[Funland] Các cụ thấy vợ chồng này có giỏi không?

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
ôi.mình 30 năm cũng chưa chak mua nổi xe chứ đừng nói là nhà :(
Nể cái tài chém của mợ này thật! Hôm mợ khai bút OF em chứng kiến, qua mấy ngày bận bịu ko vào vậy mà mợ đã cưỡi xe tải ?@-)

Seduxen

Xe điện
Có thể câu chuyện của nhà báo là có chút hư cấu, nhưng "buôn tàu bán bè không bằng ăn dè hà xẻn" mà!

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại tranh cãi nhiều thế??? thu nhập 40 củ thì trong vòng 3-5 năm là đầy đủ nhà xe, đâu có gì sai!!! trong vòng 3-5 năm không đi du lịch nghỉ mát thì có làm sao???
Lều báo chỉ sai một chút: 3-5 năm thì rút gọn là 3 năm.
Nếu ở SG thì nhà còn rẻ hơn nhiều, 3 năm chắc chắn mua được nhà.

quangdungvwsn

Xe hơi

Mỉnh kều

Xe buýt
Em vừa đọc trên Tàu nhanh, định lấy đôi này làm tấm gương. Ai dè, gương này em không soi được.

Vợ chồng tay trắng sau 3 năm mua căn hộ, xe hơi

Sau khi cưới, hai vợ chồng tôi lên kế hoạch chi tiêu hợp lý, bớt các khoản chi phí không cần thiết như hồi mới cưới. Chỉ sau 3 năm, chúng tôi tiết kiệm được 1,4 tỷ đồng.
Chúng tôi đều làm công ty nước ngoài, mỗi người lương khoảng trên dưới 1.000 USD/tháng, có cả lương tháng thứ 13. Với thu nhập đó, trước ngày cưới vợ chồng tôi ngày nào cũng ăn ở nhà hàng, rồi đi du lịch...

Hai vợ chồng tôi lấy nhau từ năm 2009. Chúng tối yêu nhau đầu năm và cuối năm thì toàn bộ tiền tiết kiệm chỉ lo đủ tiền đám cưới và kí hợp đồng thuê nhà trong 6 tháng. Hai bên gia đình nội ngoại đều không giúp được gì nên toàn bộ chi phí ăn hỏi, cưới xin, hoặc cỗ bàn cả ở quê và trên thành phố đều là vợ chồng tôi chi cả.

Đến ngày lo đám cưới xong, chúng tôi tay trắng, chẳng còn dư được đồng nào.

Cưới xong, tôi bắt đầu lên kế hoạch chi tiêu hợp lý cho gia đình. Tôi cắt hết các khoản chi phí không cần thiết như hồi chưa cưới. Với mức lương của hai vợ chồng, để có dư tôi lên danh sách chi tiêu trong tháng: tiền thuê nhà 4 triệu đồng, tiền ăn một ngày 150 nghìn, nhân với 30 ngày là 4,5 triệu đồng, tiền điện nước Internet là 1 triệu các khoản xăng xe, cafe, xem phim một tháng là 500 ngàn. Tiền điện thoại thì cơ quan thanh toán. Thỉnh thoảng đi về quê chơi, mua thuốc cho bố mẹ, các thủ tục cưới hỏi, ma chay là khoảng 1,5 triệu một tháng.
Như vậy, mỗi tháng gia đình tôi chi tiêu hết từ 11 đến 13 triệu đồng và dư được 28 triệu đồng/tháng, cộng thêm tiền thưởng một năm chúng tôi có khoảng 360 triệu). Gửi ngân hàng( lãi hồi đó là 14% một năm) thì chúng tôi có thêm lãi khoảng 36 đến 40 triệu/năm . Đôi lúc vợ chồng tôi có mua vàng lúc rẻ đợi giá cao hơn thì bán nhưng cũng lãi không nhiều. Tính ra một năm chúng tôi cũng tiết kiệm được gần 400 triệu đồng.

Tiết kiệm này nọ, sau 3 năm chúng tôi đã có một khoản 1,4 tỷ đồng. Vợ chồng tôi mua được một căn nhà chung cư cách thành phố khoảng 15 phút đi xe với giá gần một tỷ đồng. Số tiền còn lại chúng tôi mua một chiếc xe hơi tầm trung để vợ chồng đi làm và về quê thăm bố mẹ.

Qua đây, tôi muốn chia sẻ với các bạn về việc chi tiêu có kế hoạch sẽ giúp chúng ta có được tài sản lớn một cách dễ dàng hơn. Sớm thực hiện được các mục đính của mình. Đồng thời, cũng muốn các bạn chia sẻ, góp ý thêm để chúng ta cùng học hỏi nhau.
Nguồn Tàu nhanh.
Em về quê làm Vườn - Ao - Chuồng cũng còn hơn đôi vợ chồng này . Em fun tí

aothunin

Xe đạp
Lương 2 vc cao thế + chưa có con thì tiết kiệm rất nhiều.
Các cụ mợ có con nhỏ chắc cũng thấy nhể, 1 baby ngốn từ 5-10tr/tháng . làm 2 baby thì....

tuanbds

Xe buýt
he he em chưa vợ. Nhưng đi làm được 4 năm rưỡi. Mua được 1 căn hộ chung cư và có dư nửa tỷ đang kiếm một em bốn bánh đi cho ngon lành. Nên em nghĩ hai vc anh chị kia lương cao vậy thì mua được nhà cũng phải mà các cụ

caoxinh

Xe buýt
he he em chưa vợ. Nhưng đi làm được 4 năm rưỡi. Mua được 1 căn hộ chung cư và có dư nửa tỷ đang kiếm một em bốn bánh đi cho ngon lành. Nên em nghĩ hai vc anh chị kia lương cao vậy thì mua được nhà cũng phải mà các cụ
Giỏi nhỉ, có tiền cho em vay đê, e gt bạn gái cho là ngon.

tuanbds

Xe buýt
á á mợ caoxinh đã vào rồi đấy nhá. Tối nay anh em tụ họp mợ có đi cho vui không ạ. Hix vì lo kiếm tiền mà giờ thế đấy mợ ạ. Em cũng chả thích lắm với việc cứ tít mù trong cv đâu ợ. Em phải đặt gạch mợ thôi :))

tainon

Xe điện
ví dụ các cụ kiếm được 10tr 1 tháng thì tiêu vừa đủ nhưng có thể một lúc nào đấy tăng lên 20tr cũng thấy nó đi đâu hết vì làm nhiều phải hưởng nhiều để tái tạo sức lao động nhưng với họ 10tr vẫn là đủ nên dư ra được 10tr cứ như thế 40tr thì họ tiết kiêmk được 30tr. tùy cách sống chứ ạ, có gì lạ đâu, em không ngacr nhiên tí nào cả. thời trước 54 ông bà nội em nghèo lên hà nội làm công nhân màt về tậu được cả mẫu ruộng đấy.

quangdungvwsn

Xe hơi
Sói nhà em lại ko thích cụ ạ, ngồi chôn chân mấy tiếng lão í sốt ruột lắm cụ ợ, thành ra em cũng quen...
Ồ, thế là mợ, em cứ tưởng...! Em ở nhà mê phim ảnh lắm! Làm cái rạp mini nằm nhà xem chơi nhưng vẫn ko có không khí! Mợ dụ lão sói nhà mợ tham gia hội hd vietnam đi! Có khi lão ý máu mê lên rùi lại hay rủ mự đi coi!

vietran

Xe ba gác
Sao lại tranh cãi nhiều thế??? thu nhập 40 củ thì trong vòng 3-5 năm là đầy đủ nhà xe, đâu có gì sai!!! trong vòng 3-5 năm không đi du lịch nghỉ mát thì có làm sao???
Lều báo chỉ sai một chút: 3-5 năm thì rút gọn là 3 năm.
Nếu ở SG thì nhà còn rẻ hơn nhiều, 3 năm chắc chắn mua được nhà.
Cụ nói chuẩn
Tiêu hoang đâu phải là hay
Qua đọc một số cmt em thấy cái cách tiêu tiền ở mình nhiều người gọi là nghèo mà sỹ hão, thu nhập 3 xu xèng mà SH, IP, sáng diễu chục km để ăn bát phở uống ly cà phê, trong khi bố mẹ bán nước nhặt từng 3k lẻ rồi cả đời ăm bám và sống nhờ nhà bố mẹ, vài thế hệ ở trong cái nhà bằng cái mắt muỗi
Báo họ đưa thì cũng k chính xác tuyệt đối nhưng cũng là tấm gương đáng học tập cho cuộc sống tự lập của các đôi vợ chồng trẻ
Oai gì một năm du lịch vài lần mà còn gần 400 ngày còn lại thì chui rúc, tỷ dụ thế

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ đã dạy rồi: "Buôn tầu bán bè không bằng ăn dè hà tiện" :D

ltgbau

Xe tăng
Các cụ lên VNE thì đang có cả series về làm giàu không khó, toàn lương chục chiệu với trăm khìn đô, chắc đang đến giai đoạn bơm hơi để giữ danh hiệu nước có dân tự sướng nhất thế giới :))

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn
Tiêu hoang đâu phải là hay
Qua đọc một số cmt em thấy cái cách tiêu tiền ở mình nhiều người gọi là nghèo mà sỹ hão, thu nhập 3 xu xèng mà SH, IP, sáng diễu chục km để ăn bát phở uống ly cà phê, trong khi bố mẹ bán nước nhặt từng 3k lẻ rồi cả đời ăm bám và sống nhờ nhà bố mẹ, vài thế hệ ở trong cái nhà bằng cái mắt muỗi
Báo họ đưa thì cũng k chính xác tuyệt đối nhưng cũng là tấm gương đáng học tập cho cuộc sống tự lập của các đôi vợ chồng trẻ
Oai gì một năm du lịch vài lần mà còn gần 400 ngày còn lại thì chui rúc, tỷ dụ thế
Em kể thêm câu chuyện để góp vui cùng cụ: Ngày xưa, em làm cho một cty Mỹ, có một đội lái xe khoảng 10-15 ông. Thu nhập của lái xe chỉ khoảng 10 củ/ tháng. Dưng mà lập hội golf & tenis mua vợt, quần áo, giầy vớ...hàng vài nghìn đô, đóng vai Mr.Oai. Hơn 10 năm sau gặp lại vẫn vậy, chỉ hơn là mặt mũi nhàu thêm 10 tuổi. Mấy ông serviceman thì luôn dùng 2 handfone đời cao, mỗi năm lại update một lần, xe máy thì toàn SH, cũng oai như cóc rồi thì cũng vậy nốt.
Em luôn ủng hộ những người cần kiệm, biết lo xa.

Chỉnh sửa cuối:

huyfoci

Xe tải
Các cụ thì "Con nhà lính tính nhà quan" còn vợ chồng nhà này thì "Con nhà quan tính nhà lính".