Các cụ tư vấn giúp em sửa xe Cà rem mới tại Gara hay dịch vụ chính hãng?

halfwheel

Xe tải
Hôm nọ tâm lý không thoải mái nên em căn xe không chuẩn, bị cạ chắn trước bên phụ vào xe tải nhỏ đang đỗ trên đường hẹp -> hậu quả: xước xát vài vết và móp nhẹ trên thân (đoạn giữa lốp và đèn bên phụ), xước 1 ít ở chắn bùn bên phụ; nặng nhất là quả chắn bùn bên phụ bị giật tung (khoảng cách bị toác là từ lốp cho đến hết đèn pha cốt; chỉ toác thôi chứ không gãy, vỡ). Tuy nhiên, tết nhất đến nơi nên em ấn tạm cái chắn bùn về vị trí cũ (em gá lại vẫn chắc phết, đi vẫn ngon lành mà không tuột ra).

Xe thì em chưa mua bảo hiểm thân vỏ nên muốn hỏi các cụ tư vấn cho em xem nên sửa ở đâu? tổng thiệt hại dự kiến bao nhiêu? vì em định đợi đến 1.000km đến anh Hải bảo dưỡng và xử lý luôn.

Xin đa tạ và thủ sẵn chai vodka mời các cụ.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
vào anh hải cũng được bác ah...không thì qua em hì

Duocsy_nam

Đi bộ
vào anh Hải mà không có bảo hiểm thì rất đắt, phải gấp 2 lần giá ngoài đó. bác qua Quang Đức chỗ giải phóng mà làm. vừa đẹp, vừa nhanh, vừa rẻ. xe bác miêu tả chắc khoảng 1 ngày rưỡi là xong ngay
em không phải là nv quang đức nhé

chuvoicon

Xe tăng
Oạch, Cụ có biết Gara nào của anh Hải chất lượng tốt (trình độ các bác thợ, tính tình niềm nở...) để em xách xe đi bảo dưỡng theo sổ BH của anh Hải không ợ >>>
vào anh Hải mà không có bảo hiểm thì rất đắt, phải gấp 2 lần giá ngoài đó. bác qua Quang Đức chỗ giải phóng mà làm. vừa đẹp, vừa nhanh, vừa rẻ. xe bác miêu tả chắc khoảng 1 ngày rưỡi là xong ngay
em không phải là nv quang đức nhé

Carens_TH

Xe tải
Cụ qua Kia Giải Phóng ấy, ở đó máy móc thiết bị hiện đại, còn trình độ thì e thấy bình thường. Nếu ko phải thay thế gì mà chỉ sơn sửa thì cụ qua Hyundai Giải Phóng cũng được, bên đó thì kỹ thuật tốt hơn

vanhai0850

Xe tăng
Đang gần Tết, gara chĩnh hãng không nhận xe nữa đâu cụ ạ. Chắc cụ chỉ có 1 lựa chọn mang xe ra ngoài (trừ khi cụ quen biết với gara chính hãng)

halfwheel

Xe tải
Cụ qua Kia Giải Phóng ấy, ở đó máy móc thiết bị hiện đại, còn trình độ thì e thấy bình thường. Nếu ko phải thay thế gì mà chỉ sơn sửa thì cụ qua Hyundai Giải Phóng cũng được, bên đó thì kỹ thuật tốt hơn
Xe KIA sang Huyndai bảo dưỡng & sửa chữa cũng được hả cụ?

Carens_TH

Xe tải
Được cụ ạ, thoải con gà mái, nhưng bảo dưỡng thì bên đó thì ko free theo chế độ đâu cụ nhé.

halfwheel

Xe tải
Được cụ ạ, thoải con gà mái, nhưng bảo dưỡng thì bên đó thì ko free theo chế độ đâu cụ nhé.
Theo cụ thì sửa thì làm ở Huyndai GP, còn Bảo dưỡng, bảo hành thì chạy sang KIA GP đúng ko cụ?

Carens_TH

Xe tải
Đúng cụ ợ, nhưng bảo dưỡng e cũng sang Huyndai GP vì e thấy trình độ thợ ở Kia hơi lởm, có free e cũng ko chơi. Cụ cứ thử sang cả 2 bên rồi cảm nhận xem.