[Funland] Các cụ tập YoGa nam không ạ !

jenpec_japan

Xe hơi
Tác dụng Yoga với nam giới

Nhiều nghiên cứu cho rằng, tập luyện Yoga cũng là một biện pháp tốt để nam giới cải thiện sức khỏe. Thật ra Yoga có thể hồi phục cả thể lực và trí lực. Nó sẽ giúp chúng ta dễ dàng thích nghi với công việc và tạo nên khoảng trống trong đầu óc và giảm stress. Do đó, chúng ta dễ dàng tận hưởng cuộc sống cùng với gia đình một cách hiệu quả và tích cực hơn.
Yoga có thể giúp bạn đáp ứng mọi nhu cầu của sức khỏe: cơ thể dẻo dai, mạnh mẽ, bền bỉ hơn, những múi cơ trở nên cân đối hơn. Nó cũng giải toả stress, tăng cường năng lượng, cải thiện giấc ngủ và mang lại một cảm giác thư thái, khỏe mạnh.

Yoga còn hỗ trợ bạn hơn trong nhiều môn thể thao và rèn luyện thân thể khác. Mặc dù Yoga cũng được nhìn nhận là một dạng của những bài tập thể dục rèn luyện thân thể nhưng nó được đánh giá một cách khoa học và thiết yếu trong việc cải thiện trí lực và thể lực của bạn.

Yoga có thể giúp bạn đáp ứng mọi nhu cầu của sức khỏe: cơ thể dẻo dai, mạnh mẽ, bền bỉ hơn, những múi cơ trở nên cân đối hơn. Nó cũng giải toả stress, tăng cường năng lượng, cải thiện giấc ngủ và mang lại một cảm giác thư thái, khỏe mạnh.

Yoga là một bài tập đòi hỏi cao về việc thở và chuyển động, nên nó có vẻ độc đáo và đặc biệt hơn. Nhiều người trong chúng ta thở không đúng, nhất là nam giới, họ thường chỉ thở bằng phổi, điều này mang lại sự đè nặng áp suất của máu và khiến gia tăng stress. Tác dụng của việc thở bằng bụng là làm tăng năng lượng và khiến ta tập trung hơn. Một sức khỏe tốt đôi khi chỉ là vài động tác thở.

Yoga nói một cách khác là những trải nghiệm cá nhân, điều này bạn dễ dàng cảm nhận được khi bạn bắt tay vào luyện tập, lúc đó bạn cảm thấy mình tập trung được cao hơn, trực giác nhạy hơn và những kỹ năng giải quyết vấn đề sắc bén hơn.

Yoga khiến bạn để ý nhiều về cơ thể mình hơn và nhất là tình hình hiện tại của bạn. Bạn vẫn cần dự định nhiều cho tương lai nhưng cũng cần nhiều kế hoạch cho hiện tại để thích nghi với những thay đổi trong công việc và khiến cuộc sống cân bằng hơn.
Video hướng dẫn
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=KPXTLBqzhU0[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Phuong1987

Xe hơi
em cũng thích lắm nhưng ko có thời gian

Chapi_Do

Xe hơi
Yoga phải tập 1 cách có tâm nếu ko phí thời gian lắm chả đượ lợi ích gì

Smartliving

Xe máy
Thế tập Yoga và thập Gym nam giới nên chọn cái nào ạ?

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
Tập Yoga rất tốt cho sức khoẻ, gần đây em thấy số lượng Nam đi tập Yoga nhiều hơn vì em thấy họ đi mua thảm tập bên em cũng nhiều.

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn

Smartliving

Xe máy

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
Được thế thì tốt quá, em thì hiện tại cũng muốn đi tập lắm, nhưng lại không có thời gian để đi cụ ạ, thiệt là buồn :(
Cụ mua 1 thảm tập Yoga về tập buổi sáng, còn mua thêm bộ giàn tạ đa năng tập gym buổi chiều tại nhà nữa là ok cụ à, dành cho những người ít có thời gian đến phòng tập.

Smartliving

Xe máy
Tập gym hơn cụ ạ, tập buổi nào ngấm buổi đấy, yoga đòi hỏi cụ phải kiên trì và có nhiều time.
Cảm ơn cụ nhiều nha! Thế cụ tập như thế nào? Tập ở phòng gym hay tự tập ở nhà thôi???

Chapi_Do

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều nha! Thế cụ tập như thế nào? Tập ở phòng gym hay tự tập ở nhà thôi???
Em tập ở phòng bình dân thôi,350 nghìn tháng, có đủ máy như phòng gym, tập buổi nào xong về người sảng khoái ăn ngon ngủ kỹ, ngắm người mình ngày càng săn chắc, mặc quần áo đẹp đẽ phong độ cũng thấy hp đôi phần, em nông cạn nghĩ đơn giản vậy thôi.

Smartliving

Xe máy
Em tập ở phòng bình dân thôi,350 nghìn tháng, có đủ máy như phòng gym, tập buổi nào xong về người sảng khoái ăn ngon ngủ kỹ, ngắm người mình ngày càng săn chắc, mặc quần áo đẹp đẽ phong độ cũng thấy hp đôi phần, em nông cạn nghĩ đơn giản vậy thôi.
Em cũng có suy nghĩ như cụ mà!!! KHông cần đẹp hay gì, chỉ cần mình khỏe hơn là được!!! Cơ mà sợ em hk có thời gian thôi cụ ạ! Em định tập ở nhà thôi ạ!!!

jenpec_japan

Xe hơi
Được thế thì tốt quá, em thì hiện tại cũng muốn đi tập lắm, nhưng lại không có thời gian để đi cụ ạ, thiệt là buồn :(
Cụ mua 1 thảm tập Yoga về tập buổi sáng, còn mua thêm bộ giàn tạ đa năng tập gym buổi chiều tại nhà nữa là ok cụ à, dành cho những người ít có thời gian đến phòng tập.
Tập gym hơn cụ ạ, tập buổi nào ngấm buổi đấy, yoga đòi hỏi cụ phải kiên trì và có nhiều time.
Em cũng có suy nghĩ như cụ mà!!! KHông cần đẹp hay gì, chỉ cần mình khỏe hơn là được!!! Cơ mà sợ em hk có thời gian thôi cụ ạ! Em định tập ở nhà thôi ạ!!!
tập yoga giúp cơ thể khỏe mạnh, làm việc không thấy mệt mỏi

lum_love_italy

Xe đạp
muốn tập mà k có time và k đủ kiên nhẫn để tập lâu dài :(

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Yoga rất tốt nhưng cần học đúng bài bản, xin hỏi ở HN có chỗ nào uy tín để đi học ko cụ?