Các cụ xem hộ em đây là cái cổng gì?

Cuongga

Xe tải
Em có cái DVD Kovan, đằng sau nó có 8 giắc cổng, em đã biết công dụng của 7/8 cái. Còn cái cuối cùng các cụ xem hộ em nó dùng để làm gì, và dùng như thế nào?
Tên cổng nó viết tắt là DVD-C-V, có hướng dẫn "chi tiết" hơn là "DVD-C-Video in". Nhưng nó là cổng vào cho cái gì, và dùng như thế nào? Cụ nào chỉ giáo em mời rượu nhé.

heli

Xe tăng
Tức là đường hình vào thôi.ko có gì đâu cụ ơi

thongctamad

Đi bộ
Theo tôi thì đấy là cổng để cắm tín hiệu video vào của một đầu dvd khác, lúc cái kovan của bác chỉ làm nhiệm vụ của một cái màn hình.

Cuongga

Xe tải
Theo tôi thì đấy là cổng để cắm tín hiệu video vào của một đầu dvd khác, lúc cái kovan của bác chỉ làm nhiệm vụ của một cái màn hình.
Không phải đâu cụ ơi. Vì select bất cứ cổng nào nó cũng không lên.

Hôm nay em nghĩ ra rồi, nó là cổng DVD Component Video In. Như vậy là mình phải cắm thêm 2 đường nữa để dủ 3 đường YCrCb của tín hiệu Component. Đường này sẽ cho chất lượng hình ảnh cao hơn. Nhưng khả năng là nó sẽ lấy luôn 2 đường AUX Audio In để làm đường hình, nên mình sẽ không có đường tiếng nữa.

Tiếc là em đã lắp vào rồi, giờ rất ngại tháo ra vì lằng nhằng lắm ốc vít kinh khủng ạ, nên không biết suy đoán của mình có chuẩn không.

cụ ới thế codn 2 rắc out video nó đâu rùi em thấy thíu 2 em đó cụ thử chưa

Cuongga

Xe tải
cụ ới thế codn 2 rắc out video nó đâu rùi em thấy thíu 2 em đó cụ thử chưa
Không hiểu câu hỏi của cụ lắm?

Nhưng em đoán là cụ hỏi về cái Video-Out của nó, để đưa ra màn hình ngoài, như màn gối chẳng hạn. Thì nó là cái cổng RCA-V đấy ạ. Tên đầy đủ của nó là RCA Video Out. Nó chỉ có cổng ra vậy thôi, muốn ra 2 thì chắc phải làm bộ chia tín hiệu.

Cho mình hỏi cổng aux v là gì vậy, chức năng của nó