[Funland] các cụ tinh mắt xem hộ em hình này có mấy góc Vuông ạ?(toán trường tư học phí gần 7 con số 0)

USD.EURO

Xe điện
các cụ tinh mắt xem hộ e hình dưới có mấy góc vuông ạ? bài toán của một trường tư mà tổng chi phí chia theo tháng gần tiền chục triệu ạ? f1 nhà e bị rất nhiều lần nhưng hỏi thì đc cô trả lời với thái độ ko đc vui vẻ và vẫn khăng khăng là sai ạ????? e ko muốn làm căng sợ ảnh hưởng đến việc học cũng như con ở trường nhưng thật sự rất ức chế với kiểu trả lời như thế? làm nhụt ý chí phấn đấu và học tập của bé
hình 1: bé nhà e trả lời 2 góc vuông, và đc cô giáo bỏ đi và khoanh vào ô 4 góc vuông. e có phản ảnh thì đc cô trả lời đây là hình chữ nhật nhưng ko cân nên đo bằng eke sẽ ra 4 góc vuông????? bé chưa biết cách đo mai e dạy lại bé??? ( mịa e học từ sách sang bìa chưa có định nghĩa hình chữ nhật ko cân là hình méo j nữa là lại đc 4 góc vuông????

hình 2: hình này bé nhà e khoanh ô ko có góc vuông? đc cô gạch đi và khoanh ô 1 góc vuông và cũng trả lời như trên là bé ko đo chuẩn? e cầm thước đo mãi ko ra góc vuông nằm ở đâu???
F1 và cụ trả lời Sai :)
Cô giáo đúng :)
Tội lỗi dẫn đến f1 nhà cụ trả lời sai là do Cái Máy In Sách nó bị lệch =P~

Ha07

Xe tăng
Xem hình kg thấy cô giáo chấm đúng đại ở đâu sao mà phán được. Cụ chủ nên xem lại
lão mở tròn mắt xem hộ e cái? mực tím là của bé nhà e mực đỏ là của cô đấy ạ? e ko nham hiểm như cụ đâu mà đi bịa

thudo

Xe buýt
Trường sư phạm lấy bao nhiêu điểm đầu vào? Đầu vào yếu thì đầu ra có khoẻ đâu. Ở thủ đô mà con em đi học cô giáo còn nói ngọng và giọng địa phương ạ. Đừng trách cô giáo các cụ ạ, trách là trách lương giáo viên thấp quá thôi.

202

Xe container
các cụ tinh mắt xem hộ e hình dưới có mấy góc vuông ạ? bài toán của một trường tư mà tổng chi phí chia theo tháng gần tiền chục triệu ạ? f1 nhà e bị rất nhiều lần nhưng hỏi thì đc cô trả lời với thái độ ko đc vui vẻ và vẫn khăng khăng là sai ạ????? e ko muốn làm căng sợ ảnh hưởng đến việc học cũng như con ở trường nhưng thật sự rất ức chế với kiểu trả lời như thế? làm nhụt ý chí phấn đấu và học tập của bé
hình 1: bé nhà e trả lời 2 góc vuông, và đc cô giáo bỏ đi và khoanh vào ô 4 góc vuông. e có phản ảnh thì đc cô trả lời đây là hình chữ nhật nhưng ko cân nên đo bằng eke sẽ ra 4 góc vuông????? bé chưa biết cách đo mai e dạy lại bé??? ( mịa e học từ sách sang bìa chưa có định nghĩa hình chữ nhật ko cân là hình méo j nữa là lại đc 4 góc vuông????

hình 2: hình này bé nhà e khoanh ô ko có góc vuông? đc cô gạch đi và khoanh ô 1 góc vuông và cũng trả lời như trên là bé ko đo chuẩn? e cầm thước đo mãi ko ra góc vuông nằm ở đâu???
Phụ huynh không dám tranh luận với cô giáo thì trẻ biết học thế nào.
Trường tư mà còn sợ chắc học trường công thì như con chi chi.

Cô giáo tiểu học giờ nhiều người dốt lại thêm bảo thủ nữa.

Nhẹ nhàng cô ko nghe thì nên hiệu trưởng để hiểu cho rõ luôn.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cụ chủ cho số đt cô ráo lên đây. Tát bỏ mẹ con cô giáo nói láo đi. Đã là ko cân thì chỉ có tối đa 2 góc vuông là cùng

Whoknow

Xe lăn
Giáo trình giáo án năm này qua năm khác nó thế rồi, cứ thế mà học thuộc để dạy và chấm, còn sai là do ông in thôi nên ko giải thích được với học sinh :)

Windy Ngọc

Xe buýt
Giáo trình giáo án năm này qua năm khác nó thế rồi, cứ thế mà học thuộc để dạy và chấm, còn sai là do ông in thôi nên ko giải thích được với học sinh :)
Hu vào đây làm dề. Về ngay

S320

Xe điện
Thực ra là do in ấn thôi chứ theo em thì hinh chữ nhật cân ở trên nhưng do in láo nên thành hình của nợ .

CCCK

Xe tăng
Éo có góc nào cả, nói luôn cho vuông. Câu trả lời của một ông thèm vodka.

Collin Powell

Xe buýt
Chưa thấy mấy cụ vào chửi chế độ nhỉ, hay vì đây là trường tư

dungcivic

Xe tăng
Đến tận nơi ngồi cạnh cô bảo cô đo lại cho xem :)

Grandtouring

Xe điện
Theo hình chuẩn, thì chỉ có 2 góc vuông bên dưới. Còn cô giáo thì, dĩ nhiên, phải luôn cho rằng (và cố cãi) rằng mình đúng. Cụ cứ mang cái hình lên thẳng Ban Giám hiệu, và yêu cầu chấn chỉnh cô giáo. F1 nhà em cũng học tư, học phí 8 củ/tháng. Cô giáo CN sợ em một phép, vì có lần đi đón con, em gọi cô giáo ra hỏi gay gắt, tại sao lại cho phụ huynh nam vào lớp. (Có ông phụ huynh, đi đón con/cháu mà lại vào hẳn trong lớp đầy trẻ con lớp 1, chơi ở trong đó). Cô giáo phải xin lỗi và đi vào mời vị phụ huynh kia ra ngoài.

anphuong1

Đi bộ
Hình 2 thì đúng là có 1 góc vuông, còn hình chữ nhật méo trước em ko đc học.

Ha07

Xe tăng
Theo hình chuẩn, thì chỉ có 2 góc vuông bên dưới. Còn cô giáo thì, dĩ nhiên, phải luôn cho rằng (và cố cãi) rằng mình đúng. Cụ cứ mang cái hình lên thẳng Ban Giám hiệu, và yêu cầu chấn chỉnh cô giáo. F1 nhà em cũng học tư, học phí 8 củ/tháng. Cô giáo CN sợ em một phép, vì có lần đi đón con, em gọi cô giáo ra hỏi gay gắt, tại sao lại cho phụ huynh nam vào lớp. (Có ông phụ huynh, đi đón con/cháu mà lại vào hẳn trong lớp đầy trẻ con lớp 1). Cô giáo phải xin lỗi và đi vào mời vị phụ huynh kia ra ngoài.
cái hình chữ nhật thì có thể đổ tại in sai nhưng hình này thì e éo ngửi nổi ạ

.penguin.

Xe hơi
Cô giáo đúng rồi , Cái này là lỗi in ấn thôi , mà cái hình chữ nhật kia cũng ko thể có 2 góc vuông được

Ha07

Xe tăng
Cô giáo đúng rồi , Cái này là lỗi in ấn thôi , mà cái hình chữ nhật kia cũng ko thể có 2 góc vuông được
cô giáo trả lời là hình chữ nhật nhé? chứ đề bài ko bảo hình đấy là hình chữ nhật lão ah? mà đã chữ nhật là 4 góc vuông chứ

STElectrics

Xe lăn
Trường tư thì cụ cứ mạnh dạn trao đổi với cô. Nếu cô cứ khăng khăng nhận phần đúng về mình thì tiếp tục phản ánh lên ban giám hiệu thôi.