[VHGT] Các cụ thấy sao khi người khác vỗ vào xe mình?

artmedia5881

Xe container
một lần đưa bà chị đi khám bệnh đang dừng xe cho bà chị xuống có một ông ra vỗ bồm bộp vào xe mà em đã nói là đợi cháu mấy giây rồi ko nghe còn nói láo em xuống bóp cổ thè cả lưỡi ra lúc em bỏ tay ra chạy vào trong nhà đóng cửa mất hút
Cụ gấu thế :D

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thì hay gặp tình huống, đỗ đèn đỏ, các cháu học sinh đi xe đạp, lường chống trân nên đặt tay lên hông xe mình, làm cái bộp 1 cái, nói chung chẳng sao cả, mọi cái bình thường thôi, đừng phang vào mình là được

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hôm e quay đầu xe sau bến xe giáp bát vì thấy cái biển cấm oto từ trong ra, mấy ông xe ôm đứng tụm 5 tụm 3 giữa đg, e bảo đg gọn vào để em quay nhờ xe thì chả ông nào thèm để ý. Đến lúc mình lùi *** sát vào (cũng còn trên 50cm nữa vì xe e có cảm biến) thì có 1 bố vẫn ngồi trên xe co chân đạp bồm bộp vào xe, e cáu quá để nguyên hiện trạng xuống tổng xỉ vả cho 1 trận mới cun cút dắt xe ra chỗ khác.

kienvinh

Xe lăn
Thanks tất cả các cụ đã comment!

Em phải nói là trong những tình huống ví dụ thật kể trên, người lái hoàn toàn làm chủ tình huống và quan sát đủ mọi chướng ngại vật xung quanh. Chứ trộm vía, tình huống suýt soát nguy hiểm thì người ta vỗ cho còn xuống cảm ơn ấy chứ.

Ví dụ khi lùi vào cây xăng, gương xe em còn chưa ngang gương xe đỗ trước đó, thì làm sao mà đã nguy hiểm được mà cần vỗ.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Họ sợ, nhưng sợ hơi thiếu văn hóa. Suýt nữa em cũng thiếu văn hóa lại với một đôi vợ chồng dùng chân đá vào cửa xe em, bởi vì đó là cô vợ!

tuvit77

Xe tăng
Hôm đó cụ có phải thay cái kính xe nào không. Em nghĩ sau khi bị bóp cổ khiểu gì nó cũng rình cắn trộm cụ cái chứ..keke.
hai thằng con lão ấy xuống còn phải xin lỗi em rối rít cơ , mk gặp những trường hợp vô học này mình phải dạy nó bài học nhớ đời.....:-w

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em cũng chả thích nhưng cố chịu!

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
TH2 thì em bỏ qua, vì cũng vì an toàn thôi.
Còn TH1 lắm lúc bực lắm, cái cảm giác đang ngồi trong xe bị thằng khác nó vỗ vỗ vào xe nó ức chế lắm, vừa xót xe ( thói quen giữ của ) vừa có cảm giác bị thằng ở ngoài coi thường ý :D
Nhất là khi va chạm xe, ông nào mà vỗ vỗ vào xe em thì kiểu gì em cũng phi xuống cho 1 trận :">

cuong_euro2012

Xe hơi
1 điều nhịn là chín điều lành cụ ah ,ko thể nhịn nữa thì hãy dồ ga :))

Kara_men

Xe buýt
Chính tay em vỗ vào mông xe đây cụ, xuống xe bus từ đầu Ô Chợ Dừa em đã đi đến trước ngõ Quan Thổ 1 mới sang đường vì ở đấy mới có vạch. Em ra gần giữa rồi mà cụ 4b nào cứ còi bim bim, chả biết cái luật lệ ra sao cả, em phải dừng để nhường (đi thêm tí là bị múc rồi), xe qua đi em đập vào mông cho mấy cái.

ngocnl

Xe hơi
1. Đường tắc, đông, người và xe nhích từng tý. Vẫn có người đi bộ băng ngang đường cắt qua dòng xe cộ. Một người đi bộ như thế, khi đi ngang qua mũi xe mình thì lấy tay vỗ bồm bộp vào nắp ca-bô, ý là "Đừng nhích lên, để tôi đi qua đã".

2. Lùi vào cây xăng để mua xăng. Đã có một vài xe khác đang ở đó. Mình căn chuẩn, lùi vào không có gì đáng chê trách, đảm bảo khoảng cách giữa các xe, còn chiều sâu định sẽ lùi vào đến khi gương xe mình ngang gương xe bên cạnh thì dừng. Gần đến vị trí đó, bỗng nghe có tiếng vỗ bồm bộp phía sau xe: Thằng lái xe đang đỗ bên cạnh đã tự phát vỗ để báo hiệu dừng (Khoảng cách từ đuôi xe đến cọc tiêu bằng nhựa của cửa hàng xăng vẫn còn 1m nữa).

Không biết các cụ thấy thế nào, chứ em là em không thích thế tí nào.

Vẫn biết bây giờ ra đường là phức tạp, em các cụ cũng đã có tí tuổi rồi, nhưng vẫn phải cố kiềm chế để không nhảy ngay ra khỏi xe quát "Vỗ cái đ-é-o gì mà vỗ".
cái này E thấy còn tuỳ cách "vỗ" thì mới có cách ứng xử
cái này theo văn hóa việt thì chắc theo E dự là cũng vỗ không có thành ý lắm .... hehe

Boytriton

Xe điện
Em hay bị giật mình lắm ạ, đang thong dong rà phanh chờ đèn đỏ thấy cộc cộc bên kính phụ, hạ kính dòm hóa ra người yêu cũ, giật mình đến tận hôm sau đấy:D

luugutv1

Xe tăng
1. Đường tắc, đông, người và xe nhích từng tý. Vẫn có người đi bộ băng ngang đường cắt qua dòng xe cộ. Một người đi bộ như thế, khi đi ngang qua mũi xe mình thì lấy tay vỗ bồm bộp vào nắp ca-bô, ý là "Đừng nhích lên, để tôi đi qua đã".

2. Lùi vào cây xăng để mua xăng. Đã có một vài xe khác đang ở đó. Mình căn chuẩn, lùi vào không có gì đáng chê trách, đảm bảo khoảng cách giữa các xe, còn chiều sâu định sẽ lùi vào đến khi gương xe mình ngang gương xe bên cạnh thì dừng. Gần đến vị trí đó, bỗng nghe có tiếng vỗ bồm bộp phía sau xe: Thằng lái xe đang đỗ bên cạnh đã tự phát vỗ để báo hiệu dừng (Khoảng cách từ đuôi xe đến cọc tiêu bằng nhựa của cửa hàng xăng vẫn còn 1m nữa).

Vẫn biết bây giờ ra đường là phức tạp, em các cụ cũng đã có tí tuổi rồi, nhưng vẫn phải cố kiềm chế để không nhảy ngay ra khỏi xe quát "Vỗ cái đ-é-o gì mà vỗ".
Nếu cụ làm như cái đo đỏ thì chả phải lên đây.

dht

Xe điện
Hôm e quay đầu xe sau bến xe giáp bát vì thấy cái biển cấm oto từ trong ra, mấy ông xe ôm đứng tụm 5 tụm 3 giữa đg, e bảo đg gọn vào để em quay nhờ xe thì chả ông nào thèm để ý. Đến lúc mình lùi *** sát vào (cũng còn trên 50cm nữa vì xe e có cảm biến) thì có 1 bố vẫn ngồi trên xe co chân đạp bồm bộp vào xe, e cáu quá để nguyên hiện trạng xuống tổng xỉ vả cho 1 trận mới cun cút dắt xe ra chỗ khác.
Cụ chém gió ghê quá, không co video em chả tin. Cụ tuổi gì mà dám tổng xỉ vả mấy ông xe ôm?

vt2phuc

Xe điện
Em cũng dị ứng với vỗ theo kiểu "vũ phu". Mình ngồi trong xe nghe tiếng vỗ to hơn nhiều so với người vỗ nghe thấy. Nhưng để em kể các cụ nghe chuyện vỗ xe. Một lần em đi nhầm vào đường Đại La, hướng về Minh Khai (he he, hướng này là cấm ô tô), em đang đi thì tự nhiên nghe tiếng vỗ bồm bộp vào thành xe, em lầm bẩm "thằng hâm" và đi tiếp. Một đoạn nữa lại có ông đi bên cạnh vỗ bộp bộp vào xe. Em lại lầm bầm "Ơ, dân ở đây thích vỗ xe thế nhỉ" (em xin lỗi các cụ ở đây nhé). Và lại đi, gần đến fivimart thì có bà trung tuổi, chắc bán hàng chợ gần đó bóp choác, em ngồi trong xe còn nghe thấy rõ: "Mẹ thằng này mày thích bị phạt à". Em giật tà là mình, mới chú ý là có mỗi em đi hướng đó, nên tụt mít vào fivimart quay đầu lại. Đôi khi vỗ cũng có tác dụng đấy chứ!
Cụ chạy được tới FIVImart là tốt lắm rồi, giờ dân phòng nó tóm khi chưa tới siêu thị cơ. :D

cwise

Xe container
Tóm lại nghe người người ta vỗ còn hơn nghe thấy uỵch 1 phát, hay ối phát nữa thì còn nhục hơn nhiều. Khi lùi chả nói hay được, thằng bé con tự nhiên chui vào *** xe thì có nhìn gương giời!
Em đồng ý với cụ, khi lùi k thể nói trước được, đừng nói làm chủ tốc độ hay tay lái, chỉ có thể nói cẩn thận hết mức có thể thôi. Người ta đổ tội cho MA xui quỷ khiến là vì thế.

Xe duyen

Xe buýt
Thôi, cụ thông cảm, nhiều khi người ta cứ sợ trong xe cách âm tốt quá nên phải vỗ mạnh.
:))