Các cụ vào tư vấn giúp e vụ âm thanh

dotuananhs

Xe đạp
Xe đã lắp thêm 1 đôi Infinity sau. Nhưng nghe chẳng ổn tý nào các cụ có cao kiến gì khôbg thông não e phát.
Đang tính lắp sub gầm hoặc lắp bộ 6 loa.
Mà e chỉ nghe qua Aux hoặc bluetool thôi ah.
Mà sao khi bắt qua BL chất lượng âm nghe như nghẹt mũi aya.em xin cảm ơn

echnikj

Xe container
Xe đã lắp thêm 1 đôi Infinity sau. Nhưng nghe chẳng ổn tý nào các cụ có cao kiến gì khôbg thông não e phát.

Lên DVD cụ ạ, đừng chần chừ nữa, thế mới hay đc, lắp thêm loa sau thì chưa cảm nhận khác nhiều đâu.
Vì DVD nó mới xử lý âm thanh hoàn hảo, tạo ra sự tiện nghi thoải mái.

chinhbillgates

Xe tải
Trước e cũng có ý định như bác. e vác cái ipad nối vào aux hoặc blutooth. Nhưng đều thất bại về âm thanh nghe ko hay. Cuối cùng quyết định nâng cấp thêm e đầu android và 1 loa Sub gầm ghế. Nghe đảm bảo cảm nhận được sự khác biệt bác ạ

bong07

Xe container

cụ còn đôi loa cũ ko?

sonchuavua

Xe buýt
Cụ làm cục sub vào là nghe khác hẳn luôn.

Dương Anh Khoa

Xe đạp
Cụ thích loại nào e cũng chiều cụ. Toàn loa bãi thôi ạ

thaison2008

Xe container
:D

Bẩm cụ, cụ muốn nhẩy hố nhanh hay nhẩy từ từ ạ để cháu tư vấn cụ.:D:D
Âm thanh trên xe hơi nó là phạm trù khác với âm thanh trong không gian tĩnh như phòng thiết kế riêng cụ ạ.Bản thân xe có nhiều tạp âm khi di chuyển, cộng hưởng giữa các rung động trên vỏ xe, động cơ, thân xe... cũng gây ra việc triệt tiêu nhiễu âm trên hệ thống âm thanh, làm giảm chất lượng đi rất nhiều.... Với kiến thức cop nhặt mang tính hệ thống cháu xin phép được chém để tư vấn sơ sơ cho cụ nghe trong tầm tiền nhé :)):)):
Vậy để nghe nhạc trên xe ở mức chấp nhận được, để cho các ẻm lên xe không muốn xuống thì cần sơ bộ các vấn đề như sau :D:
1; Nguồn phát.
-Nguồn phát đóng vai trò rất quan trọng trong việc cho chất âm hay ngay từ đầu, vậy với các đại gia xe đăt tiền họ độ âm thanh thì đây là vấn đề đầu tiên, các chuyên gia độ xe sẽ ngay lập tức tư vấn thay đầu phát theo xe bằng các đầu phát cao cấp như JVC , pioneer với các mã như JVC 712BT, Pioneer X8850DVD...Trong đó Pioneer được lựa chọn nhiều hơn với mức đầu tư khoảng 12 củ như mới, còn đã qua sử dụng 8-9 củ tùy chất lượng. Vậy với xe cỏ như anh em ta thì giải pháp đc đưa ra với kinh nghiệm cháu đã nhẩy qua vài hố vôi như sau:
+Đừng ham hố mấy con màn hình DVD tầu mà phí tiền nếu cụ thực sư yêu âm thanh, cho nên cụ chỉ cần thay đầu theo xe bằng các đầu CD đc thay ra trên các dòng xe cao cấp chơi được nhạc Lossless như Kenwood 5000BT, pioneer, JVC........Các mã này cho âm thanh rất tuyệt vời, Blutooth hoạt động tốt, đặc biết có cổng USB rất tiện để các cụ load nhạc 500kb trên chiasenhac.vn về nghe, Đặc biệt giá mua lại như giá lợn chết, nếu quen có thể tặng nhau được.:)) Giá trung bình khoảng 800k- 1200k cho một em CD đầy đủ chức nawg nghe gọi rảnh tay, AUX ,USB ....

Demo xe đầu tiên cháu ngày xưa đã lắp đây ạ, loại cháu lắp là Pioneer dành riêng cho Toy trên các đời Vios nên cháu phải khoét dưỡng mới vừa được. Nếu các cụ sử dụng Kenwood 5000BT thì vừa zin luôn ko cần khoét.

2; Hệ thống loa phát.
Phần này tương đối phức tạp, đòi hỏi người chơi phải kiên trì, nhẫn nại và đặc biệt bỏ nhiều công sức hơn nếu không muốn nhẩy hố vôi quá nhanh.:-bd
Còn tiếp...............
Mời các cụ nghe thử một đoạn nhạc để cháu chém tiếp!

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Phần loa thông thường chia ra làm 3 loại theo dải tần cần phát , để nghe một bài hát hay với những người nghe đòi hỏi cao thì loa cần thể hiện tốt hết các dải, nếu đạt cấp độ thượng thừa thì người chơi âm thanh có thể nghe thấy nhạc công ghi ta đứng bên nào, sáo bên nào, đàn tranh bên nào, đàn bầu bên nào, bộ gõ đứng ở đâu...và có thể nghe trong cả bài hát có bao nhiêu loại nhạc cụ. đến mức họ còn cảm nhận được ca sĩ đang đứng trước mặt mình hát và cảm giác bắn cả nước bọt vào mặt mình nữa đấy ạ:D

bong07

Xe container
loa đài là E chịu

Phúc Lâm

Xe buýt
Em hóng thôi ạ. Chứ món âm thanh này phải đam mê và có chút khiếu mới chơi đc ạ

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
nếu là em em chọn CD kết hợp DAC rời, nếu ko ngại chế nguồn cho DAC

Kts Già

Xe buýt

Nếu cụ nghe để đẳng cấp thì cần nhiều time để nghe cụ thaison2008 chỉ cho. Còn e thì cũng thích nghe nhạc nhưng ko muốn đâu từ nhiều. Theo e thì cụ vẫn đầu CD theo xe. Cụ độ thêm cho e đôi loa trecble riêng và thêm quả sub gầm ngon tí + với 4 quả xe cụ đã có là nghe tách bạch trec và bass và tiếng. Là nghe tương đối rồi.

thaison2008

Xe container
Nếu cụ nghe để đẳng cấp thì cần nhiều time để nghe cụ thaison2008 chỉ cho. Còn e thì cũng thích nghe nhạc nhưng ko muốn đâu từ nhiều. Theo e thì cụ vẫn đầu CD theo xe. Cụ độ thêm cho e đôi loa trecble riêng và thêm quả sub gầm ngon tí + với 4 quả xe cụ đã có là nghe tách bạch trec và bass và tiếng. Là nghe tương đối rồi.
Dạ ko cụ, cháu đnag tư vấn rẻ nhất chất lượng nhất cho cụ ấy đấy ạ! Hjhj để cháu tiếp!

thaison2008

Xe container
Như đã nói ở trên phần loa chúng ta biết một bài hát đủ các dải gồm Tresss Mid và Bass!
+ Loa tep:
Có nhiệm vụ thể hiện các âm thanh ở dải cao, càng cao càng chi tiết càng hay, dải này gôm âm thanh các loại nhạc cụ kim loại như tiếng kẹt kẹt trong các bài nhạc vàng hay có, hoặc tiếng gõ beng beng rồi tiếng leng keng. nói đơn giản trong một bản nhạc thường Bass dồn dập Mid hài hoà còn tép thường dùng để chốt nên các cụ thấy khi ngắt điệp khúc họ hay dùng nhạc cụ kim loại để thể hiện đoạn này!

thaison2008

Xe container
+ Loa Mid
Có nhiệm vụ thể hiện giọng ca sĩ là chính, giọng ca có ngọt hay không đều do loa này thể hiện, Quang Lên mà hò đoạn hò Huế thì phải nói nếu hệ loa Mid ngon nghe cảm giác bùi ngùi ngay nếu là người yêu nhạc vàng!