăn chặn vi phạm bằng cách đánh đập dư lài ạ. TSB thằng trung tá lởm.b-(

Tribute

Xe container
Nhìn cái mẹt lùn thằng này chỉ muốn cho phát hoa cải vào đầu.

QUYNHCHI

Xe buýt

Nhìn mẹt thằng này em chỉ muốn vã cho nó phát.
Báo cáo với các cụ là thằng này cầm dùi cui vụt thẳng vào mặt người vi phạm sau đo giằng co và người này bị va vào biển như ảnh trong bài báo. Thằng này vụt và phi rùi cui vào bánh xe rất nhiều lần rồi. Đồng bọn của nó đứng trước cửa nhà 528 - 530 đường Lĩnh Nam, chỉ bắt dân lành thôi chứ không dám bắt bọn đầu nhiều màu tóc và bọn đầu trọc. Gây án xong nó nhanh chân trốn khỏi hiện trường. Thằng này còn chuyên đi đuổi chợ và thu được rất nhiều chuối, hoa, rau củ quả các loại nữa.

NHON 2012

Xe điện
Nếu ai vụt vào người thân của thằng này thì không hiểu nó nghĩ sao các cụ nhỉ

Civic TN

Xe lăn
“Nếu em muốn thực nghiệm, chạy xe máy đi ngược chiều rồi anh vụt vào đầu em xem có bị được như thế không?” – vị Trung tá này lí giải.

Sao nó kô bảo là: ... anh chạy xe máy đi ngược chiều rồi e vụt vào đầu anh xem có bị được như thế không nhỉ

Tài mới

Xe tăng
Ngày nào ở gần nhà em chả có mấy chú vượt đèn đỏ bị vụt. Nhưng chủ yếu các chú né được nên chỉ bị vào hông hoặc lưng thôi. Chứ quả vào đầu này có lẽ bác này già cả không nhanh nhẹn lắm nên bị vụt trúng đầu. Mà em cam đoan là bị vụt trúng. Cái xe của bác ý có bị làm sao đâu mà ông dám bảo bỏ chạy bị đâm. Nó làm dân mình chỉ mình nó khôn

pupil

Xe điện
Ngày nào ở gần nhà em chả có mấy chú vượt đèn đỏ bị vụt. Nhưng chủ yếu các chú né được nên chỉ bị vào hông hoặc lưng thôi. Chứ quả vào đầu này có lẽ bác này già cả không nhanh nhẹn lắm nên bị vụt trúng đầu. Mà em cam đoan là bị vụt trúng. Cái xe của bác ý có bị làm sao đâu mà ông dám bảo bỏ chạy bị đâm. Nó làm dân mình chỉ mình nó khôn
Em thấy mấy chú vượt đèn đỏ bị vụt thì xứng đáng quá rồi. Quan điểm của các cụ thế nào ạ ?

vuahe77

Xe điện
Thằng này mặt như Khựa...Trả lời thì rất Bựa. Đây là hình ảnh điển hình của một cán bộ chiến sĩ công an sắp nhăn răng.
Làm thì láo báo cáo lại sai. Gây tội ác với nhân dân rồi lại lấp liếm chối bỏ. Đáng bị tước quân tịch và nếu Đ.ảng và nhà nước cần chó săn thì cho nó xuống làm dân phòng để một ngày đẹp trời dân sẽ trị nó.

Chỉnh sửa cuối:

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Dân tố công an phường vụt dùi cui vào người vi phạm:
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/572093/Dan-to-cong-an-phuong-vut-dui-cui-vao-nguoi-vi-pham-tpov.html

Không đội MBH là vi phạm luật mười mươi rồi vì ... luật nó thế, nhưng có cần thiết phải dồn bao nhiêu lực lượng vào để trấn áp người không đội MBH không, trong khi rải lực lượng này vào các việc như hướng dẫn GT, cắm tại các bến xe để lập trật tự, bắt các xe phạm luật gây ảnh hưởng tự tiếp đến an toàn của cộng đồng (vượt đèn đỏ, đánh võng lạng lách, cướp giật ...) nói chung còn rất nhiều việc quan trọng hơn cần phải làm.
Dạo này qua các ngã Tam ngã Tứ em hay thấy 1 chú xxx cùng mấy chú dân phòng le ve rình "trấn áp" người không MBH trong đó có cả mấy bà mấy cô đáng tuổi bà tuổi mẹ chúng nó ... thật phản cảm hết sức. Đội MBH hay không chỉ ảnh hưởng đến chính bản thân người tham gia GT thôi, trong hoàn cảnh dừng xe không ảnh hưởng đến người xung quanh và an toàn của chủ xe thì hãy bắt để họ nhớ mà chấp hành.
Chính quyền cần phải biết việc gì là chủ yếu, việc gì là thứ yếu để không khơi thêm mâu thuẫn đang ngày càng lớn giữa nhân dân và lực lượng an ninh !
Quả thực hôm nọ em nhìn thấy 4 chú cả dân phòng cả xxx xúm vào bẻ tay lái của 1 chị đèo 1 cháu nhỏ ở đường Giải Phóng ngay ngã Tứ Kim Liên - Đại Cồ Việt (chắc vội vừa nấu cơm vừa đi đón con nên không đội MBH) em vừa buồn cười vừa căm giận vô cùng !
Đúng là hài hước, không đội MBH có khi không chết nhưng lại vỡ mặt hoặc hy sinh vì mấy chú dân phòng và Công an nhân dân !
Giờ đi 2b cũng phải lắp camera hành trình cho lành các cụ ợ