[VHGT] Các Cụ xem Clip này chưa ?

Alps_vn

Xe buýt
Buồn thật các bác nhỉ. Ai trả lời được câu hỏi này :
- Vì sao họ làm thế ?
- Nguyên nhân?

Tại cái nghèo đói cả thôi.
Đừng đổ tại nghèo đói chứ, cái này là do cách làm ăn chụp giựt, không có ai kiểm soát, không đồng bộ .

♣ HP ♣

Xe máy
Kinh hồn. Nhưng có vẻ bác taxi group là lái mới, k biết đường nên chạy lòng vòng thế thôi. Chứ đi xa thế thằng nào lấy 16 k nhỉ. Choáng nhất là xe ôm. Chém như bổ củi.
bác ơi ko phải là k biết đường , mà là tại bác chưa rõ , TX Group mở cửa 12k cho 550m đầu , nên đi quãng đường đó chỉ đc có 12k ( giá mở cửa ) để kiếm thêm chút xíu bác đó mới đi 1 vòng -> 16k đó bác :o)

vam

Xe buýt
sao không thử chú Mai Linh xem làm ăn có ra gì không, có việc e toàn đi ML giá nó hơi đắt so với hãng khác nhưng được cái đến nhanh. Còn việc lừa gà thì không cứ khách nước ngoài kể cả trong nước mà trông ngu ngơ tí là cũng toàn vẽ đường để chạy. Cho nên đi đến đâu mà ko có bản đồ thì bị lừa phải tự trách mình ko chuẩn bị kỹ thôi. Thanks cụ chủ thớt nhờ cụ em mới biết có cái kênh này. Nếu làm tốt liên tục thì có khi vấn nạn này sẽ được bớt đi nhiều.

Tintit

Xe tải
Nhà cháu cũng rất hay phải đi taxi, nhưng mấy hãng nhỏ thì không bao giờ dám đi, chỉ chuyên Mai Linh hoặc Taxi Group thôi. Mấy hãng không tên tuổi thì người Hà Nội 100% như cháu đây cũng bị vặt như thường, nữa là người nước ngoài.

Trong clip chú Group chắc không biết rõ số nhà ở đầu nào của phố nên mới đi vòng thế thôi, chứ lên xe cũng đã 11.5k rồi, chú ấy chắc không cố tình vòng vèo đâu ạ.

Nhưng nói chung là Tây không dễ lừa đâu ạ, vì đi đâu họ cũng nghiên cứu rất kỹ. Chỉ có một kết luận là mấy chú taxi và xe ôm nhà mình nếu có cơ hội là tận dụng thôi. Và các bạn Tây sau khi biết là bị lừa thì cũng kém thiện cảm với VN, hơi buồn một tý. Cháu suy ra từ kinh nghiệm đi Tung Của của cháu, từ mấy quả lừa của mấy anh khựa mà cháu đã thề không bao giờ thèm quay lại nữa.

tailieu

Xe tăng
Hay! Một chương trình TV như thế này sẽ độc lập bóc mẽ mấy cái trò làm ăn gian dối. Mong họ làm mấy chương trình về CSGT, Hải quan, Cán bộ địa chính, thuế, trụ sở các cơ quan công quyền... thì chắc nhiều trò vui lắm.

Captiva555

Xe tăng
E xem Clip này xong thấy buồn hơn là vui ,bản thân e có 1 lần e đi công tác về đi xe biển Tỉnh lẻ nhẩy xuống xe bắt luôn 1 chiếc Taxi đưa về nhà lái xe taxi đó chạy cái kiểu mua đường và với cái giọng em trở bác đi đường tắt cho nhanh nhé (nghĩ e là gà ) qua Clip Camera giấu kín - Khách du lịch nước ngoài đi taxi Hà Nội thấy các bác taxi đi thế này vừa tắc đường nếu ko bị phát hiện là bị quay ko biết giá cả có rẻ như thế ko? Mời các cụ xem clip và bình luận tiếp.
[video=youtube;WiM4c4w-cCk]http://www.youtube.com/watch?v=WiM4c4w-cCk[/video]
Ôi người Hà lội, sống HN sướng nhẩy....

xherox

Xe điện
Cần gì phải người nước ngoài,người việt còn bị thịt nữa là.

longlanh1510

Xe tải
Người ngoại tỉnh tới Thủ đô còn biến thành "lừa" huống chi là "Mắt xanh, tóc vàng, mũi lõ". Mà em nghe anh bạn kể lại rằng ở Nam Định có cả làng cả xã lên Thủ đô đóng cổ pần mua xe chạy taxi. Vậy thế ra đường bây giờ "thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều". Còn ở các tỉnh, thành khác như quê nhà em đây thì taxi có nhiều cũng đếm trên 10 đầu ngón tay, làm ăn cũng khá lương thiện, lắp đặt GPS hẳn hoi, bộ đàm vs tổng đài to như loa truyền thanh nên cũng ít bị "chém, luộc, hay xào...".
Mà cũng có thể vì như thế mà anh ### mới có nhiều quyết sách để giúp dân ta đi PTCC nhiều hơn...!:P;))

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Có lần em bắt xe Ninh bình, hỏi anh xe ôm hết bao tiền anh ấy thét 70k. Thấy nghi nghi vẫy taxi Mai linh đi đến nơi hết 26k. Phải nói mấy bác xe ôm lạ là chém không cần biết thế nào.

zippor

Xe buýt
Mất công mượn cái tai nghe để xem hết clip này, hay và quả thật đáng xem. Chả hiểu cảm giác các cụ nhà mềnh thế nào, e thì thấy cứ nhục nhục thế nào đó, mặc dù mình chả phải mấy ông taxi và xe ôm kia :(. Nhớ cái lần e vào Sài Gòn bị dính chưởng nhầm ông taxi dù cũng bị y hệt thế này. Tưởng mình gà, đưa mình đi lòng vòng, may mà e quách tỉnh không thì không còn xu nào để về cố hương.

ke0kul

Xe buýt
xe ôm chả nói.
nhà cháu chẳng thể nào mà hiểu được với mấy ông taxi.
cứ cho là ko biết đường nên đi lòng vòng đi, nhưng mà sao đi xa vật vã như thế kia mà lại có 16k mà có ông lại 150k, quãng đường thì cũng na ná nhau :-? đồng hồ nhảy vớ vẩn à? ^:)^ sợ nhầy :-ss

xoxoxovn

Xe tải
Website
www.babyhop.vn
bác TX GROUP chắc phát hiện ra bị quay nên mới tính 16K chứ đi xa đồng hồ nó nhẩy rồi thì bù tiền à :))
Em đi taxi ở nhiều chỗ mà mình là "gà" rồi từ 2 tệ/km cho đến 2 EUR/km chưa bao h bị quay thế này cả

em nghĩ là nên theo quy trình --> gi địa điểm đi và đến trên hóa đơn -> bắt ra hóa đơn cho mọi hành trình (Hình như trong dự thảo của mình có cái này)

chudaotincay

Xe tải
Vãi một số thứ!

VUDINHKY

Xe tải
Em thấy bó tay với mấy ông lắc xi nay..........

kieuhung

Xe tải
kệ đi các bác.dân mình tính thế quen rồi ;)