các cụ tư vấn em mua triton với!

bin2010

Đi bộ
em chào các cụ ợ, em là gà mờ về oto chẳng có tý kinh nghiệm hay kiến thức chọn xe nào. Chẳng là em vì công việc đang muốn tậu con triton. vì khả năng tài chính em định mua bản GL, nghe ông bạn em bảo thôi cố lên mua bản GLS fulloptitons sau này đỡ chán. em phân vân quá. thấy bản GL thiếu khá nhiều thứ điều hòa tay, ABS,EBD... theo các bác thiếu các options trên ban GL chạy có ổn.?? mà em thấy bản Full đã gần 600 rồi:((. đến giá này em lại thấy phân vân với Hilux 3.0. các bác tư vấn em với có nên tiết kiệm mua triton gl? so sánh Triton fulloptions với hilux 3.0 thì thế nào ah? em đang rối trí quá. cãm ơn các cụ ợ:-s!!!!

bin2010

Đi bộ
vâng ah. em cung đang đợi biểu thuế mới đây bác ah! nhưng ma các bác tư vấn em về các dòng xe với!

transporterVN

Xe tăng
Mời cụ chủ thớt sang box Trai tân hội tham khảo cho dễ ạ, bên đó có rất nhiều bài đánh giá rồi, còn nếu cụ cần thêm tư vấn nữa thì off với bọn em một bữa là mua xe ngon ngay...hehe..

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mời cụ chủ thớt sang box Trai tân hội tham khảo cho dễ ạ, bên đó có rất nhiều bài đánh giá rồi, còn nếu cụ cần thêm tư vấn nữa thì off với bọn em một bữa là mua xe ngon ngay...hehe..
Em mò sang box trai tân mà chẳng thấy topic nào là về so sánh các model của Trai Tân cả :-??

Pitt

Xe điện
em chào các cụ ợ, em là gà mờ về oto chẳng có tý kinh nghiệm hay kiến thức chọn xe nào. Chẳng là em vì công việc đang muốn tậu con triton. vì khả năng tài chính em định mua bản GL, nghe ông bạn em bảo thôi cố lên mua bản GLS fulloptitons sau này đỡ chán. em phân vân quá. thấy bản GL thiếu khá nhiều thứ điều hòa tay, ABS,EBD... theo các bác thiếu các options trên ban GL chạy có ổn.?? mà em thấy bản Full đã gần 600 rồi:((. đến giá này em lại thấy phân vân với Hilux 3.0. các bác tư vấn em với có nên tiết kiệm mua triton gl? so sánh Triton fulloptions với hilux 3.0 thì thế nào ah? em đang rối trí quá. cãm ơn các cụ ợ:-s!!!!
Giá thì Triton không so với hilux 3.0 được cụ ợ. Toy nó cao hơn nhưng đi sướng thì Triton đi sướng hơn cụ nhá.

amazoncafe

Xe tăng
Bác không nên mua triton
xe đi đầy đường, tritonClub thì đông vui quá toàn ăn với chơi
máy móc thì yếu và kém nhất trong các dòng xe bán tải ở VN
Có mấy thằng độ xe thì đi đường trông cứ như xe tăng, ai ai cũng phải ngước nhìn, xxx thì chả hỏi bao giờ đâm cũng chán ..........

ALao

Xe buýt
Bác chủ thớt cứ xem Hội HILUX có bao nhiêu người rồi quyết định cho nhanh, cuối tháng 12 Triton bọn em đi Hà Giang, bác chạy HILUX cùng đoàn cũng OK. Còn nếu quyết định Triton thì GLS AT sẽ là lựa chọn tốt. Chúc Cụ sớm có quyết định!

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
về việc thuế má đợi rẻ hơn thì e nói thật anh em mình cứ đợi dài dài, thuế giảm từ 83% xuống tận 82 % cơ mà, nhiều kinh khủng. Bác còn lăn tăn thì cứ alo cho em, e sẽ giúp : 0915404860.
Sao em đọc báo thấy là xe trong Asean thì giảm xuống còn 70% ạ. Chưa kể xe này là xe bán tải nữa.

amazoncafe

Xe tăng
Sao em đọc báo thấy là xe trong Asean thì giảm xuống còn 70% ạ. Chưa kể xe này là xe bán tải nữa.
Ko mua nhanh năm sau nó lại áp giá tính thuế mới kia kìa chắc chắn là giá sẽ cao hơn trước chưa kể một số phí khu vực cũng đang định tăng kia kìa
nói chung xe triton thì chỉ có mấy lựa chọn thế này thôi
xe 1 cầu , 2 cầu
xe máy xăng, máy dầu
xe số AT , MT

Xe AT, máy dầu, 2 cầu là bản cao nhất
tiếp đến MT, máy dầu, 2 cầu GLS
máy dầu, 2 cầu, MT
máy xăng, 2 cầu, MT
máy dầu, 1 cầu, MT
máy xăng, 1 cầu, MT
Cụ chọn loại nào giá tiền giảm từ trên xuống dưới

nếu cụ thích triton mà lại chỉ đi trong HN thì cụ chọnmays xăng hoặc dầu 1 cầu : ngon bổ, ít tiền lại được cái xe to
Còn khuyên cụ từ kinh nghiệm thực tế thì cụ nên mua bản : GLS AT

lexusandbmw

Xe điện
mua triton gls cụ ah. con nay độ thêm la zang , lốp đẹp tuyệt. cụ nhơ độ thêm cốp nhé
Hilux cũng dc. toyota vn ưa hơn

Pitt

Xe điện
Bác không nên mua triton
Có mấy thằng độ xe thì đi đường trông cứ như xe tăng, ai ai cũng phải ngước nhìn, xxx thì chả hỏi bao giờ đâm cũng chán ..........
Bác Zon khoe triton club nhá :D Chủ thớt phang đi thôi. Nghĩ ngợi gì ....

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Bác không nên mua triton
Bác Bi a hay quá làm nhà cháu nóng hết cả người đành cố gắng phấn đấu kiếm một em trai tân để còn được đi ọp ẹp cùng các bác.

xe hybrid

Xe hơi
vote cho trai tan.ngon bổ rẻ mà cụ.

bin2010

Đi bộ
em cãm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ ah. em cung muốn mua triton gls lắm mà k đủ tiền. các bác thấy mua glx có đc ko? hinh như glx cung fulloptions, mỗi tội 1 cầu. 1 cầu với 2 cầu khác nhau nhiều k các cụ nhỉ??? 1 cầu đi đường dốc có yếu làm ko ah??

triton6789

Xe buýt
em cãm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ ah. em cung muốn mua triton gls lắm mà k đủ tiền. các bác thấy mua glx có đc ko? hinh như glx cung fulloptions, mỗi tội 1 cầu. 1 cầu với 2 cầu khác nhau nhiều k các cụ nhỉ??? 1 cầu đi đường dốc có yếu làm ko ah??
1 cầu và 2 cầu đi đường đèo dốc không khác gì nhau cả vì chỉ đi 1 cầu, chỉ khác khi cụ đi offroad. Khuyên cụ nên mua GLS AT, nếu cụ không đủ xèng vẫn quyết GLX thì cụ thử liên lạc với cụ cudem xem cụ ý có bán k? nghe phong phanh cụ ý đang muốn đổi lên GLS.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em khuyên bác chân tình ko lại hối tiếc, đi dòng này nên đi 2 cầu ko thì phí :D

Chỉnh sửa cuối:

amazoncafe

Xe tăng
Nếu bác vẫn chưa đủ đạn thì GLX cũng là một lựa chọn hợp lý, option khá đầy đủ, chỉ kém anh GLS là có 1 cầu, ko có ốp vè bánh xe, ko có bảng đồng hồ hiển thị đa thông tin và cái bađờsốc, còn lại đều như nhau, giá lại thấp hơn gần 100 triệu. Nói chung tùy nhu cầu công việc của bác, nếu ko phải đi đường gồ ghề nhiều thì lấy GLX cũng ổn, máy 2.5, công suất 136 sức ngựa cơ mà. vô tư bác ạ, cần thông tin gì thì cứ alo cho em, dây thừng của em đây ạ: 0915404860 hoặc 0973864555.
Đây đúng giọng CÒ mà giọng cò sao khuyên chân tình được các bác nhỉ. kiểu gì cũng bán được 01 cái xe hehe

ALao

Xe buýt
Cụ ơi! Ông Ngân hàng sinh ra là để lo cái vụ trả góp cho Cụ mà, Kinh nghiệm của em mua trả góp lại kiếm được nhiều tiền hơn trả thẳng đới!