[Funland] Các cụ vất vả bao nhiêu năm để có được ngày hôm nay?

gacan

Xe tăng
Có kiếm đc thật nhưng k nhiều. Các cháu 9x có thể kiếm ra con số mà nhiều cụ nghe giật mình, vài trăm củ/ tháng. Đa phần là đến từ các cháu mạnh về mảng công nghệ thông tin, món này các boy teen hoàn toàn có thể làm đc. Các e PG 9x k cần cặp đại gia mà đi khách đều thì 1 ngày kiếm 10 củ cũng ngon ơ.

raumongtoi

Xe buýt
Có kiếm đc thật nhưng k nhiều. Các cháu 9x có thể kiếm ra con số mà nhiều cụ nghe giật mình, vài trăm củ/ tháng. Đa phần là đến từ các cháu mạnh về mảng công nghệ thông tin, món này các boy teen hoàn toàn có thể làm đc. Các e PG 9x k cần cặp đại gia mà đi khách đều thì 1 ngày kiếm 10 củ cũng ngon ơ.
Kiếm nhìu nhưng ko giữ đc nhiều đâu cụ toàn để tiền phông bạt hết resort 5* sang chảnh quần áo giỏ xách đt hiệu rồi ăn nhà hàng vay bank đổi xe xịn rồi du lịch nước ngoài hỏi ra toàn đứa thì đang đi ở thuê cc, đứa thì sở hữu cc. Chứ có vài căn nhà mặt tiền như các cụ cho thuê coi bộ khó à nha

villamers650

Xe tải
Kiếm nhìu nhưng ko giữ đc nhiều đâu cụ toàn để tiền phông bạt hết resort 5* sang chảnh quần áo giỏ xách đt hiệu rồi ăn nhà hàng vay bank đổi xe xịn rồi du lịch nước ngoài hỏi ra toàn đứa thì đang đi ở thuê cc, đứa thì sở hữu cc. Chứ có vài căn nhà mặt tiền như các cụ cho thuê coi bộ khó à nha
Giờ em mới hiểu từ phông bạt.:)))

pisces_hn

Xe container
Tầm 1tr đô mới dc tạm coi là giàu thôi cụ. Đám 9x cụ biết thì e ko biết chứ đám e biết thì chả ăn thua mấy đâu. Bán hàng ol cũng ko phải là ngon đâu ạ, vợ e cũng ở nhà rảnh rỗi đi bán ol đây, tiền lãi ko đủ bù tiền lỗ =))
em cũng bươn chải 10 năm rồi. Cứ đà này thì đến 4 xịch may ra mới đạt mốc ấy.

Sad Autumn

Xe tải
Em thấy các cháu 9x giờ giỏi quá
Thời buổi 4.0 thấy nhiều cháu nhà to, xe đẹp... chỉ trong 6 tháng- 1 năm ( có nhiều cháu tâm sự là bán hàng online)
Các cụ có biết ai như thế không.
Chủ đề chính: Các cụ vất vả bao nhiêu năm để có được ngày hôm nay?
Các đặt câu hỏi của cụ thật tệ.
Không thoát nghĩa.

Trả lời đúng câu hỏi là rất khó và chắc chắn sẽ là thứ cụ không định hỏi.

.Đại Bàng Chúa.

[Tịch thu bằng lái]
em thấy các bạn trẻ làm youtube với bán hàng online kiếm toàn vài trăm củ với cả tỏi mỗi tháng,kinh khủng quá các cụ ạ
Số rất ít thôi cụ ơi, vốn có mỗi cái máy tính mấy củ rồi ngồi điều hòa 1 chỗ mà đòi mấy trăm củ 1 tháng. Cả nước VN này không quá 10 người làm được điều đó nếu làm Youtube cho người Việt xem.

Có mấy kênh lớn như NTN, Thơ Nguyễn, Bà Tân, trước có Khá Bảng vài triệu SUB mới gặm nổi 300 củ/tháng.

anhquankt90

Xe tải
Con đường đi đến thành công nhanh nhất là rẽ qua nguyên hồng cụ nhé.:D

Giomua1002

Xe máy
Các cụ đừng gato với các cháu thế, có thể các cụ bán hàng online ko đủ ăn nhưng em quen mấy bạn 9x kể cả 8x bán hàng online kiếm 5-10 tỉ/ năm. Huhu em nhìn mà cũng gato.
Những đứa kiếm tiền tử tế chúng nó ko phông bạt nhiều đâu, im hơi lặng tiếng lắm.

selfer

Xe buýt
Các cụ đừng gato với các cháu thế, có thể các cụ bán hàng online ko đủ ăn nhưng em quen mấy bạn 9x kể cả 8x bán hàng online kiếm 5-10 tỉ/ năm. Huhu em nhìn mà cũng gato.
Những đứa kiếm tiền tử tế chúng nó ko phông bạt nhiều đâu, im hơi lặng tiếng lắm.
Chuẩn cụ.

Chỉ mấy thằng kiếm ít mới phông bạt thôi, tụi kiếm nhiều nó muốn ẩn mình càng kín càng tốt, chả đứa nào ngu đi mời tụi thuế tới xin xỏ đâu :)

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Em mất một đêm! (Mơ con đề=> xong tất tay=> xong trắng tay)

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
em sau mỗi 1 mùa bóng là cơ bản được như ngày nay.

Ngô Mạnh 89

Xe hơi
Mỗi thời hào kiệt đều xuất hiện các cụ à.
Thời nay Tiếp thị Online ra đời, giới trẻ nhanh chóng tiếp cận và nắm bắt xu thế. Các cụ dưới 8x nhiều khi bào thủ việc Tiếp cận KH Online, vẫn bán hàng chủ yếu bằng phương pháp truyền thống( Vì đấy là thế mạnh). Ngoài ra, việc trốn thuế và kinh doanh không cần mặt bằng đẹp cũng dễ hơn( Rào cản kinh doanh bớt đi). Nhưng vài tháng nữa, chính phủ thu thuế, quản lý nguồn hàng chặt hơn nên em nghĩ giới trẻ 9x khó mà giàu nhờ Online.
Với cả giờ quảng cáo Online vừa tốn, lại vừa bị bóp. Nhục lắm cc à.

villamers650

Xe tải
Mỗi thời hào kiệt đều xuất hiện các cụ à.
Thời nay Tiếp thị Online ra đời, giới trẻ nhanh chóng tiếp cận và nắm bắt xu thế. Các cụ dưới 8x nhiều khi bào thủ việc Tiếp cận KH Online, vẫn bán hàng chủ yếu bằng phương pháp truyền thống( Vì đấy là thế mạnh). Ngoài ra, việc trốn thuế và kinh doanh không cần mặt bằng đẹp cũng dễ hơn( Rào cản kinh doanh bớt đi). Nhưng vài tháng nữa, chính phủ thu thuế, quản lý nguồn hàng chặt hơn nên em nghĩ giới trẻ 9x khó mà giàu nhờ Online.
Với cả giờ quảng cáo Online vừa tốn, lại vừa bị bóp. Nhục lắm cc à.
Cụ nói đúng

Vodka Putinka

Xe tải
Em cần 37 năm, sống bao nhiêu năm thì là tưng ấy thôi :D