[Funland] Các cụ thế hệ 7 x còn nhớ chị Hoài Thatcher?

Bang lang

Xe điện
Em ngày xưa thích đọc truyện của mợ Nguyễn Thị Thu Huệ. Mợ ấy cũng xinh, nên tác phẩm càng cuốn hút. :)
Trước em cũng đọc tuyển tập truyện ngắn của Nguyễn Thị Thu Huệ, Phan Thị Hoài và một số nhà văn trẻ là nữ. Nhưng em ấn tượng cái chuyện viết về thời bao cấp, có đoạn cả khu tập thể ăn bún chả, ko biết có phải của chị Huệ ko cụ? Còn văn bà Hoài thì đọc ko xuống dòng, cứ liền tù tì nhưng rất buồn cười nhưng vẫn u ám kiểu gì ý. Đọc chị Huệ thì sáng hơn.

ngoc_phuong

Xe lăn
Vâng cụ, trong clip, có 1 bà già, Quốc Khánh đang học nấu món gì đó, Tấn Minh quay phim, nhưng hắn văng bòi kac, lon, d..***...các kiểu, em không nghĩ 1 ca sĩ nổi tiếng mà có thể nói như vậy.
Chết.
A va vấp mình nghĩ có thừa mà lại bất ngờ chuyện giới này giới kia chửi bậy văng tục nhỉ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, trong clip, có 1 bà già, Quốc Khánh đang học nấu món gì đó, Tấn Minh quay phim, nhưng hắn văng bòi kac, lon, d..***...các kiểu, em không nghĩ 1 ca sĩ nổi tiếng mà có thể nói như vậy.
Cụ thông cảm vì thằng cha này người thành phố Nam Định :D

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Rất may là em chả thần tượng ai cả.
Em nghĩ là lúc đó say bia say rượu thôi.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Anh đang nói về nhà văn Nguyễn Thị Thu Huệ tác giả của truyện Xin hãy tin em được chuyển thể sang phim truyền hình mà, nhân vật chính của thớt Lệ Hằng - Hoài Thát chơ là diễn viên chính của phim ấy
Vâng anh.
Em lại thấy buồn cho Hoài Thatcher, tầm mà phải buôn, bán trực tiếp với số lượng đó là cũng bễ quá rồi.
Giới trẻ hay nói sao không nhồi vào kem đánh răng.
Hichichic.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

phuongmit

Xe cút kít
Bà này tầm chục năm về trc nhờ mác dv mà lừa đc nhiều người lắm, nhiều ông cứ ngồi nhậu cùng e này thấy e là dv nổi tiếng 1 thời là mấy anh cứ nhống hết cả lên :))
E ko nghĩ bây h bễ đến mức đi bán đồ như này
Nhà mình cũng hay bị choáng ngợp bởi nghề nghiệp, đơn vị công tác nên bọn nó tô phông kẻ bạt tí là dễ lùa gà lắm :))

canhhoabatdiet

Xe container
Bà này cũng ko phải dạng hiền lành tử tế gì đâu cũng dân xh thâm xịn đấy đc cái mác dv đóng fim thôi
6 7 năm trc ông anh xh e chơi bị bà này gài bẫy hợp tác kd mất mấy củ to luôn, mà ông anh e cũng dạng xh cứng mà cũng ko làm gì đc
Nhìn mợ Hoài Thatcher này hồi trẻ em thấy giống Tomboy.

Citronella

Xe buýt
Chồng chị này xã hội thâm có tiếng nên chắc chị ấy cũng nghiện...

Còn giảng đường lẫn nhà bát giác, phòng thí nghiệm, thư viện, sân bóng rổ ở 19 Lê Thánh Tông là kỷ niệm thanh xuân của em :)

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Về khoản hình thức, có vẻ các diễn viên miền Bắc ko chăm chuý ngoại hình bằng miền Nam nhỉ. Em toàn thấy ăn mặc xuề xoà, nhất là diễn viên nam. Chưa kể nhiều người ko giữ hình tượng gì cả, như kiểu dân lao động vỉa hè ấy, rất bỗ bã. Cái tư duy chỉ cần thữ lực cũng ko còn đúng hết nữa, đã là diễn viên thfi chăm chút ngoại hình, như thế thì làm nghề mới lâu được.
Đó gọi là sự chuyên nghiệp đấy cụ, về khoản này, đúng là dv Vn phải học hỏi diễn viên TQ, hay Hàn Quốc...
Chết.
A va vấp mình nghĩ có thừa mà lại bất ngờ chuyện giới này giới kia chửi bậy văng tục nhỉ.
Ko, ý em là không nên post những clip đó trên mạng thôi cụ, chứ em cũng chưa thần tượng hay thân quen gì giới sô bích.

doctor76

Xe ba gác
Người OF

milevsko

Xe tăng
Thời đó hổ mẫu sinh hổ tử ngoài Nguyễn Thị Thu Huệ con của nhà văn Nguyễn Thị Ngọc Tú còn có nhà văn Phan Thị Vàng Anh con của nhà văn Vũ Thị Thường cũng nổi lúc còn trẻ. Cả hai cùng được giải thưởng văn học. Nhưng Phan Thị Vàng Anh nội lực sáng tác có vẻ không bằng nên độ nổi tiếng không cao. Nguyễn Thị Thu Huệ thì các tác phẩm mới về sau hơi có lối mòn tuy nhiên vẫn có sức cuốn hút lớn.
Nếu em nhớ không nhầm PTVA có bố là nhà thơ lẫy lừng Chế Lan Viên cụ nhỉ.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Bánh chưng đất, gà cắm tăm, đặc sản Hải Dương... một thời gian xưa...
Đã nói đúng lại còn nói to. Hihihi.
Anh của em lại dùng vợt bóng bàn vã cho mấy cái bánh chả, bánh đậu xanh ... vào mặt bây giờ. Hihihi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Đã nói đúng lại còn nói to. Hihihi.
Anh của em lại dùng vợt bóng bàn vã cho mấy cái bánh chả, bánh đậu xanh ... vào mặt bây giờ. Hihihi.
Em có anh bạn dân Hải Dương, ở vùng vải Thanh Hà, còn nhiều kỷ niệm ở Ninh Giang nữa cụ, nhoáng cái đã hon 20 năm.
Hải Dương có môn bóng bàn khá nổi, bánh đậu xanh, vải ...

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Trước em cũng đọc tuyển tập truyện ngắn của Nguyễn Thị Thu Huệ, Phan Thị Hoài và một số nhà văn trẻ là nữ. Nhưng em ấn tượng cái chuyện viết về thời bao cấp, có đoạn cả khu tập thể ăn bún chả, ko biết có phải của chị Huệ ko cụ? Còn văn bà Hoài thì đọc ko xuống dòng, cứ liền tù tì nhưng rất buồn cười nhưng vẫn u ám kiểu gì ý. Đọc chị Huệ thì sáng hơn.
Truyện đó có chi tiết nói về một nhà chuyên ăn bún chả ạ.
Văn chị Huệ nói về cuộc sống đời thường thời chuyển đổi cơ chế nên thu hút độc giả. Nhiều truyện đọc rất cảm động, ví dụ truyện 2 anh em chia tay nhau ở sân bay vì bố mẹ ly dị, mẹ đi lấy chồng Tây. Chị Hoài văn đọc có chất hài hước nhưng hài hước trong buồn bã.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nếu em nhớ không nhầm PTVA có bố là nhà thơ lẫy lừng Chế Lan Viên cụ nhỉ.
Đúng đấy cụ ạ. Bố Nguyễn Thị Thu Huệ hình như cũng là nhà văn nổi tiếng. Em từng đọc về chi tiết này, nhưng lâu rồi thành ra quên mất. Vừa rồi em thử tìm lại thông tin trên mạng không được. Nên viết tạm Hỗ mẫu sinh hổ tử. :)
Bố của Thu Huệ và đặc biệt là Vàng Anh cũng rất nổi tiếng cụ ạ
Do vậy Phan Thị Vàng Anh còn làm thơ nữa