Các Cụ ới, Chỉ giúp Nhà Cháu Sắm vợ cả với :(

viettay

Xe máy
close

close

Chỉnh sửa cuối:

Chuối Hột

Xe tải
Nghe cụ kể hoàn cảnh cũng giống nhà em, cụ cứ nhìn nick của em thì biết :)
Nếu cụ có 800 rồi và muốn mua trả góp bằng tất cả số đó thì cứ làm em Kia Sorento đi cho nó hoành. em này tổng thiết hại khoảng xấp xỉ 1 tỉ, theo cá nhân em thấy nó đẹp và hợp lý với tầm tiền đó.
Nếu cụ giói hạn tổng thiệt hại khong quá 800 thì làm em Kia Caren full option + đăng ký cũng chỉ tầm 600 củ thôi, tuy nhiên cụ nên bỏ cái tiêu chí 7 chỗ đi thì mới đẹp và rẻ được. Em Tucson 2010 hoặc em Kia Sportage đó, đẹp vãi hàng ra mà cũng nằm trong tầm với của cụ đó.
Chúc cụ sớm có xe như ý

FordEverest2007

Xe buýt
Kia hoặc Hyundai mà dòng 7-8 chỗ, lại đi vùng cao em e là không có giá như cụ mong muốn đâu ah (nếu xe mới 100%). Theo em, cụ cứ làm con FE như em nè, đi lành lắm cụ ơi. Em chạy Tây Bắc suốt, chèo đèo lội suối vô tư luôn

tungpl2000

Xe máy
nhà bác mà ở vùng cao thì em khuyên bác đừng dùng KIA bác mua FE đi khỏe và bền bác nhé nhung nó lại ko đẹp bằng KIA

Ng.Hoai

Xe buýt
Trời...giờ e mới thấy 1 cụ có cái km và cái động cơ khủng quá...hic...nhất là cái km.....
Tầm 800 cụ mua 7 chỗ thì e nghĩ là Nít sần Lavina là ok nhất, còn 5 chỗ thì nhiều lắm, cụ thích chạy đầm, nội thất hơi kém thì Phò cụt, còn nếu cụ nhiều tuổi thì mần con Toy A tịt, còn nếu cụ trẻ và năng động thì mần con Mát đa 3 hoặc Phò té.
E hỏi ngoài lề tí, nhà cụ có mấy trăm trâu với mấy ha ngô sắn thế cụ.

Tien_TCFC

Xe điện
Cụ chủ thớt hack km và mã lực roài. 15k bài :P

Up cho Cụ. Cụ ở vùng núi thật thì mua xe hàn làm gì.... :P

bvhadelpiero

Xe lăn
nhìn cái title của cụ E tưởng cụ lại muốn lấy vợ thật, giật hết cả mền :))

viettay

Xe máy
Nhà cháu xin đội ơn các cụ ở trên đã chỉ bảo, nhà cháu xin thưa với các cụ 2 vấn đề ạ:

Thứ 1: Nhà cháu mới lên huyện mình ở đây, cháu có biết gì đâu về Km và bài viết hack hiếc....Hum trước nhà cháu còn viết nhầm toppic ko đúng nội dung , bị bác Tránh Tổng nhà mình tích thu cả cà vẹt nữa ự.... hic....Các cụ thương cho nhà cháu vùng quê nên ko biết gì, mong các cụ đừng chê cười ạ.... :(

Thứ 2: Nhà cháu mới bán ít của cải, trâu bò lên đời... nên có tí tiền ti toe cưới vợ, chỗ cháu ợ nà Bản "Hà ĐÔng" ợ..... Quả thật nhà cháu chưa từng có vợ, "Thẻ đẹp zai" cũng chưa có nun ạ. Vây nên nhà cháu cũng mù tịt, không hiểu biết gì về "các em ý" bây giờ ạ. Kinh mong các cụ truyền cho nhà cháu it kinh nghiệm để không bị "hớ" vì lấy nhầm vợ ạ..... :(

- Nhà cháu có thăm hỏi mấy vị trưởng lão ở bản, nghe các trưởng lão cứ khuyên cưới em INOVA, nhưng quả thật em ý cháu không thik lắm vì cứ thấy nhàm nhàm như CAVE , Gái gọi 04.33333.333 ý.... Với nại các các thanh niên trong bản nhà cháu nói dùng em ý hàng họ chán lắm... nên nhà cháu không biết thế nào nữa.....:(

- Mục đích cưới đầu tiên là để sử dụng gia đình thôi ạ, sau đó nếu ai có nhu cầu thì đá thêm tý cung đc ạ, nhưng cơ bản là dùng cho gia đình ạ. Nhà cháu có 7 người tất cả nên thức sự mong ước có 1 cô vợ có thể cáng đáng được cả gia đình cho đầm ấm, nến nhà cháu quyết tâm dự cưới 1 em 7 hoặc 8 mông ạ.
-Nhà cháu tính cưới trả góp em ý, đầu tiên tầm khoảng 200tr-300tr rùi còn tiền đăng kí kết hôn rồi phấn son trang điểm nữa chứ....và tổng thiệt hại cuối cùng cũng mong đừng quá 800tr ạ. Em ý xuất xứ ở đâu , hay giòng họ thế nào thì các cụ thấy hợp lý xin mai mối cho nhà cháu với ạ....nhà cháu ngu muội quá, không biết gì... Kính mong các cụ chỉ giúp nhà cháu với ạ.... :(

Nhà cháu xin đội ơn các cụ nhà mình nhiều ạ.... Cưới được em ý xong nhất định nhà cháu xin mời các cụ 1 trầu sắn, cần hoặc táo mèo = bát ạ..... :">

Chỉnh sửa cuối:

luongtran38

Xe buýt
Biển số OF-77140 Mua xe ngày Nov 2010 Số km 4,294,967,295 Động cơ OF 85901392 Mã lực
em thay so so km va ma luc cua nha cu ! sr em viet khong co dau

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nghe cụ kể hoàn cảnh cũng giống nhà em, cụ cứ nhìn nick của em thì biết :)
Nếu cụ có 800 rồi và muốn mua trả góp bằng tất cả số đó thì cứ làm em Kia Sorento đi cho nó hoành. em này tổng thiết hại khoảng xấp xỉ 1 tỉ, theo cá nhân em thấy nó đẹp và hợp lý với tầm tiền đó.
Nếu cụ giói hạn tổng thiệt hại khong quá 800 thì làm em Kia Caren full option + đăng ký cũng chỉ tầm 600 củ thôi, tuy nhiên cụ nên bỏ cái tiêu chí 7 chỗ đi thì mới đẹp và rẻ được. Em Tucson 2010 hoặc em Kia Sportage đó, đẹp vãi hàng ra mà cũng nằm trong tầm với của cụ đó.
Chúc cụ sớm có xe như ý
Tucson, Sportage 5 chỗ Cụ ơi, Cụ chủ muốn mua 7 chỗ mà.
Sorento anh Hải (liên doanh) thì mới ~ 1 tỹ, bản Limited vẫn tỹ 3 đấy Cụ.
Tầm tiền đấy mà Cụ ko khoái Ỉn thì chỉ FE là đẹp, nếu đi phố Cụ làm em Mazda 5 cũng 7 chỗ đấy ợ.

viettay

Xe máy
Cụ ơi.... Cháu xin lỗi.... Nhưng.... "FE" là xe gì hả cụ ơi...và giá bao nhiêu hả cu?..... Nhà cháu đã chơi xe bao giờ đâu mà, nên không hiểu chữ viết tắt như cháu đọc ở trên đây... Các cụ viết tắt làm cháu ứ hiểu j cả... Các cụ thương cho đừng mắng nhà cháu nà "dân ngu ku đen" nha..... Nhà Cháu thật sự chỉ muốn cưới 1 em vừa với tui tiền và mục đich sử dụng của mình thôi mà.... Các cụ xin chỉ bảo cho thanh niên phố huyện với ạ.... :((

luongtran38

Xe buýt
Cụ ơi.... Cháu xin lỗi.... Nhưng.... "FE" là xe gì hả cụ ơi...và giá bao nhiêu hả cu?..... Nhà cháu đã chơi xe bao giờ đâu mà, nên không hiểu chữ viết tắt như cháu đọc ở trên đây... Các cụ viết tắt làm cháu ứ hiểu j cả... Các cụ thương cho đừng mắng nhà cháu nà "dân ngu ku đen" nha..... Nhà Cháu thật sự chỉ muốn cưới 1 em vừa với tui tiền và mục đich sử dụng của mình thôi mà.... Các cụ xin chỉ bảo cho thanh niên phố huyện với ạ.... :((
hình như là pho e vơ rét hay sao í =))

viettay

Xe máy
hình như là pho e vơ rét hay sao í =))

Ui, For Everest à? :O

nhà cháu có đọc thấy các bác ở trên đây nói là "Không nên dùng for" cho lắm mà.... :O

Cụ ơi, cụ biết thì cụ nói, cụ ko biết thì đừng sỏ nhà cháu nhé cụ, phải tội cháu lắm . Nhà cháu thề là là nhà cháu ko biết gì nên mới hỏi các cụ, mong các cụ chỉ bảo cho nhà cháu mà.... :(

Chuối Hột

Xe tải
Ui, For Everest à? :O

nhà cháu có đọc thấy các bác ở trên đây nói là "Không nên dùng for" cho lắm mà.... :O

Cụ ơi, cụ biết thì cụ nói, cụ ko biết thì đừng sỏ nhà cháu nhé cụ, phải tội cháu lắm . Nhà cháu thề là là nhà cháu ko biết gì nên mới hỏi các cụ, mong các cụ chỉ bảo cho nhà cháu mà.... :(
Cái này là cụ ấy trả lời thật đấy không xiên xỏ gì đâu. Ford Everest cũng là một lựa chọn hợp lý đấy chứ, chỉ có điều cụ có thích dáng của em nó hay không thôi chứ em nghe nhiều người chạy em này đêu khen em nó rất lành

viettay

Xe máy
Các cụ ơi, nhà cháu đang ngắm ngắm em Caren của Kia và em Nissan Livina như cụ ở trên nói, nhà cháu thấy đều thích quá....Nhà cháu chết vì hoa mắt mất thôi.... :(( ....các cụ xem có được bằng em For Everest đó không ạ???? ủa mà nhà cháu vừa tham khảo thấy hinh như FE toàn máy dầu không à phải ko các cụ? :O Nếu mua FE trả góp đó thì ban đầu nhà cháu phải bỏ 1/3 sô tiền + đăng kí , thuế má j j đó, hết tất cả khoảng bao nhiêu ạ các cụ??? Liệu có vượt quá 800tr nhà cháu có không ạ? Đó đã là sự lựa chọn tốt nhất chưa ự các cụ?????

Mong các cụ chỉ giúp cho cháu với, để sớm cưới được vợ ạ , ko thì nhà cháu cô đơn quá.... :(

Chỉnh sửa cuối:

viettay

Xe máy
các cụ chỉ bảo cho nhà cháu với... cả ngày nhà cháu cứ đi công việc xong cái là về hóng ngay lấy cái máy tính mà chả thấy các cụ cho ý kiến gì cã.... :(

viettay

Xe máy
các cụ ơi xin các củ chỉ bảo cho nhà cháu với.... :((

viettay

Xe máy
rót rượu chờ các cụ rồi đây...

Mecer

Đi bộ
uh, đúng đấy dùng con FE là hay đấy.

viettay

Xe máy
uh, đúng đấy dùng con FE là hay đấy.

Nghe nhời cụ nhà cháu liền sang la liếm bên thớt các cụ FORD, thì thấy nhiều thông tin trái chiều nhau quá, và đặc biệt là sau bài viét này nhà cháu lại thấy lo lo.. :(.. === > http://otofun.net/showthread.php/202542-Everest-MT-côn-bị-lỗi

Các cụ xem cho cháu với.... Cháu thực sự muốn cưới vợ rùi.... :((

Nhà cháu rất mong nhanh được rót rượu thật mời các cụ ạ.... :(