[Funland] Các cụ ơi VNVC là ai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Có "lợi ích nhóm" gì ko? Để cho vào lò nào

alceste

Xe điện
đai bàng chúa mớ lên tiếng rồi đó. ko cho tư nhân nhập vacxin mà để dịch kéo dài nó dọn ổ đi đấy. anh D thì cứ ra rả ngày 20t liều sắp về 10t liều sắp về ... toàn bánh vẽ.
Cụ ơi, tư nhân nhập về kiểu gì, cụ đọc thông cáo báo chí của các hãng AZ và Pfizer chưa ạ? Tư nhân được ủy quyền của nhà nước thì được (như VNVC) chứ tự nhân như cụ nghĩ ko được đâu ạ.
Đơn giản, hãng nó cũng ko muốn gây ra tình trạng mua đi bán lại, trà trộn vaccin (ở Tây cũng có rồi đó) và hàng giả. Trong khi đó h vaccin là mảng quá màu mỡ cho các hãng, quote giá bao nhiêu, điều khoản T&C như thế nào các quốc gia cũng phải mua. Chiến lược hớt vàng là đây chứ đâu.
Cụ cứ ngồi cộng lại từ tháng 8 xem bao nhiêu liều và bao nhiêu đợt về rồi, và xem cái khung thời gian của hợp đồng mua vaccin của mình là biết ngay vẽ hay ko.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Kinh tế thị trường mà các cụ cứ thắc mắc.
Ấy em quên phần còn lại.

MrMilan

Xe điện
Em nghĩ là họ hoạt động thế là tốt đấy, chăm sóc khách hàng tốt, gọi điện nhắc phụ huynh khi trẻ đến ngày tiêm
Ăn đứt hơn tiêm kiểu free và tiêm kiểu dịch vụ của mấy trung tâm có vốn nhà nước khác.
Mà thường làm ăn tốt, lại hay bị soi mói

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là họ hoạt động thế là tốt đấy, chăm sóc khách hàng tốt, gọi điện nhắc phụ huynh khi trẻ đến ngày tiêm
Ăn đứt hơn tiêm kiểu free và tiêm kiểu dịch vụ của mấy trung tâm có vốn nhà nước khác.
Mà thường làm ăn tốt, lại hay bị soi mói
Bị soi là cũng có lý do của Nó cả đấy!!!

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, tư nhân nhập về kiểu gì, cụ đọc thông cáo báo chí của các hãng AZ và Pfizer chưa ạ? Tư nhân được ủy quyền của nhà nước thì được (như VNVC) chứ tự nhân như cụ nghĩ ko được đâu ạ.
Đơn giản, hãng nó cũng ko muốn gây ra tình trạng mua đi bán lại, trà trộn vaccin (ở Tây cũng có rồi đó) và hàng giả. Trong khi đó h vaccin là mảng quá màu mỡ cho các hãng, quote giá bao nhiêu, điều khoản T&C như thế nào các quốc gia cũng phải mua. Chiến lược hớt vàng là đây chứ đâu.
Cụ cứ ngồi cộng lại từ tháng 8 xem bao nhiêu liều và bao nhiêu đợt về rồi, và xem cái khung thời gian của hợp đồng mua vaccin của mình là biết ngay vẽ hay ko.
Nhập tốt dưới sự bảo kê !!!

hongins174

Xe buýt
Cụ ơi, tư nhân nhập về kiểu gì, cụ đọc thông cáo báo chí của các hãng AZ và Pfizer chưa ạ? Tư nhân được ủy quyền của nhà nước thì được (như VNVC) chứ tự nhân như cụ nghĩ ko được đâu ạ..
Cụ trích dẫn đường link hộ em cái

PCX2018

Xe buýt
Quan tâm họ là ai làm gì hả cụ ? Em thấy họ làm dịch vụ rất ok . Thế là được. Đỡ cái cảnh xếp hàng ở Trạm Y tế

annika

Xe buýt
Quan tâm họ là ai làm gì hả cụ ? Em thấy họ làm dịch vụ rất ok . Thế là được. Đỡ cái cảnh xếp hàng ở Trạm Y tế
làm tốt :)). tỷ lệ tiêm chủng thua cả thằng cam mà tốt .sờ tu pịt.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Liệu cái VNVC này có giống cái Artika buôn thuốc lọc nước cống cùng xe cắt cây ???
Hiện nay thì chưa thấy giống lắm:
- Arktic của anh CC do vợ con đứng tên, anh Dũng VNVC qua mấy đời lãnh đạo bộ và TW chưa thấy là vợ con ai.
- Arktic hầu như ko có doanh thu gì ngoài mấy HĐ hoá chất và xe chuyên dụng cho HN, văn phòng ảo nhân viên không có. VNVC doanh thu khủng, làm thực ăn thực, hệ thống nhân sự và cơ sở vật chất hoành tráng chuyên nghiệp.
- Arktic giấu nhẹm tên tuổi, đến khi anh CC bị lôi ra mới lộ tên trên hợp đồng cung cấp. VNVC ngược lại công khai đưa tên tuổi thương hiệu ra thị trường từ đầu, xây dựng thương hiệu bài bản, gắn kết cụ thể với từng lĩnh vực kinh doanh.

Xem ra nếu VNVC là sân sau của ai đó thì nhà cháu cũng chỉ mong các sân sau từ nay nhìn VNVC mà làm giống như thế, đó là thành công lớn rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng