Các cụ xem hộ em options xe KM này là đời bao nhiêu ah?

Winstorm07

Xe container
mà theo thiển cận của em thì KM không thể nào có màn hình Navi hay DVD zin theo xe được vì đây là dòng xe nhỏ, nó chưa được trang bị đến mức độ như thế đâu, những xe mà các kụ bảo là có màn hình em nghĩ là do bên Hàn show họ lắp thêm vào thui ah
Nó là option của hãng đưa ra cụ ạ, cụ chấp nhận bỏ tiền thì nó lắp thêm vào khi cụ đặt hàng, còn cái màn của cụ chủ thớt chụp trong ảnh kô phải là màn chính hãng ạ.
Chả có quy định nào là dòng xe nhỏ thì kô được trang bị đầy đủ tiện nghi cả.

kriss

Xe buýt
kụ nói đúng, chả có quy định nào về trang bị cả, ý của em là theo các thiết kế chung hiện nay thì theo tiêu chuẩn cùng với giá thành của chiếc xe thì trang bị màn hình trung tâm đối với dòng xe nhỏ là chưa có, cái chuyện hãng lắp theo yêu cầu là chuyện bình thường cũng không khác chuyện cụ ra ngoài lắp lại. Những trang bị theo xe trong catalogue mà nhà SX đưa ra thì không có màn hình, kể cả đời 2011, kụ có thể vào trang web chính thức của KIA mà đối chiếu.

Winstorm07

Xe container
kụ nói đúng, chả có quy định nào về trang bị cả, ý của em là theo các thiết kế chung hiện nay thì theo tiêu chuẩn cùng với giá thành của chiếc xe thì trang bị màn hình trung tâm đối với dòng xe nhỏ là chưa có, cái chuyện hãng lắp theo yêu cầu là chuyện bình thường cũng không khác chuyện cụ ra ngoài lắp lại. Những trang bị theo xe trong catalogue mà nhà SX đưa ra thì không có màn hình, kể cả đời 2011, kụ có thể vào trang web chính thức của KIA mà đối chiếu.

Ảnh này em lấy trong trang web chính thức của Kia đấy cụ ạ. Giá Won của nó là 770.000W ạ.
Cụ đọc kỹ lại giúp em, ở trên em cũng nói nó là trang bị option chứ kô phải trang bị tiêu chuẩn ạ.

longphamhoai

Xe tăng
Ảnh này em lấy trong trang web chính thức của Kia đấy cụ ạ. Giá Won của nó là 770.000W ạ.
Cụ đọc kỹ lại giúp em, ở trên em cũng nói nó là trang bị option chứ kô phải trang bị tiêu chuẩn ạ.
Tôi đồng ý quan điểm với ông về vụ đây là option chứ không phải basic, chắc bây giờ các Showroom cũng học tập kiểu nâng đời xe Hàn bằng các option như kiểu xe Đài Loan. Nhìn cái ảnh mà chủ thread đưa ra trong điều hoà cơ nhìn "lởm" thật...
Hoan hô chủ thread đã cung cấp thông tin để các cụ/mợ biết đường mà tránh, sợ các showroom quá thôi.

KMN2010

Xe tăng
KNABK514BBT994588 đây là số VIN của em nó ah. Bác nào biết check hộ em nhé.:-?
Cụ pm số VIN này cho cụ Hardtop để nhờ tra ngày sản xuất xe nhé. Nhưng em thấy xe cụ thế nào ấy, mặt thì giống 2010 nhưng đuôi thì khác, option thì lung tung. Cụ nên cân nhắc lại giá xe trước khi mua nhé

Winstorm07

Xe container
Tôi đồng ý quan điểm với ông về vụ đây là option chứ không phải basic, chắc bây giờ các Showroom cũng học tập kiểu nâng đời xe Hàn bằng các option như kiểu xe Đài Loan. Nhìn cái ảnh mà chủ thread đưa ra trong điều hoà cơ nhìn "lởm" thật...
Hoan hô chủ thread đã cung cấp thông tin để các cụ/mợ biết đường mà tránh, sợ các showroom quá thôi.
Bạn hiền dạo này đi đâu mà kô thấy mẹt nhỉ.
Hôm nào gặp nhau phát nhé :-*

vasily

Xe buýt
Đúng là nhìn sơ thì thấy là 2011, nhưng nhiều thành phần lung tung quá (điều chỉnh ĐH, đuôi,...)
Bác chủ thớt có đợi đc ko? Sang năm có KM thế hệ 2 đấy.

matizvan

Xe tải
Xe bạn có những cái đời 2010 không có (màn hình), nhưng lại không có những thứ đời 2010 có (điều hòa tự động, vè đuôi). Về máy 2010 khác với 2009 (cấu tạo khác nhau) vì bạn không chụp máy nên không biết nó khác với 2010, 2009 không?. Mình nghĩ lắp màn hình thêm chắc là dễ hơn lắp hệ thống điều hòa tự động.

kriss

Xe buýt

vâng, em xác nhận với cụ là ảnh này từ web chính thức của Kia, ^^ chỉ có điều em không hiểu là tại sao lại có ảnh đó lọt vào

Loong Phoong

Xe điện
đời con xe này nó cứ thế nào ý các bác ah

Winstorm07

Xe container
vâng, em xác nhận với cụ là ảnh này từ web chính thức của Kia, ^^ chỉ có điều em không hiểu là tại sao lại có ảnh đó lọt vào
Vâng, đơn giản là vì cái điều cụ cho là kô có thì Kia nó lại muốn đưa vào trang bị lựa chọn cho dòng xe nhỏ nên cái hình ảnh màn Navi nó mới "lọt" vào trong trang giới thiệu về Morning :D
Nếu cụ xem kỹ thì kể cả điều hòa tự động cũng là trang bị lựa chọn ạ. Kể cả bản SLX cũng chỉ là điều hòa cơ thôi. Chính vì thế xe của bác chủ thớt mới là điều hòa cơ nhưng lại được lắp thêm màn hình DVD và thay la giăng khác <---- Do showroom lắp chứ kô phải hàng nguyên bản của hãng.

UoAT_37

Xe máy
Vâng, đơn giản là vì cái điều cụ cho là kô có thì Kia nó lại muốn đưa vào trang bị lựa chọn cho dòng xe nhỏ nên cái hình ảnh màn Navi nó mới "lọt" vào trong trang giới thiệu về Morning :D
Nếu cụ xem kỹ thì kể cả điều hòa tự động cũng là trang bị lựa chọn ạ. Kể cả bản SLX cũng chỉ là điều hòa cơ thôi. Chính vì thế xe của bác chủ thớt mới là điều hòa cơ nhưng lại được lắp thêm màn hình DVD và thay la giăng khác <---- Do showroom lắp chứ kô phải hàng nguyên bản của hãng.
Nhưng theo bác Winstorm07 thì do showroom đặt hàng lắp từ bên kia hay là về VN rồi mới lắp ah? nếu đặt lắp từ bên kia thì còn ổn chứ mà lắp ở VN thì thấy hơi ghê ghê nhỉ...!

Winstorm07

Xe container
Nhưng theo bác Winstorm07 thì do showroom đặt hàng lắp từ bên kia hay là về VN rồi mới lắp ah? nếu đặt lắp từ bên kia thì còn ổn chứ mà lắp ở VN thì thấy hơi ghê ghê nhỉ...!
Cái này thì em chịu, chả dám phán bừa.
Trong hội So chúng em cũng có 1 vài bác khi xe nhập về đã được dán kính cửa ngon lành hết rồi chứ cái vụ lắp thêm cái này cái kia thì em chưa thấy.
Sâu nhà bác bảo là lắp ở bển thì nó là ở bển, phải sống bằng niềm tin thôi :D

kriss

Xe buýt
em nghĩ là do từ bên Hàn lắp ah, nhưng em vẫn cứ cảm giác em xe này thế nào í, đầu xe và 2 gương hậu đúng là form 2010 bản Sport, nhưng *** lại là phiên bản thường, điều đó là quan trọng nhất, còn nội thất hay trang thiết bị bên trong thì mọi người đã có ý kiến rùi, cơ mà em thấy quả lazang này hơi bị đẹp

KMN2010

Xe tăng
em nghĩ là do từ bên Hàn lắp ah, nhưng em vẫn cứ cảm giác em xe này thế nào í, đầu xe và 2 gương hậu đúng là form 2010 bản Sport, nhưng *** lại là phiên bản thường, điều đó là quan trọng nhất, còn nội thất hay trang thiết bị bên trong thì mọi người đã có ý kiến rùi, cơ mà em thấy quả lazang này hơi bị đẹp

Em cũng thấy con này lộ cộ thế nào ấy, đầu 2010 nhưng đuôi thì 2009. Options thì loạn hết. Túm váy là cần xem xét kỹ về chất lượng và giá cả trước khi quyết định mua hay không

Elec

Xe buýt
Ko hiểu sao em nhìn cái DVD Tàu như các bác gọi là lởm đấy lắp vào trông vừa phết, cứ như là để sản xuất cho riêng KM, công nhận phục mấy anh Khựa nhanh nhậy với thị trường.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em cũng thấy mấy con KM ở xalon rồi, màn hình đấy là định vị vệ tinh thôi chứ không dùng như đầu đĩa được. Khả năng con này đã qua sử dụng và độ ở bên HQ rồi.