[Funland] Các cụ nghĩ sao về việc cho mượn xe ô tô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bọ xít

Xe container
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì. Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta, đấy vừa có vụ mượn xe xong đâm .....vvv", em nghe xong cay quá, đứng mẹ lên đi về.
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
Cụ có xe mà cũng suy nghĩ tích cực và cho mượn thoải mái ntn cũng là tín hiệu tích cực cho cuộc sống và nền kinh tế VN. Còn lại là mỗi người mỗi tính, cách sử dụng và bảo vệ tài sản của họ chứ ko thể ai cũng có suy nghĩ giống cụ đc. Vì thế, phản ứng của cụ thế là hơi mạnh, bực thì bực, dỗi thì dỗi nhưng dỗi ko nên bỏ về, bỏ về thì chỉ thiệt, bởi vắng cô thì chợ vẫn đông.

luyenok

Xe điện
Cụ là người đi mượn nên cụ nghĩ vậy là đúng rồi :D.
Đùa thôi chứ dù gì cũng nên nghĩ cho cả 2, khi có vấn đề gì đó xảy ra thì luôn không tránh khỏi phiền hà cho người cho mượn, nên nếu thi thoảng thực sự cần thì mới mượn, ai cũng vui vẻ thoải mái. Còn như cụ nói đến cơ quan xong đi có việc thì thôi, taxi cho nó lành, chứ mượn kiểu đó chắc cũng ối người bằng mặt nhưng không bằng lòng, có điều họ chưa nói ra thôi.
Kiểu từ nhà đến cơ quan bằng xe máy, taxi,... xong hơi tí đi đâu lại mượn xe ở cơ quan nhiều người còn chửi cho ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

piston

Xe container
Spam

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Duc Sang

Xe container
Nói đúng mà.

745Lii

Xe điện
Anh em ruột cũng nên hạn chế tối đa mượn xe nhau, người ta nói đúng đấy chứ.

tuannbb

Xe điện
Em thấy tay đồng nghiệp nói đúng đấy, mất lòng trước được lòng sau, cụ mượn nhỡ gây tai nạn nặng chẳng hạn thì rất phiền cho cụ và chủ xe.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn bác nói đúng đấy. Tôi hầu như không cho mượn xe và chưa bao giò mượn xe ai. Không phải vì tiếc mà vì an toàn, an toàn cho mình cũng như cho bạn.
Ngoài ra tôi cũng chơi xe pkl, chỉ trao xe cho anh em trong hội nhóm chơi cùng biết kỹ năng lái của nhau, cực kỳ cảnh giác những ông leo lên xe ngồi thử và luôn từ chối mấy câu em lái thử phát,… vì kiểu gì cũng ngã hoặc gây tai nạn.

xetaudoidau

Xe tăng
Ông đấy không những nói đúng mà còn nói to :)) Ccó rất nhiều nguy cơ khi cho mượn xe như đâm đụng, phạt nóng, phạt nguội, hỏng hóc, chưa kể vệ sinh, xăng cộ, trộm cắp... Em trước chưa có xe thì cũng nghĩ như cụ, nhưng sau khi sở hữu thì cũng không muốn cho ai mượn và cũng không lái hộ, mượn ai làm gì.

chiquynhvn90

Xe tải
:)) mượn 1-2 ngày đi công việc còn tàm tạm chấp nhận.
Mượn cả tháng thì phải nói thẳng là KHÔNG CÓ Ý TỨ VÀ KHÔNG BIẾT NGẠI
1 tháng em mượn có 2-3 lần khi có việc ra ngoài Cty thôi, chứ ko phải cả tháng mượn cụ ơi

Trung Vân Phong

Xe đạp
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì. Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta"
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
E nghĩ Cụ đi xe mượn từ tháng 9 đến giờ thì cũng tài. Tay đồng nghiệp thấy chướng + ngứa mồm thì nói thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
...Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường...
Quê cụ ở đâu mà giàu thế, Cross mà coi như xe máy thì quá ghê. Với em cái ô tô vẫn là tài sản lớn đấy, khác hẳn cái xe máy, vì giá gấp vài chục lần mà.

chiquynhvn90

Xe tải
Ông đấy không những nói đúng mà còn nói to :)) Ccó rất nhiều nguy cơ khi cho mượn xe như đâm đụng, phạt nóng, phạt nguội, hỏng hóc, chưa kể vệ sinh, xăng cộ, trộm cắp... Em trước chưa có xe thì cũng nghĩ như cụ, nhưng sau khi sở hữu thì cũng không muốn cho ai mượn và cũng không lái hộ, mượn ai làm gì.
Trước con camry của em thì em thoải mái cho đồng nghiệp mượn, đặc biệt ae trong phòng, có thể do em nghĩ thoáng nên vậy, có thể mượn xe vẫn là một cái gì đó nặng nề.

cu mậm

Xe buýt
Cụ thớt còn phải gom thóc mới đủ tiền mua oto mà đã vội coi nó như xe máy, tài thật đấy =D>

• Vodka
Reactions: ZHZ

Xecutkit2008

Xe điện
9 người 10 ý khó lắm, nhưng cá nhân em thì hạn chế làm phiền :((

Trạng thái
Thớt đang đóng