CÁc cụ tư vấn giúp em i30 CW với a!!

mazda626

Xe buýt
EM vừa cưới một em CW, chưa có đăng ký kết hôn ạ,có mấy thắc mắc mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo hộ..
1. Em đi em này, nhưng có cảm giác giảm sóc hơi bị cứng..vào những chỗ lồi lõm, ko được êm (em đang chạy Inova, so với em CW, thì Ỉn ăn đứt...), các cụ chạy em CW có bị cảm giác thế ko a?nếu có thì cách khắc phục ra sao ợ...???
2. Theo tư vấn của các cụ trên này, em đã thay còi Bosh, nhưng bọn thợ ko dùng giắc cũ của xe, mà đấu dây thẳng vào còi mới của em, e chỉ sợ đi một thời gian, nước vào gây cháy chập, các cụ cho em hỏi, thợ chỗ đấy làm ẩu, hay ko thể dùng giắc còi cũ để đấu ợ??
3. Em đang có ý định thay COs Xeon, theo các cụ nên thay loại nào?(theo tiêu chí "ngon, bổ, rẻ" ợ..:P
4. Trong cop xe em, có một tấm lưới, một đầu có hai thanh sắt thòi ra, đầu kia là dây có khóa bằng nhựa, em loay hoay mãi mà ko biết công dụng và cách lắp của nó, các cụ chỉ giáo giúp em với...(em vốn ngu lâu, nên máy vụ này ko nhanh nhẹn lắm ợ...):)
5. Hộc Táp lô bên phụ của em ko có khóa...có cụ nao bị như em ko ạ??Công việc của em nhiều khi cần cất đồ vào đấy mà ko có khóa thì toi..Cụ nào biết lắp thêm caí này ở đâu ạ?
EM sẽ (b)(b) nhiệt tình cho các cụ.....

Chỉnh sửa cuối:

xecaitien111

Xe hơi
em trả lời cho cụ câu 1 nhé!Đúng là xe I30CW như thế đó ợ!tại vì bánh béo, lốp lại mỏng, gầm thấp, đường Việt Nam lại kém chất lượng. Xe này mà đi đường tiêu chuẩn Quốc tế cụ sẽ thấy khác ngay ợ!:77::77:

HTC Touch Pro2

Xe đạp
Câu 4 của cụ, tấm lưới đó dùng để chằng đồ cho khỏi chòng chành lúc lái xe thôi mà.

cháu đã đi thử va so sánh i30 và cw rồi ạ, đúng là bánh cw cứng hơn nên sóc hơn, cảm giác ngồi k êm bằng i30.

Cháu chọn i30

mazda626

Xe buýt
Câu 4 của cụ, tấm lưới đó dùng để chằng đồ cho khỏi chòng chành lúc lái xe thôi mà.

cháu đã đi thử va so sánh i30 và cw rồi ạ, đúng là bánh cw cứng hơn nên sóc hơn, cảm giác ngồi k êm bằng i30.

Cháu chọn i30
vÂNG Ợ, nhưng hai đầu sắt có tán, em tìm mãi ko thấy nó móc cố định vào chỗ nào ợ..bác chỉ giáo được ko?

hdi30

Xe máy
Câu 1: Có khả năng cụ mua xe về chưa xịt bớt hơi ở lốp ra, Xe để ở showroom thường bơm rất căng, cụ kiểm tra đúng tiêu chuẩn (khoảng 2,1-2,2kg) thì em nghĩ sẽ đỡ xóc rất nhiều.
Câu 2: Trước em cũng thay còi ngân thì thấy họ rút dây từ còi chuẩn ra đấu vào còi mới và có thêm 1 đoạn dây mát thì phải.
Câu 3: Cái này em chưa thay, ko bít :P
Câu 4: Cái lưới đó để giữ đồ thôi cụ, nó có 4 cái móc ở 4 đầu, 2 đầu móc vào sàn, 2 đầu móc phía trên

Em hết ạ (b)

bigfoot

Xe tải
câu 4:
là dư lày cụ ợ:

mazda626

Xe buýt
Câu 1: Có khả năng cụ mua xe về chưa xịt bớt hơi ở lốp ra, Xe để ở showroom thường bơm rất căng, cụ kiểm tra đúng tiêu chuẩn (khoảng 2,1-2,2kg) thì em nghĩ sẽ đỡ xóc rất nhiều.
Câu 2: Trước em cũng thay còi ngân thì thấy họ rút dây từ còi chuẩn ra đấu vào còi mới và có thêm 1 đoạn dây mát thì phải.
Câu 3: Cái này em chưa thay, ko bít :P
Câu 4: Cái lưới đó để giữ đồ thôi cụ, nó có 4 cái móc ở 4 đầu, 2 đầu móc vào sàn, 2 đầu móc phía trên

Em hết ạ (b)
thank cụ nhiều,,
1. Em đã kiểm tra lốp rồi cụ ạ, ngay sau khi chạy, em thấy cứng, nên đã kiểm tra lốp ngay, e đều để 2.1kg..chắc do giảm sóc dong CW nó thế ợ..
2. Vụ còi thì nhà em thay, thợ nó trích dây dẫn ra, đấu vào còi mới (giắc chuẩn của còi cũ vẫn để nguyên)...Không hiểu có ảnh hưởng gì ko...
3. Cái lưới, em đã lắp xong (sau khi nghiên cứu bản hướng dẫ bằng tiếng Hàn..), nó là tấm che nắng cho hàng ghế sau ạ..(em dự thế, ko biết có chính xác ko??)

trungng

Xe buýt
Câu 4: Đó là tấm chắn để không cho hàng đằng sau rơi ra phía trước chứ không phải chắn nắng như cụ nói đâu.
Hai đầu cụ móc xuống sàn xe,2 đầu còn lại móc và chỗ có miếng nhựa ở trên trần xe có 4 chỗ 2 chỗ là để móc lúc bình thường còn 2 chỗ là để móc khi gập hàng ghế sau xuống.

bigfoot

Xe tải
thấy cụ mazda bẩu là của cụ í không có khóa cốp bên phụ? e cũng chưa thấy xe nào không có cả.
cái ổ khóa nó ở ngay chỗ móc tay để mở mà cụ. Còn cái chìa thì ở trong cái điều khiển (SM key) bấm cái nút tròn tròn là kéo chìa ra.

mazda626

Xe buýt
Câu 4: Đó là tấm chắn để không cho hàng đằng sau rơi ra phía trước chứ không phải chắn nắng như cụ nói đâu.
Hai đầu cụ móc xuống sàn xe,2 đầu còn lại móc và chỗ có miếng nhựa ở trên trần xe có 4 chỗ 2 chỗ là để móc lúc bình thường còn 2 chỗ là để móc khi gập hàng ghế sau xuống.
Vâng ợ, Thank cụ nhièu...Em đã lắp xong..A, mà cụ cho em hỏi, xe cụ có khóa Hộc Táp Lô bên phụ ko ợ...xe em tìm mãi ko thấy, thế mới đau...:'(:'(

mazda626

Xe buýt
Đúng là xe em ko có thật rồi, mai em Post ảnh hầu các cụ vậy...:'(:'(

tungcalo

Xe điện
1. Vấn đề ồn: Dòng CW lốp mỏng, gầm thấp nên khi đi vào chỗ đường xấu, cụ có cảm giác tiếng ồn vọng từ bánh xe rất rõ. Nhưng khi đường đẹp thì lại rất OK.
5. Vấn đề khóa: Em chưa thấy con nào lại không có khóa. Chỉ có điều là cụ phải rút chìa cơ ra thì mới mở được hộc thôi

mazda626

Xe buýt
Vâng, em xem trong HDSD hộc có khóa, nhưng trên xe của em thì ko...hay để giảm chi phí, nhà cung cấp cắt của em đi???mà cái khóa hộc, em nghĩ đáng bn tiền đâu nhỉ...Các cụ cho em hỏi, nếu vào hãng đặt hàng liệu có ko ợ???em đien vụ này quá...

the sun

Xe buýt
Thế thì cụ phải hỏi chỗ cụ đã mua xe. Tất cả i30 em thấy hộc để đồ đều có khóa:^)

trienchieu12

Xe tăng
EM vừa cưới một em CW, chưa có đăng ký kết hôn ạ,có mấy thắc mắc mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo hộ..
1. Em đi em này, nhưng có cảm giác giảm sóc hơi bị cứng..vào những chỗ lồi lõm, ko được êm (em đang chạy Inova, so với em CW, thì Ỉn ăn đứt...), các cụ chạy em CW có bị cảm giác thế ko a?nếu có thì cách khắc phục ra sao ợ...???
2. Theo tư vấn của các cụ trên này, em đã thay còi Bosh, nhưng bọn thợ ko dùng giắc cũ của xe, mà đấu dây thẳng vào còi mới của em, e chỉ sợ đi một thời gian, nước vào gây cháy chập, các cụ cho em hỏi, thợ chỗ đấy làm ẩu, hay ko thể dùng giắc còi cũ để đấu ợ??
3. Em đang có ý định thay COs Xeon, theo các cụ nên thay loại nào?(theo tiêu chí "ngon, bổ, rẻ" ợ..:P
4. Trong cop xe em, có một tấm lưới, một đầu có hai thanh sắt thòi ra, đầu kia là dây có khóa bằng nhựa, em loay hoay mãi mà ko biết công dụng và cách lắp của nó, các cụ chỉ giáo giúp em với...(em vốn ngu lâu, nên máy vụ này ko nhanh nhẹn lắm ợ...):)
5. Hộc Táp lô bên phụ của em ko có khóa...có cụ nao bị như em ko ạ??Công việc của em nhiều khi cần cất đồ vào đấy mà ko có khóa thì toi..Cụ nào biết lắp thêm caí này ở đâu ạ?
EM sẽ (b)(b) nhiệt tình cho các cụ.....
Cụ tham gia với i30club đi, tất cả mọi thắc mắc sẽ đc giải đáp, fun nữa chứ

hành_khất_đêm

Xe điện
CW không có cái khóa hộc đâu. Em cũng chẳng biết chế cái này ở đâu nữa, mong các bác chỉ giúp?

HTC Touch Pro2

Xe đạp
thank cụ nhiều,,
1. Em đã kiểm tra lốp rồi cụ ạ, ngay sau khi chạy, em thấy cứng, nên đã kiểm tra lốp ngay, e đều để 2.1kg..chắc do giảm sóc dong CW nó thế ợ..
2. Vụ còi thì nhà em thay, thợ nó trích dây dẫn ra, đấu vào còi mới (giắc chuẩn của còi cũ vẫn để nguyên)...Không hiểu có ảnh hưởng gì ko...
3. Cái lưới, em đã lắp xong (sau khi nghiên cứu bản hướng dẫ bằng tiếng Hàn..), nó là tấm che nắng cho hàng ghế sau ạ..(em dự thế, ko biết có chính xác ko??)
Ôi, hi hi, cháu lậy cụ, lưới mắt to bằng cái rào B40 mà cụ bảo là nó là tấm che nắng, cụ nhìn lại hình trên đi, nó để rào đồ đạc cho đỡ tròng trành ạ.

HTC Touch Pro2

Xe đạp
CW không có cái khóa hộc đâu. Em cũng chẳng biết chế cái này ở đâu nữa, mong các bác chỉ giúp?
Em thì theo quan điểm xe là của mình, nên cần gì phải khóa hộc, lúc nào vào xe thì xe là của mình, lúc ra khóa xe rồi thì ai mà vào lấy đồ được chứ.

Có thêm khóa cho nó lằng nhằng nhỉ/

trienchieu12

Xe tăng
Nên có chứ cụ, giả dụ như chở người lạ đi công chuyện, mang xe đi rửa, vệ sinh