[Funland] Các cụ thích thời tiết miền Bắc,hay thời tiết ở miền nam

hd-vt

Xe container
Vì phải bật điều hòa 24/24 vào mùa hè mới thấy khó chịu cụ ạ, đấy là nhà em thiết kế tất cả các phòng đều lấy không khí tự nhiên , có ánh sáng tự nhiên ko phải bật điện ban ngày. Cái cảm giác nóng ngoài miền bắc nó ko đơn giản như bật điều hòa hay bật quạt là dễ chịu đâu ạ, vì nó oi bức kinh khủng. Trong Nam thì chỉ cần vào bóng râm, vào nhà là mát, ban ngày nóng đến mấy nhưng tối đến thì lại vẫn rất mát mẻ
Vâng cụ, do độ ẩm cao nên không thoát được mồ hôi. Vậy cụ thấy trời tuyết âm độ với cái nóng ẩm thì cái nào khắc nghiệt hơn ạ?

xecakho

Xe tải
Vâng cụ, do độ ẩm cao nên không thoát được mồ hôi. Vậy cụ thấy trời tuyết âm độ với cái nóng ẩm thì cái nào khắc nghiệt hơn ạ?
Lạnh ở HN kinh hơn Âu nếu rơi vào rét hại cụ nhé vì bên đó nhà có sưởi nên trong nhà cụ mặc nhẹ nhàng dc còn HN rét hại 1 tuần nhà lạnh kinh

hd-vt

Xe container
Lạnh ở HN kinh hơn Âu nếu rơi vào rét hại cụ nhé vì bên đó nhà có sưởi nên trong nhà cụ mặc nhẹ nhàng dc còn HN rét hại 1 tuần nhà lạnh kinh
Cái lạnh ngoài Bắc là do từ lúc ngủ dậy đến khi chui vào chăn lại chim ló cứ sun lại suốt cụ ợ, thời gian lạnh dài quá. Do đk không lò sưởi, do nhà cửa thích... toang hehe. Vd bóng sợi đốt 300w lấy sáng, cho quạt thổi nhẹ vào, tản nhiệt lan tỏa, nhà kín...cởi truồng còn được ý chứ. :D
Mùa đông ở ngoải, thỉnh thoảng nghe tin chết vì ngạt khói than, đó là do không có khái niệm sưởi, chống rét bằng lò sưởi, chống rét bằng áo ấm quen rồi. Hội Tây nứt mắt quen với lò sưởi với cái ống khói bay lên trời. Cc Tộc, bếp lửa trong nhà nhưng nhà thoáng, hay mái nhà Tây nguyên vút cao có lý do của nó.

KeanuR

Xe tăng
Em thích Hà Nội trời sắp vào đông tầm tháng 11,12 hơi se se lạnh hồi xưa khi yêu nhau tầm đấy ngồi sau xe và ôm ông xã em bây giờ thấy rất lãng mạn. Mùa đông Hà Nội cũng thích mặc áo khoác ấm đi ngoài đường đón Noel hay tết ta. Giờ mùa đông kéo dài ít mà mùa hè HN thì khó chịu lắm coi như chủ yếu trong nhà dùng điều hoà. Mùa nồm thì khỏi bàn bẩn thỉu khó chịu. Em cũng muốn Nam tiến vì cả nhà bị xoang các kiểu mũi họng nhưng để quyết định thì vẫn luyến lưu. Nói chung là đôi khi còn gắn liền với kỷ niệm, với những con đường góc phố,với những món ăn hay thói quen khó bỏ chứ ko đơn thuần là ở đâu thời tiết thích hơn.
Bị huyết áp, khớp, xoang thì nên vào nam ở cụ ah nhưng chọn ven biển hay hơn
Em thì mê mệt thời tiết ở Nha Trang, cũng đang định mua nhà trong đó để gia đình vào đó ở mỗi khi thời tiết ngoài bắc dở hơi, nhưng cứ đi xa HN thì lại nhớ cái dở hơi đó da diết mới khổ

lanhpham

Xe điện
Bị huyết áp, khớp, xoang thì nên vào nam ở cụ ah nhưng chọn ven biển hay hơn
Em thì mê mệt thời tiết ở Nha Trang, cũng đang định mua nhà trong đó để gia đình vào đó ở mỗi khi thời tiết ngoài bắc dở hơi, nhưng cứ đi xa HN thì lại nhớ cái dở hơi đó da diết mới khổ
đúng là nhà có điều kiện thích thật

spiderman

Xe tăng
En thấy cứ nhiều thóc ở Nam hay Bắc đều thích.

hungeverest

Xe điện
E chuyển cả gđ vào sg 6 năm, từ khi f1 nhà e sinh xong ngoài hn đc mấy tháng xong chuyển vào luôn đến giờ. E thấy trong 6 năm f1 nhà e ở trong này, ngoài tiêm các mũi tiêm phòng ra không phải dùng đến viên thuốc nào cả, trong khi mấy tháng gần tết thì con thằng e cũng sinh cùng đang sống ngoài đó, vài ngày lại ốm, ho. Đấy là đối với con, còn với bố thì nó còn nhiều quyến rũ hơn nữa.

doccocuukiem

Xe điện
Thời tiết miền bắc thì đúng là mùa hè nóng ẩm hơi khó chịu chứ còn lại là OK chứ có sao đâu. Vào thớt này đọc cứ như thời tiết HN toàn thành phần bệnh tật quặt quẹo hay sao, nếu thế mấy chục triệu người miền bắc hàng nghìn năm nay sống thế nào, nhìn vẫn khoẻ mạnh cứng cáp nhất khu vực, trí tuệ đỉnh cao. Có lẽ chỉ vài % khoảng mấy triệu người không thích nghi thôi, chứ phần còn lại thì cứ ví dày nhiều đạn khí hậu đâu cũng OK

lai 4 fun

Xe tải
Em rất yêu HN cụ nhé nhưng yêu là 1 chuyện chứ cũng phải nhìn nhận những khuyết điểm. Quanh em họ hàng bạn bè rất nhiều người bị tai mũi họng, xoang và khớp. Nhưng họ vẫn ở HN có vấn đề gì đâu. Một số ngừoi vào SG thì hết bị xoang hoặc có đứa bạn em đi Nga cũng hết. Gia đình em có thời gian ở Úc cũng ko bị nhưng về là bị. Nó là do đặc thù về thời tiết từng nơi chứ có ai kêu ca gì đâu cụ ơi. Chồng mình dù xấu hay tốt vẫn là chồng mình mà. Áo rách vẫn thương nhưng ko thể khen đấy là áo gấm xông hương được. Hihi

hd-vt

Xe container
Thời tiết miền bắc thì đúng là mùa hè nóng ẩm hơi khó chịu chứ còn lại là OK chứ có sao đâu. Vào thớt này đọc cứ như thời tiết HN toàn thành phần bệnh tật quặt quẹo hay sao, nếu thế mấy chục triệu người miền bắc hàng nghìn năm nay sống thế nào, nhìn vẫn khoẻ mạnh cứng cáp nhất khu vực, trí tuệ đỉnh cao. Có lẽ chỉ vài % khoảng mấy triệu người không thích nghi thôi, chứ phần còn lại thì cứ ví dày nhiều đạn khí hậu đâu cũng OK
Mùa lạnh, con người như được tái tạo lại, sâu sắc thêm, nôm na là ngồi tư lự thì hay nghĩ nhiều. Trỏng thời tiết đều đều, chiều chiều mát thì hô zôzôzô, không phải...nghĩ. :))
Trỏng giờ ĐL đông là như vậy, vd ngồi cf ấm, nhìn mây cây sương lạnh núi mờ ảo...thật là sướng vãi chưởng.

duongqua

Xe container
Miền Bắc tốt nhất,làm cho con người thích nghi được mọi loại khí hậu.

juve99

Xe cút kít
Vì phải bật điều hòa 24/24 vào mùa hè mới thấy khó chịu cụ ạ, đấy là nhà em thiết kế tất cả các phòng đều lấy không khí tự nhiên , có ánh sáng tự nhiên ko phải bật điện ban ngày. Cái cảm giác nóng ngoài miền bắc nó ko đơn giản như bật điều hòa hay bật quạt là dễ chịu đâu ạ, vì nó oi bức kinh khủng. Trong Nam thì chỉ cần vào bóng râm, vào nhà là mát, ban ngày nóng đến mấy nhưng tối đến thì lại vẫn rất mát mẻ
E về miền Tây 3 tháng, tối ngủ gần như k cần quạt. SG tối mát, cũng vì vậy dịch vụ ăn chơi cafe bia bọt thông đêm sôi động là vậy

fireman

Xe tăng
Em thích miền Bắc, chứ MN nắng nóng khó chịu lắm.
Trong đấy cũng có 4 mùa: mùa nóng, mùa nóng thấy mẹ, mùa nóng thấy bà và mùa nóng thấy bà cố.
Cụ này nói chuyện cứ như ở đâu ấy nhỉ. Nóng MN chưa là gì so với MB

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
,
Tiện thể em rủ rê có cụ nào định Nam tiến vào vũng tàu thì anh em lập hội chia sẻ thông tin cùng đi.
Cụ cho em vào hội nhé. Có hội zalo là hay nhất. Số em: o9o.324.77.chín chín.

Anh Trung Niên

Xe tải
Miền bắc mà cứ như đợt t5-t6-7 thì lè lưỡi. Em thích thời tiết sapa hay đà lạt. Hí hí

juve99

Xe cút kít
Miền bắc mà cứ như đợt t5-t6-7 thì lè lưỡi. Em thích thời tiết sapa hay đà lạt. Hí hí
Vậy cụ chắc ở Sapa vào mùa hè. Sapa thời tiết chả khắc nghiệt nhất nhì miền Bắc và VN. Thời tiết thay đổi đột ngột, ngày nóng cởi trần, tối đêm mặc áo khoác ngồi uống rượu còn co ro, đấy là chưa phải vào mùa rét. Cụ ở thử 1-2 tháng mùa đông thì tởn ngay. Mưa phùn cả ngày, đến trưa vẫn sương mù k rõ mặt nhau. Mặc ấm các kiểu áo quần, ngồi trong nhà tiếp khách còn phải mang theo chăn ra sofa

lanhpham

Xe điện
Vậy cụ chắc ở Sapa vào mùa hè. Sapa thời tiết chả khắc nghiệt nhất nhì miền Bắc và VN. Thời tiết thay đổi đột ngột, ngày nóng cởi trần, tối đêm mặc áo khoác ngồi uống rượu còn co ro, đấy là chưa phải vào mùa rét. Cụ ở thử 1-2 tháng mùa đông thì tởn ngay. Mưa phùn cả ngày, đến trưa vẫn sương mù k rõ mặt nhau. Mặc ấm các kiểu áo quần, ngồi trong nhà tiếp khách còn phải mang theo chăn ra sofa
nếu mà thời tiết đẹp nhất chỉ có Tây nguyên