[Funland] Các cụ xác minh hộ cháu, có phải cháu mua phải máy iPhone lởm không ạ.

Namtroc

Xe điện
Thêm tí nữa là khi mua đồ có vấn đề thì tốt nhất là réo thẳng ông bán, trao đổi riêng trước đã. Như thế là tôn trọng nhau, có gì giải quyết cũng dễ hơn.
Khi làm vậy mà không như ý thì hẵng đưa lên mạng, mà đã đưa lên thì phải chuẩn bị sẵn các bằng chứng về việc mua bán, trao đổi... và nêu thẳng tên ng bán ra, tránh việc nghi ngờ linh tinh, đầy ông vào thả những lời khó nghe
Đâu có khó nghe đâu ơi ;)) có tật thì giật mình
Bóc phốt là việc chẳng đừng, với lại khi chưa rõ mọi việc thì cũng kg nên “chụp mũ” và phá nồi cơm của thương gia, như ở đây chủ tút chỉ đang phân vân nên đưa lên thôi. E dự là có phương án xử lý ổn thoả 2 bên rồi

phuongmit

Xe cút kít
Ngày xưa em đi mua vuốt cảm ứng delay 5s cơ ạ, được giải thích là mới khởi động lên ló thế :)) Nói chung người ta có nghề, có mồm, lại có mắt nhìn gà nữa nên mình đành lẳng lặng mà về thôi
Lời nói chẳng mất tiền mua, tội gì k hứa khi mình lừa nhau :))

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Cụ là khách quen của từ 2016 sao không qua mua ủng hộ cho em, mà lại mua máy ở đâu thế
1/ 3Utool vẫn có thể can thiệp, xanh đỏ
2/Áp suất là bài lùa gà, vì máy cũ hoặc các đời máy như Xs max 11 trở lên không có tool cheeck được áp suất, mút thổi chỉ dành cho JAV
3/ Iphone xạc tốt nhất với loại xạc theo máy, Xs là xạc 5W cụ chơi công suất lớn pin kém thì không lạ
4/ mua máy cũ, lướt phải chấp nhận thương đau. Đừng cụ náo bẩu là máy cũ mà tốt dược như mới tinh.
5/ Không hài long cụ nên trao đổi thẳng với bên bán, đã không tin đừng mua, đã mua phải tin ở người bán. Hỏi kiểu đẽo cày giữa đường này khó mà có ý kiến hợp lý.
Cá nhân em cho rằng cụ nên yêu cầu bên bán đổi tùy vào tình hình mà để cho đôi bên đừng quá thiệt thòi. Hoặc là cụ muốn bóc phôt thi đưa luôn nick len. Cụ đưa lên đây "1 mất 10 ngờ" càng làm cho cụ mất thêm niêm tin. Trừ khi cụ muốn tìm hiểu thêm về Táo thi em không ý kiến.
Đay chỉ là quan điểm cá nhân, chúc cụ giải quyết ổn thỏa
Em rất tin người bán cụ ạ. Em đi mua máy cũngg rất nhanh, không hỏi nhiều, em cũng chả biết check 1978 các thứ. Nhưng mua hộ, về người ta soi các kiểu mới ra vấn đề.
Em không nghĩ đây là bóc phốt mà là để em tìm hiểu. Còn nghe người bán giải thích thì bao giờ chả hay. Nào là pin 100 xuống 97 là bình thường, xs max cũng bị thế. Rồi thì 1978 là hết bảo hành thì về thế.
Em cũng rất muô s giải quyết vấn đề nhanh nhưng máy đang oẻ HP, mà tình hình dịch bệnh, người ta cungx ngại không lên HN. Chứ em cũng định trả máy, mất 1 củ rồi em bù tiền trả cho người mua hộ rồi. Cảm ơn cụ đã góp ý cho em nhé.

dattuyet_sghn

Xe điện
Em rất tin người bán cụ ạ. Em đi mua máy cũngg rất nhanh, không hỏi nhiều, em cũng chả biết check 1978 các thứ. Nhưng mua hộ, về người ta soi các kiểu mới ra vấn đề.
Em không nghĩ đây là bóc phốt mà là để em tìm hiểu. Còn nghe người bán giải thích thì bao giờ chả hay. Nào là pin 100 xuống 97 là bình thường, xs max cũng bị thế. Rồi thì 1978 là hết bảo hành thì về thế.
Em cũng rất muô s giải quyết vấn đề nhanh nhưng máy đang oẻ HP, mà tình hình dịch bệnh, người ta cungx ngại không lên HN. Chứ em cũng định trả máy, mất 1 củ rồi em bù tiền trả cho người mua hộ rồi. Cảm ơn cụ đã góp ý cho em nhé.
Mua hộ độ 2nd lại là đồ điện tử thì dại rồi.
Chả được cái gì, lại dễ mang tiếng.

phuongmit

Xe cút kít
Gửi cái đt từ HP lên HN chắc thời gian bằng 1 chuyến xe khách, nhanh nữa là xe limo, sáng gửi trưa nhận. Em chưa thấy khó khăn gì trong việc gửi lên cả nên tại sao k gửi để giải quyết luôn cụ nhỉ

Thế nên em bị nhờ mua hộ toàn chỉ thẳng ra shop mà mua, hoặc mua chính hãng mới chứ ko mua hành cũ, tốt thì lại bị nhờ tiếp, hỏng nó tế mình lên chửi cũng chết :D

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Gửi cái đt từ HP lên HN chắc thời gian bằng 1 chuyến xe khách, nhanh nữa là xe limo, sáng gửi trưa nhận. Em chưa thấy khó khăn gì trong việc gửi lên cả nên tại sao k gửi để giải quyết luôn cụ nhỉ
Người dùng là em gái. Nó cứ muốn cầm lên, chứ em bảo gửi xe rồi. Nó bảo lên lại thành cục giấy vụn. Hay cụ biết xe nào gửi đảm bảo, cho em thông tinvowis ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Dại nhất đi mua hộ, chả đc gì lại còn mang tiếng

Định Simba

Xe buýt
Giờ bản Mỹ lock còn nhiều hơn bản Nhật

phuongmit

Xe cút kít
Người dùng là em gái. Nó cứ muốn cầm lên, chứ em bảo gửi xe rồi. Nó bảo lên lại thành cục giấy vụn. Hay cụ biết xe nào gửi đảm bảo, cho em thông tinvowis ạ.
Em k biết xe nào vì có lần mua đồ dưới đó gửi và cho số liên lạc nhà xe rồi em ra lấy thôi. Nếu em đó lăn tăn thế thì chắc phải bắt xe lên rồi :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thường thì em chả hộ đâu. Nhưng người ta cứ cằn nhằn mãi. Người nhà không biết gì thì mới nhờ. Em thì tin người bán.
Thấy tin nhắn mà chán cho cảnh của cụ. Mà ai bán cho cụ thế

KMS

Xe container
Nếu đã mua của thương gia uy tín, cụ trao đổi thẳng thắn. máy mới mua có thể đổi con khác nếu máy ngon, cùng lắm chấp nhận thêm tí phụ. còn không đổi thì cũng cần xem lại.

paul_scholes

Xe tải
Các cụ chọn đối tượng mà mua hộ thôi. Em toàn mua hộ gia đình, bạn bè thân không có điều kiện mua máy mới. Và cách thức mua hộ cũng đơn giản, mình giới thiệu chỗ bán nghĩ là uy tín, có điều kiện thì đi cùng chọn hộ cho bớt tí rủi ro. Coi như họ mua tại cửa hàng, theo bảo hành cửa hàng. Tất cả đều thoải mái, họ đỡ dc mớ tiền, còn mình cũng coi như làm được việc có tí ý nghĩa. Và mua hộ theo em thì không nên mua lại của người khác

hxduong

Xe lăn
Cụ cứ bảo người nhà gói bọc cẩn thận, ra VP Hải Âu gửi, trên này cụ ra VP chỗ Trần Nhật Duật nhận lúc nào cũng đc. Lâu thì 4 tiếng là đến nơi.