[Funland] Các cụ xem phim Crash landing on you chưa ?

Hien do

Xe tăng
Phim Hàn làm về Bắc Hàn bao giờ cũng vậy mà cụ. Nhất là những phim về điệp viên các loại. Toàn miêu tả Bắc Hàn là nghèo khó, sĩ quan thì giết người như ngóe....
Bên HQ còn có một bộ phận phản đối, lý do là nam chính Bắc Hàn ko đc, vì là NC doạ giết HQ, ko có tư cách.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Phim Hàn làm về Bắc Hàn bao giờ cũng vậy mà cụ. Nhất là những phim về điệp viên các loại. Toàn miêu tả Bắc Hàn là nghèo khó, sĩ quan thì giết người như ngóe....
Chắc là đúng thôi, em nghĩ đấy là còn nói giảm nói tránh đi nhiều đấy, chứ không được tự do cởi mở như trong phim đâu

Có bác gì ở Hà Nội sang đó học tập, trót yêu 1 cô Bắc Hàn, mà xin lên xin xuống, mấy chục năm sau mới cưới được nhau, khi cả 2 đã trở thành ông bà già cả rồi. Đưa nhau lên tàu về VN mà ngồi trên tàu không dám hé răng nói với nhau câu nào, sợ hớ hênh bị bắt lại. Cụ google là thấy bài báo nói về vụ này

thuysinh.tl

Xe container
Em có nghe qua về Bác Cảnh đó rồi mà. Nhưng nó như câu chuyện 7 ông Việt cộng leo cây đu đủ không gẫy thôi cụ ạ. Rồi chuyện lính Bắc Việt bị xích chân vào xe... Nó vẫn luôn có sự lồng ghép dù cố tính hay vô ý. Bao nhiêu lần báo Hàn giật tít là ông này chết, ông kia toi mà cuối cùng có sao đâu. Còn người Việt giờ sang Bắc Hàn cũng có mà. Nghèo thật nhưng không đến mức bôi bác như phim cụ ạ. Còn phim này thì ảo toàn tập rồi. Làm giề có chuyện dân hai bên chạy lông nhông sang nhau như thế. Sang nhau mà dễ thế thì đội Mỹ đã không kêu ca về mức độ kín bưng của Bắc Hàn.
Chắc là đúng thôi, em nghĩ đấy là còn nói giảm nói tránh đi nhiều đấy, chứ không được tự do cởi mở như trong phim đâu

Có bác gì ở Hà Nội sang đó học tập, trót yêu 1 cô Bắc Hàn, mà xin lên xin xuống, mấy chục năm sau mới cưới được nhau, khi cả 2 đã trở thành ông bà già cả rồi. Đưa nhau lên tàu về VN mà ngồi trên tàu không dám hé răng nói với nhau câu nào, sợ hớ hênh bị bắt lại. Cụ google là thấy bài báo nói về vụ này

Bang lang

Xe điện
Em thì chả hiểu sao ko xem được quá 15 phút. Phim Hàn em chỉ xem mỗi Bản Tình Ca mùa đông vì có nhạc hay và phim do Leminho đóng vì đẹp trai.

antidau

Xe container
Vụ này em mới biết. Nếu đúng thế thì quả là quái dị, nếu đẻ vài lứa rồi chắc JDG còn hứng hơn :)). Gì chứ có ck là em né từ xa cho lành, chả báu bở gì.
Cụ phải biết là lúc xảy ra scandal thì JDG 47 tuổi rồi, mấy ông sau 45 trở chứng nhiều gu kỳ lạ lắm ;))

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
SYJ trước có tin đồn yêu vài anh rồi (có cả tin đồn yêu nữ luôn), có điều chưa bao h confirm.
Chuẩn, bạn gái tin đồn của mợ SYJ đây
Thành viên nhóm nhạc nữ thần tượng nổi tiếng nhất HQ 10 năm trước. Kém mợ SYJ 8 tuổi

quy la tien

Xe điện
Phim hay ạ , kịch bản ổn, diễn xuất tốt có điều hơi lê thê ( chắc đặc tính của phim dài tập), em ít xem phim Hàn nhưng năm rồi dịch rỗi có xem mấy phim khá hay!

Ocdaonho

Xe tải
Có trên Netfilx không ạ Mợ? Để tối nay em xem luôn
Ba mẹ con đang ôm nhau Fo, Lão kia cứ nhơn nhơn 1 vạch nên em tống vào buồng cách ly rùi :P
Có đấy mợ ơi, 3 mẹ con ôm nhau xem đi. Phim phù hợp từ bé đến già, đảm bảo mợ xem là nghiền ạ :D

solomon2016

Xe tải
2 diễn viên chính sắp cưới nhau rồi.
Son Ji Jin . mình rất thích DV này

Ocdaonho

Xe tải
Em có nghe qua về Bác Cảnh đó rồi mà. Nhưng nó như câu chuyện 7 ông Việt cộng leo cây đu đủ không gẫy thôi cụ ạ. Rồi chuyện lính Bắc Việt bị xích chân vào xe... Nó vẫn luôn có sự lồng ghép dù cố tính hay vô ý. Bao nhiêu lần báo Hàn giật tít là ông này chết, ông kia toi mà cuối cùng có sao đâu. Còn người Việt giờ sang Bắc Hàn cũng có mà. Nghèo thật nhưng không đến mức bôi bác như phim cụ ạ. Còn phim này thì ảo toàn tập rồi. Làm giề có chuyện dân hai bên chạy lông nhông sang nhau như thế. Sang nhau mà dễ thế thì đội Mỹ đã không kêu ca về mức độ kín bưng của Bắc Hàn.
Cụ nói làm em nhớ em xem bập bõm mấy tập gần cuối nữ chính nam chính đến các nhân vật phụ thi nhau từ Bắc sang Nam đơn giản như ăn kẹo là em thấy lố, mà em xem phim hay để ý các chi tiết logic, thực tế lắm nên em ko xem nổi phim này và nhiều phim Hàn khác.
Khó tính quá cũng khổ tâm, trong khi chị em bạn dì ngồi buôn về phim Hàn thì em chỉ biết ngồi im, vì em mà mở mồm ra nói là bị chửi vì làm chúng nó tụt mood (Con điên này, xem phim ngắm diễn viên, xem họ yêu nhau chứ toàn đi soi tiểu tiết!)

Arabia

Xe tăng
Cụ nói làm em nhớ em xem bập bõm mấy tập gần cuối nữ chính nam chính đến các nhân vật phụ thi nhau từ Bắc sang Nam đơn giản như ăn kẹo là em thấy lố, mà em xem phim hay để ý các chi tiết logic, thực tế lắm nên em ko xem nổi phim này và nhiều phim Hàn khác.
Khó tính quá cũng khổ tâm, trong khi chị em bạn dì ngồi buôn về phim Hàn thì em chỉ biết ngồi im, vì em mà mở mồm ra nói là bị chửi vì làm chúng nó tụt mood (Con điên này, xem phim ngắm diễn viên, xem họ yêu nhau chứ toàn đi soi tiểu tiết!)
Hic thời gian online nhiều vô thiên lủng mà thời gian xem phim thì ko có mới buồn cười. Mợ thích thực tế thì xem phim Mỹ, cho dù vẫn có những chi tiết thiếu thực tế nhưng mình vẫn có nhiều thứ để học.
Mợ xem "Better call Saul" đi

ruby_eagle

Xe điện
Chưa xem phim này. Có gì hay ko nhỉ?

cococo12

Xe máy
Sao em không xem được mấy nội dung kiểu này. Hiện còn đang hot phim gì nhỉ, hẹn hò chốn công sở tik tok giới thiệu suốt.

hahoi518

Xe buýt
Tôi đang xem cái gì thế này, sao có cả cc ở đây.

Foxz

Xe hơi
Gấu nhà F0 cũng đg bừa làm em ko có TV xem.