[Funland] các cụ OF làm gì khi nghỉ hưu sớm ?

edc

Xe lăn
Dear các Cụ,
Em năm nay 42 tuổi có nhà, xe, con cái đầy đủ có điều con nhỏ quá đứa 5 tuổi đứa 3 tuổi .
Kinh tế thuộc loại trung bình, có được mấy nhà cho thuê kinh doanh nên cũng lo được ăn mặc hàng ngày, em làm DN nhà nước nên cũng khg bị áp lực nhiều, hồi xưa em cày nhiều nên cũng có đc ít vốn, hồi đó có ngày em chỉ ngủ 2-3 tiếng còn lại làm liên tục không nhậu nhẹt hay chơi bời nên giờ em cũng quen cách sống đó không nhậu nên không có bạn nhiều. Nhưng giờ có được tí tiền hàng tháng từ cho thuê nhà em đâm ra tự mãng cảm thấy cuộc sống vậy là đủ và giành thời gian cho gia đình, Cụ Mợ nào hiếm muộn phải chạy chữa 10 năm đến khi có con thì dễ rơi vào cảm giác này lắm.
Số BH thì em rút về tự đóng thêm mấy năm nữa cũng được.
Giờ khó cái là nghỉ ở nhà thì làm gì cho hết giờ ??? mua mảnh đất làm vườn thì đi xa khoảng 25-30km mà em thì không biết làm nông. Có Cụ nào giống trường hợp này cho em xin ý kiến với, em cám ơn nhiều.
Ngày cụ ngủ 2-3 tiếng thì em đang còm với người âm phủ :))

Sắt Vụn

Xe buýt
Hồi xưa OF mình các đại gia hướng dẫn cách kiếm tiền rất nhiều, và em đu theo cũng thành công. Hồi đó các cụ chém quá nên ít theo dõi cụ Khải Hoàn, cụ Thịnh ... hướng dẫn về đồng coin, còn các cụ khác hướng dẫn chỉ bỏ công không bỏ tiền mà vẫn có coin bán tiền về tài khoản.
Rồi có cụ hướng dẫn em có chút vốn thì bỏ ra mua đất biển Đà Nẵng, hồi đó nó còn rẻ hơn đất vườn hay đất khu mới giải toả, sau này thì các cụ Hà Nội vô mua giá rất cao nên em cũng cám ơn :)
Sau đó có bài viết của mợ nào đó hướng dẫn cách đi buôn lậu hàng Đông Hưng và cách chuyển hàng qua trạm 15 Móng Cái :) , khi đó TM Điện tử chưa phát triển nên em bay ra Nội Bài đi xe lên KaLong rồi qua TQ đặt hàng, xong hàng về tới nhà rồi chạy đi bỏ cho tiệm nhỏ bán, bán hết thì đặt qua điện thoại, ck tiền Việt hàng về tận nhà. Khi nào có hàng mới thì đi 2 ngày là xong việc nên em trốn việc đi được. Sau này TMĐT phát triển thì nghành này ít bán đc nên em bỏ.
Bởi em cày như vậy nên giờ em cảm thấy mình hết sức rồi, nhưng đọc comment của các Cụ em cám ơn rất nhiều, em sẽ tiếp tục đi làm chớ nghỉ việc rãnh quá sinh bất thiện. Còn lấy lại mặt bằng để kinh doanh thì mình làm không bằng họ nên cho họ thuê thì 2 bên đều có lợi hơn.
Khâm phục cụ! Vì cụ là người có bản lĩnh, dám nghĩ dám làm.
Đạt được ngưỡng tự do về tài chính là thành công và đáng để tự hào rồi.
Em nghĩ cụ cứ nghỉ ngơi 1 thời gian. Nếu thấy rảnh quá có thể đi gặp gỡ trao đổi với 1 số bạn bè đối tác, rồi cụ sẽ thấy nhiều cơ hội làm ăn / kiếm tiền phù hợp với hoàn cảnh và sở trường của cụ.

Xikar

Xe tăng
Cụ đầu tư chứng khoán đi, hàng ngày có cái theo dõi, thấy cs cũng bận rộn hơn

Fan gentra

Xe điện
Nuôi 1 vợ, 2 con nhàn quá thì cụ lấy thêm vợ nữa đi.
Ước mơ của ofer mà.
cụ này nói chuẩn không cần sửa ..nếu sửa là hết chuẩn :)) :)) :))
cùng là khỉ ..sao cụ lại an nhàn sớm vậy ? em còn đang cày quốc bục mặt .. :(( :(( :(( :((