[Thảo luận] Các cụ ở t. Thanh Hóa cho em hỏi xx bắt thế đúng hay sai?

czechonline

Xe điện
E quê TH nhưng ở HN. E về quê suốt. Cụ chủ ko để ý rồi.
1. Ở đây ko có biển 4.11 và 4.12. Nghĩa là ko có biển phân làn và ko có biển chỉ hướng đi
2. Trên đường cũng ko có vạch kẻ đường, ko có mũi tên chỉ hướng.
Tuy nhiên, ở cột tín hiệu đèn có mũi tên màu xanh (bằng đèn) chỉ được rẽ phải.
Nếu đèn đỏ mà cụ muốn rẽ phải để đi HN thì phải đi sát làn bên phải mới được rẽ. Nếu đèn đỏ cụ ko đi sát làn bên phải thì ko đc rẽ.
Cụ đi làn giữa nếu đèn đỏ mà cụ rẽ là sai rồi.
Một tuần e về TH một lần, e đi xe biển 30 chẳng bao giờ bị bắt cả.
Nếu bắt thì bắt láo rồi , không có làn có vạch thì bắt lỗi gì ?

kenko

Xe hơi
E quê TH nhưng ở HN. E về quê suốt. Cụ chủ ko để ý rồi.
1. Ở đây ko có biển 4.11 và 4.12. Nghĩa là ko có biển phân làn và ko có biển chỉ hướng đi
2. Trên đường cũng ko có vạch kẻ đường, ko có mũi tên chỉ hướng.
Tuy nhiên, ở cột tín hiệu đèn có mũi tên màu xanh (bằng đèn) chỉ được rẽ phải.
Nếu đèn đỏ mà cụ muốn rẽ phải để đi HN thì phải đi sát làn bên phải mới được rẽ. Nếu đèn đỏ cụ ko đi sát làn bên phải thì ko đc rẽ.
Cụ đi làn giữa nếu đèn đỏ mà cụ rẽ là sai rồi.
Một tuần e về TH một lần, e đi xe biển 30 chẳng bao giờ bị bắt cả.
Thank cụ mô tả đúng quá. Nhưng em chưa hiểu thế là em bị lỗi gì. Mà việc "ở cột tín hiệu đèn có mũi tên màu xanh (bằng đèn) chỉ được rẽ phải" thì phải đi sát làn bên phải thì bây giờ em mới để ý thật.

sudoai

Xe tăng
Thank cụ mô tả đúng quá. Nhưng em chưa hiểu thế là em bị lỗi gì. Mà việc "ở cột tín hiệu đèn có mũi tên màu xanh (bằng đèn) chỉ được rẽ phải" thì phải đi sát làn bên phải thì bây giờ em mới để ý thật.
Lỗi của cụ loét rưỡi.:D

mai.thanh10

Xe container
vấn đề là không hiểu sao mà bị bắt.. Em đòi xem hình ảnh mà xx không cấp cho em được nên ko mất loét nào cả :D
Với ~4 này đi như cụ cãi đc vs xxx nhưng lại cản trở giao thôbg do cụ rẽ nên bao giờ cũng đi chậm hơn đi thẳng.

tuangiga31mes2c

Xe container
Em thấy ở nhiều nơi có tín hiệu đèn như thế này, ví dụ như ngã 3 Phố Cò ở Sông Công, Thái Nguyên.
- Trên đường có 2 làn, làn sát dải phân cách có mũi tên chỉ rẽ trái, làn trong có mũi tên chỉ đi thẳng, có vạch liền phân chia hai làn.
- Đèn tín hiệu thì có 2 dạng, bên làn rẽ trái có đèn đỏ và có mũi tên chỉ rẽ trái trên đèn, phần đi thẳng chỉ có đèn vàng nhấp nháy.
Nếu đi thẳng mà lại đi vào làn rẽ trái thì sẽ bị xxx vẫy. Tương tự như với trường hợp của cụ.

vangiang76

Xe buýt
cái này hơi giống với ngã tư Hải Tân tp hải dương,ở ngã tư này có vạch chia 2 làn đường,trên đường làn ngoài có mũi tên đi thẳng rẽ trái,làn trong mũi tên đi thẳng rẽ phải,trên cột đèn có đèn màu xanh ưu tiên rẽ phải khi đèn đỏ,e thấy ở đây 2b bị bắt nhiều khi đi thẳng mà đi vào làn trong,vậy trường hợp này có đúng kh các cụ,và lỗi này là lỗi gì nhiêu xèn ạ?e thấy nhiều mợ bị chẹt lỗi sai làn.e kh hiểu trong tình huống này thì mình lưu thông ưu tiên theo đèn hay vạch kẻ đường?cụ nào thuộc luật khai e phát

kenko

Xe hơi
Hôm đó ở làn rẽ phải có mấy bà xe đạp dừng tránh nằng nên em mới đi vào làn giữa, rẽ qua cái bị luôn. Đi xe cứ tưởng mình biết luật rồi nhưng vẫn mãi là không biết các cụ ạ.