[Funland] Các cụ tư vấn giúp làm sao để từ chối vụ mượn vợ 2?

Begau

Xe đạp
Tks các cụ, mợ nhiều. Em vừa giao xe cho mượn rồi, hẹn 5h chiều trả.

Nghiên cứu ý kiến của các cụ, mợ em cũng kết luận là sẽ dùng vợ cả để cứu vợ 2 như cụ nào Babyusb tư vấn. Thực ra em đã nghĩ đến phương án này rồi mà bản thân vợ cả nhà em cũng càu nhàu thật nhân vụ mượn tận 4 ngày. Hi vọng em ăn nói khéo léo để vẫn còn bạn (vợ cả em bị điều tiếng tí cũng không sao). Hì hì

Tks các cụ lần nữa. Tình hình như nào sẽ báo cáo các cụ sau.

trunglawyer

Xe buýt
Cụ sắm thêm một em nữa để cho bạn bè mượn đê, hào sảng lên nào...|-).

VUDINHKY

Xe tải
Em đọc bài này mà thấy bó tay với ông bạn vàng của bác. Chiều về bác bẩu với ông ý có mượn xe em ko, 800tr một ca, em cho mượn cả đời.

Haiha0674

Xe điện
Thì cụ cứ nói là gấu không đồng ý cho mượn xe nữa.

Đổ cho gấu là xong, mọi thứ xấu hay đẹp gấu chịu hết.

tuanzs

Xe container
Vụ mượn mõ này khá tế nhị, cụ chủ đánh tiếng rồi nhưng có vẻ không ăn thua. Em cảm thấy bạn cụ đang lợi dụng cụ.

Bạn cũng có nhiều dạng, có người em cho mượn vô tư vì biết chắc nếu có gì xảy ra thì nó là người lo lắng hơn cả mình nhưng có ông cho mượn mà lo ngay ngáy.
Bây h muốn lo lắng cũng chả có 4b mà cho mượn nữa òi. :)

ThanhPhuMinh

Xe tải
Em có mấy ông bạn lúc nào cũng bảo đi đâu lấy xe tao mà đi
Hay bọn nó chích chòe nhỉ :))

zippor

Xe buýt
Công nhận cái vụ này cũng phiền hà thật, em thì từ chối ngay từ đầu để tránh phiền hà sau này, phật lòng trước được lòng sau. Mặt khác cũng lấy làm bài học cho mình khi đi mượn đồ người khác, hạn chế mượn và chỉ mượn khi thực sự cần.

Matizcoi

Xe cút kít
Xe cụ là Matiz còi à, thảo nào cụ dễ tính thế :D

Em cũng giống cụ, bạn bè mượn là OK ngay. Tiền mất còn kiếm được chứ quan hệ mất không mua lại được.
2009 thì matiz, 2010 là kia spectra, đến giờ thì chả ai dám mượn vì ko lái nổi cô vợ già 1985 he he ...
Cái số em may gặp bạn đểu thì ít chứ ko lại đau đầu như cụ chủ thớt ...

scb360

Xe tăng
Ở VN đúng là rất hay bị môn này, rất khó xử. Kinh nghiệm của em là, sẽ xử lý từ từ theo kiểu mình khó tính tăng dần để họ ngại và hiểu ý, ban đầu cụ cho mượn xe có thể rất vô tư không nghĩ gì và không soi gì, nhưng các lần sau nếu mượn, cụ trc khi giao xe cụncws chủ động dặn nó là: đi phải cẩn thận đấy nhé, rồi lưu ý này nọ trên xe, khi trả xe cụ ra đi quanh xe ngắm xem sao không...em nghĩ cụ kia thấy vậy sẽ ngại mà thôi. Còn trường hợp ông kia trơ rồi thì mình cũng phải trơ theo và nhờ hình ảnh gấu(dù sao là phụ nữ dễ đổ hơ) là; thôi mấy lần mày mượn xe tao, vợ về cứ lèo nhèo mày ạ, tao thì k sao, nhưng mấy mụ ở nhà hay thế, mày thông cảm nhé, chứ tao cũng ngại mày lắm.
Em áp dụng như này thấy rất ok

haihazin

Xe buýt
cái này cũng kho nhẩy...

tranhoangminh

Xe container
Cụ đã cho mượn rồi, giờ ko cho cũng ngại nhỉ, mất bạn luôn đới; nhà cháu từ xưa đến nay, cả 2b và 4b chưa đi mượn ai bao giờ và càng ko cho ai mượn.
sếp mượn thì thế nào cụ, e dính phát rồi, không từ chối được đâu nhé.

hatinhquechoa

Xe tăng
Ơ hay, cái thằng này! Chuyện giữa tao và mày sao mày không bảo thẳng với tao một câu lại còn bêu lên cho thiên hạ cười tao.
Lần này mày cho tao mượn nữa là tao cắm đấy, lần sau khỏi mượn. Nhớ nhá!!!
:D :D :D

Cứ mỗi lần bạn mượn xe thì cụ kêu khó khăn quá và mượn lại một ít tiền, đảm bảo bạn cụ chạy mất dép!

Chỉnh sửa cuối:

Vinh75

Xe tải
Trước cháu mượn xe hàng xóm. Vợ cả hàng xóm bảo k biết có biết đi k mà cho mượn. cháu ngại quá nên kiểm cớ chuồn. Hàng xóm ngại quá mang xe sang tận nhà cho mượn. Cháu đi về tắm dửa vợ 2 cụ ấy sạch sẽ và ăn uống căng mồm. Lần sau lại thế, cụ chủ thích quá lúc nào cũng bảo khi nào cần chú cứ alo cho a. nếu lấy đi vài hôm thì a lô trước cho a 1 ngày. v2 cụ ấy xịn lắm nhé, bằng cả căn nhà 70m2 ở khu đô thị cơ. thế là lúc nào cần cháu vấn oai mà k phải đầu tư. lợi cả đôi đường. Có thực dụng quá không các cụ nhể?
Trở lại vấn đề của cụ chủ. Cụ chỉ cần bảo là Hôm rồi về quê đi quá tốc độ nên bị XXX giữ hết giấy tờ. xin gần chết mới k giữ xe. nếu ông lấy đi mà bị sao là ông chịu trách nhiệm đấy nhé. bố bảo đứa nào dán mượn nữa thưa cụ.

Chỉnh sửa cuối:

buonvn

Xe tải
Làm gì có vụ giữ giấy tờ hở cụ, cụ cho ăn uống căng mồm thì coi như là đi thuê xe rồi, nếu có tiền thuê xe thì đã chả phải ngày thường cũng mượn ngày nghỉ cũng mượn như vậy ợ, ca này chắc nhờ vợ cả trợ giúp hay nhất ợ
Trước cháu mượn xe hàng xóm. Vợ cả hàng xóm bảo k biết có biết đi k mà cho mượn. cháu ngại quá nên kiểm cớ chuồn. Hàng xóm ngại quá mang xe sang tận nhà cho mượn. Cháu đi về tắm dửa vợ 2 cụ ấy sạch sẽ và ăn uống căng mồm. Lần sau lại thế, cụ chủ thích quá lúc nào cũng bảo khi nào cần chú cứ alo cho a. nếu lấy đi vài hôm thì a lô trước cho a 1 ngày. v2 cụ ấy xịn lắm nhé, bằng cả căn nhà 70m2 ở khu đô thị cơ. thế là lúc nào cần cháu vấn oai mà k phải đầu tư. lợi cả đôi đường. Có thực dụng quá không các cụ nhể?
Trở lại vấn đề của cụ chủ. Cụ chỉ cần bảo là Hôm rồi về quê đi quá tốc độ nên bị XXX giữ hết giấy tờ. xin gần chết mới k giữ xe. nếu ông lấy đi mà bị sao là ông chịu trách nhiệm đấy nhé. bố bảo đứa nào dán mượn nữa thưa cụ.

speed266

Xe điện
Mỗi khi bạn của cụ hỏi mượn cụ, cụ cứ lý do có việc cần dùng xe hay lý do gì gì đấy....vài lần như thế bạn cụ biết ý ngay ấy mà...

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gởi cho các bạn của cụ đường link của trang này thế là xong,
:D

30xx1631

Xe điện
cụ cho e mượn xe nhé...mai e trả

taxiii

Xe máy
khó quá thì bỏ qua.

Furious

Xe điện
Chắc bạn cụ chỉ coi 4b là cái phương tiện di chuyển nên không ngại mượn rồi :D. Cơ mà mượn cũng mức độ thôi, mượn nhiều lại đi dài nghi lắm, hay ông bạn cụ kiếm mối khách rồi mượn xe bạn chạy trong ngày kiếm triệu bạc đút túi :D (fun thôi nhé).