[Funland] Các cụ nghĩ sao nếu yêu cầu các loại xe có giá trị cao bắt buộc phải mua 1 loại bảo hiểm gia tăng?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Đọc còm của cụ em lại nhớ đến câu "những thằng hay nói đạo đức thì ....".
À, mà thôi tranh luận ntn đúng là ko có cái kết. Vì thế em cũng dừng!
Nói hết đi cụ, nếu đúng thì em nhận mà ;)
Cuộc sống thật mệt mỏi khi lúc nào cũng phải phân định, đúng sai. Đôi lúc cần có lòng trắc ẩn, dù có thể ko đúng lúc đúng chỗ.

nhanchauchau

Xe tăng
Em lại thấy việc của K5 là đòi đủ 150 củ mới đúng.
Và người đạo đức đầy mình, tuân theo luật trời phải đứng ra mà hỗ trợ bạn kia 150 củ.
Nếu nói luật trời, biết đâu ông xe tải kia phải trả nợ luật trời cho tội lỗi ở kiếp nào đó.
Nếu k cho ông ấy trả, đền bằng tiền, biết đâu kiếp sau nữa ông ấy phải trả bằng mạng.
Nên sống kiếp nào, tuân thủ luật người sống kiếp đó thôi.

NNS

Xe ngựa
lói rì thì lói, em cũng là người nghèo, nên đọc thread nài em cảm động dơi cmn nước mắt, cảm ơn các cụ đã có nòng, nhưng em biết là éo bao giờ có cái quy định phớp luật ngu thế đâu nên éo bao giờ có cái chuyện em đc miễn trừ trách nhiệm cả dân sự lẫn hình sự gì sất, mà càng nghèo càng ăn đòn đau vì đơn giản là éo có tiền mà chạy chọt, nên thôi, biết thân biết phận em đi nhẹ nói khẽ, thấy các ông, mịe, éo cần đến RR, Bentley chạy trước mắt, mà chỉ cần ông Merc thôi em cũng luôn tập trung kẻo sớn sác mất mẹ nó đôi củ tiền ngu, tiền đó để mua cho con nó cân tôm cân cua nó mút còn có ích hơn, và dĩ nhiên em chả cần ai trả hộ tiền ngu cho mình cả, đơn giản vì có xin cũng éo ai cho đâu =))

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bh xe máy 1 năm có mấy chục nghìn,khi sẩy ra tai nạn nếu xe máy sai bảo hiểm đền tối đa 50 triệu/ nhiều người còn không mua.

Ama Công

Xe hơi
Nói hết đi cụ, nếu đúng thì em nhận mà ;)
Cuộc sống thật mệt mỏi khi lúc nào cũng phải phân định, đúng sai. Đôi lúc cần có lòng trắc ẩn, dù có thể ko đúng lúc đúng chỗ.
Cái này đưa vào quan điểm sống của cá nhân cụ thì không vấn đề gì, nhưng cụ định đưa thành tiêu chuẩn cộng đồng là ko ổn rồi. Cụ là lãnh tụ hay sao mà bắt mọi người phải có lòng trắc ẩn noi theo gương của cụ?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cái này đưa vào quan điểm sống của cá nhân cụ thì không vấn đề gì, nhưng cụ định đưa thành tiêu chuẩn cộng đồng là ko ổn rồi. Cụ là lãnh tụ hay sao mà bắt mọi người phải có lòng trắc ẩn noi theo gương của cụ?
Làm gì mà căng thế. Mọi thứ bắt đầu từ ý tưởng. Ý tưởng của chủ thớt xuất phát từ lòng trắc ẩn với người nghèo. Vậy là sai sao ?
Ý tưởng khởi phát thay vì vùi dập thì hãy thử tìm giải pháp cho hài hoà, há chẳng hơn sao ?
Bản thân luật giao thông VN vốn coi oto là nguồn nguy hiểm cao độ. Nếu mở rộng ra với việc bồi thường, giả dụ người nghèo có thể bồi thường tối đa 30-50% tài sản của họ thay vì khiến họ khánh kiệt, gia đình tan nát chẳng phải nhân đạo và cũng đủ răn đe hơn sao ? Sao cứ phải đuổi cùng giết tận

LongLH

Xe điện
Ai cũng biết là thấy xe sang phải tránh xa , quan trọng là nếu chỉ vì chút bất cẩn mà cụ phải tán gia bại sản gia đình ly tán thì cụ thấy ntn? Em không nói người nghèo là có quyền ỉa lên pháp luật mà là sự hỗ trợ từ xã hội dành cho họ, những người đã có số tiền cực khủng để mua 1 chiếc xe siêu sang thì việc họ phải chi thêm tiền để mua thêm 1 loại bảo hiểm bắt buộc khoảng 10% giá trị xe thì cũng đâu có khó
Em vang bác vì em khác quan điểm với bác- chứ em không ghét bác- đó chỉ là thể hiện quan điểm.

Thành Thị 1

Xe điện
Ai cũng biết là thấy xe sang phải tránh xa , quan trọng là nếu chỉ vì chút bất cẩn mà cụ phải tán gia bại sản gia đình ly tán thì cụ thấy ntn? Em không nói người nghèo là có quyền ỉa lên pháp luật mà là sự hỗ trợ từ xã hội dành cho họ, những người đã có số tiền cực khủng để mua 1 chiếc xe siêu sang thì việc họ phải chi thêm tiền để mua thêm 1 loại bảo hiểm bắt buộc khoảng 10% giá trị xe thì cũng đâu có khó
dốt vãi chưởng, đó là lúc bảo hiểm bắt buộc phải vào làm việc!!!! và đó là lý do cần phải có Bảo Hiểm. Ngọng lại thích ngâm thơ cơ!

LongLH

Xe điện
Ai trả tiền cho khoản đó hả cụ?
BH là đơn vị kinh doanh, có lời họ mới làm.
Còn bảo nhà nước bỏ tiền ra mua cho những ai có sổ hộ nghèo, thì thà lấy cái đó, tăng hỗ trợ hàng tháng cho họ còn ý nghĩa thực tế hơn nhiều.
Có nhiều xe siêu sang chủ xe muốn mua bảo hiểm vật chất mà hãng nó còn từ chối bán, ở đấy mà đề xuất cụ nhỉ.