Các cụ vào giúp em đòi lại công bằng với

donnguyen

Xe hơi
Tình hình nói chung là hôm qua có chuyện đi vũng tàu đúng 8h10 phút 22.9.2012 em lái xe trên quốc lộ 51 gần trường lê quý đôn (đi đúng phần đường) thì nghe tiếng còi hụ mở đường mà không thấy xe moto dẫn đường... lúc này em cũng làm đúng luật là lái xe qua len bên cạnh để nhường đường cho đoàn xe ưu tiên lúc này từ phía sau một chiếc jeap vượt lên và 1 nhân viên an ninh ( mặc áo xanh ) nhoài người dùng gậy đập thẳng vào kiếng chiếu hậu bên tay lái @@
Em bức xúc quá vì em đã làm đúng luật ..... nay lên bài này nhờ anh em có hiểu biết hoặc có số điện thoại của đơn vị có thẩm quyền về vụ việc như trên thì share giúp em đòi lại công bằng với

Chỉnh sửa cuối:

Laoba

Xe điện
Chắc khó lắm cụ ạ, vì cụ ko có ảnh hay video chứng minh là chúng nó đập cụ.

thuysinh.tl

Xe container
Khi nghe tiếng còi hụ từ xa thì cụ nên chủ động bật xi nhan rồi chuyển làn trước đi ợ. Nhiều người cứ để sát *** nên vẫn bị vụt như thường.

donnguyen

Xe hơi
em muốn số điện thoại của đơn vị có thẩm quyền ....... !!

donnguyen

Xe hơi
Khi nghe tiếng còi hụ từ xa thì cụ nên chủ động bật xi nhan rồi chuyển làn trước đi ợ. Nhiều người cứ để sát *** nên vẫn bị vụt như thường.
xin thưa khi nghe em đã tấp vào len kế bên liền rồi ah... hơn nữa cũng không thấy moto mở đường đâu..đã tấp qua mà 1 chiếc jeap còn lao lên ,và 1 nhân viên an ninh dùng gậy thúc thẳng vào kiếng

thuysinh.tl

Xe container
Thế thì kể hơi lạ ợ. Đám xxx mở đường cũng chẳng thừa hơi vụt cụ nếu cụ không cản đường họ. Nhà cháu không nắm rõ tình hình cụ thể nên cũng chẳng biết nên tư vấn thế nào. Tuy nhiên, trường hợp không nhường đường cho xe ưu tiên bất kể có xe dẫn đường hay không thì nếu kiện cụ chỉ có thiệt. Cụ không có chứng cứ trong khi xxx có thể phạt cụ vì tội cản trở đoàn xe ưu tiên. Trong trường hợp này có xe Jeep chạy kèm thì e là tỷ lệ thắng của cụ là 0.001%
xin thưa khi nghe em đã tấp vào len kế bên liền rồi ah... hơn nữa cũng không thấy moto mở đường đâu..đã tấp qua mà 1 chiếc jeap còn lao lên ,và 1 nhân viên an ninh dùng gậy thúc thẳng vào kiếng

HaJolie

Xe buýt
Thôi cụ ợ, gọi bảo hiểm nó làm cho lành. Cụ lấy số điện thoại em dự cũng không giải quyết gì đâu.
Không phải lúc nào xe dẫn đường cũng là mô tô đâu cụ ợ

donnguyen

Xe hơi
Thế thì kể hơi lạ ợ. Đám xxx mở đường cũng chẳng thừa hơi vụt cụ nếu cụ không cản đường họ. Nhà cháu không nắm rõ tình hình cụ thể nên cũng chẳng biết nên tư vấn thế nào. Tuy nhiên, trường hợp không nhường đường cho xe ưu tiên bất kể có xe dẫn đường hay không thì nếu kiện cụ chỉ có thiệt. Cụ không có chứng cứ trong khi xxx có thể phạt cụ vì tội cản trở đoàn xe ưu tiên. Trong trường hợp này có xe Jeep chạy kèm thì e là tỷ lệ thắng của cụ là 0.001%
em đã nhường bằng cách qua lan kế bên, hơn nữa em nhớ luật cũng không cho phép đập phá tài sản của công dân như vậy ...... nếu phạt đúng thì em chấp nhận....

DriveBravo

Xe buýt
Quan trọng là bác nghe thấy khi nào, vì thông thường xe dẫn chạy nhanh nên cần dẹp vào trước khi đoàn đến 2-300m nếu đang là đường quốc lộ.

p/s: em cũng thi thoảng chạy dẫn bằng Moto, đường đẹp có khi quất 100km/h ấy chứ

donnguyen

Xe hơi
em nghe thấy là tấp vào lề liền

calibrationwater

Xe điện
Nếu đúng như cụ nói thì đúng là "chó cậy chủ" mà ở xứ ta việc này kg hiếm ! Hạ hỏa thôi cụ ợ ! mình kg có bằng chứng, mà có bằng chứng cũng mất gấp chục lần cái gưong + vô số bặc dọc mà chưa chắc đi đến đâu !

Phong Snake

Xe hơi
Nghe chuyện mà bực mình cho cụ, nói ra thì bảo là chống đối mờ ko chống ko được cụ ạ. Chia buồn với cụ khoản bức xúc

Tit_mu_tap

Xe tăng
bác chưa nghe câu được vạ thì má đã sưng à, bác định làm con kiến đi kiện củ gì. Em nghĩ bác cứ coi như số đen, ra đường gặp con chó cắn trộm cho tư tưởng nó thoái mái.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
em đã nhường bằng cách qua lan kế bên, hơn nữa em nhớ luật cũng không cho phép đập phá tài sản của công dân như vậy ...... nếu phạt đúng thì em chấp nhận....
Vấn đề là không rõ cụ có thực sự cản trở hay không, chứ nếu như mà cụ có cản trở (nếu thôi nhé) thì đập thoải mái, bắn chết cụ cũng được, em cam đoan

Quân Đuôi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý " Sao đầy tớ ló ra đường mà cứ bù lu bù loa lên thế nhỉ ? Lại còn bật cả ông chủ thế này nữa thì đến chịu ? "

hnamwagonr

Xe hơi
Chắc cụ đi thế nào thì người ta mới vụt , chứ bình thường thì ai làm vậy . Công nhận xxx SG dẫn đường máu thất đấy . ngoài này em chứng kiến mấy lần chỉ thấy dọa thôi !