[Thảo luận] Các cụ xem cháu xử lí vụ xe chạy tuyến thế này cố được không ạ.

sh150i1980

Xe tăng
Các cụ xem cháu xử lí vụ xe chạy tuyến thế này cố được không ạ.nếu không được các cụ nói cháu rút kinh nghiệm.
Nó là như thế này hôm nay cháu đi đường 1B từ Bắc Ninh về HN đi đến đầu Từ Sơn thì có biển phân làn rõ ràng , làn bên trái là làn rành cho xe con , bắt đầu từ đó là phân làn rõ ràng , mà biển báo chỉ có tác dụng đến ngã 3 ngã tư , thì đến rẽ về đền đô thì hết. cháu rút kinh nghiêm hôm có cụ nhà mình đã bị bắt ở đường này rồi. cháu đang chạy đúng tốc độ 80KM ở giữa hai đoạn này thì bị một Bác chạy Ford 16 chỗ xe chạy tuyến chở khách nháy đèn xin vượt cháu , nhưng cháu ko cho vượt , vì cháu rẽ vào làn trong là bị ăn đòn oan . cháu gạt xinh an báo ko cho vượt , vì cháu chạy toàn 80Km thì chú ấy cứ nháy đèn và giương pha vào mặt cháu , tiếp theo bác ấy dí sát *** cháu và bấm còi inh ỏi , thật ra cháu cũng cho vượt nhưng chưa đến đoạn hết phân làn , lên cháu không cho . khi cũng vừa đến đoạn hết phân làn thì chú ấy vượt phải cháu ( cháu tính thế nào chú ấy cũng tì đầu cháu , lên cháu chuẩn bị tinh thần rồi) chú ấy vượt ngang xe cháu kéo cửa kính xuống( cháu nhìn thấy bác ấy cũng khoang 40) , cháu biết cháu cũng kéo cửa kính xuống thì nghe chú ấy chửi cháu và quát cháu . cháu dí ga lên và gạt xinh an phải cháu đè lại xe bác ấy vào đúng lề . cháu bước xuống xe , cháu vẫy bác ấy xuống . nhìn nét mặt bác ấy thay đổi ngay. Bác ấy từ từ xuống cháu bảo ông chửi ai? bác ấy bảo không anh chỉ bảo là anh xin vượt nhưng em ko cho vượt anh có chửi đâu. Cháu thấy bác ấy cũng biết lỗi cháu chỉ nói cảnh cáo Bác ấy một số vấn đề . Các ông ấy cứ cậy xe chạy tuyến là ko sợ xxx lên cứ đi láo , Hôm nay cháu cũng giáo dục mấy chạy kiểu nầy một sô vấn đề . chứ không là các bác này chạy cực láo luôn , may là bác đó biết lỗi và nhẹ nhàng còn không thì cháu cũng không biết là thế nào , nhưng cháu tham gia giao thông là có văn hóa , gặp nhưng trường hợp nào láo cháu xử lí nhưng có văn hóa chứ không các cụ lại nhầm mấy ông vô văn hóa nhé.
Chúc các cụ lái xe an toàn .

Tiểu kê

Xe tăng
Hihi cụ cũng đg phết nhỉ. lái xe khách gặp cụ mới thế chứ gặp những người gà gà như cháu nó đánh cho hết đường về. Bọn lái xe khách chạy ẩu lắm gặp vài lần như này thì họ mới bớt đi tính hung hăng đc

new bee

Xe tải
hay quá, em vote cụ

tetevn

Xe hơi
Hờ, bác cho xin tí hình dung nhan mùa hạ của bác với. Chắc cũng ko hiền lắm nên tài 16 chỗ mới ngoan thế chứ. Em dự thế có gì ko đúng bác bỏ qua nhá:)). Xừ lý vậy là ok roài:)>-

sh150i1980

Xe tăng
Hờ, bác cho xin tí hình dung nhan mùa hạ của bác với. Chắc cũng ko hiền lắm nên tài 16 chỗ mới ngoan thế chứ. Em dự thế có gì ko đúng bác bỏ qua nhá:)). Xừ lý vậy là ok roài:)>-
Avar cua e do . E dung giua .thuo nho the nao bay gio van vay(e on dt)

verybadrat

Xe hơi
Avar cua e do . E dung giua .thuo nho the nao bay gio van vay(e on dt)
Xin cụ. Em cạo trọc, để cả râu lẫn ria, đeo kính đen. Thế mà nhìn cụ đứng giữa cái Avarta còn khiếp.
Cụ xử lý gấu, nhưng hay ra phết. Em định vote cụ, nhưng hết mất đạn. Hẹn cụ lần sau vậy.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Ông chửi ai?
Tao chửi mày đấy .
Thế ông cứ chửi đi , tôi chỉ xuống xe để đi *** thôi :)) em fun tí nhé . Nhà cụ oai thật đấy :))

ththang

Xe lăn
Mời cụ 1 ly. Cụ xử lý mấy anh xe tuyến chạy ẩu được thì em nể cụ quá.

wavechien

Xe container
Nhất cụ rồi đấy.

Boing767

Xe điện
Cụ sử lý tình huống đáng lắm ...cứ ra đường là ẩu thì phải dạy thôi cụ nhỉ ?

Anh Nguyễn

Xe hơi
chắc cụ nom cũng ko lành thì lxe mới sợ thế, chứ nhìn mặt nhà cháu non toẹt, nhảy xuống khéo còn bị đánh cho hết đường lên xe đi tiếp ý chứ :(

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Bó tay, tôi nghĩ hoàn toàn có thể nhường đường được, không phải quá nguyên tắc như thế. Hơn nữa cái lý do bác cho là xxx sẽ bắt bác nếu đi làn trong, bên phải bác cũng biết là không thuyết phục.
Ức chế không cần thiết, hành động không hợp lý.

HVB

Xe tăng
tuyến bắc ninh và pháp vân toàn bị thế cụ ạ, xin vượt mà ko cho vượt, hoặc mình đã chạy tốc độ tối đa rồi mà cứ đòi vượt
em mà chạy tối đa, ai xin vượt em đá xi nhan trái, vài lần là kệ ông ấy.

có lần đi BN, có xe escape chạy trc, cứ 60 nó chạy mà phía trước chẳng có ai, em xin vượt mãi ko đc, đành nghiến răng vượt phải, lên trên, em phanh nhẹ lại, cứ 30 em chạy, nó chuyển làn phải em cũng chuyển ko cho lên (tất nhiên lúc ấy nhìn phía trc chẳng có ai, và phía sau cũng ko có xe nào nữa, buổi trưa mà). 1 lúc sau thì e cho lên ngang xe, hạ kính xuống thì hóa ra 2 ông thấy đường vắng nên tập lái xe cho nhau. Bó tay.

sh150i1980

Xe tăng
tuyến bắc ninh và pháp vân toàn bị thế cụ ạ, xin vượt mà ko cho vượt, hoặc mình đã chạy tốc độ tối đa rồi mà cứ đòi vượt
em mà chạy tối đa, ai xin vượt em đá xi nhan trái, vài lần là kệ ông ấy.

có lần đi BN, có xe escape chạy trc, cứ 60 nó chạy mà phía trước chẳng có ai, em xin vượt mãi ko đc, đành nghiến răng vượt phải, lên trên, em phanh nhẹ lại, cứ 30 em chạy, nó chuyển làn phải em cũng chuyển ko cho lên (tất nhiên lúc ấy nhìn phía trc chẳng có ai, và phía sau cũng ko có xe nào nữa, buổi trưa mà). 1 lúc sau thì e cho lên ngang xe, hạ kính xuống thì hóa ra 2 ông thấy đường vắng nên tập lái xe cho nhau. Bó tay.
Trường hợp cụ thì không đỡ được , vì ngày trước anh em nhà mình học lái xe cũng như vậy .

sh150i1980

Xe tăng
Bó tay, tôi nghĩ hoàn toàn có thể nhường đường được, không phải quá nguyên tắc như thế. Hơn nữa cái lý do bác cho là xxx sẽ bắt bác nếu đi làn trong, bên phải bác cũng biết là không thuyết phục.
Ức chế không cần thiết, hành động không hợp lý.
Thế sao cụ không bảo người ta rẽ phải đi . vì chỉ có một đoạn chờ hết phân làn em cũng nhường nó , thế bác bảo xxx là ko thuyết phục lúc đó đứng cãi nhau vỡi xxx ah . cụ nhớ là khi nào cảm thấy an toàn thì mới cho phương tiện khác vượt nhé . xxx nói thế cụ nói sao ? cụ đi vào đường mòn HCM xem sao. EM xử bọn chúng cũng vì an toàn cho mọi người nói chung và riêng cho OF nàh mình .

SonataHQ

Xe điện
Cụ nên cẩn thận gặp phải xe biển 12 nhiều hàng nóng lắm.

sh150i1980

Xe tăng
Cụ nên cẩn thận gặp phải xe biển 12 nhiều hàng nóng lắm.
EM cám ơn cụ ah . nhưng mà nhìn đội nàhh em thì bọn chúng cũng đã ngửi thấy mùi khét rồi ạ . Gì thì gì như thế nào thì mình đi phải văn hóa giao thông.