[Thảo luận] các cụ thấy có cáu ko cơ chứ???

mintoo

Xe tải

hilux14p

Xe buýt
xe em còn bị khắc 14p133x đau lăm em kinh vãi

SFE

Xe máy
Quá tay, quá tay!:(
Em thường để cái cạc vì dịt có số ĐTDĐ của mình lên sát kính lái trong trường hợp bất đắc dĩ phải đỗ thế này một tí!
Và với các xe đỗ trước nhà em thì em nhắc nhở họ để lại số ĐT bằng 1 tờ giấy kẹp vào kính ạ!
Chính xác, do điều kiện hạ tầng giao thông nước nhà còn nhiều hạn chế, tình trạng đỗ xe "ngáng bạc" đều có thể xảy ra với mỗi chúng ta. Kinh nghiệm của em là để một tờ giấy có tên và số điện thoại bên trong xe, sát kính lái, có vấn đề gì thì người ta gọi. Mong các ba'c trong OF cùng thực hiện điều đơn giản này khi đỗ tạm xe vào đâu đó để tránh phiền hà cho người khác.
Chính em đã bị một lần đi ra đến ngõ thì gặp một chú đỗ ở đầu ngõ, tiến ko dc lùi ko xong, bấm còi ko ai ra, đành phải ngồi uống trà đá gần nửa tiếng

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ý thức của Bố 4 B này về Mo rồi :77:

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ làm cái đường dẫn trước cửa nhà, chân đường dẫn ra giữa ngõ, đảm bảo xe máy cũng không đỗ chình ình thế được:-o

TÔN

Xe container
sao ko gọi cứu hộ đến cẩu nó về gara nào đó

mintoo

Xe tải
Cụ làm cái đường dẫn trước cửa nhà, chân đường dẫn ra giữa ngõ, đảm bảo xe máy cũng không đỗ chình ình thế được:-o
Thế thì còn chết nữa cụ ạ. Bực mình với lắm hạng người, cũng đã có lần e với mẹ quát um 1 ông khác đỗ ngáng trước cửa k dắt dc xe máy xuống, nhiều mụ ngứa mồm đi qua bảo là "k thích bị ngáng thì đập nhà đi xây cái sân mà để xe". Nghe có muốn xả hoa cải k cơ chứ

hanguyen157

Xe máy
Cụ chủ thớt quả là người độ lượng văn minh đấy ạ. Lắm bác tài xế đỗ vô ý thức lắm. Lần trước có chú lái xe đỗ chặn đúng trước cửa nhà hàng xóm đối diện nhà em, chú vứt xe đấy từ 10h sáng chủ nhật đến 4h chiều chủ nhật ko thèm lộ diện. Nhà chủ kia tức lắm, chờ mãi cả ngày nội bất xuất ngoại bất nhập, đến 3h chiều người ta mới tức quá xì lốp xe. 4h mới thấy chú lững thững đi từ đâu đến, mở cửa xe, trèo lên xe phi đi. Buổi tối bọn em đi ra ngoài đường thấy vết xe xịt lốp của chú miết trên đường dài đến 1km. Chú lái xe xịt mà chả biết gì...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bỏ tí tiền thuê quả xe kéo ra chỗ nào cấm đỗ nhạy cảm nhất quẳng đấy cho chừa đi :))

nambombom

Xe buýt
Tức thì tức thật, nhưng thôi đã mất công chờ thì cụ làm tờ giấy, dán băng dính đàng hoàng lên kính, ghi 1 câu lịch sự: "Đề nghị chủ xe để ý tránh cửa nhà để gia đình tiện ra vào".

tuanzs

Xe container
Thông cảm với lx nhưng mà đỗ thế thì hơi ng* gặp người khác là đi rồi chả được lên 4r đâu.
Em mấy lần bị réo vì đỗ xe rồi - lắm lúc buồn cười lắm chạy ra chỗ đỗ thì bị bảo &*^%$#@$%^ đánh xe ra để tí nữa bạn chị đến chơi có chỗ đỗ (chỗ đấy là của nhà trẻ gần CQ em - chả phải của ai cả)

IMEV

Xe tăng
Em lại nhớ chuyện của em.
Một sáng thức dậy muộn khoảng 9h mở cửa oánh xe đi làm thấy ông cam rỳ biển 30z mới cóng đỗ chình ình trước cửa. Chạy long xòng xọc cả khu hỏi xe nhà ai để nhờ cái chẳng thấy ông nào ra nhận. Loanh quanh 30p điên tiết em cởi quần áo, mặc quần đùi cởi trần ,cầm một cái gậy đi vòng quanh xe ngó sát vào kính kiểu nhòm ngó đinh ăn cắp, sau đó lại cúi xuống gầm ngó nghiêng đi quanh xe đúng một vòng thì thấy một chú chạy xồng xộc ở đâu đến quát "này thằng kia mày làm gì xe tao đấy" Em mới nhăn răng bẩu ông làm ơn vác cái xe đi chỗ khác cho tôi nhờ để tôi còn đi làm. Nhìn cái mặt thằng lái xe lúc đó mới tẽn tò làm sao=))

Black Art

Xe tải
hic, e cũng hay làm như cụ, nhưng đời lắm lúc cũng oái oăm. Ngõ nhà e to đùng, 2 xe tải tránh nhau được. E thỉnh thoảng mang xe về thì đỗ xe ở phía đối diện nhà, vì chỗ đấy khuất, k0 chắn đi lại mọi người, luôn để số đt ở kính lái hẳn hoi (mặc dù nhà mình thì ngay cạnh rồi nhưng thôi cứ để cho chắc).
Ấy thế mà 1 hôm ở nhà buổi chiều, cuối giờ chiều đi ra , vừa mở cửa xe bị ngay 1 bà nhảy ra mắng ầm ầm. Chóng hết cả mặt. E trình bày là k0 biết bà ý mới về đấy tưởng vẫn chưa bán được + thêm nhà có 2 cửa, mình đỗ 1 cửa chắc k0 sao + có số dt để gọi đây sao chị k0 gọi . Trả lời: nhà chị 2 cửa nhưng con bé nhà chị chỉ biết đi cửa này (cửa to và con bé mới học có lớp 11 thôi) , chị có thấy số dt nhưng...k0 muốn gọi . hichic, hàng xóm đấy cụ ạ. Chán đời.
Từ lần sau e ném xe ra trứoc cửa nhà, chính giữa ngõ luôn ... chẳng bao giờ thấy ai nói gì nữa. Hài vãi chưởng,

Chính xác, do điều kiện hạ tầng giao thông nước nhà còn nhiều hạn chế, tình trạng đỗ xe "ngáng bạc" đều có thể xảy ra với mỗi chúng ta. Kinh nghiệm của em là để một tờ giấy có tên và số điện thoại bên trong xe, sát kính lái, có vấn đề gì thì người ta gọi. Mong các ba'c trong OF cùng thực hiện điều đơn giản này khi đỗ tạm xe vào đâu đó để tránh phiền hà cho người khác.
Chính em đã bị một lần đi ra đến ngõ thì gặp một chú đỗ ở đầu ngõ, tiến ko dc lùi ko xong, bấm còi ko ai ra, đành phải ngồi uống trà đá gần nửa tiếng

Thuxe

Xe tải
Ngõ nhà cháu chỉ đủ 1 làn xe đi nên ai về đều phải đánh vào nhà ngay, nhưng thi thoảng lại lại có ông ở đâu đến vứt xe đấy ra phố mua sắm hay đi đâu không rõ. Có biển cấm đỗ xe mà chả thèm đọc.
Làm thế nào đây các cụ