[Thảo luận] Các cụ rẽ ngay sang Yết Kiêu nếu không muốn gặp xxx

Loong Phoong

Xe điện
e là cứ đến ngã tư hay ngã ba là cứ nhìn ngó xem có cái biển gì k? kể cả con đường làng đi hàng ngày, e vẫn có thoi quen là cứ phải ngó xem tình hình thế nào, bây j nó thành thói quen rồi các cụ ah

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay ngồi uống cafe o Cung Hữu Nghị em cũng thấy một tốp 3-4 chú đứng đầu Trần Hưng Đạo bắt được tầm 4-5 xe, riêng 2-3 chiếc biển 80 thì vẫn đi lại bình thường, bác nào làm phóng viên mai ra ghi lại "bất công" ấy đăng báo thì cũng đỡ bức xúc dân thường

carina

Xe buýt
Hôm nay ngồi uống cafe o Cung Hữu Nghị em cũng thấy một tốp 3-4 chú đứng đầu Trần Hưng Đạo bắt được tầm 4-5 xe, riêng 2-3 chiếc biển 80 thì vẫn đi lại bình thường, bác nào làm phóng viên mai ra ghi lại "bất công" ấy đăng báo thì cũng đỡ bức xúc dân thường
Ý cụ nói là thế này phỏng ;;)

magicnumbers

Xe tải
Mấy hôm e cứ đi cố đoạn này, cứ nghĩ là trước khi phạt họ sẽ cho công an đừng đầu biển nhắc đi đường khác, sau một tháng mới đc phạt. Nhưng hôm qua đọc báo thấy phản ánh xe cộ phi ầm ầm vào nên nghĩ ngay hôm nay sẽ tóm, e rẽ ngay Thuyền Quang đi cho chắc chứ ko thì cũng dính roài. May quá !

Maz Tran

Xe tải
từ ngày đường này cấm 1 chiều ôtô nên xe ôtô đổ dồn vào hết đường Yết Kiêu, tắc kéo dài từ Trần Quốc Toản đến ngã ba Trần Hưng Đạo, mà cơ quan em lại ở ngay đấy

newdrive

Xe tải
Thỉnh thoảng bỏ chỗ này, cắm mới chỗ kia, sơ sểnh mất xiền, giữ bằng, giữ xe... :(
Giờ đi đường, phố lạ chả nói làm giề, phố quen giờ cũng phải liếc tý xem nó có đóng bỉm mới hông???^:)^
Mình muốn chấp hành tốt LLGT thì phải để ý bẫy, để ý biển, để ý....tất tần tật vì chả bít đằng nào mà lần:-??
Cái này thể hiện một xã hội rừng rú, ăn chặn, thiếu văn minh. Ngay như trong cùng một đất nước nhưng ở Sài Gòn thì lại khác hẳn, khi một tuyến phố bị chuyển một chiều hay cấm oto, sẽ có pano rất to rõ ràng dựng ngay đầu phố hướng dẫn lái xe chú ý hoặc có một CSGT/ xung kích, dân phường đứng phân luồng, hướng dẫn lái xe (kéo dài khoảng 1 tháng, có cả thông tin trên truyền hình TpHCM điểm tin hẳn hoi)

Nhìn hệ thống biển báo, tín hiệu của SaiGon thật quá khác xa HN ( mang tiếng là nơi đầu não, được sự chăm sóc điều hành lãnh đạo của các cấp cao nhất cả nước mà như........xxx- một xã hội thiếu "bàn tay chăm sóc"). Hệ thống biển, tín hiệu trong Sai Gòn được cắm đồng loạt, có hệ thống, rất rõ ràng ở những vị trí dễ nhìn, phân làn nhất quán (ko có cái kiểu đèn đi thằng, mũi tên rẽ trái gây khó hiểu cho lái xe) biển vị trí nào bị che khuất lập tức có người dân ý kiến, nhà báo phản anh ngay và sẽ được thay ngay.

Có lẽ dân Sài Gòn làm được vậy vì họ "thiếu sự lãnh đạo" và không gần với "các lãnh đạo nòng cốt và thứ thiệt nhất" (tràn ngập như ở đây ...^^)

Thanhale

Xe tải
Đoạn này cấm ô tô biển trắng ngược chiều chứ không cấm biển xanh ạ, em thấy mấy bác biển xanh ở TBT & THĐ toàn phi vào thôi. Hay gần nhà các bác phi vào thì mấy chú xxx không kịp tóm nhể.

matureguy

Xe máy
Em làm ở Quang TRung, trước cũng thi thoảng đi Trần Bình Trọng, nhưng sau tắc quá nên cạch hẳn , chỉ toàn xuôi Quang Trung rẽ sang Lý Thường Kiệt về nên thậm chí còn không biết là có biển mới :) ! May quá !

haidangdo

Xe hơi
nhà em gần đấy ngày nào cũng đi qua đi lại chỗ này. Nhìn các cụ bị xxx nó vồ mà đau lòng . Em đi chiều xuôi cứ thấy xe ngược chiều là ra sức nháy đèn hạ gương tín hiệu tay có khi láng cả sang phía bên kia đường ... có bác thì hiểu mà rất nhiều bác vẫn bình chân như vại ... vừa đi vừa nghĩ chắc em điên :( ... 30s sau chắc mới hiểu
Tối qua nhìn xxx nó vồ khoảng chục xe 1 lúc mà bùn

carina

Xe buýt
E lại kéo thớt này lên vì sáng nay 21/2, e thấy 1 cụ đi Lac bị chặn ở cuối con đường đau khổ, tầm 9h, ngay trước bảo tàng CA. Lúc đi qua e thấy cụ chủ đang lúc túng móc ví (ko hiểu là móc giấy tờ hay xiền?), chuẩn bị trình cho một xxx trẻ (mặt mũi hết sức nghiêm trọng). Ngay đuôi Lac lúc ý có 1 xe biển 80B đỗ trên vỉa hè, và...NGẠC NHIÊN CHƯA...xe này từ từ bò xuống rồi điềm tĩnh đi ngang mũi chú xxx trẻ cho nốt đoạn đường ngược chiều để thoát ra Trần Hưng Đạo. Chú xxx lờ đi như cái xe to tổ bố kia là vô hình vậy, nói gì đó với cụ chủ xe Lac. E thề, nếu e rơi vào trường hợp cụ chủ xe Lac thì e sẽ làm cho ra ngô ra khoai, không những không phải nộp phạt mà các chú xxx sẽ phải xin lỗi là chắc x-(. Không hiểu về sau cụ chủ xe Lac xử lý tình huống ra sao nữa....

Ngoc Phan XLS

Xe container
nhà em gần đấy ngày nào cũng đi qua đi lại chỗ này. Nhìn các cụ bị xxx nó vồ mà đau lòng . Em đi chiều xuôi cứ thấy xe ngược chiều là ra sức nháy đèn hạ gương tín hiệu tay có khi láng cả sang phía bên kia đường ... có bác thì hiểu mà rất nhiều bác vẫn bình chân như vại ... vừa đi vừa nghĩ chắc em điên :( ... 30s sau chắc mới hiểu
Tối qua nhìn xxx nó vồ khoảng chục xe 1 lúc mà bùn
Em hay đi làm về theo hướng TH Đạo - TN Tông. Lắm hôm em còn hơi lắc đầu xe sang kèm đèn còi để cảnh báo mà các xe biển trắng vẫn lũ lượt phi vào! xxx thì em thấy đã đợi sẵn ở ngã 3 TQ Toản!
Mà cũng lạ là cái biển cấm ô tô đỏ chót đập ngay vào mặt mà chẳng lái xe nào quan tâm! Phong cách lái xe quan sát biển cực tồi! Chả trách lắm tai nạn và bức xúc trên đường như thế!

getz 1.6

Xe buýt
cám ơn cụ đã cảnh báo

Furious

Xe điện
Sự kết hợp bất chợt của GTCC & xxxGT nôm na được gọi là "Nghệ thuật của Giao thông"

Su75

Xe tải
các chú xxx đang tập phản xạ có điều kiện cho anh em lái xe đấy

Nipo

Xe tải
lâu lắm ko đi qua chỗ này.cám ơn cụ đã thông báo