Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

cuudia

Xe tải
Từ chuyện bán xe kể chuyện người tài thì bán gì cũng được. Nói chuyện tiếp về xe Vinfast, nghe bọn mạng nói anh V nhà tao ngu. Đầu tư cả núi tiền, cuối cùng ra cái xe với giá ngất ngưởng. Chó nó mua. Vậy để tao nói về anh tao, xem anh ngu thế nào nhé! Thường đi mua nhà, thằng nào cũng tránh nhà hướng Tây. Nhất là nhà chung cư, nóng chết bà luôn. Thế mà ở Times city, nhà hướng Tây giá còn cao hơn các hướng khác. Anh tao làm đc đấy. Hướng này, anh tao đào một cái hồ sâu khoảng hơn 1m. Đầu tư thêm ít nhạc nước. Thế là dân tình tranh nhau mua bằng được nhà hướng này với giá cao hơn chỉ mục đích view nhạc nước. Giờ tao biết nhiều nhà mỗi lần anh tao bật nhạc nước đành phải đóng cửa vì đ..éo chịu được... ồn.

Sau khi bán hết Time, còn miếng đất nằm sâu trong quận Hoàng Mai. Nói thẳng, về vị trí đ...éo thể đẹp bằng Time được. Nhưng nhà trong này giá còn cao hơn Time. Anh tao làm được đấy. Anh tao gộp mẹ nó hết tiện ích lại cho chung hết. Cho thêm vài tiện ích vô thưởng vô phạt... đầu tư thêm về cảnh quan. Sau đấy anh tao bảo đấy là rì sọt. Thế là dân tình lại tranh mua giá cao để đc vào resort sống.

Bán xong Park Hill rồi, còn miếng đất cuối. Anh tao đầu tư thêm một số thứ tự động trong nhà như đèn, loa. Anh tao bảo đấy là nhà thông minh. Thế là dân ta lại lao vào mua với giá còn cao hơn Park Hill. Hôm tao vào xem cái nhà thông minh của anh mà phì cười. Phòng khách anh làm quả loa bluetooth âm trần. Tiếng loa đé..o bằng cái loa vi tính. Tao ko hiểu phòng khách nhà nào cũng có loa dàn thì nghe cái loa này làm đé...o gì. Tóm lại cho vào cho có, nhưng đ..éo để làm gì.

Ở tận bên Gia Lâm. Giá nhà chung cư anh tao bán còn ngang với giá trong trung tâm. Thế mà anh tao làm được đấy. Anh tao xây một cái gọi là biển hồ nước mặn. Đến giờ tao cũng đ...éo hiểu đã là hồ thì nước mặn hay ngọt thì khác đ..éo gì nhau. Anh tao bảo đấy là Singapore. Vậy là vừa mở bán, cả nghìn căn chung cư đã bán hết (mà có thể là đ..éo hết).

Tóm lại với anh tao thì không gì là không thể. Anh hơn chúng ta cả cái đầu. Chắc chắn xe anh tao sẽ bán tốt. Anh tao làm được đấy.
Cụ bóc mẽ chủ đầu tư thế này thì toi hết ae seo rồi.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Ra rả đấy là chuyện khác. Ký vào hợp đồng mới là giá chuẩn chứ cụ. Nó rao bừa 5 tỷ cũng đc, vấn đề là đến khi ký vào bao nhiêu thôi :))
Song lập 150m2 có 10.5 tỷ thôi, rẻ hơn harmony tận hơn 2 đồng bạc. Thế là đc rồi :))

Justforfuntoo

Xe container
Ký vào hđ căn rẻ nhất cũng tầm 7 tỷ thôi
Nói chung lk cũng giống cc
Cc thì giá bằng times
Lk thì gần bằng harmony trong khi vị trí thì khác hẳn nhau
Nhường các cụ cả :))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Căn rẻ nhất, xấu nhất của harmony nhưng diện tích nó chưa đc 83m2, giá 7.3 tỷ. Đơn giá 86tr/m2
Vincity đơn giá 70 75.
Cụ tự chia đơn giá ra. Nói gì nó cũng phải chuẩn chỉ cụ ạ. Rẻ hơn 10tr/m2 là cả vấn đề rồi. Chưa kể cảnh quan, quy mô, tiện ích nó hơn hmn nữa. Chỉ có cái xa hơn tý thôi.
Nói chung giá này mà còn chê thì mời các cụ sang khu 31ha trâu quỳ của hải phát mà mua, cũng gần 8x/m2 r đấy.

Justforfuntoo

Xe container
Chênh nhau có 10tr, vị chi chưa đến 1 tỷ, thế là cũng gần bằng rồi
Khu của hải phát 31ha đường 14m giá có 38tr/m đất thôi, đường đi cũng khá thuận tiện, khu này mát mẻ, rộng rãi, có đường thông sang vincity

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Update bên riverside đang cho ký vbtt
Giá gần 6 tỷ/lk 90m2
Đơn giá 65 - 67tr/m2 đã gồm xd
Harmony 86 - 90tr/m2 giá gốc

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng.

Lusm Pearce

Xe tải
em vào đọc từ đầu topic. vì đang thuê tham mà cân nhắc thuê tiếp hay làm căn vin xê tê. thớt cũng làm e vỡ vạc thêm vài cái sau khi đã tự thẩm đc vài vde mà sale chưa trả lời đc cho e (hãy trả lời e!!!)
1. mỗi căn hộ 2 xe máy 1 xe đạp. thế oto để đâu? GL xa lòi mà đi xe máy sang nội thành để bạc tóc ah?
cái nhà để xe xây riêng thế mưa nắng đầu đội trời chân đạp đất đi bộ sang lấy xe ah? tiện ích??? các a còn đỡ chứ ce phụ nữ chắc k dám mặc váy đi giày cao gót.
2. phí dịch vụ sẽ là bn? ko có cam kết cụ thể. sale bảo 7k thôi. ai chắc là 7k? ah chưa vat nhé. vat là 7.7k. coi như 7.7k xét mặt bằng bên í cũng cao v nồi. mà bể bơi thu phí, sân chơi thu phí, n cái phí mà phí bn chưa rõ lắm.
3. ko có lễ tân. trong tài liệu sale gửi e có ghi rõ trong phụ lục mà chắc sale cũng k rõ, khách mua k hỏi nên khi e thắc mắc sale k trl đc. những ngày ms về k có lễ tân thắc mắc dvu hỏi ai, dky tạm trú tạm vắng, dky vân tay khóa thẻ mở cửa vv gọi dvu lên đâu? chắc V làm tổng đài xử lý online chăng? có việc khó thì ac vui lòng nhấc mông lên vp ở đâu đó trong 70 tòa căn hộ?
nghĩ đến chấp nhận ở V giá cao hơn mặt bằng chung để có tí tiện (và phải trả = kha khá tiền) mà tình hình thế này, e cứ ôm cái hộp diêm bên Tham cho n gần vs thủ đô tí
Ai hỏi có nhà chưa e bảo sắp di dân rồi. K mua bán j hết. Có mấy kg vàng trong bụng thoai =))

starview

Xe tăng
Ko làm nhanh, bán giá hợp lý (2/3 giá hiện tại) thì dự án tạch là cái chắc. Ông Sungroup có 17 tòa ngay vành đai 3 chẹn cổ họng Vờ sờ ti sắp xây kia kìa. Nó mà ra hàng phát thì a V móm.
Của Sun ở chỗ nào vành đai 3 đấy cụ? Em ở gần vành đai 3, giờ cứ thấy nói thêm nhà cao tầng là lại hoảng cụ ạ, sợ người như nêm cối..

Justforfuntoo

Xe container
em vào đọc từ đầu topic. vì đang thuê tham mà cân nhắc thuê tiếp hay làm căn vin xê tê. thớt cũng làm e vỡ vạc thêm vài cái sau khi đã tự thẩm đc vài vde mà sale chưa trả lời đc cho e (hãy trả lời e!!!)
1. mỗi căn hộ 2 xe máy 1 xe đạp. thế oto để đâu? GL xa lòi mà đi xe máy sang nội thành để bạc tóc ah?
cái nhà để xe xây riêng thế mưa nắng đầu đội trời chân đạp đất đi bộ sang lấy xe ah? tiện ích??? các a còn đỡ chứ ce phụ nữ chắc k dám mặc váy đi giày cao gót.
2. phí dịch vụ sẽ là bn? ko có cam kết cụ thể. sale bảo 7k thôi. ai chắc là 7k? ah chưa vat nhé. vat là 7.7k. coi như 7.7k xét mặt bằng bên í cũng cao v nồi. mà bể bơi thu phí, sân chơi thu phí, n cái phí mà phí bn chưa rõ lắm.
3. ko có lễ tân. trong tài liệu sale gửi e có ghi rõ trong phụ lục mà chắc sale cũng k rõ, khách mua k hỏi nên khi e thắc mắc sale k trl đc. những ngày ms về k có lễ tân thắc mắc dvu hỏi ai, dky tạm trú tạm vắng, dky vân tay khóa thẻ mở cửa vv gọi dvu lên đâu? chắc V làm tổng đài xử lý online chăng? có việc khó thì ac vui lòng nhấc mông lên vp ở đâu đó trong 70 tòa căn hộ?
nghĩ đến chấp nhận ở V giá cao hơn mặt bằng chung để có tí tiện (và phải trả = kha khá tiền) mà tình hình thế này, e cứ ôm cái hộp diêm bên Tham cho n gần vs thủ đô tí
Ai hỏi có nhà chưa e bảo sắp di dân rồi. K mua bán j hết. Có mấy kg vàng trong bụng thoai =))
Cụ tự hỏi và tự trả lời rồi đó :))
Cứ ôm hộp diêm Tham thôi, sang ôm hộp diêm bên Trâu quỳ làm gì, tiện mỗi vụ vào bv Trâu quỳ sớm :))
Nhà anh ở đâu?
Có điên mà ở trâu quỳ :))

Thanhvuóng71

Xe điện
2 VC bỏ ra 9-10tr tháng thì lương phải bao nhiêu cụ? Mà e cũng không hiểu với 9-10tr dư thì để kiểu gì mà trả 5-7 năm xong. hay là trả trc 80% tiền nhà rồi :)). Chưa có con thì không nói, nhưng có con rồi thì 100 tỉ thứ phát sinh, mình nhịn được nhưng con mình không nhịn được, gì chứ ăn uống, vitamin, học hành, vui chơi để phát triển tư duy thì con nhỏ nó phải đầy đủ, chưa kể trẻ nhỏ ốm đau các kiểu.
Từ bản thân em muốn tháng để ra ổn định được 9-10tr thì thu nhập cũng phải ổn định ở tầm 25-30tr.
Em lấy vk xong cái mua nhà luôn, vay ngân hàng 500tr, lãi ưu đãi 30k tỉ 5%/năm. Mình em thu nhập ổn định ở mức 25tr/tháng (Vk thì em không quan tâm) thế mà còn thấy thiếu tiền trầm trọng :D. Không rõ vk ck công nhân thu nhập tổng 15tr như bác nói thì sống kiểu gì.
Túm lại, chưa mua nhà thì sale nó vẽ cho mầu hồng thôi, chứ cần phải thực tế. Mua nhà 3x/m2, lãi suất thả nổi thì thu nhập phải tương ứng vào 3xtr/1 người/ tháng, trừ khi có tiền sẵn. Ít tiền thì chỉ mua khổ vào người chứ không phải là mua nhà để an cư đâu :)
Thế nên vì mua nhà trả góp cái kiểu như vậy XH sắp có một tầng lớp con tin cần cp giải cứu.

Lavander

Xe tải

Thế nên vì mua nhà trả góp cái kiểu như vậy XH sắp có một tầng lớp con tin cần cp giải cứu.
Thật ra chính sach dãn ra vây đến tận 35 năm nhưng mấy ai vay đến luc ấy, có ap lực tra nợ la lại dăm ba năm trả hết í ma nhỉ. Các vấn đề cụ ở trên nêu ra bất cập chỗ để xe va ko lễ tân thi đúng hơi lo lắng, va giá vin fix ra bán dự án này minh cung thấy ngạc nhiên, cao quá so với vị tri cua nó.

haucafe

Xe buýt
Vingroup đang hợp tác với công ty đa quốc gia đến từ Mỹ, Crystal Lagoons để xây dựng biển hồ nước mặn rộng 6.1ha độc đáo giữa lòng đại đô thị VinCity Ocean Park ở Gia Lâm. Nhiều người tỏ ra thắc mắc Crystal Lagoons “khủng” cỡ nào để được Vingroup “chọn mặt gửi vàng” trong dự án đầy tham vọng này? https://www.vin-city.vn/2018/12/crystal-lagoons-don-vi-thi-cong-bien-ho-nuoc-man-khung-co-nao.html Nghe nói có hồ này thì hot lắm ấy các Cụ.
Crystal Lagoons, công ty chuyên về các công trình biển hồ nhân tạo với công nghệ tiên tiến hàng đầu thế giới, được thành lập năm 2007 tại Miami bởi nhà khoa học kiêm doanh nhân Fernando Fischmann. Có thể nhiều người chưa biết, Crystal Lagoons chính là tên tuổi đứng sau công trình bể bơi nhân tạo lớn nhất thế giới San Alfonso del Mar tại Chile.

chipchun

Đi bộ
Quan điểm cá nhân em ( cũng vừa mua cả shop tầng đế và 1 căn 1+1 vincity gia lâm )
- Khu này xa - ko hề phù hợp với nguoi đang lam ở nội thành , trừ khi làm ở long biên thì mua cũng tạm tạm. Ngày nào cũng đi đi lại lại chắc phát khùng , bán nhà lẹ luôn ấy.
- Phù hợp với người làm việc mạn gần đấy là rõ rồi, còn nếu không thì dành cho các bô lão ví dụ bố má em sau này về hưu thì vào đó ở cũng tạm, đỡ buồn hơn ecopark . Hoăc dành cho vài thành phần ẩn dật như em, không bị đi làm chỉ bị chỉ đạo công việc qua điện thoại, ít cần gặp đối tác thì ok. Sống ở vincity gia lâm rất ổn. Kiểu hưởng thụ. Nhưng khổ thay lão chồng em phải ở cửa tiệm quản lý trực tiếp mà cưa tiêm toàn đóng ở nội thành Cầu giấy vơi cả Xã đàn --->lão đố mà về ở vincity được.
- Mua cho thuê ., thì Shop la ok chớ chung cư cho thuê làm sao ??? Lượng căn hộ quá nhiều ko xuể ý. Cứ quảng cáo la cho sinh viên vinuni thuê, hix tụi nó toàn con nhà giàu bố mẹ tụi no ko khéo mua cả biệt thự ở đó cho lun ý, hoăc ko thì cũng mua luôn chung cư cho nó chứ, ngoài ra trường cung co khu ktx nữa cơ. Hờ ! Hay đê cho thuê homestay khi safari vinpearl đi vào hoạt động thì lại qua cty chuyên dịch vụ đó chứ các cụ mợ có ở đó hàng ngày mà checkin out đc đâu. Mà đã qua cty thì họ co trong tay nghìn căn cho thuê như thế, căn của mình tỷ suất đạt như nào . Hoăc nói cho nhân viên văn phong thuê, ho chạy xừ ra thuê khu ngoài cho rẻ thề luôn, nvvp tiết kiệm chi phi thuê nhà lắm. Còn lại mấy ông chuyên gia hay nhân viên cao cấp thu nhâp cao thuê, nhưng lượng căn hộ nhiều như quân nguyên giá thuê se bi cạnh tranh lắm ---> suy ra tiền gửi tiêt kiệm đi nhé. He.
- mua chung cư vincity để sống thì ổn chứ bảo đầu tư là ko ổn.
- nhà em, bạn bè bô me em mua ở vincity gia lâm rất nhiều . 1 là mua shop cho thuê như nhà em, 2 la toàn các bác già mua biêt thự vơi chung cư để ở hết àh. Và có tiền dự trữ ổn chút hãy mua. Noi thât luôn. Đừng vì ham hố nghe quang cáo mà mua trả gop lãi suất này kia khổ lắm.
- biệt thự va liền kề và shop khẳng định có giá trị lớn về sau. Còn chung cư thì chấm cho 5 điểm he.
- cái hồ nuoc mặn kia ấy , nêu là cư dân vào chơi giá 200k/slot---> cả nhà 4-5 người đi cũng 1 củ rồi, cái bbq cũng 200k / 2h . Hừm. Có tiền mới dc hưởng chứ ko phải thích là bon chen đâu.
- dù sao vincity gia lâm em rất thích, và rất mong chờ. Nhờ vincity này ma Gia lâm sẽ ăn theo đáng kể. Khu này sau sẽ hót. 5 năm nữa trở ra là ổn ổn đó.

vincitygialam

Xe tải
Website
www.vinhomesmartcity.vn
Cụ nào quan tâm Studio hay căn 1Pn + 1 không ạ, Em đang có mấy căn giá tốt quá :)

JCory

Xe hơi
Nếu không nợ thì suốt cuộc đời vẫn không có nhà và đi thuế.
Bác này nói chuyện buồn cười.
Riêng cái việc đi vay 35 năm mua cái chung cư nó không khác gì việc bác thuê nhà cả đời. Chưa tính việc sau này cái CC của bác nó nát tươm rồi

maymienbac

Xe hơi
Website
maymienbac.com