[Funland] Các cụ vào xem ag ... vui đáo để..

Violong

Xe tăng
Em vào hóng chuyện đạo lý. :)

step321

Xe tăng
em mà là xxx thì em cử 1 thằng đi theo, xem các ông bà dắt bộ được bao lâu
Sáng nay em dắt bộ được cả đoạn đấy. Dắt thì dắt đã sao. Còn hơn phi vào chỗ kia cũng đi chậm như dắt, chen chúc, khói bụi. Đoạn đường 2,7km, có 40 tòa chung cư (só lieu năm 2017), và đang có 15 toà đang xây, dự kiến có 40.000 dân về ở. Thế thì đi kiểu gì???? Đáng nhẽ chiều từ HN vào HĐ giờ buổi sang vắng vẻ, phải cho xe máy đi ngược chiều 1 làn, để cho giảm áp lực cho 3 làn còn lại. Chứ các cụ mà ra đấy xem xe máy chiều thuận đường cũng đi lên vỉa hè cả, làm gì có chỗ mà đi. Quy hoạch như hạch, mà bắt dân phải khổ theo cái quy hoạch đó, ko có sự linh hoạt trong điềều hành, đấy là cái ngu của ld và các quan đấy ạ. Chung quy lại, quy hoạch hay luật lệ cũng phải đặt lợi ích của dân lên hàng đầu, ko thể cứng nhắc đc.

jazzzzz

Xe lăn
Thay vì chửi bới than khóc và chờ đợi những thứ cao siêu thì hãy tự tìm cách vượt qua thôi.
Cụ đã bao giờ ngày nào cũng 6g ra khỏi nhà bắt xe đi 30km rồi chiều lại về chưa (muộn một chút là vừa đi vừa chạy). 7 năm trời như một cái máy, ngủ và học trên xe để sau này vợ con mình đỡ khổ.
Đám nhóc nhà em cũng vậy, chúng phải biết chấp nhận hoàn cảnh và vươn lên thôi.

step321

Xe tăng
Thay vì chửi bới than khóc và chờ đợi những thứ cao siêu thì hãy tự tìm cách vượt qua thôi.
Cụ đã bao giờ ngày nào cũng 6g ra khỏi nhà bắt xe đi 30km rồi chiều lại về chưa (muộn một chút là vừa đi vừa chạy). 7 năm trời như một cái máy, ngủ và học trên xe để sau này vợ con mình đỡ khổ.
Đám nhóc nhà em cũng vậy, chúng phải biết chấp nhận hoàn cảnh và vươn lên thôi.
Em có than khóc đâu, em chấp nhận dắt bộ để vượt qua hoàn cảnh đấy chứ. Mà em có đi đúng chiều thì em cũng vẫn phải đi lên vỉa hè thôi. Nh có nhiều cụ ko hieu hoàn cảnh, nhảy vào chê bai ngời khác. Các cụ ý chưa bao giờ vượt đèn đỏ, chưa bao giờ đi lên vỉa hè, chưa bao giờ lái xe oto đi lấn sát vỉa hè, ko cho xe máy lên (mặc dù cũng chả vượt đợợc, vì vướng xe oto phía trước) thì mới đủ tư cách chê bọn em.

Mr.KuTeu

Xe tải
Dắt qua lại nhẩy lên vi vu tiếp.

jazzzzz

Xe lăn
Em có than khóc đâu, em chấp nhận dắt bộ để vượt qua hoàn cảnh đấy chứ. Mà em có đi đúng chiều thì em cũng vẫn phải đi lên vỉa hè thôi. Nh có nhiều cụ ko hieu hoàn cảnh, nhảy vào chê bai ngời khác. Các cụ ý chưa bao giờ vượt đèn đỏ, chưa bao giờ đi lên vỉa hè, chưa bao giờ lái xe oto đi lấn sát vỉa hè, ko cho xe máy lên (mặc dù cũng chả vượt đợợc, vì vướng xe oto phía trước) thì mới đủ tư cách chê bọn em.
Em cũng chỉ chia sẻ quan điểm sống cá nhân thôi, không có ý chê bai hay phê phán ai. Vì mỗi người tự chọn cho mình phong cách riêng.
Cách của em là cố gắng để sống tốt, không vì hoàn cảnh mà biến mình thành người cơ hội/ bon chen.
Đời mình khổ/ bon chen chút cũng không sao nhưng đời con mà cũng như bố thì sẽ mệt lắm đấy.
Cụ có tin rằng cuộc sống ngày càng khắc nghiệt nhưng càng tốt hơn không.
Và tụi nhóc cần phải biết cách vươn lên khẳng định mình.
Một câu chuyện ngoài lề: tháng rồi bên em tuyển đc 3 nhân sự trẻ, điều đáng buồn là 3 bạn ấy có 2 người Phillipine và 1 người ở HCM, dù tiêu chí đưa ra là ưu tiên ứng người Việt (người Việt 7 điểm người ngoài 10 sẽ vẫn chọn người Việt). Ứng viên nhiều nhưng trong cuộc cạnh tranh này dân ta yếu thế.
Ngay sau khi chốt ứng viên 2 bạn người Phi chỉ mất 3 ngày để chuẩn bị mọi thứ (kể cả thuê nhà) để sang nhận việc, đây là lần đầu các bạn ấy đến VN và họ chỉ mất 1 tuần để thích nghi.

MINHKD

Xe điện
Đường Nguyễn Trãi đoạn chợ Phùng Khoang cũng giống hệt thế. Có mỗi 2 đường ra Hà Nội thôi, người thì đông.

lacettiGG

Xe điện
Ko biết mà vi phạm thì vẫn còn có cái mà sửa. Biết mà vi phạm thì còn gì mà nói nữa hả cụ?

xeghe22

Xe tải
Có phải "thành quả của BRT" không các bác

xebetong

Xe container
Nhà em mà thế thì con em nó ở trường chơi 1 mình từ 6h40 đến 7h30. Thôi e chấp nhận làm ng vô ý thức vậy, nhường cụ tử tế. Uớc j các ld ở trên cũng đc tử tế, ý thức như cụ thì chúng e đỡ khổ.
Có nhiều cháu ở trường từ lúc 7h đấy

LuckyCar

Xe container
Không biết chỗ này là chỗ nào. 1 vài người dắt thì khả năng nghiêng về phê phán cá nhân, nhưng cả đoàn dắt đông vui thế này thì khả năng là lỗi quy hoạch ngu rồi.

xetrolley

Xe tải
xxx làm huấn luyện viên thể dục

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em dắt bộ được cả đoạn đấy. Dắt thì dắt đã sao. Còn hơn phi vào chỗ kia cũng đi chậm như dắt, chen chúc, khói bụi. Đoạn đường 2,7km, có 40 tòa chung cư (só lieu năm 2017), và đang có 15 toà đang xây, dự kiến có 40.000 dân về ở. Thế thì đi kiểu gì???? Đáng nhẽ chiều từ HN vào HĐ giờ buổi sang vắng vẻ, phải cho xe máy đi ngược chiều 1 làn, để cho giảm áp lực cho 3 làn còn lại. Chứ các cụ mà ra đấy xem xe máy chiều thuận đường cũng đi lên vỉa hè cả, làm gì có chỗ mà đi. Quy hoạch như hạch, mà bắt dân phải khổ theo cái quy hoạch đó, ko có sự linh hoạt trong điềều hành, đấy là cái ngu của ld và các quan đấy ạ. Chung quy lại, quy hoạch hay luật lệ cũng phải đặt lợi ích của dân lên hàng đầu, ko thể cứng nhắc đc.
cụ chửi vậy đầy tớ lại dỗi ko thèm làm nữa thì lấy ai ra làm lão đạnh đây?

nhanh33

Xe buýt
em mà là xxx thì em cử 1 thằng đi theo, xem các ông bà dắt bộ được bao lâu
Chỉ dắt đến ngõ rẽ là lại lên xe đi bình thường mà, cái ngõ đó bên trái đường nên dân mình hay đi ngược chiều vào ngõ đó, chiều thì tắc vlc