các cụ tư vấn xem vios 2015 AT có điểm gì nối trội hơn các xe cùng phân khúc

vietdungtoyota

Xe máy
cụ chủ đã quyết định lấy em nó chưa ạ

pmu

Xe hơi
Quan trọng cụ mua cho ai đi, mua cho cụ thì cụ thích xe hãng nào mua hãng đó, ko cần theo số đông, ko cần theo ý thích của người khác. Cụ quên cái tư tưởng nồi đồng cối đá đi. Cũng quên cái tư tưởng chưa mua đã muốn sau này bán lãi đi thì rất dễ mua. Các cụ hay khen Toy bền. Cháu ko biết các cụ định đi cái ô tô bao nhiêu năm chứ cháu thấy các xe đời 2000 đến nay mới có 15 năm mà còn mấy ai chạy nữa. Người ra đổi xe khác hết rồi. Có mấy cái xe đã nát với thời gian ấy mà 20 năm cũng hết niên hạn sử dụng và hêt đăng kiểm rồi.
Nói dễ hiểu thế này, các cụ nhà ta ngày xưa nói đến xe máy là phải con kim vàng giọt lệ Cup 81 vì bảo nó nồi đồng. Nhưng thử hỏi còn mấy người giờ đi cái xe đó mặc dù nó bền thật. Xã hội luôn vận động và xe cộ chỉ là nhất thời , dù có bền đến lúc nào đó dù chưa kịp hỏng cũng chả mấy ai đi nữa vì nó quá lỗi thời, lỗi mốt. Cháu nghĩ đến 2020 cái ô tô sẽ ko còn là cái gì ghê gớm với đại đa số tầng lớp từ công chức đến kinh doanh nhỏ lẻ. Ko có chuyện kiếm con xe Toy để sau này bán được giá khi mà xe đã hạ giá chả ai đi mua con xe cũ mà lại là xe cỏ cả.
cháu đồng ý với ý kiến của cụ ạ.

Arch.Doanvu

Xe tải
Em thấy xấu hơn các đời trước vì có cái miệng ngoác ra. Đẹp thì em thấy fiesta đẹp nhất nhưng lại chật nhất
Đẹp xấu thì mỗi người mỗi quan điểm, em thấy vios cũng đang muốn đột phá về hình dáng, có khí vài năm lại thấy đẹp hơn fom mới ấy chứ :D

bimbimzinzin

Xe tăng
Đắt, già, xấu, dành cho cụ nào trên 50 là phù hợp

BMC

Xe đạp
Các cụ có thể liệt kê các xe cùng giá và hơn Vios 2015 được không a?

ubisapro

Xe trâu
Các cụ có thể liệt kê các xe cùng giá và hơn Vios 2015 được không a?
cụ vào box của bất kỳ hãng xe nào, đều có câu trả lời cho cụ nếu cụ muốn. Vios là chuẩn mực để các hãng khác mang ra so sánh với sản phẩm cùng phân khúc của họ rùi. Còn tốt hay xấu tùy cụ cảm nhận:))

Spring is me

Xe tải
Website
nhabaoquandoi.blogtiengviet.net
cụ vào box của bất kỳ hãng xe nào, đều có câu trả lời cho cụ nếu cụ muốn. Vios là chuẩn mực để các hãng khác mang ra so sánh với sản phẩm cùng phân khúc của họ rùi. Còn tốt hay xấu tùy cụ cảm nhận:))
Trong phân khúc B, Vios vẫn là lựa chọn tốp đầu, vừa qua có bình chọn, 3 xe Festa, City, Vios dẫn đầu, tuy nhiên, Fes có ai nhắc nhiều không?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cái gì mừ chẳng có giá của nó..để có cái xe bền, xóc nổ óc, ko an toàn và bán lại được giá thì vios là lựa chọn số 1

Hieu_mazda

Xe hơi
Dịp tết này đi xa nhiều mới thấy Vios, đặc biệt bản Vàng cát (giống xe em:D) nhiều kinh. Hôm qua đi gặp cụ cũng vios vàng cát, còn đá pha chào em nữa, em đáp lễ liền:))
Thực sự Vios vẫn có sức hút rất lớn trong tầm giá này

fantome524292

Xe buýt
Trong này có nhiều cụ em thấy hơi bị cực đoan về Vios
Để nói về xấu, Vios form mới hiện nay không thể mang tiếng là xấu được. Form trước em nhìn mới xấu, còn ngay từ khi nó chuẩn bị ra, với con mắt thịt của em, nhìn thế nào em cũng đoán nó là 1 mẫu xe sẽ dẫn đầu.
Không phải tự nhiên nó chễm chệ bảng xếp hạng, dân ta đâu có ngu.
Và nếu để ý kỹ 1 chút, thì không phải tự nhiên Trường Hải lại đem động cơ 1.5 S.A lên Mazda 3 mới đâu ạ.
Dù thế nào đi nữa, Vios vẫn là tượng đài trong phân khúc B.
Chả bênh dù em cũng ghét cái thằng này. Viết khách quan thôi :)

ubisapro

Xe trâu
Trong này có nhiều cụ em thấy hơi bị cực đoan về Vios
Để nói về xấu, Vios form mới hiện nay không thể mang tiếng là xấu được. Form trước em nhìn mới xấu, còn ngay từ khi nó chuẩn bị ra, với con mắt thịt của em, nhìn thế nào em cũng đoán nó là 1 mẫu xe sẽ dẫn đầu.
Không phải tự nhiên nó chễm chệ bảng xếp hạng, dân ta đâu có ngu.
Và nếu để ý kỹ 1 chút, thì không phải tự nhiên Trường Hải lại đem động cơ 1.5 S.A lên Mazda 3 mới đâu ạ.
Dù thế nào đi nữa, Vios vẫn là tượng đài trong phân khúc B.
Chả bênh dù em cũng ghét cái thằng này. Viết khách quan thôi :)
Cụ cho biết vì sao cụ ghét ko cụ:D

fantome524292

Xe buýt
Cụ cho biết vì sao cụ ghét ko cụ:D
Thứ nhất là em nói rồi mà ạ, cái form cũ của nó làm em ác cảm. Đặc biệt là quả taplo chính giữa xe, đùa chứ em trông nó kỳ kỳ, có khi lắp thêm cái vô lăng trẻ con vào ghế phụ, chả ai biết xe tay lái thuận hay nghịch :))
Thứ hai là giống các cụ thôi, nó quá đắt, làm ai cũng thần thánh nó:))
Đi mua vios cũ, nhiều cụ chắc giật mình như em, nhiều khi còn hét hơn altis cùng đời, với chỉ 1 lý do : con này nó bền lắm em ạ :)). Xin lỗi anh chứ bền thì Toy chỉ ngang, thậm chí kém hơn Nis và Hon chút đấy ạ. Với cả chiếc xe làm nên thương hiệu bền lành cho Toy thì công lớn nhất không phải của mày, Vios ạ =))

hoatung2323123

Đi bộ
Đọc qua các topic thì em thấy vios 2015 cái gì cũng trung bình nhưng không cái gì quá kém, nhà em đang có nhu cầu không biết nên xúc 1 em vios hay yaris nhỉ? :D

ubisapro

Xe trâu
Thứ nhất là em nói rồi mà ạ, cái form cũ của nó làm em ác cảm. Đặc biệt là quả taplo chính giữa xe, đùa chứ em trông nó kỳ kỳ, có khi lắp thêm cái vô lăng trẻ con vào ghế phụ, chả ai biết xe tay lái thuận hay nghịch :))
Thứ hai là giống các cụ thôi, nó quá đắt, làm ai cũng thần thánh nó:))
Đi mua vios cũ, nhiều cụ chắc giật mình như em, nhiều khi còn hét hơn altis cùng đời, với chỉ 1 lý do : con này nó bền lắm em ạ :)). Xin lỗi anh chứ bền thì Toy chỉ ngang, thậm chí kém hơn Nis và Hon chút đấy ạ. Với cả chiếc xe làm nên thương hiệu bền lành cho Toy thì công lớn nhất không phải của mày, Vios ạ =))
đắt hay rẻ em nghĩ do cảm nhận của mỗi người, nhưng em chưa thấy Vios đắt hơn altis cùng đời bao h cả, cụ xem lại nhé. Con altis giữ giá cũng chả kém con Vios mấy đâu cụ ợ. Em thấy altis đi vài năm, bán đi còn mua được con vios mới, chứ lấy đâu ra ngang giá:D Cụ nói Vios đắt, nhưng HD cùng phân khúc có rẻ hơn đâu. Nis thì ko nói vì hàng hiếm, ít thông dụng. J chứ con Sunny giá cũng ok đấy, nhưng tiền nào của đó thui, em ko mê con đấy được@@

Chỉnh sửa cuối:

fantome524292

Xe buýt
đắt hay rẻ em nghĩ do cảm nhận của mỗi người, nhưng em chưa thấy Vios đắt hơn altis cùng đời bao h cả, cụ xem lại nhé. Con altis giữ giá cũng chả kém con Vios mấy đâu cụ ợ. Em thấy altis đi vài năm, bán đi còn mua được con vios mới, chứ lấy đâu ra ngang giá:D Cụ nói Vios đắt, nhưng HD cùng phân khúc có rẻ hơn đâu. Nis thì ko nói vì hàng hiếm, ít thông dụng. J chứ con Sunny giá cũng ok đấy, nhưng tiền nào của đó thui, em ko mê con đấy được@@
Tại cụ chưa gặp thôi. Lúc trước em có bán 1 bé altis 1.8 2003 trên này, với giá thấp hơn ông hàng xóm gần nhà hét con Vios g 2003 của ổng. Mà thật ra thì xe em em dám đáng giá là đẹp, vì em tiếp đến mấy cụ là thợ luôn. Vì em cũng bán cho 1 cụ trên này, nên giá em không đề cập đến. Ý thứ 2 em nói như lúc nãy, em ghét vì nó đắt. Tất nhiên là ghét là ý kiến của em, và đắt cũng là so với em. Cụ đọc không kỹ ý em, nếu so về giá, nên so với xe Hàn, còn so về chất, nên đem nó đặt cùng đồng hương. Có thể với cụ Sunny xấu, song nếu đặt vào thời điểm Sunny năm 2012, giai đoạn vừa lắp tại VN, thì em nghĩ cụ lại thấy Sunny đẹp hơn Vios thời đấy :). Dĩ nhiên em và cụ đều quan điểm cá nhân, nên trục trặc là chuyện bình thường :). Em rất thích form Vios mới, cực đẹp; xong em lại ghét Vios cũ. Vậy thôi :)

bjmmer

Xe tải
chạy tốt cụ ạ. e có chạy thử 1.5g 4at 2014 chở 5 người và hành lý trên nội bài lao cai 140 vẫn bình thường. chạy 100km/h k đến nỗi tròng trành như các bác ghét toy đồn.máy 1.5 107hp nhưng vượt xe 80-100-120 ok. chạy 80km/h vòng tua máy tại số 4 là khoảng 1800 hoặc hơn tý .
dáng đẹp hơn cũ. chạy cao tốc có lẽ mặt đường ngon nên e k thấy ồn lắm 100 chỉ nghe tiếng gió. hộp số 4at k tệ như e nghĩ. thốc ga mạnh nó về số cũng khá ổn chứ k dền dứ nội thất mới trông khá đẹp.
xe 600tr k nên mong gì hơn. cảm giác lái, độ ồn với xe bình dân cùng phân khúc k chênh nhiều đâu. ồn gầm thì sedan 6-800tr vào đường đá dăm vẫn ù ù hết.
e thích suv nhưng nếu vs từng đấy tiền e cũng mua vios. city e k ưa cái cvt. lúc vượt xe thốc ga nghe hộp số có cấp dồn số vẫn thích hơn. suny thì nội thất xấu lăm.

Chỉnh sửa cuối:

bimbimzinzin

Xe tăng
Trong phân khúc B, Vios vẫn là lựa chọn tốp đầu, vừa qua có bình chọn, 3 xe Festa, City, Vios dẫn đầu, tuy nhiên, Fes có ai nhắc nhiều không?
Em thấy Vios là xe hạng ruồi, có mỗi ưu điểm là bền, độ mất giá cũng same same xe Hàn thôi ạ.

NAMĐÀN.56

Xe tải
mua vios LUÔN VÀ NGAY không trình bầy nhều :D...hơi bị được nhiều thứ ạ