Thảo luận Các cụ tư vấn giúp em SH 2017 hay GTS

Anhlt92

Xe máy
Sang chảnh thì e thâá GTS sang hơn, em thấy SH chỉ đc cái đại trà các em gái dễ nhận ra, giữ giá, máy bền ko bàn đến vì chưa đc trải nghiệm GTS ạ :)))

Nhật_nd

Xe máy
2 phong cách khác nhau mà cụ. Gts ngồi lên dáng Boss :), SH thì thể thao

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Em rì viu tạm nhé cụ chủ

SH
Leo vỉa hè tốt không sợ sập gầm ,ăn ít xăng ,thanh khoản dễ
Mất giá ít
Phụ tùng phụ kiện rẻ ,dễ thay thế
Yên cao,chân ngắn cẩn thận gẫy răng,nhưng chân dài thì ngồi thoải mái ,ngồi sau để chân dễ chịu nhưng cũng chông chênh phết
Đi tầm vạn là nó hú như cối xay rất khó chịu
Leo dốc phải rồ ga ,nếu ga nhỏ đến nửa dốc sẽ hụt hơi
Giảm xóc cứng,cực kỳ chán nhất là đi đường gồ ghề thì tê tay luôn ...
Mở cốp bắt buộc phải có chìa khoá ,an toàn nhưng nhiều lúc quên đồ ra xe lấy lại phải chạy vào lấy chìa khoá
Cảm giác lái : chạy tầm 50km /h là thấy rung và ghê tay,máy kêu to
Đề êm ru gần như không có tiếng động
Có tắt máy khi đèn đỏ ,hay phết
Đi đâu cũng phải trông,xểnh ra là bay

GTs
Leo vỉa hè hơi cao là sập gầm ,xăng nhỉnh hơn SH chút ít ,mua thì coi như người tình trăm năm hoặc phải gặp người thích mới bán được
Mất giá nhiều
Phụ tùng đắt hoặc cực đắt
Yên thấp chân hơi ngắn vẫn đi tốt ,ngồi lái nhìn sang trọng và rất thoải mái ,ngồi sau là một cực hình vì cái để chân nó lắp gần với đằng trước quá ,dừng đèn đỏ là chân thằng sau chọc vào chân thằng lái rất khó chịu
Leo dốc chủ động,ga nhỏ lên bình thường
Giảm xóc cực êm ,đi êm như xe đạp điện , qua chỗ xóc không bị nảy tay
Mở cốp không cần chìa khoá ,mới đầu dùng hơi ghê nhưng quen thì thấy rất tiện ( có thể đấu lại mở cốp phải có chìa )
Chạy đến 7-80 km / h vẫn đầm ,máy êm ru ,thích phết
Đề vẫn kêu
Đèn đỏ lâu muốn tắt máy phải vặn chìa khoá
Quăng quật thoải mái khỏi cần trông

Tạm thế các cụ thấy con nào phù hợp với mình thì múc con đó :)
Bác này chắc chưa đi xe này rồi, thấp hơn chút xíu nhưng thân xe và yên xe to ngang nên chống chân không dễ đâu. Cá nhân tôi đi thử thì thấy SH ngồi không sướng bằng GTS, còn chống chân thì như nhau thôi

dzungvn79

Xe tải
GTS vua dầu mỏ rồi suốt ngày đỏ xăng oải lắm các cụ

đánh võng

Xe tải
đi thanh cảnh ấy GTS đi b,xăng có 3l 100km,hình thức sang trọng,e cũng mê lắm nh đường đi làm xa và suốt ngày phải leo vỉa hè nên chỉ dám ôm ông sh cho nồi đồng cối đã mà từ bỏ giấc mơ GTS,hix,đừng như e :D
GTS em leo vỉa ầm ầm nhé :)) chưa bao giờ cạ gầm (em chuyên đi vỉa Tố Hữu - LVL :)))
Còn mấy bác bảo yên GTS thấp thì cũng xem lại luôn nhé, 2 yên xe cao bằng nhau đấy :)) SH chỗ lái khéo còn thấp hơn do thiết kế yên vuốt dốc về phía trc, còn GTS yên bằng :))

đánh võng

Xe tải
Khoe xe trá hình GTS 150 tí cho các cụ đỡ lăn tăn :))

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E nói thật mấy cụ cứ khen vespa nào là phong cách nào là máy bh ngon lắm,êm lắm,các cụ cứ chuyển sang đi con sh xem muốn tống cmn vespa đi ,năm 2011 e đã ngu 1 lần lấy con vespa S và hứa vs lòng ko bao h ngu 1 lần nữa,vận hành cứ gọi là 1 trời 1 vực thế cho nó vuông ạ

Nhgiang_cva

Xe máy
Em cứ tưởng có mỗi em mầy mò được cái độ để chân sau cho GTS, không ngờ bác làm cái giống y hệt :))

Cái windshield của bác đẹp quá, giá bao nhiêu vậy bác? Với cả, chắn gió có hiệu quả ko ạ?

huyncy

Đi bộ
- Cụ cucaihn đã ngồi GTS chưa mà phán là yên thấp vại :D Em đang đi GTS 3v đây ạ, yên 800mm, cao ngang SH cụ nhé, vấn đề là form xe của GTS nó làm cảm giác xe thấp, trọng tâm thấp, nhưng ngồi lên chống chân cũng hơi mệt đấy, em cao 1m76 vẫn hơi phái nhón chân chút.
- Đề dòng 3v này êm ru chứ không kêu như các đời trước cụ nhé. Chỉ bóp phanh bấm đề nhẹ, tiếng đề nhỏ là nổ luôn. Cụ chủ đi dòng 3v rồi chắc biết.
- Dừng đèn đỏ nếu không thích tắt khoá điện thì em hay đá chống phát là tắt máy cụ ạ.
Còn khuyên cụ chủ, nếu không vội và thích GTS thì chờ thêm 1 thời gian nữa. Em nghe thông tin mật là GTS đã đóng máy dòng 3v, không sản xuất nữa. Thế hệ tiếp của GTS sẽ là máy iGet, phanh ABS cụ nhoé. Xe đang được chạy thử nghiệm ở nhà máy rồi. Lô xe 3v em mua là lô cuối cùng của dòng đó.
Thông tin mật có chính xác ko vậy ạ? Em hóng lâu quá rồi mà chả thấy động tĩnh gì cả :(

đánh võng

Xe tải
Em cứ tưởng có mỗi em mầy mò được cái độ để chân sau cho GTS, không ngờ bác làm cái giống y hệt :))

Cái windshield của bác đẹp quá, giá bao nhiêu vậy bác? Với cả, chắn gió có hiệu quả ko ạ?
Tại con mẹ đốp nhà em thích đi giày mũi nhọn, nên em phải kiếm giải pháp :v em toàn mua đồ của sip-scootershop rồi nhờ ship về ạ. Kính chắn gió là gần $100, làm đẹp là chính còn nếu muốn chắn đc gió phải mua loại cao hơn ạ

emotions

Xe tải
vespa có đặc tính là sử dụng vành nhỏ, nên đi hay bị trượt ngã khi cua gấp. SH khoái hơn

Nhgiang_cva

Xe máy
Tại con mẹ đốp nhà em thích đi giày mũi nhọn, nên em phải kiếm giải pháp :v em toàn mua đồ của sip-scootershop rồi nhờ ship về ạ. Kính chắn gió là gần $100, làm đẹp là chính còn nếu muốn chắn đc gió phải mua loại cao hơn ạ
Tks bác đã thông tin. Đôi để chân kia bác làm hết bao nhiêu xèng. Em tự mua nhôm về và cắt CNC tổng ra hết 1 củ 6 chai, hix hix.

Bác mua ở SIP xong rồi nó có ship về ko bác? Hay mình phải nhờ ship thế nào? Với lại có phải trả thuế gì ở hải quan không ạ? Bác tư vấn cho em với. Tại em đang muốn mua đôi giảm xóc sau của Bitubo, mà VN mình bán đắt gấp 2x trên SIP, nên em đang tính ship về. Nhờ bác tư vấn xem ship thế nào hiệu quả kinh tế nhất ạ.

Mong tin bác.

gLong

Xe tải
Thông tin mật có chính xác ko vậy ạ? Em hóng lâu quá rồi mà chả thấy động tĩnh gì cả :(
Thông tin này thì khá tin cậy, nhưng chưa có ngày giờ cụ thể em nó ra đời thôi cụ ạ. Em dự chắc cũng phải tầm tháng 3-4 trở ra. Em cũng chỉ hóng thế thôi chứ anh em trong nhà máy có khi cũng chả biết khi nào nó ra đời đâu cụ, chỉ có các sếp nhớn thì mới nắm rõ kế hoạch thôi.

senhong

Xe tăng
GTS vua dầu mỏ rồi suốt ngày đỏ xăng oải lắm các cụ
Cái này khuyên cụ nên nghĩ lại...
E nói thật mấy cụ cứ khen vespa nào là phong cách nào là máy bh ngon lắm,êm lắm,các cụ cứ chuyển sang đi con sh xem muốn tống cmn vespa đi ,năm 2011 e đã ngu 1 lần lấy con vespa S và hứa vs lòng ko bao h ngu 1 lần nữa,vận hành cứ gọi là 1 trời 1 vực thế cho nó vuông ạ
GTS khác vespaS rất nhiều, ko đánh giá về những cái khác ,chỉ nói đi an toàn và độ sướng( ko abs) em thấy GTS đi sướng hơn nhiều .

Longpro8x

Xe tải
ét hát 2k17 đi cụ,:D

Chivas Regal

Xe hơi
Hehe xe cụ đẹp quá, nhìn qua là em biết cụ tỉ mỉ và chơi xe rồi, riêng em thấy cái để chân sau của GTS có cái cánh ẩn đi là đẹp nhất mà cụ độ nó ra ngoài trông cứ thế nào :D
Nhà em năm ngoái đã xúc GTS nhưng năm nay ra SH2017 lại mua Suhao mất :'( GTS mang về quê cho cụ nhà đi cafe loanh quanh

huyncy

Đi bộ
Thông tin này thì khá tin cậy, nhưng chưa có ngày giờ cụ thể em nó ra đời thôi cụ ạ. Em dự chắc cũng phải tầm tháng 3-4 trở ra. Em cũng chỉ hóng thế thôi chứ anh em trong nhà máy có khi cũng chả biết khi nào nó ra đời đâu cụ, chỉ có các sếp nhớn thì mới nắm rõ kế hoạch thôi.
Cám ơn cụ ạ. Em hiện hóng từng ngày, có gì cụ update tiếp nhé. Tạm thời chỉ toàn Uber và Grab hic.

gLong

Xe tải
Vâng có tin gì thì em sẽ mật thư cho cụ, tiếc là đợt này em hơi bận nên không mon men chơi với mấy ông anh kỹ thuật hãng được nên chưa có tin gì mới.