Các cụ phấn đấu mua xe vì cái gì???

sweetlightvn

Xe buýt
Trong tầm giá 600 quay đầu thì làm gì có gương mặt nào sáng hơn Vios
Cứ Vios mà mua, mà có điều kiện hơn thì tốt nhất là chọn bản G. Thật ra để so sánh với những xe cũng phân khúc thì cứ phải so khi đã dùng được 2 đến 3 năm. Lúc đấy cụ mới biết tại sao xe Vios đi nhiều trên đường thế. Mấy em Hàn xẻng không có cửa đâu

Bị chê nhiều nhưng Vios mang tính thanh khoản sau 5 năm sử dụng cơ. 5 năm Vios vẫn còn như lúc mới mua, còn mấy xe cùng phân khúc khéo đã tã rồi cụ à

Em cũng nghe mọi người truyền tai nhau, nhưng đọc còm trên mạng thấy mọi người chửi em nó quá trời :-/
Với những người chọn phân khúc xe hạng B như bác thì em thấy họ quan tâm nhiều nhất đến: sự ổn định + chi phí sử dụng + tiêu thụ nhiên liệu + tính thanh khoản, giữ giá. Vios thì làm được hết những tiêu chí trên nên nó luôn đứng top 1 xe phân khúc B

aphich

Xe buýt
Em cũng nghe mọi người truyền tai nhau, nhưng đọc còm trên mạng thấy mọi người chửi em nó quá trời :-/
Trước em mua City nên cực hối hận vì không sửa được phần thép làm cửa và capo rất nhanh bong sơn. Điều hòa không nâng cấp được, làm lạnh rất lâu, đầu DVD chỉ sài được cam lùi, giải trí trên City cũng dở tệ. Hộp số thì sau khi hết bảo hành em phải thay mới mất 120tr lận :(

xoaicattuhan

Xe buýt
Em là người dùng đã và đang sử dụng Vios và có những đánh giá sau cho CCCM thầy bói xem voi tham khảo ạ: điều hòa Vios lạnh cực sâu, chi phí bảo dưỡng rẻ 1 cách phi lý không 1 xe nào cùng hạng so bì được, cực kỳ ít hỏng vặt, hỏng thì ra gara nào cũng được không phải kén, 4 phanh đĩa đi rất sướng và an toàn.

giang83

Xe buýt
Vios G 2020 mới, xe đẹp mê hồn. Em cực thích Vios G mà không đủ tiền :(

_AHA_

Xe điện
Ngày xưa khi còn phèn, quanh năm gắn liền với đồng áng ruộng vườn, em luôn nói chơi với vợ con mình rằng gia đình mình chuẩn bị đủ tiền mua chiếc ô tô quốc dân, xe mà mọi người đi nhiều nhất trên mỏi nẻo đường. Là câu nói đùa cửa miệng nhưng vô tình tồn tại trong suy nghĩ con trẻ làm vợ chồng em vừa áy náy lại vừa hình thành động lực kiếm tiền kinh khủng. Ấy vậy mà chẳng hiểu làm ăn tích góp kiểu gì mà đến giữa năm 2020 nhà em đủ tiền mua chiếc Vios bản G CVT 2020 láng coóng, cả lăn bánh rơi đâu đó hơn 600 tr.

Từ lúc mua tới giờ, bọn em keo sơn gắn bó cũng phải được 3000 km. Từ chuyện tiêu hao nhiên liệu đến độ chắc chắn của khung gầm hay sự êm ái của hệ thống treo em đều thấy Good Good, hay chữ G trên con Vios của Toyota có ẩn ý là con xe tốt nhất phân khúc hạng CCCM B nhỉ. Thật ra thì riêng năm 2020 Toyota đã có 30.251 chiếc Vios bản mới nhất đã đến tay người dùng, và rất nhiều năm trước Vios cũng là vua doanh số xe hạng B. Thật ra trước khi mua em cũng khá băn khoăn do nhiều luồng ý kiến trái chiều giữa CCCM trên mạng và ý kiến trực quan của người dùng nhưng em nghĩ con người thì nói dối được chứ con số thì ai bịa ra, cứ cái gì tốt nhất, đông nhất thì em theo. Nếu chú ý bảng công bố doanh số xe của VAMA (Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam) thì trong năm 2020 chưa có chiếc ô tô hạng B nào qua mặt được Vios. Đến bây giờ em vẫn cực kỳ thỏa mãn với lựa chọn của mình, cũng phần nào hiểu ra tại sao Vios bản G 2020 là vua doanh số xe hạng B nhiều năm liền. Nhưng có cái em cực kỳ khó hiểu là tại sao CCCM nhà mình lại luôn ghét em nó vậy nhỉ?

Hay là vì em nó tốt quá, xe của hãng khác không bán được nên …
Bởi cụ mới đi xe này và lần đầu sở hữu nên khen hết lời

tuananh.207

Xe hơi
Trước em mua City nên cực hối hận vì không sửa được phần thép làm cửa và capo rất nhanh bong sơn. Điều hòa không nâng cấp được, làm lạnh rất lâu, đầu DVD chỉ sài được cam lùi, giải trí trên City cũng dở tệ. Hộp số thì sau khi hết bảo hành em phải thay mới mất 120tr lận :(
vãi nồi sửa thế ngang xe đức à bác :))

tuananh.207

Xe hơi
Em thì mới lấy cx5 tháng 8/2020, h đi đc 6000km rồi, mcụ đích lấy là cuối tuần hay về quê, làm con xe đi cho thoải mái và chủ động, lấy cx 5 gầm cao ngồi cho thoải chân, nhưng giờ chán e nó r, đang hướng về BMW lại bản sedan, vì như h xe chỉ mỗi mình e ngồi, thì lấy sedan cho phiêu. Đúng cả thèm chóng chán, hồi đầu thì mong ngóng từng ngày lấy xe, lấy r thì lại nhìn về e khác :))

hai10

Xe buýt
Em thì mới lấy cx5 tháng 8/2020, h đi đc 6000km rồi, mcụ đích lấy là cuối tuần hay về quê, làm con xe đi cho thoải mái và chủ động, lấy cx 5 gầm cao ngồi cho thoải chân, nhưng giờ chán e nó r, đang hướng về BMW lại bản sedan, vì như h xe chỉ mỗi mình e ngồi, thì lấy sedan cho phiêu. Đúng cả thèm chóng chán, hồi đầu thì mong ngóng từng ngày lấy xe, lấy r thì lại nhìn về e khác :))
Cảm giác ban đầu bao giờ cũng phê mà cụ! em thấy cụ trên mới mua xe lần đầu cộng với quá trình tích lũy để rước em Vios G về chắc cũng không dễ dàng gì nên khen hết lời nên em cũng chỉ cười thôi :)).

Duy_Long.1

Xe buýt
Nói thật với CCCM ở đây chứ Vios nồi đồng cối đá kinh khủng. Nói là ông vua phân khúc cũng chẳng sai, em sài cái xe mà CCCM gọi là thùng tôn tính đến nay cũng đã 5 năm, đi cũng được gần 25.000 km dầu 5000km thay 1 lần. 3 lần em thay dầu thì 1 lần thay lọc. Tổng chi phí 5 năm hết chưa đến 20 tr khống tính tiền xăng dầu, cầu đường.

finish.1

Xe tải
Mua Vios G 2020 thì chê được cái gì hả cụ, toàn các cụ sale chê thôi. Em đi Vios G 2019, đến giờ cũng chả chê gì. Em đi làm quãng đường 17 cây, xe đi tiết kiệm nhiên liệu, chắc chắn, tiện nghi đủ dùng, điều hòa rất mát và mát cực nhanh. Nói chung Gút Gút. Đi chục năm lên đời vẫn bán thoải mái.

ruby thiet

Xe buýt
Mua Vios G là chuẩn đấy cụ, em đang đi con 2009 đến giờ chạy vẫn ổn! hi

Mr Trump

Xe hơi
Vios G năm nay được nâng cấp rõ rệt, bỏ xa các xe còn lại, 7 túi khí an toàn hơn. Vios G trông lại đẹp hơn, rộng rãi hơn. Tóm lại Vios đứng top 1 là không bàn cãi gì

chaien85

Xe tải
Gì chứ Vios G là số 1 phân khúc, cứ số 1 mình mua thôi mọi người à. Để so với mấy con cùng phân khúc thì xe Vios full phanh đĩa từ bản e rồi mà mấy xe cùng hạng B phanh sau vẫn tang trống. DVD Vios 7 inch to đùng trong khi đơn cử là con City có 6,8 inch béo tẹo, apple carplay, audio android không có trong khi Vios đủ cả. Táp lô City được cái full analog còn Vios G có TFT full thông tin. Giá Vios G còn thấp hơn mấy con cùng hạng trong khi option đếm sơ sơ cũng hơn vài phần rồi. Không phải ngẫu nhiên mà Vios hàng năm đều đứng top 1 phân khúc hạng B đâu cụ

Cụ đúng đấy, đừng tin CCCM ở trên này, nhiều sale lắm, toàn dìm Toy xuống thôi. Xe nào cũng bị dìm chứ đừng nói Vios, ông hoàng top 1

fishazt

Xe buýt
Các cụ nói cấm có sai! sợ nhất là cái cảm giác thích một cái gì đấy :))