Các cụ thấy khu triều khúc, thanh xuân thế nào?

vodska001

Xe đạp
Đợt này em tính mua nhà loanh quanh tầm 2 tỷ thấy khu lĩnh nam và triều khúc nhiều nhà quá. Khu lĩnh nam thì em biết thế nào rồi còn khu triều khúc thì mơ hồ quá. Sao nhà 5 tầng xây mới mà giá chỉ tầm 1,8ty các cụ nhỉ? Sổ đỏ đàng hoàng. Cụ mợ nào ở khu vực này cho em xin thông tin và ý kiến với ạ. Liệu ở có ổn không? Nhà 30m2 xây năm tầng đã mất toi cả tỷ rồi, chả lẽ đất rẻ thế. À mà e nghe nói đây là làng ung thư có đúng thế không ạ?
sợ nhất nhà mới xây xong bán,hàng xóm e mua nhà mới xây mới tinh chưa dc 1 năm bị ngấm, đào lên xử lý thì ôi thôi nền nhà toàn rác vỏ bim bim, thuốc lá, túi bóng ...hỏi ra thì nhà 1 tầng rưỡi cũ họ mua lại cải tạo thành 3 tầng để bán....

otzi

Xe tăng
Mẹ bực thế. Giờ toàn làm ăn thất đức thất. E cũng dân kinh doanh mà e ghét nhất kiểu làm ăn bố láo. E mua nhà cũ xây vài năm rồi cho lành vậy. Đang nghía chỗ kim ngưu, thanh lương, trương định. Nhà 4 tầng 2 tỏi mua đc

otzi

Xe tăng
Em trước có lặn lội vào giữa cái làng Triều Khúc để tán gái nên biết, nó ko khác gì trên Nhổn ấy cụ : toàn dân lao động, sv là nhiều, đi lại chật hẹp. Nó có những ngõ ngoằn nghèo & nhỏ ko khác gì khu bách khoa hun hút.
Thế e chọn khu lĩnh nam có khi tốt hơn cụ nhỉ

trần mạnh ninh

Xe đạp
Sinh viên em ở trọ Triều Thúc ở thì vui lắm vì đông đúc, mùa hè thì ra hồ trà đá chém gío ngắm gái, nhưng người ở đấy nói giọng địa phương cụ ạ, đàn bà con gái cũng đánh cờ bạc xuyên màn đêm, dân giàu lắm do bán đất đấy ạ, với cả cũng có làng nghề tái chế đồng nát nên khá lắm, nếu ở đó cụ sẽ được xem hội Triều Khúc hàng năm với vở kịch " Con đĩ đánh bồng".\:D/. Sau này em làm BĐS nên cũng nghía khu này nó cũng có khu rẻ cụ ạ vì ngõ lòng vòng

DVCVP

Xe hơi
2 tỷ em mời cụ về hà đông. thao hồ lựa chọn nhé. ở triều khúc cụ đầu tư cho thuê thì hợp lý hơn.

ghd

Xe buýt
Em hiện tại đang sống ở xóm chùa Triều khúc đây. Em thấy 1 số cụ ko sống ở đó nhưng phán như đúng rồi ý. Em năm nay là sống ở đó đc 37 năm chưa bao giờ nghe thấy gọi là làng ung thư cả mà đọc thấy các cụ phán thế, ngày xưa là làng nghề lông gà lông vịt nhưng giờ có còn nữa đâu mà làm. Nước thì ăn nước sông đà bao năm nay rồi. Cò đất trong làng em ngõ nhỏ thì tầm 40tr/m cụ nhé, ngõ to oto tránh nhau đc như ngõ nhà e thì khoảng 90tr cụ nhé.

otzi

Xe tăng
Sinh viên em ở trọ Triều Thúc ở thì vui lắm vì đông đúc, mùa hè thì ra hồ trà đá chém gío ngắm gái, nhưng người ở đấy nói giọng địa phương cụ ạ, đàn bà con gái cũng đánh cờ bạc xuyên màn đêm, dân giàu lắm do bán đất đấy ạ, với cả cũng có làng nghề tái chế đồng nát nên khá lắm, nếu ở đó cụ sẽ được xem hội Triều Khúc hàng năm với vở kịch " Con đĩ đánh bồng".\:D/. Sau này em làm BĐS nên cũng nghía khu này nó cũng có khu rẻ cụ ạ vì ngõ lòng vòng
Khu này đông sinh viên liệu có tệ nạn ko cụ? Trước ny e trọ ở cầu giấy cũng đông sv, khu trọ nó một năm mất 8 cái xe máy, chưa kể laptop và dt. Cũng ác. E đang ở tây hồ thấy lành lắm, chả mất trộm mấy

otzi

Xe tăng
Em hiện tại đang sống ở xóm chùa Triều khúc đây. Em thấy 1 số cụ ko sống ở đó nhưng phán như đúng rồi ý. Em năm nay là sống ở đó đc 37 năm chưa bao giờ nghe thấy gọi là làng ung thư cả mà đọc thấy các cụ phán thế, ngày xưa là làng nghề lông gà lông vịt nhưng giờ có còn nữa đâu mà làm. Nước thì ăn nước sông đà bao năm nay rồi. Cò đất trong làng em ngõ nhỏ thì tầm 40tr/m cụ nhé, ngõ to oto tránh nhau đc như ngõ nhà e thì khoảng 90tr cụ nhé.
Hôm qua e đi thấy các ngõ thông nhau nhiều. Ngõ bé, sâu. Mua nhà ở đây khó kiếm đc nhà có cái sân quá.

ghd

Xe buýt
Hôm qua e đi thấy các ngõ thông nhau nhiều. Ngõ bé, sâu. Mua nhà ở đây khó kiếm đc nhà có cái sân quá.
muốn có sân cụ chỉ mua đất rộng rồi xây thụt vào làm sân thôi, còn các xóm đểu có sân chơi chung. như ngõ nhà e 2 xe tải tránh nhau thoải mái, đc cái an ninh cũng lành ngõ nhà e tối nào cũng phải chục con xe vứt ở ngõ. cả taxi thuê ở đó ngày đi làm tối về vứt xe ngõ ngủ sang sau lại đi. bao năm nay chưa thấy vẫn đề gì, em thấy trong mấy làng như làng mọc, phùng khoang vs yên xá ... thì làng e là lành nhất.

trần mạnh ninh

Xe đạp
Khu này đông sinh viên liệu có tệ nạn ko cụ? Trước ny e trọ ở cầu giấy cũng đông sv, khu trọ nó một năm mất 8 cái xe máy, chưa kể laptop và dt. Cũng ác. E đang ở tây hồ thấy lành lắm, chả mất trộm mấy
Vâng, đời sinh viên em cũng tận hưởng nhiều nhà trọ, nhưng dân trí cao văn minh nhất vẫn là Cầu Giấy, em ở ngõ 48 Quan Hoa, còn cụ hỏi có lành không thì em trả lời theo em thì có lành nhưng lành nhưng ít thôi, :-@ còn ngoài ra cũng có là cờ bạc, tranh giành ruộng đất, vay nóng,đông sinh viên,.... tầm tiền cụ mua đây là đẹp rồi có xiền lại chuyển cụ nhể

hung65

Xe tải
Triều Khúc là làng thuộc xã Tân Triều thuộc huyện Thanh Trì, ngoại thành Hà Nội.
Đây là làng chuyên thu mua, tái chế lông gà lông vịt để làm hàng xuất khẩu sang khối SEV cộng sản Đông Âu trước đây. Chính vì vậy tại đây bị ô nhiễm nặng môi trường nên không đáng để đầu tư, mặc dù đường vành đai 3 có đi qua 1 phần xã này.
Khu vực này hiện được dân lao động thuê trọ ở đông, tình hình an ninh phức tạp do có nhiều thành phần bất hảo: cave, chích choác, nghiện ngập và lưu manh giang hồ tứ chiếng cư ngụ do địa thế xen kẹt địa lý giữa Thanh Trì và Thanh Xuân... dễ di chuyển khi bị quét vét các chiến dịch truy nã tội phạm.
Tóm lại: tránh xa khu tệ nạn này nếu không muốn mang họa vô thân

ghd

Xe buýt
Triều Khúc là làng thuộc xã Tân Triều thuộc huyện Thanh Trì, ngoại thành Hà Nội.
Đây là làng chuyên thu mua, tái chế lông gà lông vịt để làm hàng xuất khẩu sang khối SEV cộng sản Đông Âu trước đây. Chính vì vậy tại đây bị ô nhiễm nặng môi trường nên không đáng để đầu tư, mặc dù đường vành đai 3 có đi qua 1 phần xã này.
Khu vực này hiện được dân lao động thuê trọ ở đông, tình hình an ninh phức tạp do có nhiều thành phần bất hảo: cave, chích choác, nghiện ngập và lưu manh giang hồ tứ chiếng cư ngụ do địa thế xen kẹt địa lý giữa Thanh Trì và Thanh Xuân... dễ di chuyển khi bị quét vét các chiến dịch truy nã tội phạm.
Cụ có ở làng đấy không ạ???

vanhai78

Xe hơi
Em thấy nhiều cụ chưa ở khu Triều KHúc này mà chỉ nghe nói, đến chơi hoặc tìm 1 vài thông tin đã phán như đúng rồi. Gia đình em ở đầy gần 10 năm em thấy 1 số điểm sau để các cụ có cơ sở tham khảo và quyết định:
1. Mặt nhược điểm:
- Nguồn gốc làng là kinh doanh buôn bán đồng nát, lông gà, lông vịt nên ít nhiều cũng có sự ô nhiễm nhất định (mặc dù hiện nay đa phần các nhà làm lớn đều phải chuyển ra làng nghề, tuy nhiên các hộ làm nhỏ lẻ vẫn làm ở nhà);
- Do địa thế gần các trường học (ĐH hà Nội, mật mã, kiến trúc, Bưu chính.) nên lượng sinh viên và người có nhu cầu thuê nhà trọ ở là rất đông, ít nhiều cũng có nhiều điểm bất tiện, đặc biệt là giao thông vào những giờ cao điểm, tan tầm;
- Do dân làng đều sinh sống từ xưa, nên còn nhiều quan niệm làng xã, dân ở lâu, dân mới.. nam thanh, nữ tú vẫn chưa quan tâm nhiều đến học hành mà đa phần làm các công việc kiếm sống khác nên dân trí chưa cao, ảnh hưởng nhiều đến con trẻ
2. Mặt ưu điểm:
- Triều khúc có địa thế cực kỳ thuận tiện (ra đường Nguyễn Xiển khoảng 1km; ra đường Nguyễn Trãi cũng khoảng 1,5km; ra đường Chiến thắng cũng khoảng 1km; có đường tắt thông qua Yên Xá ra viện 103 rất gần..)
- Giá đất hiện nay là khá hợp lý so với địa thế;
- Các khu đô thị mới bao quanh triều khúc bắt đầu được đầu tư xây dựng (eco green city đầu đường nguyễn xiển vào; The Manor city Park ngay gần đang thi công; các khu đô thị khác cũng đang thi công và bàn giao); khi các khu này xây xong sẽ đẩy giá đất lên cao.
- Rất thuận tiện cho con cái đi học ở khu thanh xuân Nam, văn quán..
- Gần các bệnh viện như 103, bênh viện xây dựng (bên khu thanh xuân..)
- Gần các khu bể bơi (trung tâm thể thao - Bộ Công An), các sân bóng, sân tenis..
Tuy nhiên nếu quyết định mua đất, nhà ở Triều Khúc các cụ nên theo phương án mua đất, tự xây hoặc mua nhà xây cũ về sửa sang, đừng nên mua nhà xây hàng loạt hoặc xây để bán - rất nguy hiểm về chất lượng.

Có đôi lời chia sẻ thêm với các Cụ về khu này!

vanhai78

Xe hơi
Em ở đây gần 10 năm chưa bao giờ thấy đợt truy quyét nào như cụ nói, hy vọng thời gian tới được chiêm ngưỡng. Cá nhân em thấy ngõ em đang ở rất an ninh, xe máy để ở sân (tối không sao- gần 10 năm rồi), tết về quê khoảng 1 tuần, xe máy vẫn để ở sân chả sao (chỉ khóa 2 khóa cổng và khóa cổ xe). Từ ngày em ở, ngõ em chưa bao giờ gặp tình trạng mất trộm, mất an toàn kể cả trộm vặt

ghd

Xe buýt
Mình không ở làng đó, nhưng có đối tác là mấy thằng cu em xã hội đang chấn tại đấy
Vâng vậy thì cụ biết hết nhỉ, em sống ở đó có 3 mấy năm mà chả biết gì ạ

ghd

Xe buýt
Em ở đây gần 10 năm chưa bao giờ thấy đợt truy quyét nào như cụ nói, hy vọng thời gian tới được chiêm ngưỡng. Cá nhân em thấy ngõ em đang ở rất an ninh, xe máy để ở sân (tối không sao- gần 10 năm rồi), tết về quê khoảng 1 tuần, xe máy vẫn để ở sân chả sao (chỉ khóa 2 khóa cổng và khóa cổ xe). Từ ngày em ở, ngõ em chưa bao giờ gặp tình trạng mất trộm, mất an toàn kể cả trộm vặt
Chuẩn cụ ạ, em xóm chùa bao năm nay chưa bao giờ thấy luôn, an ninh cũng tốt luôn.