[Funland] Các cụ vẫn còn mua hàng trên Facebook sao?

thongnv

Xe điện
Em cứ thấy ai bán hàng trên facebook là bỏ follow
mua hàng trên FB em thấy lừa đảo nhiều, hàng hóa không có gì đảm bảo, toàn kêu auth các kiểu nhưng kỳ thực là hàng tàu, hàng giả,...
em cứ shopee, taobao mà múc, cho đổi trả 15 ngày không cần lý do, ai bán hàng lởm thì bị trả lại hàng ngay
taobao cho Việt Nam mua ngon lành rồi, hàng còn rẻ hơn shopee, và miễn phí ship, mỗi tội app bằng tiếng tàu, khó dùng, phải dùng Google translate dịch ảnh chụp màn hình, làm mấy lần cũng quen, Hàng trên taobao đặc biệt đa dạng và rẻ, cũng cho đổi trả 7 ngày miễn phí

baves3

Xe đạp
Website
baoves3.com
Cái này tuỳ theo thói quen mua hàng của từng người. Em thường thì có hành vi thế này:
- Ăn uống, vui chơi: xem quảng cáo Fb => check qua một số review (google map) => chốt
- Đồ thời trang: tìm kiếm hoặc xem quảng cáo fb => tới xem trực tiếp = ok thì tiếp tục mua hàng online
- Đồ điện tử, công nghệ: tìm kiếm hoặc xem review facebook, tiktok, youtube => mua hàng trên shopee vì giá tốt, chính sách trả hàng hoàn tiền ok

Rất lâu rồi em không mua hàng trực tiếp qua kênh Fb, mà chỉ mua lại của những shop quen, đã từng mua. Hàng hoá đa số là mua trên shopee

Opel Astra

Xe điện
Em cứ thấy ai bán hàng trên facebook là bỏ follow
mua hàng trên FB em thấy lừa đảo nhiều, hàng hóa không có gì đảm bảo, toàn kêu auth các kiểu nhưng kỳ thực là hàng tàu, hàng giả,...
em cứ shopee, taobao mà múc, cho đổi trả 15 ngày không cần lý do, ai bán hàng lởm thì bị trả lại hàng ngay
taobao cho Việt Nam mua ngon lành rồi, hàng còn rẻ hơn shopee, và miễn phí ship, mỗi tội app bằng tiếng tàu, khó dùng, phải dùng Google translate dịch ảnh chụp màn hình, làm mấy lần cũng quen, Hàng trên taobao đặc biệt đa dạng và rẻ, cũng cho đổi trả 7 ngày miễn phí
Mua qua Taobao và qua Shopee, có khác nhau lắm không bác?
Về Đơn giá?
Về thời gian giao hàng?
Về thanh toán (COD hay thẻ credit hay ....)??

Cảm ơn bác nhiều.

Hự.

Xe điện
Bán trên fb gian thương nhiều quá. Cứ leo lẻo phát hiện hàng nhái 1 đến gấp 10. Nhưng có phải ai cũng phân biệt được đâu. Chưa kể có phát hiện cũng ko mồm 5 miệng 10 cãi nhau được với bọn nó để mà ăn được cái đền 10 kia. Thành ra người bán nghiêm túc bị vạ lây và ko cạnh tranh nổi về giá với gian thương. Thế là đã ít người bán nghiêm túc lại càng ngày càng ít đi thôi.

thongnv

Xe điện
Mua qua Taobao và qua Shopee, có khác nhau lắm không bác?
Về Đơn giá?
Về thời gian giao hàng?
Về thanh toán (COD hay thẻ credit hay ....)??

Cảm ơn bác nhiều.
Taobao thì phải thanh toán qua apple pay hoặc thẻ
thời gian giao hàng mất khoảng 7 ngày, đơn hàng giá trị khoảng 15k mà nó cũng freeship
giá rẻ hơn cả shopee và hàng hóa chất lượng tốt

thongnv

Xe điện
Bán trên fb gian thương nhiều quá. Cứ leo lẻo phát hiện hàng nhái 1 đến gấp 10. Nhưng có phải ai cũng phân biệt được đâu. Chưa kể có phát hiện cũng ko mồm 5 miệng 10 cãi nhau được với bọn nó để mà ăn được cái đền 10 kia. Thành ra người bán nghiêm túc bị vạ lây và ko cạnh tranh nổi về giá với gian thương. Thế là đã ít người bán nghiêm túc lại càng ngày càng ít đi thôi.
đúng cụ ơi, gian thương và hàng fake chủ yếu bán trên fb vì còn đất diễn, chứ bán qua shopee là toang
hàng cứ mõm bảo là auth nhưng fake, tàu cả, mua giá 1 nhưng bán giá 10

nguyentoan.uct

Xe điện
Cái này tuỳ theo thói quen mua hàng của từng người. Em thường thì có hành vi thế này:
- Ăn uống, vui chơi: xem quảng cáo Fb => check qua một số review (google map) => chốt
- Đồ thời trang: tìm kiếm hoặc xem quảng cáo fb => tới xem trực tiếp = ok thì tiếp tục mua hàng online
- Đồ điện tử, công nghệ: tìm kiếm hoặc xem review facebook, tiktok, youtube => mua hàng trên shopee vì giá tốt, chính sách trả hàng hoàn tiền ok

Rất lâu rồi em không mua hàng trực tiếp qua kênh Fb, mà chỉ mua lại của những shop quen, đã từng mua. Hàng hoá đa số là mua trên shopee
bây giờ biết cách mua hàng cũng tiết kiệm được khối cụ nhỉ, xem quảng cáo Fb thì giá lúc nào cũng cao hơn nhiều so với Shopee, Tiktok, nhưng mà ở bên Fb nó quảng cáo tốt nên mình biết nhiều thông tin để sang bên shopee để xem.

milevsko

Xe tăng
Em vừa cài Temu theo gợi ý của Facebook, thấy nhiều quả km đến 90% mà không biết đặt thế nào. Chắc phải chờ một time nữa xem sao.

logiha

Xe đạp
Em chỉ mua shopee ở những gian hàng được đánh giá cao và sản phẩm đã bán được số lượng nhiều. Ít nhất có vấn đề gì shopee còn hỗ trợ hoàn tiền đổi trả cho kình. Không bao giờ em mua linh tinh từ fb.

Roseday

Xe tải
mua bán trên sọp pi cũng đầy hàng giả hàng nhái các cụ ơi. Bây giờ bên sọp pi tăng phí + để gắn "mall" vô tội vạ nên cũng ko biết đâu mà lần.

Tính về Cp bán hàng thì hiện fb vẫn là rẻ nhất, nhưng bị bóp tương tác kinh khủng.

Hự.

Xe điện
đúng cụ ơi, gian thương và hàng fake chủ yếu bán trên fb vì còn đất diễn, chứ bán qua shopee là toang
hàng cứ mõm bảo là auth nhưng fake, tàu cả, mua giá 1 nhưng bán giá 10
Vâng cụ. Nhất là món giày chạy bộ. Toàn các siêu xe vaporfly next, zoom air,... giá mềm oặt. Hỏi thì bảo săn được sale Nhật nên rẻ. Cảm giác các shop bên Nhật sale quanh năm vì đam mê để bán về VN ý. Chỗ nào cũng cam kết 1 đền 10, bao check, ... Thế ko hiểu giày này nhập được tiểu ngạch tính theo tạ từ bên kia biên giới về thì bán ở đâu nữa?

mua bán trên sọp pi cũng đầy hàng giả hàng nhái các cụ ơi. Bây giờ bên sọp pi tăng phí + để gắn "mall" vô tội vạ nên cũng ko biết đâu mà lần.

Tính về Cp bán hàng thì hiện fb vẫn là rẻ nhất, nhưng bị bóp tương tác kinh khủng.
Chuẩn cụ

thongnv

Xe điện

shopee mà hàng nhái thì bấm trả hàng trong vòng 15 ngày, quá đơn giản, tiền hoàn về ngay lập tức
gian thương giờ khó có đất diễn trên shopee, chỉ còn diễn trên fb là nhiều

phohien035

Xe buýt
Em vừa cài Temu theo gợi ý của Facebook, thấy nhiều quả km đến 90% mà không biết đặt thế nào. Chắc phải chờ một time nữa xem sao.
Em đồ nó như taobao nhưng tiếng Việt ? Xem qua thấy mới mở nên freeship khá nhiều, giá rẻ. Đặt mua chắc lại trả qua thẻ thôi

Roseday

Xe tải
shopee mà hàng nhái thì bấm trả hàng trong vòng 15 ngày, quá đơn giản, tiền hoàn về ngay lập tức
gian thương giờ khó có đất diễn trên shopee, chỉ còn diễn trên fb là nhiều
em nói thật là đầy cụ ạ, mình dùng có khi còn ko biết ấy: Hoá mĩ phẩm, quần áo, sách vở,... Trước e hay mua shop gắn chữ mall. Giờ mall cũng ko tin dc. Các mall bán trộn lúc thật lúc giả. Giờ e chỉ mua mấy đồ linh tinh + ck em săn sale mấy hãng lớn hẳn thôi.

Fb thì càng lộn xộn, có 1 số ít nguồn hàng quen e biết là chuẩn thì e cứ mua cả 10 năm nay thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nongdantb

Xe tăng
Hàng giá rẻ giờ cứ Lazada hay Tiktok thôi.
Nói chung chất lượng phù hợp với tầm giá. Bên nào láo nháo đánh 1 Sao luôn.

Trà Lý

Xe tăng
Mua hàng quốc tế rào cản lớn nhất là đặt trước tiền mua hàng qua thẻ Visa. Em vẫn chơi Alibaba, cứ chọn cửa hàng rồi chat với nó thỏa thuận về phí ship xong là đặt tiền thôi. Trở ngại ngôn ngữ thì cứ Translate của Google là mình và nó hiểu nhau hết

hatinh5760

Xe điện
Lần này e quyết không với mua hàng trên fb. Lừa đảo kinh người luôn.
Có lẽ chỉ còn mua hoa quả, đồ ăn của mấy fb cùng nhóm, cùng khu.
Cũng có thể con sâu làm rầu nồi canh. Nhưng cho tới hôm nay, toàn sâu.

MotoG

Xe tăng
FB họ ko có cơ chế kiểm soát nguồn đăng QC, nên lừa đảo nhái thương hiệu rất nhiều. Chúng nó đưa ra 1 cái địa chỉ ảo, rồi bán qua mạng. Bán hết đợt hàng này là off nick, lập nick mới chuyển đến đợt tiếp theo. Không cần làm thương hiệu nên bảo sao.