[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

Có thể nói áo sơ mi là trang phục quan trọng nhất của đàn ông nhưng không phải ai cũng biết chọn loại phù hợp mặc để đạt tiêu chí: đẹp, lịch sự, nhìn khoẻ mạnh.
Khi chọn áo, quan trọng nhất là chất liệu và kiểu dáng. Chất liệu nên chọn áo 100% cotton: mùa hè mát, mùa đông ấm. Kiểu dáng thì nên chọn áo phù hợp với vóc dáng, tuổi tác để khi mặc tôn thêm điểm mạnh; khắc phục khiếm khuyết của hình thể mình (nhiều Cụ bụng to như đến tháng đẻ hay gầy teo mà vẫn cứ thích mặc áo sơ mi bó chẽn trông rất xấu).
Áo sơ mi em thường chọn chất liệu premium cotton, mua ở nn nên đảm bảo hàng xịn, mặc cực thích (loại này khi mặc vẫn phải là mặc mới đẹp). Mỗi lần có dịp đi nn em thường mua vài cái. Em có vài chục áo sơ mi cả form slim fit lẫn tailor fit, riêng màu trắng khoảng hơn 10 chiếc.

Áo của hãng nào không quá quan trọng đâu.
Không có áo sơ mi nào mặc để ấm vào mùa đông cả. Đó là cách mặc của thời trước khi có áo giữ nhiệt. Chất liệu cotton thuần cũng là nhất ở thì quá khứ khi chất liệu vải còn ít. Giờ rất ít quần áo 100% cotton vì dầy và không co dãn, dễ mất form.

Như cụ nói, áo sơ mi là loại trang phục quan trọng của đàn ông (văn phòng +), cá nhân mình đồng ý với quan điểm của cụ và cũng thấy quan trọng nhất của áo là phải phù hợp với mình nhất có thể như công viêc, tuổi tác vóc dáng... Mình thấy quan trọng nhất để mặc áo đẹp là phải có vóc dáng đủ đẹp như chiều cao, cân nặng, sự cân đối của cơ thể.... Nhiều cụ có dáng "chưa chuẩn" nhưng cứ thích mặc áo thật đẹp thế là cứ nghĩ mặc áo xịn thì sẽ đẹp. Chưa chắc nhé, mặc áo "xịn" chỉ làm "đỡ xấu" hơn thôi chứ không thể đẹp lên được, muốn đẹp phải có "form" chuẩn, muốn có "form" chuẩn thì phải tập thể dục, thể thao, lúc đó vừa có sức khỏe, vừa mặc gì cũng "chuẩn" không cần chỉnh.
Đúng vậy. Cốt lõi là hình thể người chứ quần áo chỉ chiếm 30% thôi. Nếu bụng to không tập tành gì thì chỉ có mặc Uniqlo hoặc Polo hoặc nhiều loại hàng may VN vì họ không chiết eo áo. Để mặc Hugo Boss thì phải tập thể thao trước đã.

HoaMaudon

Xe tăng
Hugo Boss có nhiều chất kiểu này. Giá sale ở outlet 50 usd một cái.
Cụ có thể cho em xin địa chỉ được không ạ? Hàng đó có karo không ạ? Lão nhà em chỉ trung thành với karo ạ, nên mua và chọn khá là khó

Karo vải bông mặc thu đông của Bò sữa, HM or Uniqlo cũng tạm được, hợp với các Cụ từ trẻ đến trung niên nhưng thích gout Karo/ Khaki ạ

cutit9999

Xe tăng
Em chơi chủ yếu Owen, thỉnh thoảng đá LareBoss.

Cụ có thể cho em xin địa chỉ được không ạ? Hàng đó có karo không ạ? Lão nhà em chỉ trung thành với karo ạ, nên mua và chọn khá là khó

Karo vải bông mặc thu đông của Bò sữa, HM or Uniqlo cũng tạm được, hợp với các Cụ từ trẻ đến trung niên nhưng thích gout Karo/ Khaki ạ
Mợ lên trang mạng của Hugo Boss chọn link rồi nhờ dịch vụ mua ship về VN thôi. Ở gần New York thì ra Woodbury Common Premium Outlet. Caro thì Hugo Boss không có nhiều, chỉ khoảng 5% các mẫu áo thôi. Có thể vì kiểu hoạ tiết đó cũ rồi và không phù hợp tôn chỉ thiết kế của hãng dành cho người mảnh dẻ hoặc dáng thể thao, không cần che dáng. Hugo Boss có nhiều hoạ tiết trơn, sọc hoặc nhiều kiểu độc đáo khác đẹp hơn kẻ caro như hoa lá, quả chery, mặt cười (nhỏ li ti thôi).

HoaMaudon

Xe tăng
Mợ lên trang mạng của Hugo Boss chọn link rồi nhờ dịch vụ mua ship về VN thôi. Ở gần New York thì ra Woodbury Common Premium Outlet. Caro thì Hugo Boss không có nhiều, chỉ khoảng 5% các mẫu áo thôi. Có thể vì kiểu hoạ tiết đó cũ rồi và không phù hợp tôn chỉ thiết kế của hãng dành cho người mảnh dẻ hoặc dáng thể thao, không cần che dáng. Hugo Boss có nhiều hoạ tiết trơn, sọc hoặc nhiều kiểu độc đáo khác đẹp hơn kẻ caro như hoa lá, quả chery, mặt cười (nhỏ li ti thôi).
Em cảm ơn Cụ nhiều ạ, em ở VN thôi nên em sẽ làm theo cách Cụ hướng dẫn ạ

@xichlo@

Xe điện
Hãng nào cũng được, quan trọng là sơm mi màu trắng, hoạ tiết trơn, chất pha nylon nhiều để bảo đảm độ xuyên thấu nhất định, có thể phô bày điểm mạnh của cơ thể là lông đen và bụng bự.
Em khác rùi ak! :T

VipLand

Xe buýt
Sao em oder của cụ trên này về mà thấy nhăn quá. Có cách nào phân biệt thật giả không cụ
Tùy loại vải nữa bác? Bác mua để ý xem nó có ghi chú gì ko hoặc sờ vải cảm nhân đc mà.
Áo mặc hàng ngày của e thì e ưu tiên mua loại ko cần là cho đỡ mất thời gian/

ars3nal

Xe buýt

Karo thì mợ thử lacoste xem. Em nguyên 1 seri karo các kiểu của hãng này

ars3nal

Xe buýt
Em chỉ có mấy cái khaki của LC, nó có mấy loại 1 là mỏng và loại 1 là dày hơn đúng chất Khaki. Em đánh giá không cao về chất, nhàu và màu không bằng BBR, đặc biệt là loại LC mỏng nhàu lắm (em cũng có mấy cái BBR).
Quần âu LC thì em ko có.
Cảm ơn cụ. Trên web em chủ yếu thấy kaki :)

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Các cụ dùng xịn thế, e toàn hàng VN thôi, may 10, Nhà bè..