Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Godfather77

Xe điện
Mấy hôm nay cụ Đoành, cụ clay đi đâu mà vắng vẻ nhỉ?

MaltBrothers

Xe buýt
Bẩm cụ, nhà cháu may mắn khiêng được một chai với giá 550,000VND và một chai 500,000VND.

Nhà cháu searh thấy bên Anh nó bán được 100 Bảng!

http://www.bonhams.com/auctions/19871/lot/249/
Bây h là hàng discontinued nên mới thế đấy chứ trang masterofmalt trong mục giới thiệu các sp rượu của công ty Wiliam Grant and Sons.,Ltd có bán chai Robbie Dhu 100cl với giá chỉ 40 GBP thôi cụ ợ nhưng ............. bán lâu lắm rồi :D
http://www.masterofmalt.com/whiskies/robbie-dhu-12-year-old-whisky/?srh=1

@Tuankts: cụ thông cảm vì hôm nay mỗ em đi công tác nên chưa check lại địa chỉ cửa hàng rượu, mai về em có thời gian check lại sẽ pm lại cho cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt

Văn Đoành

Xe điện
Mấy hôm nay cụ Đoành, cụ clay đi đâu mà vắng vẻ nhỉ?
Eim đơi, eim đơi! eim đường chờ để lấy mấy chai Talisker 10 giá hạt dẻ để khoa với các Cụ mà chưa lấy được sốt ruột quá!
Robbie Dhu 12 em thỉnh thoảng thấy nhiều nơi bán nhưng ko lấy vì nó vẫn là blended.
Link cụ đưa nó là autions và giá 100 Bảng cho 1 lot gồm 7 chai mà cụ
Loại này nghe Cụ Hoài bẩu ngưng đóng chai roài. Năm ngoái Cụ minhchi chuyển qua bõ từ tiên chỗ lão Thích Bụp 1 chai cụ Jackal thầu với giá 1 củ Cụ ạ, được giá đấy chứ :D Loại này có 2 bản 700ml và 750 ml.

Nhân tiện các Cụ cho eim hỏi thăm chai CarDhu 12 Pure Malt còn rất mới mua tàm khoảng bao nhiêu thì được ah?

Chỉnh sửa cuối:

Macro

Xe đạp
Robbie Dhu 12 em thỉnh thoảng thấy nhiều nơi bán nhưng ko lấy vì nó vẫn là blended.
Nhà cháu nghĩ, giá đó là giá của một chai cụ ạ!

Vì chai 70cl khi còn hàng, Whiskyandwines.com đã bán 43 Bảng rồi ạ. Huống hồ bây giờ chai này đã discontinue.:D

http://www.whiskyandwines.com/robbie-dhu-blended-whisky-70cl

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Hóng mãi chẳng thấy các cụ bên BCS họp hành gì cả cho em đi hóng nhỉ.

pirates30

Xe tải
:D ngồi hóng hớt chờ các cụ tổ chức buổi off thưởng rượu ;;)

MaltBrothers

Xe buýt
Mỗ em kiểm tra lại cái trang của cụ Marco đưa ra, theo thông tin đó thì giá bán 100 Bảng là cho một lot 7chai Robbie Dhu 12yo (gồm VAT). cũng trong đó có bán 1lot 12 chai Ballantine's 30yo tem cũ với giá 1.250 Bảng tức là chỉ 104,16 bảng/chai, hay một lot 6 chai Lagavulin 15yo giá 475 bảng. Có lẽ đây là một trang web chuyên vể rao vặt cụ ợ, nên giá có thể khá rẻ kiểu như gã PhamHavn nhờ mua được chai Hlp 30yo + Hlp Thor ở trên một trang web chuyên về rao vặt của Japan tất tần tật hết có 8tr/2 chai, quả là quá rẻ.

Trong trang này có đăng một chai khá hiếm thông tin như sau:

Blended Whiskie's

Ballantine's-Circa 1940's

Liqueur Blended Scotch Whisky. In use for over 100 years, estalished 1827. By Appointment to The Late Queen Victoria and The Late King Edward VII. George Ballantine & Son Limited.
Imported by "21" Brands Inc, New York, N Y. Stopper cork, embossed lead capsule, paper tax strip. In original carton. Good labelling printed "Copyright 1940 by George Ballantine & Son Ltd". 4/5 quart Blended, 86 degrees proof
1 bottle
Sold for £600 inc. premium

Chai này bán với giá 600 bảng, cũng ko quá cao cho một chai rượu sản xuất từ những năm 1940 và có độ cồn tương đương 50%ABV. Nhân tiện hỏi luôn lão Clayton nếu có dòm vào đây về cái từ Circa trong cái câu Ballantine's - Circa 1940s nó có nghĩa là gì nhỉ, thỉnh thoảng trong một số thông tin về whisky cũng hay sử dụng từ này.

jackal76

Xe tải
Em có chai Single malt đề Limited Edition, đóng chai từ 2004. Nhưng tìm trên thewhiskyexchange ko thấy có. Ko biết giá bao nhiêu và bây h còn tiếp tục ra lò ko? Xin up lên cùng các cụ.
Mấy hôm nay hình như các cụ uống say hết rồi hay sao ý?

Cụ ơi, Shieldaig là 1 dòng sản phẩm (line) của nhà IB - Ian Macleod.

Link dưới, liệt kê các chai của Shieldaig collection :

http://www.whiskybase.com/bottlers.php?bottlerid=75

Photo của cụ k rõ lắm nên không nhìn được là cốt rượu của nhà nào.

jackal76

Xe tải
Loại này nghe Cụ Hoài bẩu ngưng đóng chai roài. Năm ngoái Cụ minhchi chuyển qua bõ từ tiên chỗ lão Thích Bụp 1 chai cụ Jackal thầu với giá 1 củ Cụ ạ, được giá đấy chứ :D Loại này có 2 bản 700ml và 750 ml.
Biết được em nó chuyển sang Thích Là Bụp (Mr P) với mục đích từ thiện nên em nghĩ trả giá 1 triệu vẫn thấp ấy chứ. Chai mình là 750ml

Macro

Xe đạp
Mỗ em kiểm tra lại cái trang của cụ Marco đưa ra, theo thông tin đó thì giá bán 100 Bảng là cho một lot 7chai Robbie Dhu 12yo (gồm VAT). cũng trong đó có bán 1lot 12 chai Ballantine's 30yo tem cũ với giá 1.250 Bảng tức là chỉ 104,16 bảng/chai, hay một lot 6 chai Lagavulin 15yo giá 475 bảng. Có lẽ đây là một trang web chuyên vể rao vặt cụ ợ, nên giá có thể khá rẻ kiểu như gã PhamHavn nhờ mua được chai Hlp 30yo + Hlp Thor ở trên một trang web chuyên về rao vặt của Japan tất tần tật hết có 8tr/2 chai, quả là quá rẻ.
Nhà cháu kiểm tra lại, thấy cụ nói đúng đấy ạ. Làm nhà cháu mừng hụt! hu hu..=P~

minhchi233

Xe điện
Nhà cháu kiểm tra lại, thấy cụ nói đúng đấy ạ. Làm nhà cháu mừng hụt! hu hu..=P~
Thực ra Cụ mua được đôi chai rượu ưng ý là điều quý giá nhất rồi, tuy nó không phải là chai rượu ngon nhưng đấy là loại ngày càng trở lên hiếm. Quả thật nhìn kiểu dáng và tem nhãn của chai Robbie Dhu cháu vẫn thấy rất thích cháu nghĩ cũng rất nhiều người thích sưu tầm chai này. Năm kia trên trang web nào cháu quên mất có đấu giá chai 350ml với giá khởi điểm là 800k đới ạ.

Gặp những chai xưa xưa, cũ cũ như Robbie Dhu, Glenkinchie 10, Glen Elgin 12 cháu cũng hay mua.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Thực ra Cụ mua được đôi chai rượu ưng ý là điều quý giá nhất rồi, tuy nó không phải là chai rượu ngon nhưng đấy là loại ngày càng trở lên hiếm. Quả thật nhìn kiểu dáng và tem nhãn của chai Robbie Dhu cháu vẫn thấy rất thích cháu nghĩ cũng rất nhiều người thích sưu tầm chai này. Năm kia trên trang web nào cháu quên mất có đấu giá chai 350ml với giá khởi điểm là 800k đới ạ.

Gặp những chai xưa xưa, cũ cũ như Robbie Dhu, Glenkinchie 10, Glen Elgin 12 cháu cũng hay mua.
Mua rồi là k nên hối hận cụ à. Có câu khuyên các collector rằng : review là 1 phần, giá cả cũng là 1 phần. Quan trọng hơn là cá nhân nhà sưu tầm/người chơi đó thích vì mình chơi cho mình ngắm là chính mà.

VNAVNA

Xe tải
Cụ ơi, Shieldaig là 1 dòng sản phẩm (line) của nhà IB - Ian Macleod.

Link dưới, liệt kê các chai của Shieldaig collection :

http://www.whiskybase.com/bottlers.php?bottlerid=75

Photo của cụ k rõ lắm nên không nhìn được là cốt rượu của nhà nào.
Đa tạ cụ Jack. Em cũng nhìn mãi mà trên vỏ chai, cũng như trên hộp ko thấy nói gốc rượu của nhà nào cả. Chỉ nói chung là Highland thôi. Mà chai này 18y, nếu đối chiếu với trang link của cụ thì chỉ tương ứng với nhà Admore thôi. Admore cũng là nhà rượu của Highland, vậy có thể đúng, nhưng vẫn khác mẻ chưng cất. Vì trong trang của cụ thì cái chai đó chưng cất năm 1992 và đóng chai năm 2010, còn cái chai này trên nhãn đề chưng cất năm 1985 và đóng chai 2004. Vì vậy để tìm đích xác nó và giá bán là vẫn chưa chắc chắn lắm. Nhưng Em nghĩ như thế cũng là biết kha khá hơn trước rồi. Đa tạ cụ nhiều.

an_phong_vu

Xe tải
Thú chơi tao nhã quá......... e chửng có ciền

cafe_sweet

Xe máy
Em chưa hiểu gì về Rượu cả, em ngồi hóng các cụ cho mở mày mở mặt :)

Macro

Xe đạp
Mua rồi là k nên hối hận cụ à. Có câu khuyên các collector rằng : review là 1 phần, giá cả cũng là 1 phần. Quan trọng hơn là cá nhân nhà sưu tầm/người chơi đó thích vì mình chơi cho mình ngắm là chính mà.

Nhà cháu đồng ý với hai cụ ạ! Nhà cháu chỉ đùa chút thôi chứ thật tình nhìn em nó long lanh thích lắm ạ!

Cảm ơn hai cụ đã chỉ bảo!

jackal76

Xe tải
Hiện tại cháu đang nghía 1 trong 2 chai này
1/ Banff 1971 36 year Closed Distillery - Part Des Anges

Banff là dis đã đóng cửa. Vintage đầu những năm 70 với nhà này, rất rất hiếm & khó tìm. Chất lượng cũng khá tốt (4* whiskyfun)
..........

Springbank: Whiskies distilled at Springbank in the 1960 and early 1970 (including Longrow) are amongst the most collectable malt whiskies. Small production, excellent quality and traditional methods contribute to preserve its reputation. Of note, the old Springbank were noticeably peatier than the current production.

Talisker: The old Talisker distilled during the 195os (OB and from Gordon MacPhail) are very rare and collectable.

Other: Although distilleries like Convalmore, Banff, Rosebank, Glenury Royal or Littlemill closed down many years, these products are not so well known by connoisseurs and thus did not attract much attention. This might change over time, but for the time being, this is rather confidential.

2/ Glen Grant 39 year Old Train Line (OTL là line nổi tiếng nhất của nhà IB - Jack Wiebers, limited release, thường có khoảng dưới 300 chai/sản phẩm).
Line này nổi tiếng nhất có Bruichladdich Black Old Train Line 1969 32 year. Chai Bruichladdich này thuộc loại chai được siêu săn lùng /tìm kiếm bởi các collector trên TG.

Chai Glen Grant OTL này được review 5* trên whiskyfun. Glen Grant thường không hiếm nhưng 1 số chai chất lượng tốt, cao tuổi, lại rất được tìm kiếm.

http://www.whiskyfun.com/archivejanuary12-2.html

photo sharing websites

VNAVNA

Xe tải
Hiện tại cháu đang nghía 1 trong 2 chai này
1/ Banff 1971 36 year Closed Distillery - Part Des Anges

Banff là dis đã đóng cửa. Vintage đầu những năm 70 với nhà này, rất rất hiếm & khó tìm. Chất lượng cũng khá tốt (4* )

2/ Glen Grant 39 year Old Train Line (OTL là line nổi tiếng nhất của nhà IB - Jack Wiebers, limited release, thường có khoảng dưới 300 chai/sản phẩm).
Line này nổi tiếng nhất có Bruichladdich Black Old Train Line 1969 32 year. Chai Bruichladdich này thuộc loại chai được siêu săn lùng /tìm kiếm bởi các collector trên TG.

Chai Glen Grant OTL này được review 5* trên whiskyfun. Glen Grant thường không hiếm nhưng 1 số chai chất lượng tốt, cao tuổi, lại rất được tìm kiếm.

http://www.whiskyfun.com/archivejanuary12-2.html

photo sharing websites
Cả 2 chai này đều thuộc nhóm hàng cao. Nếu cụ có được thì rất xứng công. Em nhìn chai GlenGrant 39y này thấy nhãn chai đẹp như chơi tem nữa nhỉ. Tuy nhiên ko hiểu sao ảnh của cụ quá nhỏ.

skywalkers

Xe buýt
Dear cụ Clay và các cụ. Em có ngưới quen đi HQ nên đang định nhờ xách hộ chai SM.
Các cụ cho em hỏi ở Duty free Seoul có những loại SM nào ko ạ? Nếu cụ nào biết giá thành thì càng tốt.
Em xin cám ơn

Trạng thái
Thớt đang đóng