[Thảo luận] Các cụ tư vấn giúp em trường hợp này với ạ!

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Chào các cụ!
Chúc các cụ năm mới mạnh khỏe và thành đạt!
Đầu năm, em có chuyện khó xử lý, chưa gặp bao giờ nên đưa lên đây hỏi các cụ!
Tết vừa rồi em có thuê 1 xe matiz để đi, xe đời 2001 của 1 cụ trên này! Hợp đồng thuê xe từ 8/2 đến 17/2 ( 10 ngày). Tình trạng xe thì đi bt, nhưng đã hết đăng kiểm được 2 tháng. Em phải đi đăng kiểm, đóng bảo hiểm bắt buộc, nộp phí đường bộ hết gần 2tr.
Mấy ngày tết thì em đi ít, chỉ loanh quanh vài ba chục km để chúc tết nên không sao.
M5 Tết em đi từ Quốc Oai lên Từ Sơn thăm bà bác, rồi tiện thể đi bà chúa Kho. Khi đi từ Từ Sơn về đến đường trên cao, ngay trên hồ Linh Đàm thì thấy đồng hồ báo nhiệt tăng đột ngột. Em về mo, đánh xe vào lề để kiểm tra thì thấy nước chảy nhiều. Để nguội máy, đề thử thì máy bị kêu. Ngay lúc đấy có gọi cho cụ chủ xe thì cụ bảo cố đi về nhưng em không dám, liền gọi cứu hộ 116.
Kéo xe về gara quen của cụ chủ xe để xem.
Sáng nay ( m8 tết) thì bên gara nói xe bị chết bơm dầu, không bơm được nên nhiệt động cơ tăng. Về gara thì nước ko chảy nữa, em dự là lúc nóng quá, zoăng cao su giãn nên mới chảy nước, lúc nguội thì hết. Hiện tại xe phải đại tu...
Bên gara nói là lỗi do cả 2 bên, do xe và do em không tinh ý dừng xe kịp thời.

Em thì cũng chưa đưa ra ý kiến gì. Trước hết lên đây xin ý kiến các cụ nhà mình đã. Em thuê xe tự lái cũng rất nhiều rồi, chưa bao giờ bị sao kể cả đi Đà Nẵng, Quảng Trị...
Mong các cụ cho ý kiến để mấy hôm nữa cụ chủ xe về em làm việc cho đúng luật.
Thanks các cụ ạ!

Em update tình hình đây ạ:
- Xe gara báo sửa hết 9tr. Chủ xe đề nghị 50-50.
- Em đồng ý 50-50, nhưng trừ cho em các chi phí em đã bỏ ra giúp cụ ấy ( nộp thuế đường bộ, đăng kiểm, bảo hiểm) và trừ đi số tiền thuê xe trong những ngày xe hỏng ( 3 ngày).
- Cụ chủ năm nay cũng móm vì xe, đi con nào bị đâm đụng con đấy, không hiểu được. Cụ ấy bảo 3 ngày xe hỏng thì đền 3 ngày khác ( cứ đến lấy mà đi). Em Ok.
- Qua đây rút ra được rất nhiều kinh nghiệm các cụ ạ! Mà cả năm e đi thuê xe có sao đâu, tự nhiên đến Tết thuê lại hỏng, mà hỏng đúng m5 nên coi như chả đi đâu đc.

Thanks các cụ đã quan tâm và tư vấn cho em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vmcgf

Xe tăng
Để xem gara còn phán gì nữa ko ? cụ cứ cẩn thận vì là chỗ quen của họ...họ tiện đường vẽ bệnh ra thì khổ cụ, matiz cho thuê thì ko được chăm sóc cẩn thận rồi, trước em cũng bị như vậy...sau khi kt phục hồi lại hệ thống làm mát là ok ! em nà chánh nhà ma tít sờ pác cờ nắp...MSC

Chỉnh sửa cuối:

qaz123

Xe tải
Chào các cụ!
Chúc các cụ năm mới mạnh khỏe và thành đạt!
Đầu năm, em có chuyện khó xử lý, chưa gặp bao giờ nên đưa lên đây hỏi các cụ!
Tết vừa rồi em có thuê 1 xe matiz để đi, xe đời 2001 của 1 cụ trên này! Hợp đồng thuê xe từ 8/2 đến 17/2 ( 10 ngày). Tình trạng xe thì đi bt, nhưng đã hết đăng kiểm được 2 tháng. Em phải đi đăng kiểm, đóng bảo hiểm bắt buộc, nộp phí đường bộ hết gần 2tr.
Mấy ngày tết thì em đi ít, chỉ loanh quanh vài ba chục km để chúc tết nên không sao.
M5 Tết em đi từ Quốc Oai lên Từ Sơn thăm bà bác, rồi tiện thể đi bà chúa Kho. Khi đi từ Từ Sơn về đến đường trên cao, ngay trên hồ Linh Đàm thì thấy đồng hồ báo nhiệt tăng đột ngột. Em về mo, đánh xe vào lề để kiểm tra thì thấy nước chảy nhiều. Để nguội máy, đề thử thì máy bị kêu. Ngay lúc đấy có gọi cho cụ chủ xe thì cụ bảo cố đi về nhưng em không dám, liền gọi cứu hộ 116.
Kéo xe về gara quen của cụ chủ xe để xem.
Sáng nay ( m8 tết) thì bên gara nói xe bị chết bơm dầu, không bơm được nên nhiệt động cơ tăng. Về gara thì nước ko chảy nữa, em dự là lúc nóng quá, zoăng cao su giãn nên mới chảy nước, lúc nguội thì hết. Hiện tại xe phải đại tu...
Bên gara nói là lỗi do cả 2 bên, do xe và do em không tinh ý dừng xe kịp thời.

Em thì cũng chưa đưa ra ý kiến gì. Trước hết lên đây xin ý kiến các cụ nhà mình đã. Em thuê xe tự lái cũng rất nhiều rồi, chưa bao giờ bị sao kể cả đi Đà Nẵng, Quảng Trị...
Mong các cụ cho ý kiến để mấy hôm nữa cụ chủ xe về em làm việc cho đúng luật.
Thanks các cụ ạ!
Cái chỗ tô mầu đỏ em thấy có mình cụ làm như thế thôi, lạ thật..?

Mr.Dzoãn

Xe tải
cụ thế nào ý chứ ai đời tự nhiên đi đăng kiểm làm cái gì ? xe nhà cụ à mà cụ đăng kiểm ? còn vấn đề xe hỏng có lẽ cụ đầu năm dính chấu rồiii

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Ah, cái này là thỏa thuận 2 bên cụ ạ!
Tiền này trừ vào tiền thuê xe. Em nói rõ ra như thế để các cụ dự tình hình thôi ạ!
Cái chỗ tô mầu đỏ em thấy có mình cụ làm như thế thôi, lạ thật..?
cụ thế nào ý chứ ai đời tự nhiên đi đăng kiểm làm cái gì ? xe nhà cụ à mà cụ đăng kiểm ? còn vấn đề xe hỏng có lẽ cụ đầu năm dính chấu rồiii

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Cụ bị úp sọt rồi
Chỗ này không phải cho thuê chuyên nghiệp, cụ chủ xe có những 3 con, đăng bán 2 con còn con này cho thuê. Em đến tận nhà, cụ ấy cũng đến tận nhà e...

giacmoxe4

Xe điện
Cái này gọi là đen thôi,em chưa bị phát nào ngày xưa đi thuê xe may là cũng không bị quả nào nặng như thế.cụ chủ cố mua xe mà đi đỡ phải đi thuê phức tạp lắm.Cụ chủ cứ bình tĩnh cùng với chủ xe khắc phục xem thế nào có gì post lên cho mọi người tham khảo.

cá bảy màu

Xe hơi
Gara phán do cụ không tinh ý dừng xe đúng lúc. Ok
Cụ chủ xe bảo cố đi tiếp. Ok
2 bên (cụ và cụ chủ xe ngồi riêng đàm phán với nhau thôi).

Năm mới, làm việc cho nhanh còn lo kiếm tiền chuẩn bị cái Tết mới ợ, cháu dự năm nay khó khăn hơn năm ngoái

quocviet

Xe container
cụ cứ bình tĩnh đợi chủ xe về rồi cùng nói chuyện củ tỉ xem sao đã nhé!

giabeo1

Xe hơi
Theo ngu ý của e thì 2 cụ cùng đi sửa xe,hết bao nhiêu rồi đàm đạo với nhau,mỗi bên chịu 1 ít,chẳng ai muốn thế này cả,Chúc Cụ mau sớm giải quyết dứt điểm cho đỡ đau đầu cụ ạ.

30L 4588

Xe buýt
Thảo thuận với nhau thôi cụ ạ. Chẳng may thôi chứ cụ chủ xe có phải cho thuê chuyên nghiệp đâu mà lại là 1 cụ OF mà

noithatkientruc

Xe điện
Tinh ý hay ko nó hơi khó phân biệt thôi thì giải quyết trên tinh thần of cụ chịu 1/3 cụ kiia chịu phàn còn lại xem cụ ý ko đồng ý thì cưa đôi . Hợp đồng thuê ko có điều khoản xe cũ tự hỏng thì giải quyết ra sao ah?

dsan

Xe hơi
năm mới cũng đen cụ nhỉ

billnantes

Xe container
cụ cũng dễ tính cơ ,xe hết đăng kiểm thì bảo chủ xe đi làm chứ sao mình phải đi ,mà đi về có được hoàn trả lại tiền không ạ?Nhà cháu cũng chưa phải đi thuê xe bao h nhưng nếu có thuê xe cũ quá là cháu cũng chạy luôn khỏi thuê .

baogia102

Xe tăng
Vầng, vụ này khó e cũng ko biết giải quyết thế nào!

Road3

Xe đạp
vụ này cứ bình tĩnh, cụ chờ chủ xe về xem giải quyết thế nào,vì cụ có bảo cụ chủ xe kia cũng trên này.. chắc mọi việc thuận thôi cụ ạ