[Thảo luận] Các cụ xem hộ em- Biên bản này hết bao nhiêu tiền

minck

Xe container
Lái xe biển xanh & đỏ là nguồn bất ổn GTĐB. Qua tư cách của thằng này thì cụ nên tránh nó như tránh đống phân.

ca_ce

Xe tăng
nói cụ chủ thớt đừng cáu ( nếu sai em sorry trước ) chứ em nghi em cụ cố tình không đưa giấy phép LX ra - do vậy mới bị giữ Giấy tờ xe để cụ chịu cả, nếu em cụ có trách nhiệm đã đưa GPLX ra và xin thì chỉ bị giữ GPLX thôi

phuthanh111

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ thớt, Không phải em nói xấu đâu nhưng vụ này em cụ chủ làm thế là không có trách nhiệm với cụ rồi. Chắc cụ nên thuê cái xe khác chở các music đi thôi. :(

kduc

Xe Cứu Trợ
nói cụ chủ thớt đừng cáu ( nếu sai em sorry trước ) chứ em nghi em cụ cố tình không đưa giấy phép LX ra - do vậy mới bị giữ Giấy tờ xe để cụ chịu cả, nếu em cụ có trách nhiệm đã đưa GPLX ra và xin thì chỉ bị giữ GPLX thôi/
Nó mà đưa cái này ra thì xếp cho đuổi gà à?
Vợ trung tướng Hữu ước đấy, đi xe Land biển 80 chạy láo mới lật chứ.

trongkhanh09

Xe tăng
"Không có GPLX + trong hơi thở có nồng độ cồn"... hai cái này quá nặng cụ ạ... em chịu cụ thật đấy :(

Em mà là cụ em thịt lái xe ngay

Chỉnh sửa cuối:

tuikhongten

Xe buýt
***, cái noại mượn xe như lày nà phải tránh xa. Cạch cái mặt đến già. Em uốn gì mà bố náo thế, bị bắt nại éo đưa GPLX ra, bắt người khác nên tận Phú Thọ giải quyết.
Chưa lói đến chiện tiền long, chỉ thái độ thế thôi đáng cho cái dép tổ ong vào mẹt
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

thanh_hoi

Xe điện
Chạy quá tốc độ 5-10km : 400k
Không có GPLX: 2.500 k
Nồng độ cồn 0,25 - 0,4mg/lít khí thở 2.500 k

Cụ tự cộng vào xem bao nhiêu nhé

Nhưng nếu thằng cu nó có GPLX chỉ không mang đi thôi thì chủ bị phạt 200k, thay vì 2,5 củ

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
Ý thức lái xe và ý thức mượn xe của thằng em cụ như vậy là kém quá, thèng em cụ ăn ốc xong bắt cụ đổ vỏ thía là ko được, trong trường hợp này em nghĩ cụ ko phải ngại, ai làm thì người đó chịu, cụ cứ bắt thèng em cụ phải bỏ tiền ra nộp phạt cho nó tỉnh đòn ra.
Bắt kiểu gì giờ cụ ơi, thằng iem iem nóa thay sim, đổi chỗ ở mợ nóa từ hôm giả iem xe roài :((

tuikhongten

Xe buýt

kia7238

Xe tăng
Chia buồn với cụ.Mà em cụ lái xe 20 năm mà đưa quả biên bản "ít"lỗi thế thì em nghĩ em cụ say quá rồi

ptb1260

Xe máy
Chia buồn với cụ chủ! Thằng em của cụ thiếu ý thức quá, đã mượn xe lại còn uống rượu khi lái xe, chạy quá tốc độ cho phép. Chắc là lái xe biển xanh nên làm càn quen rồi! Khi bị "tóm cổ", lại còn bảo không mang GPLX. Bó tay! Ăn ốc xong lại bắt cụ chủ đi đổ vỏ. Như vậy "Thằng này" vi phạm 03 lỗi và bị xử phat hành chính như sau: Trích Nghị định 34/2010/NĐ-CP
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Chương II[/FONT]
[FONT=&quot]HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 1. VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 50 miligam đến 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,25 miligam đến 0,4 miligam/1 lít khí thở;[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Mục 4. VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 120.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]b) Người điều khiển xe ô tô không mang theo Giấy đăng ký xe, Giấy phép lái xe, Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Như vậy, tổng 03 lỗi phải chịu nộp phạt từ 2.420K đến 3.700K. Cụ nhớ hôm đi lấy QĐ xử phạt, bảo thằng em cụ mang GPLX đi nhé, nếu không mang đi coi như không có GPLX sẽ bị nặng hơn đấy! Chúc cụ sớm hoàn thành nghĩa vụ xử phạt.
[/FONT]
Em không biết nói gì hơn chia buồn với cụ chủ, coi đây là học phí, để lần sau rút kinh nghiệm

namhen

Xe buýt
Lái xe chuyên nghiệp 20 năm, biển xanh, cho sếp nhớn => lái xe cụ bị phạt là đúng roài. Chia buồn với cụ. Sao ông ấy không gọi điện cho người thân (sếp nhớn) hoặc đi nộp phạt rùi trả giấy tờ cho cụ mà mang bb dúi cho cụ thế.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu o có gplx thì xử phạt kiểu gì hả cụ,cụ khai sáng cho em với
[FONT=&quot]Mục 4. VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ[/FONT]
[FONT=&quot]Điều 24. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về điều kiện của người điều khiển xe cơ giới[/FONT]
[FONT=&quot]8. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô có dung tích xi lanh từ 175 cm3 trở lên, xe ô tô, máy kéo và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Có Giấy phép lái xe nhưng không phù hợp với loại xe đang điều khiển hoặc đã hết hạn sử dụng từ 6 (sáu) tháng trở lên;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa.[/FONT]
[FONT=&quot]9. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển phương tiện vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung sau đây: vi phạm điểm a khoản 4, điểm b khoản 8 Điều này bị tịch thu Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa.[/FONT]

[FONT=&quot]Chương III[/FONT]
[FONT=&quot]THẨM QUYỀN, THỦ TỤC XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH[/FONT]
[FONT=&quot]Mục 2. THỦ TỤC XỬ PHẠT[/FONT]
[FONT=&quot]Điều 54. Tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm[/FONT]
[FONT=&quot]h) Vi phạm khoản 1, điểm a khoản 2, điểm a khoản 4, khoản 5, khoản 7, khoản 8 Điều 24;[/FONT]
[FONT=&quot]1. Để ngăn chặn ngay vi phạm hành chính, người có thẩm quyền xử phạt được phép tạm giữ phương tiện đến 10 (mười) ngày trước khi ra quyết định xử phạt đối với những hành vi vi phạm được quy định tại các điều, khoản, điểm sau đây của Nghị định này:[/FONT]

cowboyhn

Xe buýt
Đúng là bẹn bò chứ không phải bạn bè