[Thảo luận] Các cụ tư vấn giúp em trường hợp này với ạ!

mr.khoai

Xe buýt
Vụ này phức tạp đây, mong các cụ giải quyết trên tinh thần OF để anh em học tập, hì hì :D

bmw6

Xe hơi
Ca này khó đỡ quá, chia bùn với cụ chủ nhé

bmw6

Xe hơi
Lại nói về chuyện thuê xe, năm vừa rồi em cũng dính về mặt thủ tục sơ xuất, không kiểm tra kỹ giấy tờ như thế này : em thuê xe inova 2 ngày để về quê vợ ở tuyên quang, gọi điện hẹn trước với chủ xe rồi, em cẩn thận còn thỏa thuận với chủ xe là được lấy xe sớm từ chiều hôm trước để sáng sớm hôm sau đi ( 4 giờ sáng đã lên đường) từ 16 giờ chiều theo lời hẹn em chờ để nhận và kiểm tra xe, nhưng mãi đến 22h chủ xe mới giao được xe vì lý do khách đang đi chưa về đến hà nội, bụng bảo dạ thế là may rồi không bị nhỡ lịch trình, kiểm tra xe sơ sơ, chạy thử một đoạn không vấn đề gì mà muộn quá rồi nên đánh xe gửi gần nhà, chủ xe bảo giấy tờ ở trong cốp đầy đủ. mẹ kiếp sáng hôm sau mở cốp ra thấy mỗi sổ đăng kiểm và 01 giấy photo đăng ký xe đã nát không có dấu công chứng sao y gì cả, không có sổ bảo hiểm gì cả, thôi thì lúc đó đành đi cho xong chuyện, nhưng trên cả quang đường đi và về thì lúc nào cũng sợ, thấy bóng xxx là lẩn như lẩn trạch, gọi điện cho chủ xe bảo là bọn em vẫn cho thuê như thế, nếu đưa đăng ký thật thì nhỡ khách cầm xe thì sao, em chả biết nói sao nữa, chỉ biết rằng lần sau sẽ kiểm tra không đủ thì đành thôi, chứ thuê như thế đi ức chế lắm, không biết có bác nào giống em không?

coty

Xe tăng
em nghĩ là thuê xe thì thường bên cho thuê phải đảm bảo máy móc chứ, còn người thuê chỉ chịu trách nhiệm đi đứng không va chạm tai nạn thôi, chứ người sử dụng có phải thợ đâu mà biết nó hỏng hay không hỏng mà bắt đền nhỉ, cụ thuê xe không có hợp đồng, chỉ thỏa thuận miệng thì hơi khoai rồi.

caidongho

Đi bộ
Vụ này thế nào rồi, mong khi cụ chủ top giải quyết xong thì lên đây chia sẻ để mọi người tham khảo ạ

votinh.kt

Xe hơi
Số cụ không may rồi, nhưng lỗi chính là do chủ xe cụ ạ, xe không đảm bảo trc khi giao cho cụ mà

bikhoai

Xe buýt
nhưng đã hết đăng kiểm được 2 tháng. Em phải đi đăng kiểm, đóng bảo hiểm bắt buộc, nộp phí đường bộ hết gần 2tr.đúng la cụ very fun

hoangvnhchau

Xe tải
Nếu em là chủ xe: Em sẽ chịu hết những gì cụ đã mua. Còn việc hỏng xe là do khách quan và chủ quan. Vì thế em sẽ hỏi cụ chịu được bao nhiêu thì cụ chịu, cụ không đồng ý em cũng chịu hết. Vì cụ thuê xe em, phát sinh thêm phải mua mấy thứ tốn thời gian của cụ, hỏng xe cụ lại tốn thêm thời gian nữa. Xe em, em biết tình trạng như thế nào. Cùng lắm em nhờ cụ sửa xong hoặc cụ chờ em gặp mặt xem tình trạng để em quyết định sửa ở đâu và sửa ntn?
Nếu em là cụ: Mọi thứ thanh toán như thỏa thuận (tiền thuê, mua...). Đợi chủ xe xem tình trạng, bàn hướng giải quyết. Nếu chủ xe chịu được phần nào hay phần đó - để tự ra giá thì 50-50. Coi như của đi thay người, rút kinh nghiệm lần sau khi tìm thuê xe, chủ xe, bạn bè..v..v.
Chúc cụ mau tìm được hướng giải quyết nhanh và tốt nhất!

dangnt

Xe hơi
Chcú cụ may mắn ạ.

Road3

Xe đạp
Chả hay chuyện thế nào rồi cụ ???

bộ hành

Xe buýt
khổ cho cụ. cụ vừa mất time vừa mất xèng. coi như của đi thay nhân. dưng mà quãng đường cụ đi đăng kiểm xe mà phát sinh thêm khoản vụ bị túm, thì tiền phạt ai chịu hở cụ???? cụ dễ tính quá!!!!
coi như của đi thay người cụ ạ!!!!

Anhtaish

Xe tải
đen đủi quá ! Chia buồn vs cụ nhé , thôi cố mà cưới lấy 1 em mà chạy cụ ợ . Nhỡ hôm đó cụ mà bị cháy xe thì phải làm sao