Các cụ ơi làm ơn giúp em

cupbin

Xe đạp
Vấn đề của em là thế này ạ: bi giờ em muốn ngồi ở nhà mà có thể truy cập được máy tính ở công ty để em xóa 1 cái file mà nó ko đáng tồn tại, máy ở cty là máy em sử dụng nên em có pass và use. Các cụ làm ơn giúp đỡ em

Bụp's Lady

Xe tải
Máy ở công ty mà đang tắt, trước khi ra về lại tiện tay tắt luôn cái cầu dao tổng thì em :77::77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Máy ở Công ty Cụ có bật không? Có nằm trong mạng có máy chủ và quản trị mạng không? Nếu đơn giản thế Cụ lại vào máy không phải ở cơ quan Cụ thì chết. Để truy cập vào một máy ở xa thì cần có chương trình, được cài trên cả 2 máy và phân quyền cho máy kia có quyền điều khiển. Chương trình thì có nhiều nhưng tiện dùng thì Cụ nên cài cái mạng Lan ảo Hamachi.

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Chạy ngay lên cơ quan, bật cầu dao tổng, bật máy tính, đao và cài Hamachi, rồi chạy về nhà bật máy ở nhà lên vào Hamachi xóa cái file ở máy là xong.

Xong rồi nhớ chạy lên cơ quan, tắt máy tính, cụp cầu dao tổng.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chạy ngay lên cơ quan, bật cầu dao tổng, bật máy tính, đao và cài Hamachi, rồi chạy về nhà bật máy ở nhà lên vào Hamachi xóa cái file ở máy là xong.

Xong rồi nhớ chạy lên cơ quan, tắt máy tính, cụp cầu dao tổng.
Những cái nếu trên làm hôm qua rồi đúng không hở cụ, lại thiếu rồi, mời cụ đêm hôm nay lại: Chạy ngay lên cơ quan, bật cầu dao tổng, bật máy tính, xóa Hamachi (không cơ quan biết) tắt máy tính, cụp cầu dao tổng, chạy về nhà

khottabit

Xe container
Vấn đề của em là thế này ạ: bi giờ em muốn ngồi ở nhà mà có thể truy cập được máy tính ở công ty để em xóa 1 cái file mà nó ko đáng tồn tại, máy ở cty là máy em sử dụng nên em có pass và use. Các cụ làm ơn giúp đỡ em
Remote Desktop thì kụ phải biết IP máy ở CQ và ping đc đến nó (phải NAT cổng lằng nhằng), chỉ nên dùng khi ở trong cùng mạng Lan.
Mạng riêng ảo-VPN thì cài đặt và dùng còn phức tạp hơn vì nghe chừng kụ chưa xài bao giờ :P

Cách khả quan nhất là kụ tìm mua/download thằng PcAnyWhere về, đọc hướng dẫn (khá đơn giản) và làm theo. (b) kụ nhá (y)

khottabit

Xe container
:77: :77: :77:
ôi toàn xui dại
nếu như đồng chí này ko làm ở cty đấy nữa thì xử lý đc thế nào ??? đúng là những chàng trai vàng hoe :))
Hờ hờ, chả bao giờ làm ở đấy cũng vẫn có cách xử lý hết mợ nó ạ. Cái chính là kụ tám kụ ấy ko nói là ko còn làm ở cty đấy nữa nên tóc vàng hoe bọn em chỉ vẽ kụ ấy những cách chỉ làm đc khi kụ ấy còn tiếp cận đc cái máy ở CQ thôi ạ.
Hé hé, mợ đừng vờ tế vừa nhìm trộm em nhá, em xí hổ :21:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Dùng Hamachi hoặc DynDNS đều được bác ạ, công cụ ngày xưa bác dùng qua modem cũng được, sau đó dùng PCAnyWhere (thậm chí không cần bật máy ở cơ quan nếu máy bác có hỗ trợ Wake On Modem), sau đó bác có thể chỉ định máy gọi về máy nhà mình cũng có Modem, xong việc bác tắt cũng được, ngày xưa em toàn quản trị mạng qua cách này...

cupbin

Xe đạp
Nếu em không còn làm ở đấy thì chắc chắn cái pass nó cungz sẽ thay đổi. Cty ở Nghệ An mà em đang ở SG nhưng em muốn xóa cái file đen trong đó có lưu giữ danh sách đen. Nếu các cụ nghĩ em làm linh tinh thì thôi vậy. Em cảm ơn các cụ đã quan tâm.

dht

Xe điện
Tôi đang ở Nghệ An đây, bác để tôi đến tận nơi xóa giúp nhé

xLee7x

Xe đạp
Website
360.yahoo.com
bác lên cty mà làm phát đê.:))

cuonglp

Xe đạp
các bác thử dung LogMeIn chửa nhỉ? Em thấy có người dùng nhưng chưa thử. Chưuong trình này cho phép điều khiển cả máy tính đó!

LogMeIn - www.logmein.com - dùng rất tốt, có điều cần phải cài 1 chương trình lên máy cần điều khiển. Khi muốn điều khiển máy đó, chỉ cần vào logmein.com, oánh user name, password vào là có thể làm việc như ngồi trên máy đó, tất nhiên nếu máy đó tắt thì chịu :D